Các bác tư vấn mua loa Bookshelf cho em với

lan806

Well-Known Member
Ðề: Các bác tư vấn mua loa Bookshelf cho em với

Vậy là đã quyết định. Lót dép ngồi hóng bác dì viu . Chúc mừng bác có dâu mới và tiễn dâu cũ nhanh chóng.

Cảm ơn bác, em chiều nay đi tìm chân loa cho em nó, do diện tích phòng và vị trí ngồi nên tìm mãi không được cái chân phù hợp, chân của các bác ấy 61cm nên quyết định thuê đóng cho phù hợp với loa. Hy vọng đơn giản nhưng hợp ý.

Minhsur

Banned

Cảm ơn bác, em chiều nay đi tìm chân loa cho em nó, do diện tích phòng và vị trí ngồi nên tìm mãi không được cái chân phù hợp, chân của các bác ấy 61cm nên quyết định thuê đóng cho phù hợp với loa. Hy vọng đơn giản nhưng hợp ý.

Em nể kiểu chơi công phu của bác. Thế mới đúng là đam mê.

lan806

Well-Known Member

Em nể kiểu chơi công phu của bác. Thế mới đúng là đam mê.

Ôi, em cũng không phải thế đâu ạ, em ngắm mấy cái chân gỗ của các bác đóng sẵn phần đế nhỏ, mặt nhỏ nên không vững, cái bằng sắt thì khá vững nhưng mặt để loa thì vẫn nhỏ (chắc nếu đặt thì cũng được) vì loa mới này nó sâu tới 35cm,... và 1 lý do nữa là đắt so với giá trị của sản phẩm. Ưng ý thì nhiều tiền không tiếc nhưng không ưng ý thì một đồng cũng tiếc, vậy nên chạy qua mấy cậu đóng đồ ở Đê La Thành nói chuyện linh tinh mấy câu và yêu cầu đóng theo kích thước mình yêu cầu. Quan điểm của em là dao sắc không bằng chắc kê, trước tiên là phải hợp ý sau đó là chắc chắn cho yên tâm.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hóng coi riviu bộ mới của bác L...:D

C_Pham

Well-Known Member

Bác Lân đã ghép loa được hơn 1 ngày rồi. Bác cho anh em xin cảm nhận ban đầu/review về KEF R300.

lan806

Well-Known Member

Lỗi do vận chuyển nên hiện giờ hàng chưa về bác ạ, em đang sốt ruột đây ạ.

lan806

Well-Known Member

Hic. Em vẫn chưa nhận được, bác Dũng cũng đang sốt ruột vì đầu SG gửi hàng nhầm lẫn thế nào đó.

Pearl2401

_E chưa đủ bài viết để tạo thread mới, nên chui vào đây xin tư vấn các bác. Em đã có Onkyo 9050, giờ đang kiếm một cặp loa bookshelf chắc chỉ nghẹ nhạc lossless là chính, đặt trong phòng ngủ, rộng khoảng 20m2. Em chủ yếu nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng, pop kiểu: Quang Lê, Lệ Quyên..., âm thanh du dương, trong sáng, nhẹ nhàng:), chống chỉ định các loại nhạc mạnh, rock rủng các kiểu. Ngân sách khoảng 15 triệu, cố lắm thì cũng chỉ lên được thêm 1, 2 trăm USD nữa thôi.

_Bookshelf nào thì hợp với âm ly và gu nhạc như trên của em. Nhờ các bác tư vấn.

thoachip

Active Member

Klichps RB 81, âm thanh du dương trong sáng nhẹ nhàng, thiết kế đẹp bác ạ.

lan806

Well-Known Member

Em cảm ơn bác, lúc trước em dùng Klipsch rồi nên không dùng KL nữa, và em cũng đã đặt loa rồi nhưng ngày mai là tròn 1 tuần em sống trong chờ đợi,.... hy vọng ngày mai không bị thất vọng.
Hôm nay thấy xem TV thấy nói 600 bánh heroin nằm trong các loa thùng, em hy vọng đôi loa của em không đi buôn lậu, và đôi loa của em không bị mấy ông hải quan tháo tung ra.

thoachip

Active Member

Em cảm ơn bác, lúc trước em dùng Klipsch rồi nên không dùng KL nữa, và em cũng đã đặt loa rồi nhưng ngày mai là tròn 1 tuần em sống trong chờ đợi,.... hy vọng ngày mai không bị thất vọng.
Hôm nay thấy xem TV thấy nói 600 bánh heroin nằm trong các loa thùng, em hy vọng đôi loa của em không đi buôn lậu, và đôi loa của em không bị mấy ông hải quan tháo tung ra.

Là trả lời cho bác gì hỏi với con okyno 9050 mà bác. mình biết bác có đôi RF82 mà ko ưng. Chả nhẽ lại tư vấn cho bác chơi con RB81 :). Hôm nọ qua bác Dũng cũng thấy bác ấy than phiền về đôi của bác đang đi lạc đâu đó :)

lan806

Well-Known Member

Là trả lời cho bác gì hỏi với con okyno 9050 mà bác. mình biết bác có đôi RF82 mà ko ưng. Chả nhẽ lại tư vấn cho bác chơi con RB81 :). Hôm nọ qua bác Dũng cũng thấy bác ấy than phiền về đôi của bác đang đi lạc đâu đó :)

Vâng, em cũng nghe nói trong quá trình vận chuyển đơn hàng nó làm sao ấy, có thể vì cái vụ buôn lậu kia nên hải quan của VN nó siết chặt hơn trong việc nhập khẩu hàng hóa.

deche2212

Cám ơn bác chủ topic nhé ! đúng thứ mình đang cầnnnnn

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác lan806 đặt loa từ nước ngoài ah?

lan806

Well-Known Member

Bác lan806 đặt loa từ nước ngoài ah?
Không bác ạ. Em đặt loa của Dientunamphu nhưng đơn hàng nó từ SG ra sai về phương thức vận chuyển hoặc là họ nhận đơn hàng của bác Dũng rồi mới nhập về.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không bác ạ. Em đặt loa của Dientunamphu nhưng đơn hàng nó từ SG ra sai về phương thức vận chuyển hoặc là họ nhận đơn hàng của bác Dũng rồi mới nhập về.

Thế mà cũng liên quan tới đội HQ ah bác? Đen quá bác nhỉ? :D

Pearl2401

Tình hình là em lại băn khoăn giữa loa cây và bookshelf:). Loa cây hiện có một số lựa chọn: B&W 684, Castle Knight 4, KL RF 62. Bookshelf: B&W CM5, KL RB81, Castle Richmond . Trong tầm tiền như thế, xét mức độ phù hợp của những loa trên với Onkyo 9050, cùng với gu nhạc nhẹ nhàng, du dương, trong vắt của em^_^, các bác tư vấn giúp em nên bắt đầu như thế nào. Đặc biệt ở đây đã có bác nào dùng qua Onkyo 9050 thì để lại cho em vài chữ.

PS: E là newbie của những newbie, bắt đầu chuẩn bị bước chân vào hố vôi này rồi. Cám ơn bác @thoachip đã đưa ra cho em một số lựa chọn. 

ThanhtrangHTKT

Active Member

Tình hình là em lại băn khoăn giữa loa cây và bookshelf:). Loa cây hiện có một số lựa chọn: B&W 684, Castle Knight 4, KL RF 62. Bookshelf: B&W CM5, KL RB81, Castle Richmond . Trong tầm tiền như thế, xét mức độ phù hợp của những loa trên với Onkyo 9050, cùng với gu nhạc nhẹ nhàng, du dương, trong vắt của em^_^, các bác tư vấn giúp em nên bắt đầu như thế nào. Đặc biệt ở đây đã có bác nào dùng qua Onkyo 9050 thì để lại cho em vài chữ.

PS: E là newbie của những newbie, bắt đầu chuẩn bị bước chân vào hố vôi này rồi. Cám ơn bác @thoachip đã đưa ra cho em một số lựa chọn.
Không biết phòng ốc bạn rộng bao nhiêu m2? Thông số quan trọng nhất để lựa chọn bookshelf hay loa cột. Còn những loại bạn đưa ra ở trên chắc chắn không thể hay khi ghép với Onkyo 9050 rồi! nghe nhạc chỉ hay khi ghép với amp stereo khi phối ghép phù hợp, còn với amp đa kênh hầu như chỉ là giải pháp tình thế

Bên trên