Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

welldone

Well-Known Member
Ðề: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Bác lập topic, bác nói thì bác nên giơ tay xung phong trước khi chỉ ai đó. Trước khi muốn nhận được sự phục vụ của người khác, thì hãy xung phong phục vụ họ. Nếu ko dám hãy pm từng người trong số đó xem có người nào đã từng nhận pm đề nghị của em hoặc BQT đã nhé.
Thanks.

Oh, ko bác ơi. Về mặt kiến thức và trải nghiệm thì em ko đủ trình để làm mod ah. Mà em cũng mong bác hiểu giúp em, em lập topic vì cũng mong chúng ta tạo sự tươi mới cho box âm thanh, đem lại sân chơi chung cho các ae. Em ko có mục đích gì khác, em nghĩ sao thì nói vậy ah. Về việc đề xuất thì đó là ý kiến của cá nhân, nên ko có gì sure những bác kia sẽ đồng ý nhận lời. Hvong mọi ng cùng cho ý kiến. Thanks

welldone

Well-Known Member

-Thực sự mấy bác trên đây thường có công việc riêng không phải lúc nào cũng ôm cái box này để trả lời hay tư vấn giải đáp thắc mắc...google thì đọc mệt nghĩ rồi có có mấy cụ khoai tây demo nữa...làm mod thì được tiếng chứ hình như không có miếng nên các tiền bói rút là đúng rồi...tks

Vâng, em hoàn toàn đồng ý với bác. Làm Mod ko đơn giản, và ko phải ai cũng làm đc ah

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Một người làm thì khó mà góp lại thì có thể...hay mỗi người làm 1 khoảng thời gian mà xoay vòng....

welldone

Well-Known Member

Bác vẫn chưa hiểu hết ý em. Đa số các bác mà bác đề cử kia, đã có những bác đích thân em đề nghị và/ hoặc BQT đề nghị nhưng đã ko chịu nhận lời.
Em thấy ý kiến của bác hay, nên nghĩ bác làm sẽ hay như bác nói chứ cũng chẳng có suy nghĩ gì khác.
Xung phong lên bác, em mà được làm member như bác thì tuyệt, trình chém của em cũng ... ớn lắm nhưng mà ko chém được vì còn mặc cái áo này thôi.
Chúc vui và may mắn. Em còn phải xem vài số liệu KD cái đã bác ah, hết giờ dành cho 4rum rồi, khổ thế !!!

Haha, bác lại kháy em rồi. Em chỉ nêu ý kiến vậy thôi, chứ em mà làm hay thì nói chi nữa bác. Hehe. Điều đó càng nói lên vai trò của Mod ko hề dễ dàng. Bản thân em rất quý và ngưỡng mộ bác ( vài lần pm bác hỏi rồi thay....hehe). Tiếc là cũng do lo toan, bộn bề cuộc sống nên bác (và nhiều bác tâm huyết khác...) ít có time như trước kia. Anw, thanks bác rất nhiều.

Vdzung

Active Member

Mình là mình xung phong ngay!
Nhưng mình nói trước nhé: mình " đầu bò, tai trâu, tài hèn, sức mọn,.... được mỗi cái Máu " .

mhs123

Nghe nhạc mỗi người một kiểu.........nhiều khi chỉ vì bộ dàn nhiều tiền ít tiền mà tạo ra thành khoảng cách.........ko cẩn thận bị hiểu lầm vì đụng chạm đủ thứ nên ngại..............

mhs123

Nhiều khi vào 4R gặp những cụm từ như Tai trâu.........Đẳng cấp, hay audiophile bị lạm dụng nhiều quá nên dị ứng....thấy nó cứ hiếu thắng và ko chân thành thế nào ấy...........

mhs123

Nhiều khi cái thú chơi và sự a dua danh giới nó mong manh khó phân biệt............

training

Well-Known Member

mod của box âm thanh phải là cao thủ đê có thể giúp tư vấn đc a e trong box.
Mod phải đc a e công nhận và tôn trọng
A Linh (lehoang40) đã thôi làm mod, và giờ đến người tâm huyết như anh Tú cũng muốn từ bỏ vai trò này
Chỉ có 1 cảm giác buồn.............:(

sieulong

Well-Known Member

Mình là mình xung phong ngay!
Nhưng mình nói trước nhé: mình " đầu bò, tai trâu, tài hèn, sức mọn,.... được mỗi cái Máu " .

làm Mod em nghĩ chỉ cần tiêu chí cuối cùng, khi nào anh còn "máu"... em tin anh Dũng sẽ vẫn làm mod tốt.

Xin anh tngoctu hướng dẫn tiếp để anh Vdzung biết cách đăng kí làm mod.

anh Welldone: em xin phép từ chối, làm mod thứ nhất không dể, thứ hai là khoác cái áo mod lên thì em nói chuyện sẽ phải kiêng dè mất vui... ngày nào em còn thích audio thì em vẫn "hăng say chiến đấu" dù là dân đen thôi.

Forum mình chán, ngày càng chán... Moderator chỉ là một trong những lý do thôi. Đối với các anh chị như thế nào em không biết, nhưng với em lý do làm em chán là những bài viết "xin tư vấn phối ghép". Những cặp loa RX6 hay RX8 hay Klipsch RB RF ..v..v... cứ vài hôm là lại có một bài xin tư vấn nội dung y chang nhau... Xin các anh Mod mạnh tay hướng dẫn chủ topic đến với link trước đó, và mạnh tay close topic đó lại. Không phải mình khắt khe không tạo điều kiện cho các anh chị hỏi, nhưng mà nếu lặp đi lặp lại câu hỏi hoài, thì các anh chị sẽ không nhận được những lời khuyên chân thành từ các thành viên khác (vì họ chán rồi) mà thay vào đó chỉ có Shop trả lời... nói thật lòng Shop dù có vô tư cách mấy thì cũng có giới hạn.

Ý kiến thứ 2: Em "vẫn" đê nghị chia lại các diễn đàn con. Tách thiết bị âm thanh thành "Tư vấn" và "Trao đổi". "Tư vấn" là nơi các anh chị có thể đặt câu hỏi trước khi mua sản phẩm gì. Và nơi này chỉ có tư vấn thôi, nên có thể sẽ giúp các anh chị có cái nhìn tổng quát hơn, xem đã có ai hỏi như mình chưa, tránh chuyện lập lại câu hỏi nhiều lần. Còn bên "trao đổi" là nơi các thành viên bàn luận bất cứ chuyện gì liên quan đến audio mà "không có mục đích kinh doanh". Nơi đây hứa hẹn sẽ có nhiều sự quan tâm của các thành viên.

Ngoài ra bên trong diễn đàn con Karaoke có một số lượng kha khá thành viên, hoạt động thường xuyên, nhưng họ lại không xuất hiện bên ngoài "Thiết bị âm thanh". Nên em đề nghị để đem lại sức sống mới cho Thiết bị âm thanh, các anh có thể nghiên cứu xem có nên đem Karaoke quay trở lại, không tách nó làm thư mục riêng nữa. Vì như tình trạng hiện nay, Karaoke hoạt động hoàn toàn độc lập so với Thiết bị âm thanh, chẳng hề có mối quan hệ nào, và đây là điều mà em cho là trong tình trạng "nhàm chán" như bây giờ là nên tránh.

Điều cuối cùng là, hy vọng các anh Mod mạnh tay hơn với các trường hợp chỉ trích cá nhân. Trước đây Admin Chip có một bài viết giới thiệu loa Logan Martin, trong topic đó có một thành viên với mục đích là "bên vực" admin đã tranh cãi mạnh mẽ với một thành viên khác, đã sữ dụng những lời lẽ mà theo em là "sỉ nhục cá nhân"... sự tranh cãi kéo dài đến 2 3 trang, cứ sỉ nhục qua sỉ nhục lại, chẳng biết để làm gì. Cái nút "nội dung xấu" em bấm vào 3 lần, mà thấy hình như chẳng ăn thua. Đổi lại là em, cái nick đó em sẽ bụp ngay.

Những gì muốn nói em nói xong rồi. Em đang viết và kiếm tài liệu cho một bài viết dài dòng mà định sẽ đăng lên diễn đàn. Mong các anh chị đến lúc đó cứ thẳng tay :D

welldone

Well-Known Member

Những ý kiến của sieulong trên đây đã nói lên khá nhiều điều, hvong ban điều hành diễn đàn ghi nhận để chúng ta có thể tạo được sự tươi mới hơn cho box âm thanh trên diễn đàn. Thanks all.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Em hoàn toàn đồng ý với bác sieulong là nên có box Tư vấn và Box Trao đổi.

kinhphuong

Well-Known Member
Mình ít tiền muốn mua dàn âm thanh cỏ nghe nhạc, nhiều lúc muốn nhờ anh em có kinh nghiệm tư vấn nhưng nghĩ lại thấy sợ...đưa ra hỏi có khi bị chém bay đầu, mấy bác chơi toàn hàng khủng.. nên tự mày mò tìm hiểu.
Tóm lại mình thấy anh em trên Box vẫn có nhiều khoảng cách quá..

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Mình ít tiền muốn mua dàn âm thanh cỏ nghe nhạc, nhiều lúc muốn nhờ anh em có kinh nghiệm tư vấn nhưng nghĩ lại thấy sợ...đưa ra hỏi có khi bị chém bay đầu, mấy bác chơi toàn hàng khủng.. nên tự mày mò tìm hiểu.
Tóm lại mình thấy anh em trên Box vẫn có nhiều khoảng cách quá..

Em nghĩ do bác tự ti rồi, chứ ae trên này mà gặp những nhu cầu phát sinh thật sự thì ngại gì mà ko giúp bác 1 tay....

quocnguyen

Active Member
Ðề: Re: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Em nghĩ do bác tự ti rồi, chứ ae trên này mà gặp những nhu cầu phát sinh thật sự thì ngại gì mà ko giúp bác 1 tay....

em cũng xài đồ cỏ không nè, nhưng lúc nào em cũng vô box âm thanh hỏi han đù điều mà có thấy bác nào ném gạcch đâu, mọii người tư vấn nhiệt tình nũa đó

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Chơi âm thanh cũng phân biệt giàu nghèo............càng đi sâu vào càng thấy rõ điều này...........làm mod ít nhất là am hiểu âm thanh, hãng sản xuất phối ghép và đều kiện thứ 2 là phải có tiền và chơi thật nhiều thì mọi người mới phục.....chứ....

ivy68

Huyền Thoại

Ngày càng nhiều người chuyển sang chơi lossless nên ít ai mua CD --> dân làm CD ế bỏ nghề --> không có CD thì chuyển từ cái gì sang lossless. Ai zà, mình tự hại mình rồi.

welldone

Well-Known Member

-Chơi âm thanh cũng phân biệt giàu nghèo............càng đi sâu vào càng thấy rõ điều này...........làm mod ít nhất là am hiểu âm thanh, hãng sản xuất phối ghép và đều kiện thứ 2 là phải có tiền và chơi thật nhiều thì mọi người mới phục.....chứ....

Em thì không nghĩ như bác ở vế thứ 2...... Mà cái vế này chắc cũng không nằm trong phần "job description" của Mod ở Hdvietnam#:-S!

welldone

Well-Known Member

Ngày càng nhiều người chuyển sang chơi lossless nên ít ai mua CD --> dân làm CD ế bỏ nghề --> không có CD thì chuyển từ cái gì sang lossless. Ai zà, mình tự hại mình rồi.

Hehehe...lâu lâu mới thấy chị ivy qua box âm thanh đó nha!!! Ý chị vậy thì nên chăng mình close box chia sẻ nhạc lossless=)). kakaka

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên