Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

ongtrumkon89

Well-Known Member
Ðề: Em có nên mua HDD 2TB vào thời điểm cuối năm nay ko nhỉ ?

Phong Vũ cũng còn mắc đó! qua Lê Phụng rẻ hơn chút, mới hốt em WD Black 2T 3tr820, bên PV 3tr9 đó

Công nhận các bợn Xì Gòn bán rẻ thiệt,chả hiểu sao lại rẻ hơn HN 300k-400k.Còn LP sell rẻ hơn PV là do LP còn hàng từ giá rẻ nên LP xả hàng trc khi giá HDD xuống !hi

gaffer

Có vẻ như tình hình ổ cứng đang rẻ đi vào thời điểm này, chắc ra tết sẽ tiếp tục down giá.
Em thấy con WD 2TB EXT 3.5 USB 3.0 (hàng chính hãng) mà giờ giảm còn ~ 2,9 triệu.

ongtrumkon89

Well-Known Member

Vàng lên thì lên chứ HDD chỉ có càng ngày càng xuống.Bác nào chờ đc đến 2013 thì HDD 1TB chỉ còn 950k,còn 2TB là 1tr350 :)),5TB là 2tr3 ,6TB là 2tr8 =))

hungmh80

Active Member

Vàng lên thì lên chứ HDD chỉ có càng ngày càng xuống.Bác nào chờ đc đến 2013 thì HDD 1TB chỉ còn 950k,còn 2TB là 1tr350 :)),5TB là 2tr3 ,6TB là 2tr8 =))

Sợ có sống đến năm đó không vì năm nay là năm đại họa mà:D:D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Sợ có sống đến năm đó không vì năm nay là năm đại họa mà:D:D
Ối, bác bi quan quá, hay đang nợ cả núi tiền=)) (jkd).
E ứ chờ đc, nhưng tới năm đó mà giá k down đc như bác nói thì bác chớ trách e kiu bác là chém gió:)).
/Cái WD 2TB của e đang nghiến răng kèn kẹt rồi, nguy quá!!! Chắc nay mai phải đi tậu gấp 1 e, giá cả thì... đành nhắm mắt xuôi tay thôi:((.

hungmh80

Active Member

Tình hình này cũng phải đành xuống tay thôi , biết làm sao bây giờ , chót yêu rồi , hic..

hihi50

Member

Tốt nhất là Wait and hope!

davidhand

Moderator

Thiếu ổ cứng, download về xem xong xóa đi lại thấy tiếc! E mới ngậm ngùi móc 7tr lấy 2 cái WD 2TB mà xót hết cả ... cỗ lòng đây! :((

ongtrumkon89

Well-Known Member

may mà mình xúc lúc trước khi thái bị lụt , có 2tr hơn ;))
Bác hên quá.Nào đâu e có nghĩ HDD nó lên thế này đâu,vừa mới thay bộ case mới chưa kịp dồn thóc mua thêm HDD thì lên giá :D

hoanvu9000

Chán thật, hôm rồi ổ 2TB còn 300gb định mua, nhưng thôi để hết rồi mua 1 lần luôn. Giờ nó len 3tr nhìn chóng mặt :(

orekaminh

Member

Có vẻ như tình hình ổ cứng đang rẻ đi vào thời điểm này, chắc ra tết sẽ tiếp tục down giá.
Em thấy con WD 2TB EXT 3.5 USB 3.0 (hàng chính hãng) mà giờ giảm còn ~ 2,9 triệu.

Theo như bác nói chắc bác mua con WD Mybook đúng không, mua ở đâu mà iá ~ 2,9tr vậy bác

ongtrumkon89

Well-Known Member

Thái Lan cảnh báo nguy cơ lũ từ đập chứa nước
Các chuyên gia phòng chống thiên tai và quản lý nước lo ngại, việc chậm trễ trong việc xả nước từ các đập có thể dẫn đến đợt lũ lụt tương tự như năm ngoái..

Bác nào sắm HDD rùi thì cầu nguyện lại lũ tiếp đi,để ae chưa mua đc chờ đợi =))

chancanh

Member

Tháng 4 rồi mà HDD vẫn chưa giảm giá, buồn quá, bao giờ HDD mới giảm giá thế các Bác? Ổ cứng chật quá rồi

scotty

Well-Known Member
Giá ổ cứng dự đoán sẽ hạ vào cuối tháng 4 tại Đài Loan

Các kênh bán lẻ HDD tại thị trường Đài Loan sẽ hạ giá xuống khoảng 10% vào cuối tháng 4 năm nay nhằm giải phóng kho và kích cầu. Giá một ổ 500GB 3.5 inch dự đoán sẽ hạ từ $75 hiện nay xuống dưới $67, theo các nguồn tin trong ngành.

Nguồn tin trong ngành sản xuất HDD cho biết mức cung ổ cứng toàn cầu trong Quý 3 năm 2011 là 170-180 triệu đơn vị, và căn cứ vào tình hình thị trường hiện tại, mức cung trong Quý 2 năm 2012 dự đoán sẽ đạt 140-150 triệu đơn vị. Ngoài ra, mức cung toàn cầu có thể sẽ đạt trở lại 170-180 triệu đơn vị trong Quý 3 năm nay. Tuy nhiên, do các chi phí sản xuất đang tăng nên khó có thể thấy được giá trở về bằng mức trước trận lụt Thái Lan hồi tháng 10/2011.

Cùng với sự ra mắt nền tảng vi xử lý mới của Intel và Windows 8 trong tháng 10 tới, nhu cầu ổ cứng có thể sẽ trở lại mức bình thường do người tiêu dùng PC dự đoán là sẽ chuyển qua sử dụng các mẫu máy mới.

Các hãng sản xuất HDD đã có sự dè dặt về viễn cảnh của thị trường PC trong năm 2012 vì vấn đề nợ còn tồn đọng ở Châu Âu và Mỹ. Tuy nhiên, nguồn tin trong ngành lưu ý rằng nửa sau của năm hầu như luôn hoạt động hiệu quả hơn nửa đầu của năm, và 2012 cũng có thể có được điều tương tự. Sự hoài nghi về thị trường PC nảy sinh còn bởi lo ngại sự chi phối của các thiết bị di động như tablet.

Theo Digitimes

huyxuan2006

Well-Known Member
Ðề: Giá ổ cứng dự đoán sẽ hạ vào cuối tháng 4 tại Đài Loan

500GB hạ 10%, vậy 2TB hạ 15% có khả năng lắm hả ta ?

Bên trên