Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

locnp

Well-Known Member
Ðề: Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

Em thấy dạo này box âm thanh loãng quá, nên chăng có khu vực riêng cho loa vi tính hay khiếu nại gì đấy.

Bác cứ chịu khó trả lời khách hàng nhanh như thế này thì tốt quá.
Cho em hỏi 1 câu, cái bộ điều khiển em đổi về nó được sử dụng bao lâu rồi ạ? Nó đc c.ty sử dụng hay do khách hàng đổi, theo cảm nhận của em thì lỗi ko nhận nguồn nó xẩy ra nhiều hơn với bộ điều khiển mới hình tai nghe khi chưa đổi, nhưng nó lại ko bị nhòe màn hình nữa. Cái em muốn giờ là bộ điều khiển nào cũng đc, mới 100%, nhưng phải ko bị nhòe LCD, còn thi thoảng ko nhận nguồn thì chấp nhận được. Nhưng e băn khoăn khi đến test mấy cái điều khiển mới, cái nào cũng bị nhòe bác ạ. Đầu HD ở công ty bác có chức năng tua cảnh như đầu của em ko? Nếu ko có bác kiếm 1 cái đầu HD khác có tính năng tua cảnh như đầu em, rồi test mấy cái điều khiển mới xem. Như vậy 1 công đôi việc, vừa chứng minh đc hàng mới ko lỗi gì, mà tất cả là do cái đầu HD của e. Không loại trừ nhiều trường hợp khác, có thể do nguồn phát của bác là file gốc ISO , còn nguồn phát ở đầu em là zip 720p, 1080p (Cái này đoán mò linh tinh thôi).
Còn chất lượng âm thanh giữa 2 loại thì chịu, làm sao có 2 bộ để so sánh, bác nào rảnh muốn khám phá thì em lúc nào cũng chào đón mọi người qua nghe thử.

Thực ra sản phẩm Logitech Z5500 này bán ở việt nam quá nhiều và quá lâu rồi .

Lượng người dùng sản phẩm này rất nhiều.

Và nói về lưu lượng bảo hành cho sản phẩm này thì svhouse sẽ là người nắm rõ nhất về các loại lỗi của Z5500. Vi tất cả các nơi sẽ phải chuyển đến SVHouse để bảo hành .

Bạn có thể thử 1 phép thử đơn giản thôi, bạn cắm vào máy tính của bạn bộ đó dùng rồi trải nghiệm, mình tin là nó ko có vấn đề gì

Vì bên mình cũng đã từng đổi cho bạn 1 bộ điều khiển khác ngay khi bạn mới mua , đổi nữa thì nó cũng thể khi mà chưa tìm được rõ, chính xác nguyên nhân.

Hãy cùng nhau tìm ra nguyên nhân

Thanks

Chào bạn sipura2000, cho mình hỏi giá bộ Z5500 bên bạn bán ra thời điểm này là bao nhiêu? bảo hành bao tháng và đã có hóa đơn chưa?

@dudu123: Đã PM cho anh cả 2 loại Logitech Z-5500 version 1 & Logitech Z-5500 version 2. Cảm ơn anh.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thông tin chính xác địa chỉ của Digiworld tại Hà Nội đây bạn ạ

Digiworld Chi nhánh Hà Nội

Tầng 17, tòa nhà Viettower
01 Thái Hà, Q. Đống Đa, Hà Nội
ĐT: 04. 3537 6888
Fax: 04. 3537 6889

Phòng trưng bày: 105 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
ĐT: (04) 3537 5888

website http://www.digiworld.com.vn

DigiworldHaNoi số 6 Hàng Bài

ku DigiworldHanoi - 6 Hàng Bài này của các bạn BK tự đặt ra thôi

tmk1207

Thông tin chính xác địa chỉ của Digiworld tại Hà Nội đây bạn ạ

Digiworld Chi nhánh Hà Nội

Tầng 17, tòa nhà Viettower
01 Thái Hà, Q. Đống Đa, Hà Nội
ĐT: 04. 3537 6888
Fax: 04. 3537 6889

Phòng trưng bày: 105 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
ĐT: (04) 3537 5888

website http://www.digiworld.com.vn

ku DigiworldHanoi - 6 Hàng Bài này của các bạn BK tự đặt ra thôi

hì . thế chắc mình nhầm , thấy tên giống nhau mà . thôi cứ coi như 1 câu chuyện .

Legends

Member

Hôm qua đã nhận được loa từ SVH loại headphone.
Nhận định ban đầu thấy cũng vậy vậy.
- Cục sub cảm giác kêu hơi bé, tiếng bass hơi ù, cái này chắc cho nó chạy rô đa 1 tuần chắc sẽ ổn.đồ mới chắc nó vậy.
- Control khi tắt headphone off (mầu đỏ) rút phích điện ra rồi cắm lại thì control headphone thành on luôn (mầu xanh). Không thích điều này lắm nhưng hình như là có chỉnh đc trong dianostic thì phải.
- Một điều không hiểu nữa là Partnumber ở caton bảo vệ là 970115-0914, nhưng trong catton mầu chứa loa thì PN là 380292-0914. Tại sao 2 vỏ hộp lại khác nhau về số thế nhỉ.
- Kiểm tra các phần nhựa chân đế và màng bảo vệ chắn bụi thấy bt, không xấu như ảnh người mới post. mình nghĩ bạn ng mới chụp lại ở góc đọ và ánh sáng khác đảm bảo nhìn cũng rất đẹp chứ k nham nhở đâu.

Kết luận là cũng vậy cả, ai thích thì cứ mua, ai chán và chê thì cứ chê. suy cho cùng bằng đấy tiền cũng chỉ mua đc cái loa như vậy.

Cty Andi Vietnam chưa dám post bài viết review về Z5500 version 2 do mới thấy phát sinh vấn đề cổng optical của Z5500 nhận tín hiệu quang kém hơn version 1, Andi Vietnam ngoài kinh doanh máy tính còn kinh doanh các loại đầu phát HD Media Player nên lần lượt cho Z5500 trình diễn phim & nhạc với các nguồn phát là đầu HD TVix N1 (Tấn Thành), AC Ryan (Vern), DNet (Đỉnh Net) không thấy bất thường, nhưng khi phát với đầu HD Dopodo & Western HD Live thì đèn trên controller báo lúc nhận tín hiệu quang lúc không, mặc dù đã setup trên system của đầu phát đường ra Audio là digital. Các bạn có bị vấn đề này không?

- Cục sub cảm giác kêu hơi bé, tiếng bass hơi ù, cái này chắc cho nó chạy rô đa 1 tuần chắc sẽ ổn.đồ mới chắc nó vậy.
- Control khi tắt headphone off (mầu đỏ) rút phích điện ra rồi cắm lại thì control headphone thành on luôn (mầu xanh). Không thích điều này lắm nhưng hình như là có chỉnh đc trong dianostic thì phải.
- Một điều không hiểu nữa là Partnumber ở caton bảo vệ là 970115-0914, nhưng trong catton mầu chứa loa thì PN là 380292-0914. Tại sao 2 vỏ hộp lại khác nhau về số thế nhỉ.
- Kiểm tra các phần nhựa chân đế và màng bảo vệ chắn bụi thấy bt, không xấu như ảnh người mới post. mình nghĩ bạn ng mới chụp lại ở góc đọ và ánh sáng khác đảm bảo nhìn cũng rất đẹp chứ k nham nhở đâu.

Kết luận là cũng vậy cả, ai thích thì cứ mua, ai chán và chê thì cứ chê. suy cho cùng bằng đấy tiền cũng chỉ mua đc cái loa như vậy.

970115-0914 Số này trong hệ thống quản ký của Logitech là model của sản phẩm.

Nghĩa là khi gõ số này vào hệ thống thì nó sẽ ra tên tương ứng của sản phẩm,

Những số này dùng cho nhà phân phối claim bảo hành với Logitech

Thực sự mà nói, mình cũng chưa quen lắm với cái kiểu mới này.

Cục điều khiển có phần chỉnh bass lên cao đó anh ơi.
Em này chỉ thích hợp với xem phim và nghe nhạc dance thôi, và game nữa, còn tất cả những thể loại khác chơi bình thường.ko nổi trội.

Thanks anh đã mua hàng của SVHouse

Legends

Member

Cty Andi Vietnam chưa dám post bài viết review về Z5500 version 2 do mới thấy phát sinh vấn đề cổng optical của Z5500 nhận tín hiệu quang kém hơn version 1, Andi Vietnam ngoài kinh doanh máy tính còn kinh doanh các loại đầu phát HD Media Player nên lần lượt cho Z5500 trình diễn phim & nhạc với các nguồn phát là đầu HD TVix N1 (Tấn Thành), AC Ryan (Vern), DNet (Đỉnh Net) không thấy bất thường, nhưng khi phát với đầu HD Dopodo & Western HD Live thì đèn trên controller báo lúc nhận tín hiệu quang lúc không, mặc dù đã setup trên system của đầu phát đường ra Audio là digital. Các bạn có bị vấn đề này không?

Control của tôi cũng gặp trường hợp này,lúc mới cắm cổng quang vào thì nó báo k có tín hiệu, sau 1 lúc mới nhận đc tín hiệu từ nguồn phát là DD hay DTS. từ lúc nhận đến lúc chơi k sao, lúc tắt chương trình hay đang chuyển chế độ ở nguồn phát thì control lại báo k nhận. Tôi thấy việc đó bình thường mà.

- còn chỉnh sub thì chỉnh đến 3-4 vạch là hợp lý, chỉ chỉnh cao quá sẽ ù.
- nói chung là bây giờ cứ có 3-4 cái control mà test kiểu j cũng sẽ chọn đc 1 cái control mà mình ưng ý nhất vì tôi nhận thấy k phải control nào cũng giống cái nào

Chỉnh sửa lần cuối:

tdloi

Bác cho hỏi là tìm cái Part Number ở đâu trên vỏ thùng carton và trên bộ loa nhỉ ? Trên bộ loa của em không thấy có.

Bác có thể chụp giúp cái ảnh đưa lên đây được không ?

Bác cho hỏi là tìm cái Part Number ở đâu trên vỏ thùng carton và trên bộ loa nhỉ ? Trên bộ loa của em không thấy có.

Bác có thể chụp giúp cái ảnh đưa lên đây được không ?

to anh tdloi; Part number của Logitech Z-5500 in rõ ràng trên thùng bên ngoài. Kế bên ngày sản xuất như anh thấy.

hoangtube0203

đang có ý định mua Z5500 mà thấy ae kêu lỗi nhiều quá.
SVhouse bán hàng ra mà lỗi như vậy thì nên hoàn tiền lại cho khách đi.(hoặc đổi nguyên bộ mới chứ không chỉ đổi cục xử lý dts)

nguoi_moi

Nói chung em cũng nản quá. Mua hàng về để hưởng thụ, phải cảm thấy thoải mãi và thích thú, đằng này mệt đầu muốn chết, trái ngược hẳn cảm giác vừa khuân cái ti vi về. Xem phim thì liền 1 mạch, nghe nhạc đang nghe chạy ra ngoài nghe phone , chạy vào thấy nó im như thằng câm,cứ tưởng thằng bạn stop cho mình nghe điện thoại, bây giờ ác cảm với bộ loa này quá, giá như có nhiều tiền quăng nó luôn từ tầng 3 xuống đất. Tất nhiên chỉ thi thoảng nó dở chứng mới câm, nhưng câm ko đúng lúc có ngày sẽ tiễn em nó đi luôn.

nguoi_moi

Nguyên văn bởi nguoi_moi Xem bài viết
Bác cứ chịu khó trả lời khách hàng nhanh như thế này thì tốt quá.
Cho em hỏi 1 câu, cái bộ điều khiển em đổi về nó được sử dụng bao lâu rồi ạ? Nó đc c.ty sử dụng hay do khách hàng đổi, theo cảm nhận của em thì lỗi ko nhận nguồn nó xẩy ra nhiều hơn với bộ điều khiển mới hình tai nghe khi chưa đổi, nhưng nó lại ko bị nhòe màn hình nữa. Cái em muốn giờ là bộ điều khiển nào cũng đc, mới 100%, nhưng phải ko bị nhòe LCD, còn thi thoảng ko nhận nguồn thì chấp nhận được. Nhưng e băn khoăn khi đến test mấy cái điều khiển mới, cái nào cũng bị nhòe bác ạ. Đầu HD ở công ty bác có chức năng tua cảnh như đầu của em ko? Nếu ko có bác kiếm 1 cái đầu HD khác có tính năng tua cảnh như đầu em, rồi test mấy cái điều khiển mới xem. Như vậy 1 công đôi việc, vừa chứng minh đc hàng mới ko lỗi gì, mà tất cả là do cái đầu HD của e. Không loại trừ nhiều trường hợp khác, có thể do nguồn phát của bác là file gốc ISO , còn nguồn phát ở đầu em là zip 720p, 1080p (Cái này đoán mò linh tinh thôi).
Còn chất lượng âm thanh giữa 2 loại thì chịu, làm sao có 2 bộ để so sánh, bác nào rảnh muốn khám phá thì em lúc nào cũng chào đón mọi người qua nghe thử.
Thực ra sản phẩm Logitech Z5500 này bán ở việt nam quá nhiều và quá lâu rồi .

svHour :Lượng người dùng sản phẩm này rất nhiều.

Và nói về lưu lượng bảo hành cho sản phẩm này thì svhouse sẽ là người nắm rõ nhất về các loại lỗi của Z5500. Vi tất cả các nơi sẽ phải chuyển đến SVHouse để bảo hành .

Bạn có thể thử 1 phép thử đơn giản thôi, bạn cắm vào máy tính của bạn bộ đó dùng rồi trải nghiệm, mình tin là nó ko có vấn đề gì

Vì bên mình cũng đã từng đổi cho bạn 1 bộ điều khiển khác ngay khi bạn mới mua , đổi nữa thì nó cũng thể khi mà chưa tìm được rõ, chính xác nguyên nhân.

Hãy cùng nhau tìm ra nguyên nhân

Mình hỏi nhiều mà bạn trả lời chung chung và ít quá. Đọc lại câu hỏi mình nhé

tuan-HD

Em đang định lấy đôi Z5500 nghe người bán nói xách tay từ Mỹ về nhưng em thấy dùng điện 110V trong khi các bác khác nói hàng Mỹ về thì dùng điện 120V còn nếu dùng điện 110V thì là hàng ref. Em ko biết hàng ref là gì và liệu điện 110V có phải hàng xịn ko mong các bác tư vấn giúp em

tmk1207

Em đang định lấy đôi Z5500 nghe người bán nói xách tay từ Mỹ về nhưng em thấy dùng điện 110V trong khi các bác khác nói hàng Mỹ về thì dùng điện 120V còn nếu dùng điện 110V thì là hàng ref. Em ko biết hàng ref là gì và liệu điện 110V có phải hàng xịn ko mong các bác tư vấn giúp em

thôi cô làm bộ mới sài cho nó yên tâm bạn à . 8-}8-}

bản chất giàn âm thanh Z5500 rất nặng ( trên 35kg). Mình không có ý chê hàng Mỹ nhưng Logitech Z5500 Brandnew, fullbox, seal vận chuyển từ Mỹ về Việt Nam cước phí vận tải nếu bạn vận chuyển đơn lẻ bắng đường hàng không không dưới 200$ + thuế nhập khẩu 20% & Thuế VAT 10% + không được hưởng chính sách bảo hành nếu bị hư hỏng, sai lỗi kỹ thuật. Thêm nữa bạn phải sử dụng ổn áp 110V mới sử dụng được, lưu ý ổn áp không tốt có thể làm cháy luôn luôn & không sửa chữa được. Cộng tất cả các rủi ro có thể thấy trước mắt & tương lai mình đề xuất bạn sử dụng Logitech Z5500 được phân phối chính hãng tại Việt Nam. Giá cả trung bình tại Vietnam hiện nay là 6tr5 là rất cạnh tranh so với giá bán lẻ đề xuất của Logitech - Giá website của LogitecH cho Logitech Z-5500 là 400 USD ( lưu ý Hải quan Việt Nam cũng tham chiếu website logitech để tính thuế nhập khẩu & thuế VAT).

tuan-HD

Em cũng biết thế nhưng tình hình bi giờ hàng lởm nhiều quá. Ko xem topic này chắc em qua SV khênh rồi. Chơi đồ cũ nhưng xịn cho lành bác ợ 8-}

zoro82

Cái phần effect của em nó chỉ detect được DD PLII Movie/ music thôi chứ ấn mãi chả có DTS digital hay là DOlby Digital gì cả. Bác nào biết khắc phục giúp em với. Phim em xem toàn có âm thanh DTS hoặc DOLBY mà sao ko detect được..

Bên trên