Các bác vừa xem xong phim gì ?

spirou86

mới xem xong Leap year (2010), phim này hay mà IMDB chấm có 6.4; thể loại com-rom (hài-lãng mạn) có nam, nữ diễn viên đóng tình cảm, nội dung nhiều tình tiết thú vị, cảnh phim đẹp, không thể yêu cầu gì hơn được ^^

quanchua

Well-Known Member
Ðề: Các bác vừa xem xong phim gì ?

vừa coi lan quế phường & goắc kinh to dơ đét =)) cảm xúc lẫn văn lộn các cụ ak đêck biết nói thế nào nữa

Direwolves

mình mới xem xong "Blue is the Warmest Colour", "Catching Fire" : hai phim đều xuất sắc và để lại nhiều cảm xúc :3
sắp tới sẽ tham khảo thêm "12 Years a Slave", "Phillip Captain", "Midnight Before"... năm 2013 nhiều phim hay nhỉ :x

bangkylam

Rush Hour, bữa mở TV tình cờ thấy HBO chiếu.

xicklo

Well-Known Member

Mới xem xong phim New World của Hàn, hay dữ. Các bác biết những bộ phim nào về chủ đề tranh giành quyền lực của xã hội đen thì giới thiệu em với

Mới xem xong phim New World của Hàn, hay dữ. Các bác biết những bộ phim nào về chủ đề tranh giành quyền lực của xã hội đen thì giới thiệu em với

Phim Hàn thì chịu không biết. Nếu không Hàn thì thử "City of god" xem thế nào.

2 phần Election của HK; Nameless Gangster hoặc A Bittersweet Life, A Dirty Carnival của Hàn.

xicklo

Well-Known Member

Mấy bộ phim điện ảnh của Hàn hay thật, nhất là những thể loại xã hội đen, găng tơ, điều tra phá án. Em mới xem xong Memories of Murder - Hồi ức của kẻ sát nhân hay quá, mỗi tội cái kết mở làm mọi người khó chịu, cứ nghĩ thằng nghi phạm duy nhất chính là hung thủ, nhưng tự nhiên lại thêm đoạn nữa chiếu năm 2003 khiến mọi người suy nghĩ quá.

Lights & Motion

Active Member

Mấy bộ phim điện ảnh của Hàn hay thật, nhất là những thể loại xã hội đen, găng tơ, điều tra phá án. Em mới xem xong Memories of Murder - Hồi ức của kẻ sát nhân hay quá, mỗi tội cái kết mở làm mọi người khó chịu, cứ nghĩ thằng nghi phạm duy nhất chính là hung thủ, nhưng tự nhiên lại thêm đoạn nữa chiếu năm 2003 khiến mọi người suy nghĩ quá.

mình cũng mới xem xong phim Memories of Murder . Phải nói là hay và lôi cuốn, các tình tiết dẫn dắt hợp lí , phim dài hơn 2 tiếng nhưng ko cho mình cảm giác dài dòng khi xem . Lúc đầu khi tìm ra manh mối bức thư yêu cầu dẫn đến tên nghi phạm số một , cộng với chi tiết "hung thủ có bàn tay mềm mại" , cứ nghĩ rằng đó chính là thủ phạm rồi . Nhưng khi có kết quả xét nghiệm ADN từ Mỹ và đoạn năm 2003 thì lại làm mình nghĩ ngược lại là , có thể đấy ko phải là hung thủ , mà chỉ là bị nghi oan .

Lúc đầu mình nghĩ là do HQ hồi đó thiếu trang thiết bị phục vụ công tác điều tra phá án , chứ nếu có đầy đủ thì cứ xét ADN là tìm ra thủ phạm . Nhưng sau mình nghĩ , dù có cũng chưa chắc tìm ra được , vì các chứng cứ có được , ko biết cái nào là thật cái nào là giả ( lá thư yêu cầu bài hát ? dấu vết tinh dịch của hung thủ ? ) , nhân chứng duy nhất thì đã bị chết , nói chung là thiếu các dữ kiện quan trọng để phá án .

Hung thủ thực sự ko biết có còn sống ko ? Nếu có thì ko biết hắn nghĩ gì nếu xem bộ phim này nhỉ ?

Undauto

Member

Mấy hum nay coi liên tục 3 phim Prisoners , Lone Survivor và Paranoia. Toàn phim chiếu rạp mà em ko đủ điều kiện để đi xem. Trong 3 phim này thì khá là đáng tiếc khi ko xem Lon Survivor ngoài rạp. Còn Prisoners lại có cốt truyện khá hay và lôi cuốn. Phim còn lại là Paranoia nói thật là cũng ko được hay cho cho lắm nhất là ở cái kết.
Phim tiếp theo thưởng thức sẽ là Oshin 2013 và Philomena. Xem xong em lại vào đây cho ý kiến chủ quan nhé !!

anh0424

Active Member

^ vãi! mấy phim bạn hóng toàn phim hot đang và sắp chiếu rạp :v

xicklo

Well-Known Member

2 phần Election của HK; Nameless Gangster hoặc A Bittersweet Life, A Dirty Carnival của Hàn.
Trừ 2 phim Election ra, những phim kia em đã xem xong nhưng vẫn không thấy phê như phim New World. Thích cái khung cảnh trong phim New World

Trừ 2 phim Election ra, những phim kia em đã xem xong nhưng vẫn không thấy phê như phim New World. Thích cái khung cảnh trong phim New World

mình thì ko thích cái cách biên kịch rườm rà và ko khí phim New World lắm, nhưng nếu bạn thích New World thì có 1 phim cũ có ko khí và dựng phim khá giống là Friend (2001) và Friend 2 ra rạp hồi cuối năm ngoái (hiện giờ đã có DVDRip và HDRip 720p).

xicklo

Well-Known Member

Em vừa xem xong phim 3-Iron (2004) - IMDb mà các bác giới thiệu, đánh giá: ít thoại, chưa xem bộ phim nào ít thoại như này ( trừ những phim kiểu mr.bean, hề Sác lô, kịch câm), dễ hiểu nhưng thật khó để cảm nhận. Không rõ phim nói về điều gì. Đúng như đoạn cuối phim có câu:
"it's hard to tell that the world we live in is either a reality or a dream" - Thật khó để nói thế giới chúng ta đang sống thật hay là mơ

Chỉnh sửa lần cuối:

xicklo

Well-Known Member

Bác nào chuyên gia phim cho em hỏi câu nói có ý đại loại là: "Những gì bạn sở hữu lại sở hữu chính bạn" nằm ở phim nào vậy, và nguyên gốc là gì, em cứ nhớ mang mang là ở phim Fight Club (1999) - IMDb hoặc Requiem for a Dream (2000) - IMDb nhưng tìm vẫn chưa ra.

Bác nào chuyên gia phim cho em hỏi câu nói có ý đại loại là: "Những gì bạn sở hữu lại sở hữu chính bạn" nằm ở phim nào vậy, và nguyên gốc là gì, em cứ nhớ mang mang là ở phim Fight Club (1999) - IMDb hoặc Requiem for a Dream (2000) - IMDb nhưng tìm vẫn chưa ra.

hình như requiem for a dream thì phải, mình cũng ko nhớ chính xác câu tiếng anh, chỉ mang máng là show thực tế trên truyền hình đã lái cho bà mẹ tên nhân vật chính ép cân đến mức phát điên, sự liều lĩnh bồng bột dính sâu vào ma túy cũng khiến hắn phải trả giá bằng 1 cánh tay và cả phần đời còn lại.

binghost

trong Fight club,đoạn Tyler uống bia với người kể chuyện

huuminh

Member

Vừa xem xong phim The clent 2011 của Hàn Quốc, một luật sư nhận bào chữa cho thân chủ bị tình nghi giết vợ. Một vụ giết người mà không tìm thấy xác, không tìm thấy hung khí gây án, cũng như không có bằng chứng ngoại phạm. Phim khá hay. Xem phim này lại nhớ đến bộ phim kinh điển 12 angry men!

Vừa xem xong phim The clent 2011 của Hàn Quốc, một luật sư nhận bào chữa cho thân chủ bị tình nghi giết vợ. Một vụ giết người mà không tìm thấy xác, không tìm thấy hung khí gây án, cũng như không có bằng chứng ngoại phạm. Phim khá hay. Xem phim này lại nhớ đến bộ phim kinh điển 12 angry men!

hdvnbits thấy có topic type sub phim này mà chờ mốc mỏ cũng chả thấy gì, nản ~.~

Bên trên