Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

GreenZinX

Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Thật sự là trước sợ kiểu phim kinh dị máu me nên k thích vs k dám xem phim Saw. Mà xem xong công nhận hay thật. 3 phần đầu phim Saw đúng là tuyệt đỉnh, yếu tố kinh dị cũng ít chứ k nhiều. Mấy phần sau chủ yếu giải thích thôi nhưng mà thích dc 3 phần đầu thì xem hết cũng ok.

hsajksaj

Coi Saw là sợ nhất. Mà ngày trước có coi phim Collector cũng khoái :x
Final DestinatioN cũng hay tiếc là ko có phần 6

dangkhoa885

Mình thấy The Conjuring hay Insidious, nhưng có lẽ mình ấn tượng nhất là The ring vì nó đã làm mình ám ảnh lúc bé

kinhphuong

Well-Known Member
Mình thấy phim " Lời nguyền huyết ngải" cũng gớm ăn mà, xem thấy cũng ghê.. Còn coi phim " Chơi ngãi " của Thái lan xong không tè được nữa luôn..

thuongkenton

mình thì kết walking dead season ah, xem hồi hộp

xlegolasx

Member

the conjuring, insidious, A nightmare on Elm St.

Mình không dám nói nhất nhì gì, tuy nhiên phim này dự là xem xong mới viết bài mà... xem không xong nỗi, xóa đi thì tiếc còn để lại không biết có dám xem tiếp không.
http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/818427-kinh-di-re-animator-1985-1080p.html

Đây có phải là cách nói thậm xưng ko? :)). Đúng là phim này hay nhưng làm gì đến nỗi kinh dị xem nửa chừng bỏ ko dám xem tiếp? Mình thì phim nay xem đến gần hết phim chỉ thấy muốn "chào cờ" thôi vì thân hình của em nữ chính nude quằn quại trên bàn mổ so awesome :X

ronduong

Well-Known Member

chỉ một chữ "SAW":))

Lights & Motion

Active Member

Mình thấy The Conjuring hay Insidious, nhưng có lẽ mình ấn tượng nhất là The ring vì nó đã làm mình ám ảnh lúc bé

The Ring thì xem phim rồi đọc truyện nữa . làm xong 2 việc đấy thì "phê" đừng hỏi :))

monoblock

Member

The Ring 1 rất hay, em xem nó phải tắt TV giữa chừng mấy lần do sợ con ma nó nhảy ở TV ra.
The Saw 1 cũng rất hay, vì nó có cốt truyện ly kì.

Còn các phần tiếp theo 2,3,4... thì thường thôi.

s2krazyellow

Well-Known Member
List Phim Ma - Bình Luận - Requested.

Em khá là thích xem phim ma... Âm thanh rùng rợn.

Phim ma hay thì ít lắm..... Em lập topic này hy vọng các anh chị em nào đã xem qua phim nào hay thì cho em biết với...

Sẵn em làm cái LIST ở đây với link hdvietnam luôn cho anh em nào cần down và chưa xem.

Tất cả phim dưới em đã xem qua... Theo cá nhân em thì xem được.

01. The Conjuring 2013
02. Shutter 2008
03. The Ring 2002
04. The Grudge 2004
05. The Skeleton Key 2005
06. Final Destination 2000
07. The Ruins 2008
08. The Exorcist 1973
09. The Six Sense 1999
10. Thir13en Ghosts 2001

Em đang tìm link fshare của phim The Eye 2002 ... Ai có link cho em với nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanh8318

mình thì thấy mấy phim ma tâm linh của Thái xem sợ vãi linh hồn, như chơi ngãi, hay của Nhật, (định mệnh cái phim j của nhật mở chăn ra có thằng nhóc ý làm mình ám ảnh mất mấy hôm tối nào ngủ mở chăn ra cũng sợ thấy cái mặt người) ........... kém xíu ma phương tây như The Ring. còn mấy thể loại tra tấn xác chết các kiểu như saw thì vừa xem vừa ăn cơm được =))

vuductoan123

mình ấn tượng nhất series Wrong turn

Hư hỏng

Active Member
Mama 2013
Xem nhẹ nhàng mà hay!
Ghét nhất thể loại máu me hoặc chém giết kinh tởm!

new_adm

Well-Known Member

Có cái nào mới mới 2012, 2013, 2014 không anh em giới thiệu mà phim Mỹ nhé! Cám ơn ạ

OSB

Drag Me to Hell
Insidious 1 & 2

hiepkmai

Well-Known Member
Ðề: List Phim Ma - Bình Luận - Requested.

Em khá là thích xem phim ma... Âm thanh rùng rợn.

Phim ma hay thì ít lắm..... Em lập topic này hy vọng các anh chị em nào đã xem qua phim nào hay thì cho em biết với...

Sẵn em làm cái LIST ở đây với link hdvietnam luôn cho anh em nào cần down và chưa xem.

Tất cả phim dưới em đã xem qua... Theo cá nhân em thì xem được.

01. The Conjuring 2013
02. Shutter 2008
03. The Ring 2002
04. The Grudge 2004
05. The Skeleton Key 2005
06. Final Destination 2000
07. The Ruins 2008
08. The Exorcist 1973
09. The Six Sense 1999
10. Thir13en Ghosts 2001

Em đang tìm link fshare của phim The Eye 2002 ... Ai có link cho em với nhé.
Đào mộ được cái topic này :x. Đang tải phim 4-6-8-9 và phim Drag Me to Hell.

Phim The Ring hay nhưng thật sự thì mình không thấy sợ lắm so với vài phim kinh dị tâm linh khác, về phương diện sợ hãi khi đang xem và ám ảnh sau khi xem xong :D, không có ám ảnh gì luôn (xem 1 mình giữa đêm, xung quanh tối om 8->)

Mấy phim kinh dị chém giết máu me be bét mình chỉ thấy tởm chứ chả sợ gì. Mấy phim này là để xem bác nào có hệ tiêu hóa khỏe mạnh, "trâu bò" hơn :))

Lights & Motion

Active Member
Ðề: List Phim Ma - Bình Luận - Requested.

Đào mộ được cái topic này :x. Đang tải phim 4-6-8-9 và phim Drag Me to Hell.

Phim The Ring hay nhưng thật sự thì mình không thấy sợ lắm so với vài phim kinh dị tâm linh khác, về phương diện sợ hãi khi đang xem và ám ảnh sau khi xem xong :D, không có ám ảnh gì luôn (xem 1 mình giữa đêm, xung quanh tối om 8->)

Mấy phim kinh dị chém giết máu me be bét mình chỉ thấy tởm chứ chả sợ gì. Mấy phim này là để xem bác nào có hệ tiêu hóa khỏe mạnh, "trâu bò" hơn :))

thể loại Kinh dị thì cứ phải The Exorcist (1973) đầu tiên đã , rồi các phim khác tính sau ;)

nhviet341985

hqua mới xem " tình người duyên ma ", e bị giật mình 2,3 lần, cơ mà thích e ma quá ^^

Bên trên