Cần tư vấn dàn Karaoke gia đình tầm 6 triệu hát tết

sanphammy

Mình cần sắm Karaoke cùi mía hát hò cho vui tầm 6 triệu ( Ko bao gồm TV) AE nào có kinh nghiệm giúp mình nhé. Mình tham khảo chấm dc 1 bộ nhưng ko có điều kiện test thử nghe như thế nào vì ở quê xa:

1. Đầu Ariang AR-36K : Tầm 2tr
2. Amly Ariang PA-203XG: tầm 2tr4
3. Loa SAS S-300: Tầm 2tr

Hoặc AE nào có dàn nào giá tương tự mà đã test thực tế hát ổn thì tư vấn cho mình nhé. Thanks AE nhiều

tri khang

Member
Ðề: Cần tư vấn dàn Karaoke gia đình tầm 6 triệu hát tết

lên sas s-500N luôn đi bác, thêm vài trăm

tri khang

Member

S500N là 2013, N là new đó bác, mẫu mã đẹp hơn, nhiều loa bên trong hơn nữa, dc đánh giá cao hơn

qhuyqn

Member

Bác chủ chưa tính Micro, hát thế nào đây các bác? :)

forever_rock

Active Member

Mua đầu Ariang dc tặng 2 em micro mà bác. Mà em tính làm 1 cấy shupu SM959 :D

Shupu 959 là hợp lý bố cháu rồi đới, nhà vợ e cũng có con này. Nếu biết về vi tính bác lấy pc làm nguồn phát, thế là có tiền đầu tư thêm vào loa. Cá nhân đánh giá 6 tr là hát hò tẹt rồi

Theo mình nên thay đổi tí xíu về đầu phát

1.Đầu TS-5 của Music Core hoặc X-3 của I-Core. Âm thanh hơn hẳn 36K rất nhiều mà giá thì tương đương
2. Amply (duyệt)
3. Loa SAS-300 hoặc 500 cũng được, nếu có điều kiện thì lấy SAS-500 bass 25 oánh cho máu
4.Micro Shupu 959 hát là ok rồi

Cho bạn chút thông tin về đầu I-CORE X-3.
Đầu Karaoke I-CORE được sản xuất theo công nghệ của Arirang Hàn Quốc (cùng 1 Cty mẹ với Music Core). Âm thanh hơn hẳn Arirang 36K và TS-5. Bằng 8/10 so với TS-7, bass mạnh hơn TS7 nhưng độ trong của nhạc thì chỉ bằng 8/10 so với TS-7. Giá rẻ hơn TS7 vài trăm k

Vài hình ảnh tham khảo

kudo1908

Active Member

Theo mình nên thay đổi tí xíu về đầu phát

1.Đầu TS-5 của Music Core hoặc X-3 của I-Core. Âm thanh hơn hẳn 36K rất nhiều mà giá thì tương đương
2. Amply (duyệt)
3. Loa SAS-300 hoặc 500 cũng được, nếu có điều kiện thì lấy SAS-500 bass 25 oánh cho máu
4.Micro Shupu 959 hát là ok rồi

Cho bạn chút thông tin về đầu I-CORE X-3.
Đầu Karaoke I-CORE được sản xuất theo công nghệ của Arirang Hàn Quốc (cùng 1 Cty mẹ với Music Core). Âm thanh hơn hẳn Arirang 36K và TS-5. Bằng 8/10 so với TS-7, bass mạnh hơn TS7 nhưng độ trong của nhạc thì chỉ bằng 8/10 so với TS-7. Giá rẻ hơn TS7 vài trăm k

Vài hình ảnh tham khảo

cái đầu I-Core này cty nào PP nhỉ

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Mình cần sắm Karaoke cùi mía hát hò cho vui tầm 6 triệu ( Ko bao gồm TV) AE nào có kinh nghiệm giúp mình nhé. Mình tham khảo chấm dc 1 bộ nhưng ko có điều kiện test thử nghe như thế nào vì ở quê xa:

1. Đầu Ariang AR-36K : Tầm 2tr
2. Amly Ariang PA-203XG: tầm 2tr4
3. Loa SAS S-300: Tầm 2tr

Hoặc AE nào có dàn nào giá tương tự mà đã test thực tế hát ổn thì tư vấn cho mình nhé. Thanks AE nhiều
phần loa và đầu Kok em thấy ổn .so với mức bác đầu tư ,phần ampely Kok Arirang 203xg
nói thật là bác không nên chơi ạ
bác làm con ampeli Paramax phần nhạc phần Kok hãng này hay hơn Arirang nhiều ạ

kudo1908

Active Member

phần loa và đầu Kok em thấy ổn .so với mức bác đầu tư ,phần ampely Kok Arirang 203xg
ko biết paramax chơi sò gì mà đòi so sánh với arirang chơi 8 e saken nhỉ ?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

vấn đề không phải là sò bác ạ ,cái mà người chơi cần là nhạc nghe hay ,kok hay ạ
còn nếu muốn to đơn giản bác ạ ra mua cái POW và bàn Mix hàng VN ráp không quá 6TR chấp tất cả các loại ampely KOK tích hợp về CS bác ạ ,nhưng KOK nó không ra gì hết
bác có ampely Arirang loại gì ..? em ở BD mời bác vác Am Arirang tới đọ chất âm và phần KOK với em Paramax ạ ,

gửi bác Kudo1908 cái hình Ampely hãng Paramax làm đây ạ.em chả bít nó oánh bằng sò gì .em chỉ biết phần OK của nó rất hay có chống hú ,3D đầy đủ luôn .
hay so với mức tiền

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member

vấn đề không phải là sò bác ạ ,cái mà người chơi cần là nhạc nghe hay ,kok hay ạ
còn nếu muốn to đơn giản bác ạ ra mua cái POW và bàn Mix hàng VN ráp không quá 6TR chấp tất cả các loại ampely KOK tích hợp về CS bác ạ ,nhưng KOK nó không ra gì hết
bác có ampely Arirang loại gì ..? em ở BD mời bác vác Am Arirang tới đọ chất âm và phần KOK với em Paramax ạ ,
sao nick là HD_HUNGYEN ?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bạn up hết dàn karaoke tường tận lên mình xem thử

cái này thì ko dc bác ạ .em chưa chính thức và cũng chưa bao giờ up hình tổng thể đồ chơi em có
bác cần thêm hình về Am Paramax thì em có nhiều,nói đúng em đã chơi gần hết Seri Am Paramax em còn biết con nào nghe nhạc hay con nào kok hay ,tuy nó cùng 1 hãng nhưng mỗi Seri nó vẫn khác nhau
có bác đã vác Ari 203XG tới em.thế là em dc mời 1 bữa nhậu Fre về so sánh hay dở
đồ test thì em không thiếu ạ ,loa hay ampeli ,sub.micro .nếu cần mượn phòng cách âm em cũng có thể ,

Chút ý kiến mong 2 bác đừng chê nhé:

Về Arirang và Paramax em có nhận xét như sau :
Arirang cho tiếng nhạc ko được tốt, tiếng đục và bass ko sâu, nhưng echo thì khá tốt
Paramax thì cho tiếng nhạc sáng hơn, nhưng nếu kết hợp với loa Paramax thì tiếng chát chua, âm thanh khá ''hỗn'' vì chói tai. Echo micro thì ko bằng Arirang 203XG

Mong 2 bác cho nhận xét thêm vì cá nhân em thì thấy như vậy. Thanks

kudo1908

Active Member

cái này thì ko dc bác ạ .em chưa chính thức và cũng chưa bao giờ up hình tổng thể đồ chơi em có
bác cần thêm hình về Am Paramax thì em có nhiều,nói đúng em đã chơi gần hết Seri Am Paramax em còn biết con nào nghe nhạc hay con nào kok hay ,tuy nó cùng 1 hãng nhưng mỗi Seri nó vẫn khác nhau
có bác đã vác Ari 203XG tới em.thế là em dc mời 1 bữa nhậu Fre về so sánh hay dở
đồ test thì em không thiếu ạ ,loa hay ampeli ,sub.micro .nếu cần mượn phòng cách âm em cũng có thể ,
mình nói ampli arirang 203XG so sánh với ampli paramax cùng tầm tiền thôi.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

mình nói ampli arirang 203XG so sánh với ampli paramax cùng tầm tiền thôi.
bác biết em Paramax 999N không .em này ngang ngửa với 203xg của sóng nhạc đấy ,
em có cả hai con trong tay để so sánh ,
phần nhạc 999N của em còn hay hơn 203xg sóng nhạc ,phần kok con 9.5 phần con 10 phần ,Kok em Jagura hay hơn ,giá mua lúc đó đắt gần gấp đôi

liệu con 203xg của Arirang so với con 999N ,bác nhắm qua mặt dc nó không ....?

con 999N lúc em mua. lấy thẳng từ trong công ty ra ko mua qua đại lý nào cả giá 2.5tr .giờ có người trả giá cao hơn cả lúc em mua em chả bán ,=P~
thông tin bác cứ Google một phát là ra 1 đống ,
bác muốn xem hình mật thư cho em sen cho ,nói thật tất cả đồ Paramax em đem về là khui xem lòng mề ,vài con tem chính hãng đơn giản với em lắm

Bên trên