Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

Ðề: Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

Chào các bác.
Sau nhiều nhiều ý kiến ý kò, túm lại cho em phát biểu:
1/ Logitech là một công ty lớn nhưng rất là lom kom, làm ăn rất thiếu minh bạch.
2/ Hệ thống phân phối còn tệ hơn nhiều nhiều, nói tới, nói lui, nói xui nói ngược, cuối cùng người tiêu dùng là chúng ta tự chịu.
3/ Theo em thì thôi, các bác đừng mua hàng Logitech nữa, nếu có thì mua cho Digiworld cho chắc ăn, chứ nói "kùn" như bác SVH và bác Camly thì chịu. Đầu hàng vô điều kiện.

Chủ đề tranh luận về lỗi của Logitech bạn ơi !

Những người có nhu cầu sẽ tự biết mua ở đâu.

Bạn tư vấn thế có vẻ hơi thừa và cho rằng những người có nhu cầu ko biết gì ?

HDSaiGon

Super Moderators

Thành thật xin lỗi các bạn vì hôm nay có gọi cho Mr Cao Hoàng Nam nhưng anh ta đã ngưng làm bên Logitech 3 tuần nay. Ngày mai mình cố gắng đặt hàng 1 cái Z5500 version mới để test thữ xem sao.

tmk1207

Chào các bác.
Sau nhiều nhiều ý kiến ý kò, túm lại cho em phát biểu:
1/ Logitech là một công ty lớn nhưng rất là lom kom, làm ăn rất thiếu minh bạch.
2/ Hệ thống phân phối còn tệ hơn nhiều nhiều, nói tới, nói lui, nói xui nói ngược, cuối cùng người tiêu dùng là chúng ta tự chịu.
3/ Theo em thì thôi, các bác đừng mua hàng Logitech nữa, nếu có thì mua cho Digiworld cho chắc ăn, chứ nói "kùn" như bác SVH và bác Camly thì chịu. Đầu hàng vô điều kiện.

mình nói thật nick bạn comment chả có tí giá trị nào luôn ý . vậy sao bạn ko ngồi hóng . xin lỗi vì mình nói thẳng nhé . nick bạn cũng lập từ lúc svhouse và dgw tranh cãi . định đục nước béo cò à . ~O)~O)~O)

topic này tạo ra quá nhiều áp lực, cả online & offline, xin hẹn các bạn bài viết về logitech version 2 sẽ có trong thời gian sớm nhất có thể. chân thành cám ơn.

nguoi_moi

Bác SVHour đổ lỗi hoàn toàn cho cái đầu HD của em thì tội nghiệp em nó quá.Hiện tượng thay đổi định dạng âm thanh thi thoảng nó không nhận nguồn bảo tại đầu nghe còn suy nghĩ. Còn nhòe LCD thì liên quan gì đến cái đầu? tại sao em đổi cái bộ điều khiển cũ về lại không có hiện tượng nhòe nữa? Lúc test muốn ép nó bị nhòe nên mới phải làm động tác tua từng cảnh trong phim.

tieger

lúc cần giải đáp cho khách hàng thì SVHour trốn mất tăm bạn sipura2000 có pr một tý nhưng rất nhiệt tình giải đáp với anh em thaks.sợ cách bán hàng của cu SVHour quá

tình hình áp lực lên mãng sản phẩm logitech z5500, tất cả khách hàng gọi mua hàng trong tuần này đều đòi phải được mua dàn âm thanh logitech z5500 không có "biểu tượng tay nghe " trên nút nguồn. Nếu có hình "tay nghe" thì không mua nữa.

Legends

Member

công nhận một số đông bảo thủ và theo phong trào thật, cứ nhất thiết phải icon power mới chịu được.còn tôi mới mua Z5500 ở SVH có hình tai nghe đấy. nếu chẳng sao thì cứ an tâm mà dùng. Nếu mọi chuyện ngã ngũ chứng minh được icon hình tai là hàng nhái thì cũng đã đc SVH hứa hẹn là đổi contrlol mới ( mà nếu đã là nhái thì phải được đổi cả bộ mới đúng). Còn nếu đúng là mẫu mới của logitech để giảm thiểu việc bảo hành của control thì lại là người sở hữu nó theo lô đầu tiên, lúc đó có khi lại cười hô hố và lựa chọn của mình là đúng.

lehoang40

Mọi chuyện đã gần ngả ngủ: Các khác biệt về mặt hình thức trên controler giữa 2 thế hệ của dàn HT Logitec Z5500 là do phía Logitec chủ yý làm ra, nhưng lại không thông báo cho các nhà phân phối, lại dùng mẩu thùng và catalogue cũ (vẫn in hình controler đời cũ).
Cái mọi người đang chờ là sự so sánh thật khách quan của 2 đời Logitec Z5500, từ hình thức đến chất âm. Phần còn lại sẽ do người mua tự quyết.
Riêng các lổi của bộ Logitech Z5500 của bác nguoi_moi thì mong rằng phía SV house giải quyết sao cho thấu tính đạt lý thì mọi người sẽ vui vẻ.

Hy vọng topic này các bác đừng vào ném đá hay công kích nhau nửa.

v_t

Member

ừ nhưng em vẫn thấy băn khoăn khoản nhựa lởm của đời thứ 2 trông lem nhem quá, cái này thì chưa thấy nói đến nhỉ

Bác SVHour đổ lỗi hoàn toàn cho cái đầu HD của em thì tội nghiệp em nó quá.Hiện tượng thay đổi định dạng âm thanh thi thoảng nó không nhận nguồn bảo tại đầu nghe còn suy nghĩ. Còn nhòe LCD thì liên quan gì đến cái đầu? tại sao em đổi cái bộ điều khiển cũ về lại không có hiện tượng nhòe nữa? Lúc test muốn ép nó bị nhòe nên mới phải làm động tác tua từng cảnh trong phim.

Ha Ha em ơi

Em mang cục điều khiển đời mới đến , bên anh đổi luôn cho em cái khác rùi nhé. Em nói với mọi người là đã được đổi nhé. ko họ cứ tưởng bên anh chưa đổi cho em

Theo anh em nên mất thêm chút thời gian để thử nghiệm

1. Thử z5500 trên 1 đầu HD nhãn hiệu khác như Tivx

2. thử đầu của em trên 1 bộ Loa khác có bộ giải mã DTS

cái này phải hỏi anh em xem ai có để đi thử.

mà nếu được đi mượn về thử,thì nó có thời gian trải nghiệm

Mà em có muốn lấy lại cái cục điều khiển version mới ko em ơi, không mấy hôm nữa lại hết sạch ?

công nhận một số đông bảo thủ và theo phong trào thật, cứ nhất thiết phải icon power mới chịu được.còn tôi mới mua Z5500 ở SVH có hình tai nghe đấy. nếu chẳng sao thì cứ an tâm mà dùng. Nếu mọi chuyện ngã ngũ chứng minh được icon hình tai là hàng nhái thì cũng đã đc SVH hứa hẹn là đổi contrlol mới ( mà nếu đã là nhái thì phải được đổi cả bộ mới đúng). Còn nếu đúng là mẫu mới của logitech để giảm thiểu việc bảo hành của control thì lại là người sở hữu nó theo lô đầu tiên, lúc đó có khi lại cười hô hố và lựa chọn của mình là đúng.

Hơ hơ

cảm ơn anh, Không có nhái đâu anh.

khẩu hiêu của SVHouse là

SVHouse chỉ bán những sản phẩm có giá trị đích thực

nên 100% các sản phẩm đầu vào của SVHouse đều được kiểm soát cực kỳ chặt chẽ.

1. Thương hiệu phải nổi tiếng

2. Chất lượng các sản phẩm của thương hiệu nổi tiếng phải tốt hơn, bền hơn, nhiều công nghệ hơn, đẹp hơn, chất liệu tốt hơn... giá đắt hơn các loại sản phẩm và nhãn hiệu bình dân.

3. Chỉ lựa chọn các sản phảm cao cấp để bán và đắt tiền để bán

4. Nhà cung cấp hàng cho SVHouse chỉ là các hãng hoặc nhà phân phối ở khu vực châu á, có chế độ bảo hành tốt, có uy tín, chịu khó hỗ trợ khách hàng.

5. giá tất cả các sản phẩm pải bao gồm thuế .

...................

Anh cứ yên tâm dùng đi, 2 năm sau mà phát hiện ra nó nhái , vẫn được đổi cả bộ mới khác hi...hi.........

Nếu nhà phân phối mà bán hàng nhái thì trên đời chẳng còn cái gì gọi là niềm tin cả.

Nhà phân phối của một hãng ngoài bị hãng kiểm soát hàng hóa còn bị các đại lý, người tiêu dùng kiểm soát chất lượng hàng hóa.

Chỉ cần nhà phân phối bán hàng nhái thì ngay lập tức sẽ bị Hãng cắt quyền phân phối vì ảnh hưởng đến nhãn hiệu phân phối.

Để trở thành nhà phân phối của 1 hãng danh tiếng thì cực kỳ khó và phải qua nhiều khâu kiểm duyệt. CÓ vô vàn cty ở VN lúc nào cũng nhăm nhăm muốn làm phân phối nhưng chỉ có 1 số cty nhất đinh được làm phân phối.

Bị các đại lý không mua hàng vì sợ ảnh hưởng đến danh tiếng các đại lý

Nên những nhà phân phối chính hãng thông thường không bao giờ bán hàng nhái vì quyền lợi họ được hưởng từ chính haxg rất lớn .

Và lưu ý là giá những sản phẩm chính hãng thường đắt hơn so với các loại hàng không có nguồn gốc rõ ràng.

Chỉnh sửa lần cuối:

ừ nhưng em vẫn thấy băn khoăn khoản nhựa lởm của đời thứ 2 trông lem nhem quá, cái này thì chưa thấy nói đến nhỉ

Ha Ha

cái bạn nói là cái màng che của Loa vệ tinh .

Cái màng che này thì từ 5 năm trước đến giờ và đến cả những verison mới nó đều lem nhem như thế đó ạh

Tất cả cá thứ khác đều ngon trừ mặt bên trong của cái màng che bụi, nó thức tế là 1 miếng nhựa bọc vải mỏng bên ngoài để chắn bụi, nên chắc không được đầu tư nhiều

Bạn thử bảo bên Andi chụp, cúng sẽ giống bạn gì gì đó chụp thôi

Mọi chuyện đã gần ngả ngủ: Các khác biệt về mặt hình thức trên controler giữa 2 thế hệ của dàn HT Logitec Z5500 là do phía Logitec chủ yý làm ra, nhưng lại không thông báo cho các nhà phân phối, lại dùng mẩu thùng và catalogue cũ (vẫn in hình controler đời cũ).
Cái mọi người đang chờ là sự so sánh thật khách quan của 2 đời Logitec Z5500, từ hình thức đến chất âm. Phần còn lại sẽ do người mua tự quyết.
Riêng các lổi của bộ Logitech Z5500 của bác nguoi_moi thì mong rằng phía SV house giải quyết sao cho thấu tính đạt lý thì mọi người sẽ vui vẻ.

Hy vọng topic này các bác đừng vào ném đá hay công kích nhau nửa.

dạ bạn ý được đổi ngay từ khi mang đến và trước khi post bài lên đây.

Bạn ý chỉ chưa hiểu về các lỗi của z5500 bạn ý muốn tham khảo để hiểu rõ hơn về z5500, bạn ý mới được khám phá sản phẩm đắt tiền trong các dòng loa máy tính nên còn nhiều bỡ ngỡ ( Theo mình phán đoán qua cách bạn ý gặp trục trặc, đặt vấn đề, và khi tiếp xúc)

Hoping

bạn ý mới được khám phá sản phẩm đắt tiền trong các dòng loa máy tính nên còn nhiều bỡ ngỡ ( Theo mình phán đoán qua cách bạn ý gặp trục trặc, đặt vấn đề, và khi tiếp xúc)
Nói móc khéo quá :)

nguoi_moi

Bạn ý chỉ chưa hiểu về các lỗi của z5500 bạn ý muốn tham khảo để hiểu rõ hơn về z5500, bạn ý mới được khám phá sản phẩm đắt tiền trong các dòng loa máy tính nên còn nhiều bỡ ngỡ ( Theo mình phán đoán qua cách bạn ý gặp trục trặc, đặt vấn đề, và khi tiếp xúc)
Bác cứ chịu khó trả lời khách hàng nhanh như thế này thì tốt quá.
Cho em hỏi 1 câu, cái bộ điều khiển em đổi về nó được sử dụng bao lâu rồi ạ? Nó đc c.ty sử dụng hay do khách hàng đổi, theo cảm nhận của em thì lỗi ko nhận nguồn nó xẩy ra nhiều hơn với bộ điều khiển mới hình tai nghe khi chưa đổi, nhưng nó lại ko bị nhòe màn hình nữa. Cái em muốn giờ là bộ điều khiển nào cũng đc, mới 100%, nhưng phải ko bị nhòe LCD, còn thi thoảng ko nhận nguồn thì chấp nhận được. Nhưng e băn khoăn khi đến test mấy cái điều khiển mới, cái nào cũng bị nhòe bác ạ. Đầu HD ở công ty bác có chức năng tua cảnh như đầu của em ko? Nếu ko có bác kiếm 1 cái đầu HD khác có tính năng tua cảnh như đầu em, rồi test mấy cái điều khiển mới xem. Như vậy 1 công đôi việc, vừa chứng minh đc hàng mới ko lỗi gì, mà tất cả là do cái đầu HD của e. Không loại trừ nhiều trường hợp khác, có thể do nguồn phát của bác là file gốc ISO , còn nguồn phát ở đầu em là zip 720p, 1080p (Cái này đoán mò linh tinh thôi).
Còn chất lượng âm thanh giữa 2 loại thì chịu, làm sao có 2 bộ để so sánh, bác nào rảnh muốn khám phá thì em lúc nào cũng chào đón mọi người qua nghe thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn ý chỉ chưa hiểu về các lỗi của z5500 bạn ý muốn tham khảo để hiểu rõ hơn về z5500, bạn ý mới được khám phá sản phẩm đắt tiền trong các dòng loa máy tính nên còn nhiều bỡ ngỡ ( Theo mình phán đoán qua cách bạn ý gặp trục trặc, đặt vấn đề, và khi tiếp xúc)[/QUOTE]

bên mình khi xử lý các complain của khách hàng phản hồi đều tuân theo nguyên tắc số 1 "khách hàng luôn luôn đúng" - Bác nói móc khéo léo như thế sẽ có tác dụng cực kỳ hiệu quả đối với khách hàng tương lai đến ủng hộ sản phẩm của cty bác đó.

dudu123

Chào bạn sipura2000, cho mình hỏi giá bộ Z5500 bên bạn bán ra thời điểm này là bao nhiêu? bảo hành bao tháng và đã có hóa đơn chưa?

nguoi_moi

Bạn ý chỉ chưa hiểu về các lỗi của z5500 bạn ý muốn tham khảo để hiểu rõ hơn về z5500, bạn ý mới được khám phá sản phẩm đắt tiền trong các dòng loa máy tính nên còn nhiều bỡ ngỡ ( Theo mình phán đoán qua cách bạn ý gặp trục trặc, đặt vấn đề, và khi tiếp xúc)[/QUOTE]

bên mình khi xử lý các complain của khách hàng phản hồi đều tuân theo nguyên tắc số 1 "khách hàng luôn luôn đúng" - Bác nói móc khéo léo như thế sẽ có tác dụng cực kỳ hiệu quả đối với khách hàng tương lai đến ủng hộ sản phẩm của cty bác đó.
Mặc dù chưa có dịp sử dụng sản phẩm bên công ty bác, nhưng qua cách bác thể hiện em thấy bộ phận chăm sóc khách hàng công ty bác thật tuyệt vời. Top này công lao đóng góp của bác rất lớn, cảm ơn bác.

lehoang40

Mình thấy bác sipura2000 hơi đi quá rồi đấy, hảy để cho khách hàng tự lên tiếng nhận xét về cung cách phục vụ của các công ty, bác không nên tự đánh bóng tên tuổi của cty mình nhân cơ hội Cty khác gặp trục trặc như vậy. Mình hy vọng bác không tái diễn cảnh PR cho cty của bác trên topic này một lần nửa bác nhé.
Chúc mọi người đều vui vẻ.

Bên trên