Cải thiện đáng kể chất âm nghe nhạc trên WINDOWS 7

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Cải thiện đáng kể chất âm nghe nhạc trên WINDOWS 7

Sao win 8 nghe nhạc tệ quá khi nghe nhạc bằng media player 12 thì âm thanh ra không đều lúc lớn lúc nhỏ nghe khó chịu vô cùng, bạn nào đã gặp trường hợp này chưa.

Cái này là tại bác chỉnh rồi, nó nhỏ khi mà có phần mềm khác phát ra tiếng ;))

edc

Active Member
Re: Ðề: Cải thiện đáng kể chất âm nghe nhạc trên WINDOWS 7

Bác có đọc không hay là chém bậy thế? hay là đọc mà không hiểu? Nếu đọc mà không hiểu thì về học lại tiếng Việt đi nhé :)

Tốt nhất bác đừng QUOTE lại của em nữa. Tôi đã hiểu thêm phần nào, tôi học cả đời, chứ có phải học xong chốc lát rồi vỗ ngực tự cao tự đại được đâu. Tôi k muốn làm mất trật tự diễn đàn nữa.^:)^.thanks

tml3nr

Moderator
Ðề: Cải thiện đáng kể chất âm nghe nhạc trên WINDOWS 7

Sao win 8 nghe nhạc tệ quá khi nghe nhạc bằng media player 12 thì âm thanh ra không đều lúc lớn lúc nhỏ nghe khó chịu vô cùng, bạn nào đã gặp trường hợp này chưa.

Trên cùng một máy tính, mình cũng thấy khi cài Windows 7 âm thanh nghe hay hơn Windows 8 nhiều.

ThangNX13

General
Bây giờ mới đọc bài của bác. Từ ngày nghịch lossless tới giờ thì sau khi cài win xong em đều bỏ mấy cái như bác nói. Nhưng em thấy foobar nó vẫn hơi đuối so với HQP và XXHE. Dù sao cũng thanks vì tinh thần chia sẻ của bác :)

kim143542

Member

Công nhận bác cũng bỏ thời gian ra nghiên cứu hay thật , Thanks cho tinh thần của bác hehe

thenhantinh

Well-Known Member

Gỡ cái WMP này hình như mình làm từ cái thời mới ra Win 7

tml3nr

Moderator

Bác chủ thớt và các bạn cho mình hỏi, trên Windows 8 và 8.1, mình remove WMP có hiệu quả giống như trên Windows 7 không ạ? Trên cùng một máy em thấy cài Windows 8 âm thanh nghe không bằng W7 (cả hai đều default).

huynhtv

Active Member

Dùng cho JRiver Media Center được không bạn ?

ronduong

Well-Known Member

vụ này mới để làm thử theo bác coi saoB-)

dinhhuy1979

Well-Known Member

Em đang dùng JRiver liệu có hiệu quả không nhể :D, mà con sound của em lại phải chạy nhờ qua Asio4all :(

Bên trên