Cần tư vấn dàn Karaoke gia đình tầm 6 triệu hát tết

tvsharpMU

Member
Ðề: Cần tư vấn dàn Karaoke gia đình tầm 6 triệu hát tết

Hôm rồi mua con Music Core này về hát, cũng hay phết, giá cũng ổn
Music Core TS-07

Còn loa và ampli bác phối theo bác trên cũng ổn, nhưng tầm 6tr thì sao rinh nổi ampli PA-303XG và loa 103 seri VI nhỉ, còn thêm cả đầu karaoke nữa. Bác thớt ráng tý cứ quấn 3 em này là có dàn ngon rồi ấy \m/

Giá tham khảo này:
Ampli
PA-303XG

Loa Seri VI
103 ser VI

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Tốn kém nhưng cảm thấy hài lòng với chất lượng và giá tiền mình bỏ ra thì ok rùi bạn, hihihihi.

Tốn kém là vì mình ở Nghệ An, mua thì nhờ người thân mua, mua qua mạng tại cửa hàng chuyên nghiệp mãi tận HCM, nên giá đắt hơn đại lý vài triệu, nhưng yên tâm vì có bảo hành, vì chính hãng!

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Thật thế thì tối e về múc luôn. Mà con jarguar này ghép với sound card rời máy PC ổn ko bác?
Ra tiếng là ổn bác ạ!

Vậy OK, nghe mấy bác trên đây chém nhau vụ này cũng dữ, hy vọng nó cho chất âm tốt hơn đầu.
Chưa có công thức để xem tốt hơn đầu đâu bác ạ, chơi PC tiện dụng thôi (với người biết máy tính)

sanphammy

Hôm rồi mua con Music Core này về hát, cũng hay phết, giá cũng ổn
Music Core TS-07

Còn loa và ampli bác phối theo bác trên cũng ổn, nhưng tầm 6tr thì sao rinh nổi ampli PA-303XG và loa 103 seri VI nhỉ, còn thêm cả đầu karaoke nữa. Bác thớt ráng tý cứ quấn 3 em này là có dàn ngon rồi ấy \m/

Giá tham khảo này:
Ampli
PA-303XG

Loa Seri VI
103 ser VI

Hic. mình cố hết sức chỉ tầm 7 chai thôi bác. Mình đang lăng tăng con Music core TS-07 với Ariang 36K

kudo1908

Active Member

Hic. mình cố hết sức chỉ tầm 7 chai thôi bác. Mình đang lăng tăng con Music core TS-07 với Ariang 36K
ui dào,Music core TS-7 dùng chip sử lý âm thanh riêng là SAM 2533 còn đầu Arirang AR-36K ko sử dụng chip sử lý âm thanh nên cho ra âm thanh ko hay bằng đầu TS-7.
đầu Music Core TS-7 hết 2tr6
Amply Arirang 203XG hết 2tr4
Loa Guinness 103 seri VI hết 2tr5
mic Shuboss SM-3000 giá 650k nữa chứ :D

o0obig

Member

Gia đình em định sắm dàn này để vui Tết, ko bik dàn này âm thanh có hay ko ạ, em ko bik gì về các sản phẩm karaoke hết, trước giờ toàn hát karaoke ở ngoài ko à, mong các anh chị tư vấn giúp em ạ. Em xin chân thành cám ơn!

Gia đình em định sắm dàn này để vui Tết, ko bik dàn này âm thanh có hay ko ạ, em ko bik gì về các sản phẩm karaoke hết, trước giờ toàn hát karaoke ở ngoài ko à, mong các anh chị tư vấn giúp em ạ. Em xin chân thành cám ơn!

Bộ này toàn hàng dỏm thôi bạn, chỉ có cái đầu 36K là tạm được 1 chút, mà bộ này giá bao nhiêu, ở đâu bán. Bạn cho cái giá bạn có thể mua đi, anh em biết rồi tư vấn cho bạn 1 bộ phù hợp

Chúc vui. Thân

kendyphong

Dàn này được ko các bác .
Đầu ts7
Loa Ariang Jant VI
Amply Ariang 303xg
Đôi mic shupu 959

kendyphong

Được hay ko thì cũng mua rồi, đừng lăn tăn nữa bạn nhé, không lại bực mình đấy
Hi em chưa mua mà anh. Em đang lăn tăn với mấy cái soncamedia :D còn chục ngày nữa mới về quê nên đang suy nghĩ :D

o0obig

Member

Bộ này toàn hàng dỏm thôi bạn, chỉ có cái đầu 36K là tạm được 1 chút, mà bộ này giá bao nhiêu, ở đâu bán. Bạn cho cái giá bạn có thể mua đi, anh em biết rồi tư vấn cho bạn 1 bộ phù hợp

Chúc vui. Thân

Dưới đây là giá của sản phẩm ạ, em chỉ có tầm 7 triệu đổ lại thôi ạ, rất mong nhận đc sự giúp đỡ của anh chị ạ. Em xin cám ơn!

rcehoe

kudo1908

Active Member

bác nói khoản này em chịu cứng mới nghe ko hiểu gì luôn.@@ 8 sò với 4 sò gì @@
mình ghi nhầm 203XG đánh 8 sò toshiba còn 303XG đánh 4 sò saken,sò {transistor trong kỹ thuật}
Công nghệ số lớp D cũng như cộng nghệ Transistor đều là các công nghệ để khuếch đại âm thanh. Vì vậy tùy theo mục đích thiết kế ban đầu của các kỹ sư, họ sẽ quyết định thiết kế Amply sẽ khuếch đại âm thanh bằng công nghệ số lớp D hay công nghệ Transistor.

Tuỳ theo sở thích nghe của từng người sẽ có những lựa chọn phù hợp, nếu thích nghe tiếng BASS mềm, ấm thì sẽ lựa chọn Amply công nghệ Transistor, nếu thích nghe tiếng BASS, Mid, Tape mạnh mẽ thì sẽ chọ Amply công nghệ lớp D.
TRANSISTOR SANKEN và TRANSISTOR TOSHIBA thì SANKEN chất lượng tốt hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

kendyphong

mình ghi nhầm 203XG đánh 8 sò toshiba còn 303XG đánh 4 sò saken,sò {transiston trong kỹ thuật}
Công nghệ số lớp D cũng như cộng nghệ Transistor đều là các công nghệ để khuếch đại âm thanh. Vì vậy tùy theo mục đích thiết kế ban đầu của các kỹ sư, họ sẽ quyết định thiết kế Amply sẽ khuếch đại âm thanh bằng công nghệ số lớp D hay công nghệ Transistor.

Tuy theo sở thích nghe của từng người sẽ có những lựa chọn phù hợp, nếu thích nghe tiếng BASS mềm, ấm thì sẽ lựa chọn Amply công nghệ Transistor, nếu thích nghe tiếng BASS, Mid, Tape mạnh mẽ thì sẽ chọ Amply công nghệ lớp D.
TRANSISTOR SANKEN và TRANSISTOR TOSHIBA thì SANKEN chất lượng tốt hơn.
thế con amply ariang 303xg em đang xài là loại gì anh

Dưới đây là giá của sản phẩm ạ, em chỉ có tầm 7 triệu đổ lại thôi ạ, rất mong nhận đc sự giúp đỡ của anh chị ạ. Em xin cám ơn!

rcehoe

Bộ thứ 1 : Amply Arirang 203XG hoặc Paramax 333 + Loa Paramax P-309 + đầu TS5
Bộ thứ 2 : Amply Paramax 666XP + Loa SAS 300 + đầu TS5

Bạn tham khảo thêm nhé, chúc vui .Thân

kudo1908

Active Member

rcehoe
- đầu arirang 36K chuẩn rồi
- ampli arirang 303xg
- loa Guiness 103 seri VI hoặc Music Wave 203 seri IV
- mic shuboss sm-3000

vttl2

- đầu arirang 36K chuẩn rồi
- ampli arirang 303xg
- loa Guiness 103 seri VI hoặc Music Wave 203 seri IV
- mic shuboss sm-3000

Cám ơn bác Kudo1908 nhé. Vừa mới mua đầu Ariang 36K (1.8Tr) ; Shuboss sm 3000 (600k/1mic )
Dàn ampli và loa đã có sẵn, vì đây là dàn xem phim & nghe nhạc.

Nhờ bác Kudo và các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em bộ trộn âm (Mixer - PreAmpli) nghe hay hay chút tầm giá 1.5 - 2.5 chai nhé bác.
Hiện tại em tham khảo biết được 3 bộ sau đây:
1- Ekars MK-488 (Việt nam)
2- JARGUAR SUHYOUNG KM-202 (hàn quốc)
3- Paramax M888 (Việt nam)
Có thêm loại nào hay nằm trong tầm giá nhờ các bác giới thiệu nhé.

Nhờ các bác tư vấn giúp nên chọn loại nào ???, cám ơn các bác trước nhé !

Bên trên