Các đài truyền hình đề nghị Canal+ chia sẻ bản quyền

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Các đài truyền hình đề nghị Canal+ chia sẻ bản quyền

Nhiều khả năng các đài sẽ không mua vì mua bây giờ cũng thêm lỗ vốn. VTV và các cty con của mình thao túng 70% thì trường pay tv rồi. Riêng vtc sẽ đi hướng riêng để thiết lập lại trật tự này. Các giải pháp công nghệ và dịch vụ nội dung lai ghép sẽ thay thế cho pay tv thuần tuý. Thiếu ngoại hạng chưa chết, nhưng mua để lỗ thì chết nhanh hơn. K+ đang đào mồ chôn mình chỉ khổ vtv nó lỗ thêm 1000 tỷ nữa cho chẵn 2000 ngàn thì bán cả cổ phần vtv trong sctv may ra mới đủ vốn góp vào liên doanh. Canal nó vứt ra 100 triệu € là vtv đứt hơi. Khi có 80% thị phần thì xem EPL là 50 usd/ tháng vẫn rẻ hơn sing và Thái mà.... Kịch bản này em đã nói từ năm ngoái rồi.
Hướng đi riêng của VTC là ra các đầu thu mới để bán cho khách hàng và thay dần các kênh hiện hành bằng các kênh địa phương với nội dung rất chi là hấp dẫn

Hướng đi riêng của VTC là ra các đầu thu mới để bán cho khách hàng và thay dần các kênh hiện hành bằng các kênh địa phương với nội dung rất chi là hấp dẫn
Bác này chưa tiếp cận dịch vụ ZTV của VTC. Xu hướng số hoá sẽ mang đến cho NTD có thêm quyền lựa không chỉ có THC, hay DTH như bác nghĩ.

dhpaul

Well-Known Member

Bác này chưa tiếp cận dịch vụ ZTV của VTC. Xu hướng số hoá sẽ mang đến cho NTD có thêm quyền lựa không chỉ có THC, hay DTH như bác nghĩ.

Thế vậy hóa ra người sử dụng dịch vụ TH số vệ tinh truyền thống của VTC bị thiệt à? Bỏ ra 100k/tháng để được hưởng cảm giác không biết khi nào kênh mình đang xem được thay bằng kênh địa phương à?

thegioi05

Active Member

Nhưng với tình hình kinh tế của bà con nông dân hiện nay thì THC hay truyền hình vệ tinh vẫn chiếm ưu thế. Phải ít nhất tới năm 2015 khi số hoá truyền hình chính thức bắt đầu thì sản phẩm như ZTV mới có thể bắt đầu được quan tâm và phát triển

dhpaul

Well-Known Member

Nhưng với tình hình kinh tế của bà con nông dân hiện nay thì THC hay truyền hình vệ tinh vẫn chiếm ưu thế. Phải ít nhất tới năm 2015 khi số hoá truyền hình chính thức bắt đầu thì sản phẩm như ZTV mới có bắt đầu được quan tâm và phát triển

Cái của ZTV không gọi là số hóa bác ạ, mà nó gọi là OTT hoặc bán dịch vụ nội dung số qua Internet. Chứ bác thử tháo bỏ đường net ra thì ZTV có khác gì cái đầu free bán 5-600k ngoài chợ không? Không phải ai cũng có nhu cầu sử dụng đến những dịch vụ kiểu như vậy.
Truyền hình vệ tinh đã số hóa từ rất sớm rồi bác ạ, loại hình TH vệ tinh analog đã khai tử từ những năm 9x-2000 và gần như bây giờ chỉ còn là truyền hình số. Cái số hay analog nó không phụ thuộc vào việc đó là TH cáp hay vệ tinh, mặt đất.

taituxdvn1

Ðề: Các đài truyền hình đề nghị Canal+ chia sẻ bản quyền

sao mấy ông VTC , AVG ko mua bản quyền giải TBN và Seri A , Đức cũng dc mà ? Nhất là 2 giải Seri A và Đức vì những trận đá ở đó phù hợp với giờ giấc bên VN . Bọn K+ nó chỉ độc quyền NHA chứ có độc quyền mấy giải đó đâu ?

vậy là xong, K+ sẽ có bản quyền, các nhà đài khác chán rồi, ko có EPL nữa và K+ sẽ tăng giá thuê bao, ko tăng giá đầu thu!

thegioi05

Active Member

sao mấy ông VTC , AVG ko mua bản quyền giải TBN và Seri A , Đức cũng dc mà ? Nhất là 2 giải Seri A và Đức vì những trận đá ở đó phù hợp với giờ giấc bên VN . Bọn K+ nó chỉ độc quyền NHA chứ có độc quyền mấy giải đó đâu ?
Nhà phân phối bản quyền các giải đó theo mình là VTV vì VCTV, SCTV, K+ đều có bản quyền và HTV đã ký thoả thuận với VTV là để VTV đàm phán rồi sau đó chia sẽ lại với HTV

dhpaul

Well-Known Member

MP&Silva hình như không bán lẻ các giải này mà gộp chung lại thành 1 lô gồm 4 giải Ý-Pháp-TBN-Đức. HTV, SCTV, VCTV, K+ đều mua cả lô 4 giải, và K+ cũng độc quyền theo trận hoặc theo khung giờ với những giải này.

Share cả T7 và CN thì share, còn ko cứ để thằng K+ nó độc quyền vậy đi, ghét nó, đang xài VTC HD mà VTC làm ăn như Sxxx kiểu này hè tới bỏ nó sang K+ luôn.

lowtech

Member

Share hay không share cũng chẳng quan tâm vì đã có mấy đầu thu K+ của mấy quán cafe gần nhà rồi.
"Các đài truyền hình đề nghị" đúng là khẩu khí của chiếu dưới, nhục quá. Cõng rắn cắn gà nhà.

taituxdvn1

MP&Silva hình như không bán lẻ các giải này mà gộp chung lại thành 1 lô gồm 4 giải Ý-Pháp-TBN-Đức. HTV, SCTV, VCTV, K+ đều mua cả lô 4 giải, và K+ cũng độc quyền theo trận hoặc theo khung giờ với những giải này.

K+ làm gì độc quyền 4 giải đó đâu bạn ? Mình tưởng nó phát thế nào là do bọn VTV nó tự phân phối để bắt người dùng phải mắc nhiều dịch vụ của bọn nó chứ ? Nếu nó bán lẻ thì hay quá :D

duy5687

Active Member

K+ làm gì độc quyền 4 giải đó đâu bạn ? Mình tưởng nó phát thế nào là do bọn VTV nó tự phân phối để bắt người dùng phải mắc nhiều dịch vụ của bọn nó chứ ? Nếu nó bán lẻ thì hay quá :D

K+ độc quyền laliga và seria 2 trận/vòng, bundesliga 4 trận/vòng, ligue 1 thì 3 ,4 trận/ vòng, giải braxin hình nshư 1 tuần độc quyền 1 trận và nó có giải mỹ. Cúp c1 và c3 trên thtt. Và các giải khác. Mình chỉ biết có thế. Ko biết có đúng ko. Ah, hình như mình thấy đài HTV ngoài giải anh ngày thứ 7 thì 4 giải kia chỉ chọn 2 trận/vòng hay sao ấy. Chưa bao giờ thấy phát 4 giải đó trên 3 trận. Các bác giải thích dùm mình được ko?

taituxdvn1

K+ độc quyền laliga và seria 2 trận/vòng, bundesliga 4 trận/vòng, ligue 1 thì 3 ,4 trận/ vòng, giải braxin hình nshư 1 tuần độc quyền 1 trận và nó có giải mỹ. Cúp c1 và c3 trên thtt. Và các giải khác. Mình chỉ biết có thế. Ko biết có đúng ko. Ah, hình như mình thấy đài HTV ngoài giải anh ngày thứ 7 thì 4 giải kia chỉ chọn 2 trận/vòng hay sao ấy. Chưa bao giờ thấy phát 4 giải đó trên 3 trận. Các bác giải thích dùm mình được ko?

giờ mới thấy bọn VTC ngu quá , tầm nhìn quá thấp để cho bọn VTV nó qua mặt hết . Cứ chú trọn NHA mà bỏ lỡ tất cả các giải đấu khác

hotzaihn

Re: Ðề: Các đài truyền hình đề nghị Canal+ chia sẻ bản quyền

Mấy giải này mấy bác VTC, AVG chờ đến hết năm 2015 nhé.

Ztv

Re: Ðề: Các đài truyền hình đề nghị Canal+ chia sẻ bản quyền

giờ mới thấy bọn VTC ngu quá , tầm nhìn quá thấp để cho bọn VTV nó qua mặt hết . Cứ chú trọn NHA mà bỏ lỡ tất cả các giải đấu khác

K+ đang lỗ 3 năm nay và còn lỗ thêm vài năm nưa. VTC HD thì chưa bao giờ lỗ. Hiệu quả mới quan trọng người thắng cuộc là người về đích. Bọn em cũng chẳng ngu lắm đâu. Kinh nghiệm chiến trường dậy chúng em điều đó

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Các đài truyền hình đề nghị Canal+ chia sẻ bản quyền

K+ đang lỗ 3 năm nay và còn lỗ thêm vài năm nưa. VTC HD thì chưa bao giờ lỗ. Hiệu quả mới quan trọng người thắng cuộc là người về đích. Bọn em cũng chẳng ngu lắm đâu. Kinh nghiệm chiến trường dậy chúng em điều đó

Cũng muốn hóng sau 3 năm nữa thì thế cân bằng chiến sự sẽ như nào :-?

Bên trên