Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Vdzung

Active Member
Ðề: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Ngày nào mình cũng vào xem, chả thấy gì mới, chả thấy bô lão, chả thấy xôm tụ, lèo tèo vài cái thread cũ hoặc quanh đi quẩn lại là nêu lên những việc có thể GG đã đầy tràn, hơn nữa cũng phần do tình hình kinh tế kém nên anh em dành thời gian lo cho cái bụng trước khi lo cho đôi tai .
Có thề đồ âm thanh thì còn, thú âm thanh không bỏ được nhưng cái hứng thì tạm chưa có vào lúc này chăng ??

welldone

Well-Known Member

người tâm huyết tư vấn, đôi khi bị ném đá làm họ cũng ngại.

Nói chung em nghĩ nếu các cao thủ thực sự muốn chia sẻ thì chắc cũng chẳng ngại vấn đề này lắm bác trangchodom ah!

welldone

Well-Known Member

Ngày nào mình cũng vào xem, chả thấy gì mới, chả thấy bô lão, chả thấy xôm tụ, lèo tèo vài cái thread cũ hoặc quanh đi quẩn lại là nêu lên những việc có thể GG đã đầy tràn, hơn nữa cũng phần do tình hình kinh tế kém nên anh em dành thời gian lo cho cái bụng trước khi lo cho đôi tai .
Có thề đồ âm thanh thì còn, thú âm thanh không bỏ được nhưng cái hứng thì tạm chưa có vào lúc này chăng ??

Em cũng thấy y chang anh, nói chung 1 phần vì kinh tế khó khăn, nhưng phần nhiều là ko có hứng!!!!

cocsku

vì dạo này nhiều âm binh của các shop lắm! Thế nên khuyên bảo thật thì ít mà đong hàng thì nhiều. Sao mà không chán

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

vì dạo này nhiều âm binh của các shop lắm! Thế nên khuyên bảo thật thì ít mà đong hàng thì nhiều. Sao mà không chán
Các shop bán hàng đôi khi pr sản phẩm bán nhiều quá, các mem mới thì lại hay chọn hàng các shop pr rồi lại thổi phồng lên chất lượng bộ giàn mình đang sở hữu. Tiếp tục như thế, các mem mới lại mua những sản phẩm như vậy rồi cùng review như nhau. Các bác kinh nghiệm có tai nghe tốt nào dám bác bỏ những nhận định của các mem này bởi chỉ cần vài câu nói chê bai thì gạch đá ăn không hết. Tốt hơn là im lặng là vàng.

chobobo

Member

Em nghĩ các bác ấy đang gom đạn chờ cuối năm đây :))

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Theo em nghĩ một phần là do các bác sau một thời gian dấn thân vào audio thì thứ nhất các bác ấy cũng đã có những người bạn có cùng sở thích, họ thường giao lưu theo nhóm, khi có ý kiến gì thì đóng góp lẫn nhau.

Thứ hai là như các bác nói, tình hình kinh tế đang khó khăn thì mọi người cũng đã khá an phận với dàn âm thanh hiện có của mình, ít có mong muốn nâng cấp hoặc thay đổi hơn. Em thấy là ai mà cảm thấy khá hài lòng với dàn mình hiện có thì...ít lên diễn đàn trao đổi hơn so với cái thời còn tìm tòi cách phối ghép :D

cuonghaanh

Well-Known Member

=))=))=))

Niềm đam mêm là đây, chỗ dựa tinh thần là đây ( dù ko là tất cả ), và cũng từ đây các lão có thêm tri kỉ, ...

Langthangvn33: Vẫn chờ tin lão, Bạn tôi ơi còn nợ bạn cái này...

Sieulong: chú vẫn hoạt động tốt quá.... anh khâm phục chú!

Hoanghuong: Chỗ mới ổn định chưa em, công lực a cũng lên tầm chút chút, đang xúc tiến đến lúc em kiểm định phần nghe đấy ....

Trongdatbd, NguyenKim, TQN, Hrock, Trungtinhph7, Panmera ) ... làm sao các lão bỏ đi cho dc... Không ý kiến gì ko có nghĩa ko vào coi, ko ý kiến gì ko có nghĩa là ko chơi và ko sắm ( mấy bạn tôi ơi, mấy lão âm thầm luyện công đến đâu rồi ...).

PS: Trường Giang sóng sau xô sóng trước...
Còn ta với lão nhâm nhi chén trà.

Acrossusa

Well-Known Member
những gì tôi cần biết đều ở phòng này bây giờ cũng ít vào chỉ lo đi kiếm nguồn nhạc thôi

loiruot

Well-Known Member

Nhập hộ khẩu vnav hết ròi!!!

lan806

Well-Known Member

Không hẳn vậy đâu, em ở VNAV còn trước khi ở HDVN em thấy mỗi nơi có cái hay riêng.
Chắc do suy thoái kinh tế nên các bác ko nâng cấp nữa.

Vdzung

Active Member

Nói 1 câu khó nghe được không ???

sieulong

Well-Known Member

được anh (chưa đủ 15 từ)

tranthuy

Active Member

Một phần do kinh tế suy thoái, một phần do không có đề tài mới, thông tin cho những người mới chơi thì gần như đã có đủ trên 4rum. Thế nên box âm thanh lúc này hơi buồn là thế. Em để ý thì thấy các cao thủ nhà mình vẫn theo dõi dd hằng ngày, có điều ít trả lời vì đa phần những câu hỏi mới thường trùng lặp. Còn nữa là các bác chơi lâu năm thì thường đã quen nhau và có liên lạc ngoài với nhau, nên ai cần trao đổi gì thì lại alo trực tiếp cho nhau.

Vdzung

Active Member

được anh (chưa đủ 15 từ)

Mình thấy là do 4r không nhận được sự quan tâm, đầu tư Sâu, Rộng của " ai đó" .
Cần gì nhìn xa xôi hoặc suy nghĩ phức tạp, nhìn sang hàng xóm láng giềng mình thôi nè, thấy ngay.
Có lẽ không riêng gì box âm thanh đâu, nhiều box khác của HD nhà mình đang lâm cảnh chợ chiều mà nguyên do không phải vì chuyên trang HD không hay, vì người điều khiển nó chưa hay.
Có đụng chạm cũng mong xí xoá :) :) :) :) :) :) :)

welldone

Well-Known Member

Mình thấy là do 4r không nhận được sự quan tâm, đầu tư Sâu, Rộng của " ai đó" .
Cần gì nhìn xa xôi hoặc suy nghĩ phức tạp, nhìn sang hàng xóm láng giềng mình thôi nè, thấy ngay.
Có lẽ không riêng gì box âm thanh đâu, nhiều box khác của HD nhà mình đang lâm cảnh chợ chiều mà nguyên do không phải vì chuyên trang HD không hay, vì người điều khiển nó chưa hay.
Có đụng chạm cũng mong xí xoá :) :) :) :) :) :) :)
Em thích ý kiến này! Like mạnh:-j

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Bão hòa rồi bác ơi...phần không có tiền chơi đồ mới...mấy anh bán shop tư vấn nhiều quá.....làm loạn và không biết tin ai...nên án binh bất động hoặc thanh lý toàn bộ cho yên thân...

welldone

Well-Known Member

Hôm nay rảnh được vài h em thấy topic này hay quá nên vào đọc kỹ từ đầu.
Anh em ai nói cũng đúng hết. Có điều chưa thấy ai đưa ra được giải pháp hay phương pháp gì đóng góp cho 4rum nói chung và box âm thanh nói riêng.
Cá nhân em vì quá bận rộn với cuộc sống đời thường nên từ lâu đã đề xuất xin rút khỏi nhiệm vụ nhưng chưa được BQT chấp nhận, vì là một trong những thành viên được nhận từ rất nhiều từ 4rum ngay từ đầu gia nhập, phần khác thấy admin buihung và BQT khá vất vả trong việc tìm kiếm nhân sự nên em tôn trọng và chờ đợi chứ ko hề gây áp lực gì.

Chắc các bác ko hình dung được hết vấn đề nên nói như vậy thôi, nếu các bác biết rằng có những bác khi nhận được pm đề nghị vào vị trí mod của box thì có người giãy như ... phải vôi, có người từ chối thẳng thừng ... Vậy nên em đề nghị các bác đang mạnh nói hãy mạnh làm, đầu tiên hãy pm cho BQT hoặc mod buihung để nhận nhiệm vụ cho nhưng người mod kém cỏi như em được nghĩ hưu thanh thản. Đây là lời nói nghiêm túc và chân thành, mong các bác đừng suy nghĩ nó méo đi dù là góc độ nào. Diễn đàn thì đang phát triển như vũ bão còn nhân sự thì như lá mùa thu, nếu các bác có tâm huyết hãy nhanh chóng hành động còn hơn đưa ra những cm vô bổ kiểu chém gió ...
Trân trọng.

Theo như lời bác tngoctu, em xin tiến cử vài người dù ko biết họ có đồng ý ko: sieulong, langthang, lan806, tuanaiai. Mong mọi người tiến cử các ae có khả năng để tạo không khí mới cho box âm thanh.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Thực sự mấy bác trên đây thường có công việc riêng không phải lúc nào cũng ôm cái box này để trả lời hay tư vấn giải đáp thắc mắc...google thì đọc mệt nghĩ rồi có có mấy cụ khoai tây demo nữa...làm mod thì được tiếng chứ hình như không có miếng nên các tiền bói rút là đúng rồi...tks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên