"Bóng ma" trong film 3D

chuotnhatcute

Ðề: "Bóng ma" trong film 3D

Hôm qua Chủ Nhật mình chạy thẳng lên Trung tâm Bảo Hành của Sony ở Nơ Trang Long mình có mang ổ cứng và 1 bluray 3d Alice.
Kết quả: gắn HDD vào đầu bluray Sony (not 3d)và play phim Final 3d trên cái Tivi NX.mình thấy bóng mờ vẫn còn nhưng giảm đáng kể so với cái đầu HD ở nhà.Chưa hài lòng mình yêu cầu thử phim Alice trên đầu Ps3 thì đẹp long lanh ko có hiện tượng gì cả.Ác cái là đầu Ps3 ko nhận cái HDD của mình.
Đành ngậm ngùi ra về và chấp nhận sự thật 1 là do phim 2 là do cái đầu HD của mình.Nhưng về đến nhà mình mở đầu HD mình vọc tiếp và set chế độ HDMI Ato và bật 1028p/24hz còn trên TIvi mình off chế độ Motion Flow đi thì Bóng mờ giảm đáng kể 80 %.Mình nghĩ chế độ này xem HD 2d thì rất đẹp nhưng qua 3d thì nó chèn thêm hình nên 3d xử lý không kịp.
Vài lời chia sẻ với các bạn không biết các bạn có cách nào khác không?chia sẽ với mình nhé.cảm ơn rất nhiều

cuti1970

Hôm qua Chủ Nhật mình chạy thẳng lên Trung tâm Bảo Hành của Sony ở Nơ Trang Long mình có mang ổ cứng và 1 bluray 3d Alice.
Kết quả: gắn HDD vào đầu bluray Sony (not 3d)và play phim Final 3d trên cái Tivi NX.mình thấy bóng mờ vẫn còn nhưng giảm đáng kể so với cái đầu HD ở nhà.Chưa hài lòng mình yêu cầu thử phim Alice trên đầu Ps3 thì đẹp long lanh ko có hiện tượng gì cả.Ác cái là đầu Ps3 ko nhận cái HDD của mình.
Đành ngậm ngùi ra về và chấp nhận sự thật 1 là do phim 2 là do cái đầu HD của mình.Nhưng về đến nhà mình mở đầu HD mình vọc tiếp và set chế độ HDMI Ato và bật 1028p/24hz còn trên TIvi mình off chế độ Motion Flow đi thì Bóng mờ giảm đáng kể 80 %.Mình nghĩ chế độ này xem HD 2d thì rất đẹp nhưng qua 3d thì nó chèn thêm hình nên 3d xử lý không kịp.
Vài lời chia sẻ với các bạn không biết các bạn có cách nào khác không?chia sẽ với mình nhé.cảm ơn rất nhiều

Bạn phải nhờ họ play film 3D trên đầu Bluray 3D xem coi có hiện tượng "bóng ma" này không thì mới chính xác, nếu bóng ma vẫn còn thì là do cái TV, còn bóng ma này biến mất thì là do cái đầu HD không đáp ứng hoặc film 3D bị lỗi.

cuti1970

Ngòai ra còn 1 lý do nữa em đóan là thực ra 3D đòi hỏi 1 lưu lượng data chuyển từ HD qua TV rất lớn cũng có thể chuẩn HDMI 1.3 chưa đáp ứng được đâu mà phải là 1.4 mới ok, không biết có phải vậy không nữa.

haivqvnpt1

hi các bạn, như mình đã nói, hôm trước mình thử vài phim, có phim bị, có phim không bị bóng ma đâu, mình thử trên đầu bluray sony và tivi sony đấy, không biết kho của bạn có bao nhiêu phim. À, bạn thử trên đĩa demo của hãng sony khi bán họ cho ý, có bị bóng ma o?

minhjirachi

Well-Known Member

hi các bạn, như mình đã nói, hôm trước mình thử vài phim, có phim bị, có phim không bị bóng ma đâu, mình thử trên đầu bluray sony và tivi sony đấy, không biết kho của bạn có bao nhiêu phim. À, bạn thử trên đĩa demo của hãng sony khi bán họ cho ý, có bị bóng ma o?

Nói như vậy thì cũng có thể nhân viên SONY nói đúng. Tuy nhiên mình có 1 chỗ thắc mắc vẫn không hiểu là tại sao màn hình quét ở tần số 240 Hz là được rồi. Không biết vì sao SONY lại nâng lên 960 Hz làm chi vậy? Vậy có thừa không nếu bóng ma đã được giải quyết ở 240 Hz và phim hành động rất trơn tru ở 240 Hz?

haivqvnpt1

Nói như vậy thì cũng có thể nhân viên SONY nói đúng. Tuy nhiên mình có 1 chỗ thắc mắc vẫn không hiểu là tại sao màn hình quét ở tần số 240 Hz là được rồi. Không biết vì sao SONY lại nâng lên 960 Hz làm chi vậy? Vậy có thừa không nếu bóng ma đã được giải quyết ở 240 Hz và phim hành động rất trơn tru ở 240 Hz?

Tần số đồng bộ càng cao thì chất lượng 3D càng tốt và càng đỡ hại mắt, bộ cpu của người càng đỡ phải căng ra vì phải đồng bộ 2 mắt.

cuti1970

Báo cáo các bác là em đã lên Nguyenkim check lại lần nữa, cẩn thận mang cả kính xem 3D của Sony và đĩa Bluray Imax Deep Sea 3D của Sony tặng kèm khi mua LCD 3D, kết quả là rõ ràng 100% chẳng có "bóng ma", "bóng quỷ" gì cả, vậy đã rõ, việc "bóng ma" là do cái đầu HD không đáp ứng được phim hiệu ứng 3D chứ không phải cái TV nhé. Theo như chuyên viên bán hàng giải thích là 3D coi bằng đầu HD là 3D "giả lập" do vậy hiện tượng có "bóng ma" là như vậy. Hiệu ứng 3D khi chơi bằng đầu HD là 3D zỏm, em khẳng định luôn, bác nào có ý định mua đầu HD để xem phim 3D thì nên zuên vụ này đi, hy vọng sau này có đầu 3D mạnh hơn tương đương với đầu Bluray 3D thì lúc ấy hãy mua nhé , còn bác nào muốn tốn tiền để thử thì xin mời, chỉ tổ tốn tiền rồi lại thất vọng y như em bây giờ vậy!

minhjirachi

Well-Known Member

Báo cáo các bác là em đã lên Nguyenkim check lại lần nữa, cẩn thận mang cả kính xem 3D của Sony và đĩa Bluray Imax Deep Sea 3D của Sony tặng kèm khi mua LCD 3D, kết quả là rõ ràng 100% chẳng có "bóng ma", "bóng quỷ" gì cả, vậy đã rõ, việc "bóng ma" là do cái đầu HD không đáp ứng được phim hiệu ứng 3D chứ không phải cái TV nhé. Theo như chuyên viên bán hàng giải thích là 3D coi bằng đầu HD là 3D "giả lập" do vậy hiện tượng có "bóng ma" là như vậy. Hiệu ứng 3D khi chơi bằng đầu HD là 3D zỏm, em khẳng định luôn, bác nào có ý định mua đầu HD để xem phim 3D thì nên zuên vụ này đi, hy vọng sau này có đầu 3D mạnh hơn tương đương với đầu Bluray 3D thì lúc ấy hãy mua nhé , còn bác nào muốn tốn tiền để thử thì xin mời, chỉ tổ tốn tiền rồi lại thất vọng y như em bây giờ vậy!

Theo hôm bữa mình nghe người tư vấn SONY thì họ nó có thể nén film bị lỗi nên bị bóng ma. Và cũng có thể không phải do đầu phát HD. Nếu định dạng film không vấn đề gì thì coi vẫn được. Nó nói mình như vậy. Nhưng mà bác có thử download mấy film 3D trailer về thử hết chưa? Coi coi có bị lỗi đó không?

tethien

Active Member

Báo cáo các bác là em đã lên Nguyenkim check lại lần nữa, cẩn thận mang cả kính xem 3D của Sony và đĩa Bluray Imax Deep Sea 3D của Sony tặng kèm khi mua LCD 3D, kết quả là rõ ràng 100% chẳng có "bóng ma", "bóng quỷ" gì cả, vậy đã rõ, việc "bóng ma" là do cái đầu HD không đáp ứng được phim hiệu ứng 3D chứ không phải cái TV nhé.
OK. OK. Sony nhà bác giỏi. Trên thế giới chưa có hãng nào dám tuyên bố TV của họ "crosstalk free". Còn TV Sony nhà bác làm được.
Bác nên đăng ký bản quyền phát hiện công nghệ đi, không thì uổng lắm đó.
Theo như chuyên viên bán hàng giải thích là 3D coi bằng đầu HD là 3D "giả lập" do vậy hiện tượng có "bóng ma" là như vậy.
3D giả lập là cái gì ? Là 2D chuyển sang 3d.
Còn phim người ta quay bằng 2 camera. Trên phim rõ ràng có 2 hình riêng biệt thì giả lập chỗ nào ?
Hiệu ứng 3D khi chơi bằng đầu HD là 3D zỏm, em khẳng định luôn, bác nào có ý định mua đầu HD để xem phim 3D thì nên zuên vụ này đi, hy vọng sau này có đầu 3D mạnh hơn tương đương với đầu Bluray 3D thì lúc ấy hãy mua nhé , còn bác nào muốn tốn tiền để thử thì xin mời, chỉ tổ tốn tiền rồi lại thất vọng y như em bây giờ vậy!

Đầu HD chỉ không chiếu được phim 3D full (là phim 3D mà độ phân giải cho mỗi mắt đều là full HD) thôi.
Còn phim 3D các dạng half như half SBS hay half TAB thì nó vẫn xơi tốt.
Với phim half SBS hay half TAB thì miễn là phim đó được quay bằng 2 camera, được encode ra có 2 hình riêng cho 2 mắt thì nó đều là hiệu ứng 3D thực cả. Chả có gì là dỏm ở đây hết.

ngxuanviet

Mình đang sử dụng tivi C7000 của SAMSUNG và đã xem rất nhiều phim 3D rồi. Theo mình nhận định thế này:
_Các hình ảnh nếu ở quá xa hoặc quá gần tùy cảnh quay do tùy phim ( tức độ lệch hình ảnh của 2 mắt nhiều) sẽ thấy rõ hiện tượng bóng ma. (Nếu hình ảnh ở xa đã bị làm mờ sẽ ko nhận ra bóng ma)
_Các hình ảnh có màu sắc khác biệt so với hình xung quanh và có lệch nhau giữa 2 mắt sẽ nhìn thấy rõ hiện tượng bóng ma.
_Vị trí ngồi lệch so với tv ( ngồi chéo góc, ngổi ngửa đầu, ngồi cúi đầu) nói chung là ko thẳng sẽ thấy rõ hơn hiện tượng bóng ma.
_Nhắm 1 bên mắt phải hoặc mắt trái sẽ thấy hình ảnh bên mắt đang nhìn có bóng mờ.
Để test, hãy phát phim 3d SBS và phụ đề dùng code ffshow để giải mã và hiện phụ đề:
[ phần Subtitles -> Placement -> chọn stereoscopic kéo thanh điều chỉnh sang phải 1 khoảng đề nổi phụ đề hoặc bên trái để là lõm phụ đề vào trong. Khi ta càng điều chỉnh độ lệch sẽ thấy bóng ma rõ lên ]
Hiện tại đành phải chấp nhận sự thật đi. BÓNG MA chính là khuyết điểm của tv 3d vào thời điểm này. Có thể làm giảm bớt hiện tượng này bằng cách:
_Điều chỉnh tivi và chỗ ngồi thẳng chính diện.
_Nguồn phim 3d hãy chọn nguồn phim chất lượng tốt.
Mình cũng đang phân vân ko biết có nên nâng cấp Firmware vì ko rõ là nó có cải thiện đc gì ko :|

cuti1970

OK. OK. Sony nhà bác giỏi. Trên thế giới chưa có hãng nào dám tuyên bố TV của họ "crosstalk free". Còn TV Sony nhà bác làm được.
Bác nên đăng ký bản quyền phát hiện công nghệ đi, không thì uổng lắm đó.

3D giả lập là cái gì ? Là 2D chuyển sang 3d.
Còn phim người ta quay bằng 2 camera. Trên phim rõ ràng có 2 hình riêng biệt thì giả lập chỗ nào ?

Đầu HD chỉ không chiếu được phim 3D full (là phim 3D mà độ phân giải cho mỗi mắt đều là full HD) thôi.
Với phim half SBS hay half TAB thì miễn là phim đó được quay bằng 2 camera, được encode ra có 2 hình riêng cho 2 mắt thì nó đều là hiệu ứng 3D thực cả. Chả có gì là dỏm ở đây hết.

Ra ngòai đó làm quả thực tế đi bạn nhé, "đừng nghe những gì chúng nó Lói, hãy nhìn những gì chúng nó Nàm" đi bạn ạ, vấn đề của crosstalk thì ai cũng biết rồi nhưng nếu xem bằng đầu đĩa Bluray 3D thì các chủ thể phía sau không được "căng nét" mà thôi chứ chẳng bị "bóng ma" nó đè lè cả lưỡi ra như trong mấy cái HDP này cả. đầu HDP mà chơi tốt hết mấy film Bluray 3D chắc mấy nhà máy sản xuất đầy Bluray 3D phá sản hết rồi nhỉ.

hoangminh5652

Mình không rành về công nghệ 3 D cho lắm.Mình cũng mới mua tivi 3D Sony giống y chang của bạn chủ topic.Mình để ý khi mình xem disk demo IN DEEP của SONY tặng kèm,nếu nằm hoặc ngồi bên phải tivi 1 chút thì sẽ có hiện tượng bóng ma như bạn nó,lúc đó mình hết hồn tưởng đâu tivi bị hư hay đầu PS3 của mình có vấn đề.Ai dè mình ngồi dậy đối mặt với tivi theo đường thẳng thì không còn hiện tượng bóng ma nữa
Mình xin hỏi là ở TP HCM thì mua disk 3D Blu-ray bản quyền ở đâu và nếu xài ổ cứng thì ở đâu có dịch vụ chép phim 3D blu-ray chất lượng đảm bảo

tethien

Active Member

Ra ngòai đó làm quả thực tế đi bạn nhé, "đừng nghe những gì chúng nó Lói, hãy nhìn những gì chúng nó Nàm" đi bạn ạ, vấn đề của crosstalk thì ai cũng biết rồi nhưng nếu xem bằng đầu đĩa Bluray 3D thì các chủ thể phía sau không được "căng nét" mà thôi chứ chẳng bị "bóng ma" nó đè lè cả lưỡi ra như trong mấy cái HDP này cả.
OK. OK. Hình như bạn vẫn chưa hiểu crosstalk là gì. Với TV 3D thì hình ở mắt này, phải không được nhìn thấy ở mắt kia. Nhưng do crosstalk nên ta lại thấy (mờ mờ thôi).
Để kiểm tra xem TV bị crosstalk nặng hay nhẹ thì làm như sau:
Tải cái hình này về. Load lên TV nhà bạn nha. Chọn 3D side by side.

Đeo kính 3D vào.
Nếu TV không bị crosstalk thì khi nhắm mắt phải lại thì mắt trái chỉ nhìn thấy hình ảnh ở nửa trên TV. Nửa dưới TV phải hoàn toàn tối đen. Nếu nửa dưới vẫn thấy mờ mờ thì TV bị crosstalk. Tương tự, khi nhắm mắt trái thì phải chỉ nhìn thấy nửa dưới, không thấy nửa trên.
Tuy nhiên do TV bị crosstalk nên ta vẫn thấy hình của nửa kia (mờ mờ thôi).
Tùy theo con số nhìn thấy (ở mắt đúng ra không thấy) mà TV bị crosstalk nặng hay nhẹ. Nếu chỉ nhìn được vài số lớn thì bị crosstalk nhẹ. Càng nhìn thấy số nhỏ càng bị crosstalk nặng.
Con số nhìn thấy được phụ thuộc vào độ sáng, độ tương phản của TV, Ánh sáng môi trường và cả góc nhìn, cự ly của người ngồi khi xem TV
Đánh giá: Ở nửa TV đúng ra không thấy: Ví dụ nhắm mắt phải và nhìn thấy ở nửa dưới của TV:
- Nhìn thấy số <10 : Bị crosstalk nặng
- Chỉ nhìn thấy số ~15+ : Bị crosstalk nhưng chấp nhận được.
- Chỉ nhìn thấy số >20+ : Bị crostalk nhẹ. Tốt.
- Chỉ nhìn thấy nửa trên, nửa dưới hoàn toàn không thấy : Lý tưởng, chưa thấy TV nào như vậy. :D

Mọi người test xem có cái TV nhà mình nào crosstalk free không nha.

Nguồn : AVS Forum

đầu HDP mà chơi tốt hết mấy film Bluray 3D chắc mấy nhà máy sản xuất đầy Bluray 3D phá sản hết rồi nhỉ.
Không ai nói HDP chơi được BD 3D!!!! You đọc được cái đó ở đâu thế ?
Đọc cho kỹ vào chứ:

Chỉnh sửa lần cuối:

tethien

Active Member

Kết quả test 01 số TV trên AVS Forum:

Samsung PS63C7000 Plasma F/W 3003 (same as US PN63C8000)
3D glasses model: Samsung original battery powered.
Left eye open/right closed -> top half screen smaller visible number -> 1
Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 2
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 3
Right eye open/left closed -> bottom half screen smaller visible number -> 1

LG 50px990:
Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 10
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 9

Panasonic TX-P65VT20B with original battery glasses.
Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 20
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 20

Samsung PS50C680 Battery operated glasses
Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 20

Samsung 6900 (US c7000 plasma) 3003 fw
Left eye open/right closed -> top half screen smaller visible number -> 4
Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 15
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 4
Right eye open/left closed -> bottom half screen smaller visible number -> 15

tethien

Active Member

Pana VT20 "Cinema mode"
Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 13
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 13

3D TV model: Sony KDL-60LX900 60'
3D glasses model: Sony original (TDG-BR100B)
Cell light max (unable to change in 3D mode) contrast 97, brightness 47

Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 15
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 15

If I made small change brightness/contrast it goes to 1-17/17-1

Sony HX909
Left eye open/right closed -> top half screen smaller visible number -> 6
Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 18
Right eye open/left closed -> bottom half screen smaller visible number -> 2

Panasonic P42GT25

Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 10

LG 55LX6500
(mp4 Standard). I'll give the mpo a try as well.

Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 6
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 6

(mp4 Cinema/Game)

Left eye open/right closed -> top half screen smaller visible number -> 2
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 11
Right eye open/left closed -> bottom half screen smaller visible number -> 3

LG 47lw5600 passive (cực good)

Left eye open/right closed -> bottom half screen smaller visible number -> 38
Right eye open/left closed -> top half screen smaller visible number -> 38

Chỉnh sửa lần cuối:

cuti1970

Mình không rành về công nghệ 3 D cho lắm.Mình cũng mới mua tivi 3D Sony giống y chang của bạn chủ topic.Mình để ý khi mình xem disk demo IN DEEP của SONY tặng kèm,nếu nằm hoặc ngồi bên phải tivi 1 chút thì sẽ có hiện tượng bóng ma như bạn nó,lúc đó mình hết hồn tưởng đâu tivi bị hư hay đầu PS3 của mình có vấn đề.Ai dè mình ngồi dậy đối mặt với tivi theo đường thẳng thì không còn hiện tượng bóng ma nữa
Mình xin hỏi là ở TP HCM thì mua disk 3D Blu-ray bản quyền ở đâu và nếu xài ổ cứng thì ở đâu có dịch vụ chép phim 3D blu-ray chất lượng đảm bảo

Mình đã mang đĩa này demo này lên Nguyenkim test lại rồi, cho dù ở góc độ nào cũng chẳng thấy "hồn ma bóng quế" nào cả, chỉ có là các chủ thể phía sau không căng nét như các chủ thể phia trước thôi, mình nghĩ bạn vẫn còn thấy "bóng ma" phía sau ở góc độ xiên(kg trực diện 90 độ) vì bạn phát bằng đấu PS3, bạn thử dùng đầu Bluray 3D phát thử xem sao,mình nghĩ kết quả chắc cũng giống như mình test trên Nguyenkim thôi. Mình đã hiểu rõ lý do bị "bóng ma" này rồi, nói thật là mua đầu HD để xem phim 3D là 1 Sai Lầm rất lớn của mình. Ngay cả các file 3D demo khác mình coi trên HDP cũng vẫn thấy có "bóng ma", phim tốt thì có ít nhìn kỹ mới thấy, nhìn lươt qua tưởng bị nhòe hình, phim xấu thì thấy rất rõ, chưa thấy có phim nào là không có cả, ngay phim Avatar bản 3D hình rất đẹp nhưng vẫn thấy bị vấn đề này. Hiện nay vẫn chưa có đầu HDp nào chơi được phim Bluray 3D bạn nhé, bạn khỏi tìm chỗ copy làm gì cho mất công, hy vọng sau này các hãng giải quyết được vấn đề kỹ thuật thì đầu HD mới có thể coi được phim 3D giống như đầu Bluray 3D như bây giờ, đến lúc đó giá đầu Bluray sẽ rớt thảm bại và chẳng còn ai dùng nữa, ngay cả đĩa Bluray 3D cũng thế. Nhưng theo mình chắc còn xa.

cuti1970

Pana VT20 "Cinema mode"

3D TV model: Sony KDL-60LX900 60'

Sony HX909

Panasonic P42GT25

LG 55LX6500

LG 47lw5600 passive (cực good)

Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin, nhưng bạn đang nhầm đề tài với mình, mình nói là coi phim 3D bằng HDP thì bị hiện tượng bóng ma, có bạn nói do cái TV, có bạn nói do cái đầu HDP và mình đã test lại tại Nguyenkim, phim Bluray 3D phát bằng đầu Bluray 3D trên TV 3D hòan tòan không có hiện tượng "bóng ma"-> suy ra lỗi "bóng ma" là do cái đầu HDP phát không chuẩn hoăc phát không đủ hoặc con chip xử lý không nổi tín hiệu 3D. Mình đã test rất nhiều film demo 3D rồi, film thì có ít, film thì có nhiều không có film nào là gần như "hòan hảo" như phát bằng đầu Bluray 3D cả. Và mình đã nói rất rõ cho cac bạn đi sau có ý định mua đầu HDP để chơi phim 3D rồi, 3D khi chơi bằng HDP là 1 dạng 3D "nửa người nửa ngợm", chấp nhận được thì chơi nhưng đừng mong nó đẹp như phát bằng đầu bluray 3D hay ngòai rạp, việc cũng đã rõ rồi mình chỉ nêu quan điểm của mình, ai muốn chơi thi chơi chẳng ai cấm mình tiêu tiền cả.

YeuNhac

Banned

Dĩa 3D blu-ray gốc xem bằng 3D BD player cũng vậy thôi, nghiêng đầu là thấy bóng ma. Không hiểu tại sao một hãng nổi tiếng lại tung hàng còn lỗi, chưa hoàn chỉnh ra thị trường?! :-(

haivqvnpt1

Dĩa 3D blu-ray gốc xem bằng 3D BD player cũng vậy thôi, nghiêng đầu là thấy bóng ma. Không hiểu tại sao một hãng nổi tiếng lại tung hàng còn lỗi, chưa hoàn chỉnh ra thị trường?! :-(

Bác nghiêng bao nhiêu độ thì thấy ma?

dh201hy

Well-Known Member

Hôm vừa rồi em lên Hoàng Hải mua thiết bị nghe nhạc, cũng vào thử cái Sony 60NX720. Lúc đầu chới TVIX S1 2D giả lập 3D. Đeo kính vào thì chẳng thấy 3D đâu, chỉ thấy nét như 2D.

Sau đó nhân viên mang đĩa BR3D chơi với đầu BR thì 3D nổi khá tốt. Tuy nhiên khi điều chỉnh lên -2 là hiện tượng bóng ma. Để 0 thì không có nhưng độ nổi kém.
Em không rành về công nghệ, nên có thể rút ra chơi đía 3D xịn, đầu 3D xịn cũng chưa chắc giảm được hiện tượng bóng ma.

Bên trên