Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

quanbhvn

Active Member
Ðề: Nguồn cung ổ cứng của Seagate và Western sắp tới sẽ tăng

Thị trường ổ cứng bị 2 hãng này chi phối hết rồi, lỡ 1 trong 2 bác này mà die thì sẽ xảy ra tình trạng độc quyền mất thôi [-O<

Còn nhiều mà ba. Hitachi, samsung, Toshiba.....

Ellvy

Member

Mong rằng thị trường SSD cũng giảm giá hỏa tốc, biết tới khi nào mới đắt gấp chỉ 1.5 lần HDD nhỉ :(

bemtigon

Active Member

Ổ cứng gần hết rùi.Hi vọng xắm được một em hàng họ ngon lành màh giá thì vừa phải một tí :D

princeingame

Phim của mình từ ổ cứng ngoài , đến ổ cứng trong HDP bay giờ tràn qua đến cái lappy thứ 2 rồi :( (tổng cộng 6 cái rồi) chờ...hy vọng....

nam2178

Well-Known Member

Nhanh giảm giá còn tậu chơi tết nào, đắt quá chỉ có nước nhịn thui.

immortel

ngóng chờ từng ngày giá ổ cứng giảm :(( 2 ổ của e full rồi :(

ongtrumkon89

Well-Known Member

Vẫn còn Platinum mà các ba :)) Hay thôi,mấy ba chuyển qua lưu = Đức Việt Disc đê =))

ongtrumkon89

Well-Known Member
Em có nên mua HDD 2TB vào thời điểm cuối năm nay ko nhỉ ?

Hi các bro.
Em có 1 ổ 2TB sắp đầy rùi,giờ em đang cân nhắc mua thêm 1 cái 2TB nữa.Hiện tại giá HDD 2TB khoảng 3tr2,theo các bác Em có nên mua HDD 2TB vào thời điểm cuối năm nay ko ? Hay là chờ đến đầu quý II giá HDD nó ổn định thì mua ? Liệu quý II giá có xuống ko?

Tiện thể các bác cho em hỏi giá HDD 2TB trước khi tăng do lũ ở Thái là bao nhiêu ?

orekaminh

Member
Ðề: Em có nên mua HDD 2TB vào thời điểm cuối năm nay ko nhỉ ?

trời mới biết được :D

vohshop

Bác chờ được thì tốt, dĩ nhiên xu hướng HDD giá sẽ càng giảm rồi (trừ trường hợp bất khả kháng như thiên tai, chiến tranh,...).
Giá 2TB lúc trước khi lên giá là 2TB = 2chai, còn giờ thì hơn 3 chai ah, :)).

ongtrumkon89

Well-Known Member

thks bác.Em máu quá,giá đang cao,múc vào thì xót của,ko múc cũng bứt rứt trong người :))

princeingame

Anh em mình ai cũng có chung tâm trạng y vậy thôi , muốn mua ổ 1TB WD lắm mà cái giá thì muốn bằng cái 2TB củng thời điểm nên thấy nó vô lý sao sao á (mặc dù là do thiên tai )

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Giá trước lũ down tới mức 1960k ổ 2TB WD Sata 3 (tem chính hãng).
Chờ tới quý II thì khả năng lớn sẽ giảm, nhưng điều cần quan tâm là giảm bao nhiêu, có đáng để chờ đợi hay không thì bác chủ thớt cần cân nhắc:).
E khuyên bác tìm được chỗ nào bán giá chừng 3tr2 - 3tr3 (giá đó giờ là ngon rồi) thì múc luôn đi;).

Steeve - Lee - Lỳ

Well-Known Member

Giá trước lũ down tới mức 1960k ổ 2TB WD Sata 3 (tem chính hãng).
Chờ tới quý II thì khả năng lớn sẽ giảm, nhưng điều cần quan tâm là giảm bao nhiêu, có đáng để chờ đợi hay không thì bác chủ thớt cần cân nhắc:).
E khuyên bác tìm được chỗ nào bán giá chừng 3tr2 - 3tr3 (giá đó giờ là ngon rồi) thì múc luôn đi;).

:((
Bác đừng mua vào cuối năm và đầu tháng như thế này. em cũng mới quất 1 em 2T đây. Giá cao ngất ngưỡng, nhưng lỡ kéo gấu đi mua rồi mà đi về tay k ngại quá nên đành ngậm ngùi mua thôi. Giá bây giờ là 3 chai 7 bác ạ. WD tem chính hãng...
Tiếc của quá...

khoahq

Active Member

chờ đợi là hạnh phúc bác à( nếu bác chờ đc =)) ) phim nào xem xong thì xóa đi mà download phim mới, phải tiết kiệm thời bão giá bác à ;))

phamhongson

Well-Known Member

Nếu không nhịn được thì nên mua loại di động (có nguồn riêng, kết nối e-sata hoặc usb) giá cả không chênh bao nhiêu so với loại lắp trong. Loại này nghe có vẻ hợp lý hơn chứ loại lắp trong giá chát quá.

Lỗi post trùng bài.......

Bên trên