Cảm giác sau khi xoay chảo VTC HD sang ASIASAT5 và các hệ lụy gặp phải

duongnd

Mình vừa xoay chảo sang asiasat 5 để dùng gói HDVIP và gói HD2 khuyến mại. Cảm giác của mình sau khi xem các kênh VIP và HD2 là bị lừa, nội dung quá nhàm chán, quá thất vọng. Chỉ tiếc 2tr bỏ ra mua VIP + phí xoay chảo 500k (mình gọi trực tiếp cho showroom VTC Nguyễn Văn Cừ để xoay chảo). 2 kênh HD1 và HD2 sang asiasat 5 là mất hoàn toàn lịch phát sóng, chất lượng hình không bằng trên vinasat. Khuyên bác nào đang dùng trên vinasat thì đừng dại gì xoay chảo như tôi.

Mình vẫn muốn xem các kênh free trên Vinasat 1 nên đã sắm thêm chảo + 2lnb + bộ trộn để tính bắt cả kênh mông cổ. Sau 1 buổi chiều, kênh mông cổ có tín hiệu 70%, xem mượt mà. Tiếp tục ghép lnb bắt em vinasat -> tín hiệu 100% luôn. Trục trặc sau đó là khi mình ghép 3 lnb vào bộ trộn 4 in 1 thi đầu thu chỉ cho phép xem nhóm kênh mông cổ và 1 trong 2 nhóm kênh còn lại (nghĩa là hoặc vinasat, hoặc asiasat mà không xem cùng lúc 2 vệ tinh này đc). Thưa với các bác là tôi cũng là người biết điều chỉnh bộ trộn và chọn các cổng vào của bộ trộn cho đầu thu. Bác nào đã gặp phải lỗi trên xin cho mình ý kiến.

Cắm lại các công vào của bộ trộn. Kết quả:
- Các kênh trên VINASAT1 xem ngon (cả K+HD đang thả gà)
- Các kênh trên ASIASAT 5 chỉ xem được 4 kênh VIP và các kênh SD, các kênh HD còn lại bị ghi là không có tín hiệu???????
Các cao thủ trong diễn đàn giải thích giùm, phải chăng là do bị đầu thu chặn?

Chỉnh sửa lần cuối:

tethien

Active Member
Ðề: Cảm giác sau khi xoay chảo, nhận khuyến mại từ VTC HD

Chán nhỉ ?

phuongtv_76

Well-Known Member

VIP mà cụ cá chê ah. kênh chọn lọc VN hay đấy chứ, HBOHD mà cụ cũng chê, ngoài ra còn DiscoveryHD, ESPNHD, cụ này chắc sống ở Mẽo nên tiêu chuẩn hơi cao, mẽo nó cũng chỉ có các kênh này thôi cụ ah

quaxoai89

Active Member

oh` công nhận,mấy kênh đấy bác còn chê thì em chịu rồi

quangyuan

Member

Mình vừa xoay chảo sang asiasat 5 để dùng gói HDVIP và gói HD2 khuyến mại. Cảm giác của mình sau khi xem các kênh VIP và HD2 là bị lừa, nội dung quá nhàm chán, quá thất vọng. Chỉ tiếc 2tr bỏ ra mua VIP + phí xoay chảo 500k (mình gọi trực tiếp cho showroom VTC Nguyễn Văn Cừ để xoay chảo). 2 kênh HD1 và HD2 sang asiasat 5 là mất hoàn toàn lịch phát sóng, chất lượng hình không bằng trên vinasat. Khuyên bác nào đang dùng trên vinasat thì đừng dại gì xoay chảo như tôi.
Tại sao phí xoay chảo những 500 ngàn đắt thật , mất có mỗi cục LNB 1130 65 ngàn mua tại 404 trần khát chân + tiền công. Phải nói rằng cái gói HD Vip và HD2 quá chán nếu ai đang xem gói hd1, theo mình không đáng 1tr, hình 4 kênh HDVip toàn bị vỡ mặc dù tín hiệu nên 98%, gọi điện bảo họ thì họ cứ ập à ập ờ, thể thao thì quá ngèo nàn chỉ phát những trận vớ vẩn từ 9h tối trở đi, không phát trận sớm, hai kênh thể thao goa1, goa2 thì toàn bị cắt, kênh cctv5 ( thể thao Trung Quốc) bị thay bằng kênh động vật. Tôi gọi điện bảo nó đổi sang gói 1 không tính tiền chênh lệch nó cũng không nghe, càng xem càng tức phí cả 2 triệu đồng. Tôi phải lắp thêm 1 chảo vinasat1 đẻ xem các kên của DTH Việt Nam vì Asat5 không có Quá là thất vọng mà không dám kêu ai

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cmhung

Member

vậy à các bác, em đang dùng vinasat sắp hết hạn mà thấy km gói HD2 đang tìm hiểu xoay chảo, mà xem lại thì chip tuner là P11/:) thay P20 có mất tiền hem nhỉ[-O<

MrHoi

Member

Bỏ ra 500k để xoay chảo :-SS mô phật[-O<

Em mà ở gần bác,em làm miễn phí kiêm tô mì tôm ăn thôi :))

quanglh73bg

Active Member

Tôi cũng đã xoay chảo, kích hoạt gia hạn HD01 được khuyến mại gói HD02: Đầu HD02 phải thay tuner miễn phí (chỉ mất tiền chuyển đi chuyển về VTC =60k), không thay LNB mới ( vẫn dùng LNB ZINWELL 10,6GHz) xem vãn thấy ổn dù chất lượng tín hiệu chỉ đạt 90% ( đã thử dùng LNB MTI 11,3GHz do thợ mang đến thì đạt 100%), công xoay mất 100k.
Nói chung chương trình xem cũng được, tốt hơn nếu các kênh sọc màu được thay bằng các kênh có chương trình

midataka

Member

Chủ thớt gà nhỉ!! nó bảo 500k lắp cũng gật, bằng 25% thẻ VIP . you are number one;))

sir_chung

Đang định quay chảo để có được gói HD2 nghe chủ thớt nói nản quá!
Hết hạn gói HD1 gần nửa năm rồi nhưng không muốn nạp tiếp bởi cách làm ăn của VTC giậm chân tại chỗ chẳng mới mẻ. Có chăng chỉ tiếc không được xem bóng đá Anh chất lượng 1080i ngày thứ bảy thôi. Chứ những chương trình khác không muốn bật chứ nói gì đến xem.
Giờ chuyển sang Asiansat thì nếu hết hạn ngồi mà ngắm đầu thu làm gì có những kênh free như trên Vinasat.

quaxoai89

Active Member

thì các bác chơi thêm cái lnb cả cái gộp tín hiệu chơi 2 vệ tinh,sao phải xoắn ạ :D

longpl89

í ẹ 500k để xoay chảo. ^^! bác bị nó bắt gà oy. các kênh vtc trên Asiasat5 minh thấy ok mà, mỗi tội kênh phim truyện hơi nhiều phim Ấn Độ.giờ có thêm kênh outdoor cũng thấy hay ^!^

cmhung

Member

các bác cho ý kiến xem có nên đi thay chip tuner P11 sang P20 rồi xoay chảo sang Asiasat5 để thêm km gói HD 2 ko

khoahq

Active Member

hôm nay mới xoay chảo sang Asiasat5, renew gói HD1 đc tặng HD2, 1tr2 tiền cước +150k công lắp đặt,nói chung 100k/1 tháng mà sài đc 96 kênh là okie rồi nhưng mà có mấy kênh HD toàn bị sọc đỏ xanh là sao nhỉ, ko lẽ VTC chỉ để cho vui hay nó phát theo h

mydaden

Member

Em dùng gói HD1 từ hồi đầucủa VTC, vinasat công nhận phát tốt hơn thằng asiasat, với vinasat hình ảnh không bị vỡ hay dừng hình như asiasat. Với giá 1tr2 cho gói HD1 và HD2 tron 1 năm em nghĩ thế là chấp nhận được nhưng chỉ tiếc là phụ đề cho các kênh của gói HD2 chưa có, nếu có phụ đề cho gói HD2 thì K+ không phải là đối thủ, còn việc K+ mua bản quyền bóng đá TBN và super sunday chỉ mang tính thời vụ, với lại bóng đá cũng chỉ là một phần giải trí của HDTV thôi mà các Bác

quanglh73bg

Active Member

Tôi đã thay LNB ZINWELL bằng LNB MTI 11,3GHz, chất lượng đã được nâng lên 100%, Chất lượng hình ảnh các kênh HD trên ASIASAT 5 nói chung tương đương với trên Vinasat 1, tuy nhiên thỉnh thoảng xảy ra hiện tượng vỡ hình (dù chất lượng tín hiệu đạt 100%), thiết nghĩ VTC cần khắc phục hiện tượng này.

kutely24

Banned

Phải nói thật là VTC đi đầu trong truyền hình HD. Nhưng mà nội dung quả thật rất nhàm chán. K+ còn kém cỏi hơn VTC nhiều.:).

dhpaul

Well-Known Member

Chưa xem đã biết là nhàm chán, hài hết chỗ nói.
AXN-HD, Nat Geo HD, STAR World HD mà còn bảo nhàm chán thì chắc chỉ có các kênh tỉnh của MyTV là hay =))

quaxoai89

Active Member

Phải nói thật là VTC đi đầu trong truyền hình HD. Nhưng mà nội dung quả thật rất nhàm chán. K+ còn kém cỏi hơn VTC nhiều.:).

bác nói thế nào y' chứ,kênh thế còn kêu nhàm thì còn kênh nào mà xem,mytv cũng lấy kênh của vtc đó

Re: Ðề: Cảm giác sau khi xoay chảo, nhận khuyến mại từ VTC HD

Nói tóm lại thì chỉ có MyTV là ko nhàm chán phải ko.

Bên trên