các bác ơi mua ơ cứng ở đâu uy tín

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: các bác ơi mua ơ cứng ở đâu uy tín

Cứ mua mấy chỗ đại lý phân phối chính thức cho chắc ăn như ở đây chẳng hạn:

Sản phẩm

Chỗ này chỉ treo đầu heo chứ đâu có hàng. Mấy hôm trước thấy giá nó rẻ hơn mấy chỗ khác ~100k (cho loại 3TB) em mất công đi xe ôm đến thì nó bảo là anh ở chỗ nào thì cho địa chỉ tối nay em cho người mang đến. Em cú quá cho luôn địa chỉ ở phố hằng nga rồi biến.

songthan29

Member

Chỗ này chỉ treo đầu heo chứ đâu có hàng. Mấy hôm trước thấy giá nó rẻ hơn mấy chỗ khác ~100k (cho loại 3TB) em mất công đi xe ôm đến thì nó bảo là anh ở chỗ nào thì cho địa chỉ tối nay em cho người mang đến. Em cú quá cho luôn địa chỉ ở phố hằng nga rồi biến.
Bác nói thế là không đúng rồi. Sông có khúc, người có lúc - hàng hóa lúc còn lúc hết là chuyện bình thường trong kinh doanh, ổ 3TB chậm hơn các loại dung lượng khác cũng đắt tiền nên không phải lúc nào cũng chườm trong kho vài trăm chiếc. Để tránh tình trạng tồn hàng trôi bảo hành thì chỉ nhập số lượng ít, bán hết mới nhập tiếp. Tiếc công bác đến cửa hàng nên hẹn bạn vận chuyển tận nhà ngay trong ngày để bạn đỡ mất công đi mà bác còn cay cú cho địa chỉ hằng nga, thiết nghĩ khách hàng là thượng đế phận làm dâu trăm họ như bọn em chẳng thể tránh khỏi sai sót, có gì các bác bỏ quá cho và tiếp tục ủng hộ. Cũng từng đi mua hàng em rút được kinh nghiệm là nên gọi điện trước cho cửa hàng xem có sẵn hàng không trước khi qua để tránh rước bực mình hoặc dùng dv giao hàng tận nhà chỉ mất thêm có 10k, ko mấy công đi lại.

phamhongson

Well-Known Member

Chỗ bán hàng của bác này không có chỗ dựng nổi 1 chiếc xe máy nên biết thế em đã phải đi xe ôm cho tiện vì gọi cửa hàng mang đồ đến chỗ em thì còn bất khuất hơn nhiều. Chỉ góp ý với bác songthan là biết cửa hàng mình như vậy thì nên thận trọng trong quảng cáo. Cái nào có sẵn thật thì đăng, cái nào chưa có sẵn thì ghi luôn là "call" như các hãng uy tín vẫn làm để tránh bực mình cho khách. Còn chính sách bán hàng giao tận nơi nếu lấy phí thì lấy cho đủ, không thì thôi chứ chẳng có ai bán hàng 4 triệu mà lại đòi thêm 10k cả. Nó thể hiện sự thiếu chuyên nghiệp.

songthan29

Member

Bác thông cảm, công ty em không thuê địa điểm hoành tráng, có tầng hầm để xe rồi bán hàng cho khách với giá cắt cổ để bù chi phí được. Thiết nghĩ chỉ muốn mang lại cho khách hàng hóa chính hãng, chất lượng, giá cả phải chẳng - cũng là một tiêu chí để khách hàng đến với công ty, bác đến với công ty cũng như bác nói là rẻ hơn 100k so với chỗ khác đúng ko ạ ? Chỗ để xe rộng rãi bác cũng có để cả ngày được đâu.
Bác nói là em chuyển hàng đến còn bất khuất hơn nhiều, không hiểu bác nói bất khuất ở đây là có ý gì? còn em thấy không có gì là bất khuất cả, hàng như thế nào thì đã nói rõ đúng chủng loại, chính hãng thì bác lấy, không đúng bác có thể không lấy cơ mà. Khách hàng không lấy bọn em vừa mất thời gian, xăng xe đi lại cũng mệt lắm chứ bác có ai muốn điều đó xảy ra đâu. Ổ cứng thì bác có thể kiểm tra theo seri trên web của hãng, khách mua hàng giờ ai cũng biết cả, làm gian dối vừa mất thời gian, không bán được hàng lại mất uy tín - điều đó tuyệt đối bên em không làm.
Đúng như bác nói, bên em hàng nào còn để giá, hết hàng đều để call đấy chứ, bác có thể lên web xem - như em đã nói ở trên hàng hóa lúc còn lúc hết thời điểm nhập hàng trong kho hết là chuyện bình thường, và đã khắc phục bằng cách chuyển tận nhà cho bác để ko mất công đi lại đấy thôi.
Chính sách giao hàng bên em tính 10k là hỗ trợ tối đa cho khách chứ thực ra 10k không đủ xăng xe và công đi lại. Liệu em tính 30-50k các bác có đồng ý không? như thế mới đủ chứ xăng xe, thời gian, đi lại các bác thử đi mới biết. Khách hàng cũng phải hỗ trợ lại vận chuyển chứ, chỉ có 10k/ 1 đơn hàng chẳng đáng bao nhiêu dù đơn hàng 4 triệu cũng chỉ là một linh kiện. Bác lấy 2 chiếc trở lên em free ngay.
Thời tiết nóng nực dẫn đến nóng trong người ai cũng khó chịu cả. Trong cái cuộc sống xô bồ và phức tạp như thế này thôi thì đều vì cs cả, có gì bỏ qua đc thì bỏ qua, trì triết nhau để mà kéo nhau xuống dầu sôi lửa bỏng thì đã nóng lại càng nóng hơn.

hdbayvn

Chỗ bác này công nhận là quá bé, lại bán thập cẩm các loại hàng linh kiện PC, cả thiết bị y tế nữa. Trông trang Web thì tưởng xịn thôi nhưng là web rởm, có phải hãng chỉ định đâu. Hàng thường xuyên chỉ có 1 vài cái ổ cứng để sẵn thôi chứ lấy đâu ra mấy trăm cái?
Trứoc mua đôi Ram ở chỗ bác 1 lần và...chưa mua tiếp. :D
Nói thế để bác rút kinh nghiệm nhé, đỡ phải thanh minh nhiều làm gì cho mệt. Cứ bán hàng chuẩn là được rồi chứ đừng treo nọ bán kia bác nhé! :D

thangba81

Well-Known Member

các bác cứ thế này em bít tin ai,,,,hic

theo em môi người mỗi ý. em thấy bác ý bán hàng giải thích thế là đc rồi. miễn sao hàng bác ý chuẩn. các bác lên thông cảm cho bác ý.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

theo em môi người mỗi ý. em thấy bác ý bán hàng giải thích thế là đc rồi. miễn sao hàng bác ý chuẩn. các bác lên thông cảm cho bác ý.
Bác nên sửa lại, bài viết có mấy lỗi chính tả.
//E có lấy HDD WD 2TB bên bác songthan69 mấy lần. Lần 1 chiếc, lần vài chiếc, lần cả thùng. Bên bác ấy giao hàng đúng hẹn, giá tốt, HDD chất lượng có tem AMC.
Nhưng cũng có kỉ niệm k vui lắm.
///Thôi thì... bán hàng có lúc này lúc kia, cả 2 bên cũng nên thông cảm lẫn nhau để lợi cả đôi bên.

hdd-hdp

Chuyện có gì đâu, bình thường thôi. Miễn là hàng chuẩn chứ ko phải hàng đểu, giá hợp lí là ok rồi. Người mua cũng chỉ mong là như thế mà thôi. hi
Ai thích màu mè lòe loẹt hoa lá cành abc thì phải bỏ thêm tiền ra để đổi lấy những thứ ấy, âu đó cũng là điều bình thường và nhiều người vẫn thích như thế. :D

thangba81

Well-Known Member

Giờ thì em đã hiểu... Fur ga ca

songthan29

Member

Chỗ bác này công nhận là quá bé, lại bán thập cẩm các loại hàng linh kiện PC, cả thiết bị y tế nữa. Trông trang Web thì tưởng xịn thôi nhưng là web rởm, có phải hãng chỉ định đâu. Hàng thường xuyên chỉ có 1 vài cái ổ cứng để sẵn thôi chứ lấy đâu ra mấy trăm cái?
Trứoc mua đôi Ram ở chỗ bác 1 lần và...chưa mua tiếp. :D
Nói thế để bác rút kinh nghiệm nhé, đỡ phải thanh minh nhiều làm gì cho mệt. Cứ bán hàng chuẩn là được rồi chứ đừng treo nọ bán kia bác nhé! :D
Trước hết chân thành cảm ơn bác đã góp ý, em xin ghi nhận thành ý của bác nhưng cũng có đôi điều tâm sự:
Thứ nhất bên em là công ty máy tính tất nhiên là phải bán thập cẩm đủ các loại linh kiện PC, thiết bị văn phòng chứ không chỉ bán mỗi HDD, nếu chỉ bán mỗi HDD WD thì làm sao em sống nổi để phục vụ các thượng đế đúng ko ạ? Web site của bên em là Cung cấp linh kiện máy tính, máy tính để bàn, máy tính xách tay chính hãng giá cạnh tranh, Web HDD western, ổ đĩa cứng chính hãng giá cạnh tranh, WD tivi là trang web riêng bán hdd để các bác tiện theo dõi giá cả và đặt hàng nhằm mục đích duy nhất là phục vụ khách hàng tốt hơn. Không hiểu ý bác Web xịn và web rởm phân biệt như thế nào em thì chỉ có một khái niệm là làm web để làm sao tiện cho khách hàng nhất có thể so sánh được giá cả một cách trực quan và đưa thông tin chính xác nhất để khách có thể so sánh.
Hàng thì bác cứ thoải mái đi ạ, nếu bác có nhu cầu vài trăm chiếc hay 1k chiếc nếu thị trường còn hàng em cũng đủ khả năng cung cấp được cho bác.
Bác cũng từng mua ram bên em, xin hỏi ram bác mua bên em có đúng chính hãng, chủng loại, mẫu mã ko? em tin là nếu không đúng bác đã không lấy, bên em chưa bao giờ treo nọ bán kia bác đừng nói thế mất quan điểm và dẫn đến khách hàng hiểu lầm bên em - làm việc tổn hại đến uy tín đã mất công gây dựng bao lâu nay tuyệt đối bên em không làm.
Cửa hàng bên em có 4 tầng, 2 tầng máy tính - 2 tầng thiết bị y tế. Bác mua máy tính thì liên quan gì đến thiết bị y tế đâu, giờ các siêu thị máy tính cũng chuyển sang bán cả điện thoại, điện máy và máy tính có thời gian bác tham quan luôn có sao đâu, miễn là hàng chuẩn, chính hãng giá cả phải chăng là được rồi đúng ko ?

các bác cứ thế này em bít tin ai,,,,hic
Theo kinh nghiệm của em thì cứ tin vào chính mình bác ạ, khách hàng hãy luôn là những người thông thái, tìm hiểu kỹ sản phẩm trước khi mua để tránh mua phải hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng, để rồi tiền mất tật mang.
Cảm ơn bác thông cảm, chia sẻ.
Bác nên sửa lại, bài viết có mấy lỗi chính tả.
//E có lấy HDD WD 2TB bên bác songthan69 mấy lần. Lần 1 chiếc, lần vài chiếc, lần cả thùng. Bên bác ấy giao hàng đúng hẹn, giá tốt, HDD chất lượng có tem AMC.
Nhưng cũng có kỉ niệm k vui lắm.
///Thôi thì... bán hàng có lúc này lúc kia, cả 2 bên cũng nên thông cảm lẫn nhau để lợi cả đôi bên.
Cảm ơn anh Giao đã nói câu công bằng, bán hàng đúng là có lúc này lúc kia rất mong bác tiếp tục ủng hộ.
Chuyện có gì đâu, bình thường thôi. Miễn là hàng chuẩn chứ ko phải hàng đểu, giá hợp lí là ok rồi. Người mua cũng chỉ mong là như thế mà thôi. hi
Ai thích màu mè lòe loẹt hoa lá cành abc thì phải bỏ thêm tiền ra để đổi lấy những thứ ấy, âu đó cũng là điều bình thường và nhiều người vẫn thích như thế. :D
Vâng, bác nói chuẩn ạ, khách hàng có lựa chọn riêng của mình ai cảm thấy tin tưởng chỗ nào thì lấy thôi.

manhhv

Bác có thể ra trần anh mua. Hiện tại đang có chương tgrinhf khuyến mại giảm giá còn có 2.700.000 (chỉ tiếc là không có copy phim). Mà tiện đây cho em hỏi ở HN copy phim và ca nhạc (em hay nghe nhạc hơn) ở đâu thì tốt ah (rẻ nhiều thể loại ...).

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

...Mà tiện đây cho em hỏi ở HN copy phim và ca nhạc (em hay nghe nhạc hơn) ở đâu thì tốt ah (rẻ nhiều thể loại ...).
Bác qua e copy cho, e chỉ lấy tiền điện -> rẻ nhất rồi nhỉ!!!??? (Rẻ hơn chỉ có là free:p)

Alabama

Khuyến mãi mà 2tr7, em vừa mua hôm qua có 2tr6 tem Axio check bảo hành ngon lành

jackyquick2002

Giờ mình muốn mua portable 1TB 2.5in thì mua ở HCM ở đâu hả bà con. (hàng xt hay chính hãng cũng được)

hdd-hdp

Axioo làm gì có chức năng là NPP sản phẩm ổ cứng gắn trong Western đâu hả bạn? hi

Alabama

Axioo làm gì có chức năng là NPP sản phẩm ổ cứng gắn trong Western đâu hả bạn? hi

Em đâu có nói mua WD, em mua seagate, nghe nói hàng WD dạo này hiếm hàng với lại hàng giả nhiều, nghe người bán nói chứ em chả rành.

songthan29

Member

Em đâu có nói mua WD, em mua seagate, nghe nói hàng WD dạo này hiếm hàng với lại hàng giả nhiều, nghe người bán nói chứ em chả rành.
Mình bán WD chưa thấy hàng giả cùng nhãn hiệu của WD bao giờ, chỉ có hàng nhái với những cái tên khác nhau như Western techology hay Platinum nhái WD nhưng tên đặt khác.
Để phân biệt hàng nhái hoặc hàng giả với hang chính hãng rất đơn giản chỉ cần xem tem nhãn đúng là Western Digital sắc nét, đúng tên và chủng loại như black, blue hay green.
Cái quan trọng nhất vẫn là tem của nhà phân phối tại việt nam và check bảo hành theo seri trên web của hãng. Khi mua hàng khách hàng nên yêu cầu check bảo hành theo seri, nếu không check được tại Việt Nam chỉ có thể là hàng xách tay hoặc hàng hàng nhái.

bht128

Member

mua ở phong vũ đang kha rẻ,2m650

Bên trên