Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

Ðề: Em có nên mua HDD 2TB vào thời điểm cuối năm nay ko nhỉ ?

Chờ làm gì hả bác? Bác tiết kiệm được vài trăm ngàn ( giả sử sau này bác mua được HDD giá rẻ), nhưng bác không có được thêm sự lựa chọn phim ảnh ngày Tết, mà Tết thì năm mới có 1 lần, vậy bác chọn cái nào? Sướng lên là quất thôi bác, đã dính vào con đường này thì đôi khi phải chấp nhận hy sinh:D

chauint

Active Member

qua tết hàng về bắt đầu ổn định tự dưng giá sẽ giảm khi nhu cầu đáp ứng dc phần nào, theo em ko mua đợi tháng 3,4 hàng về sẽ giảm giá. Thật ra hiện tại các đại lý lớn vẫn còn hàng khá nhiều nhưng lợi dụng tình hình bán giá cao kiếm lời thôi

ongtrumkon89

Well-Known Member

Giá trước lũ down tới mức 1960k ổ 2TB WD Sata 3 (tem chính hãng).
Chờ tới quý II thì khả năng lớn sẽ giảm, nhưng điều cần quan tâm là giảm bao nhiêu, có đáng để chờ đợi hay không thì bác chủ thớt cần cân nhắc:).
E khuyên bác tìm được chỗ nào bán giá chừng 3tr2 - 3tr3 (giá đó giờ là ngon rồi) thì múc luôn đi;).

Bên chỗ bác HD360 sell 3tr2 mà,theo em thì giá HDD sẽ càng ngày càng rẻ,chỉ còn là vấn đề thời gian thôi.Đồ điện tử có bao giờ lên giá đâu(trừ lũ,chiến tranh...),công nghệ mới ra thì hàng công nghệ cũ xả ầm ầm.

Thôi,em đành phải trì hoãn cái sự sung sướng này vậy.Tạm thời em sẽ múc em Logitech® Wireless Touch Keyboard K400 các bác ạ(giá có 900k thôi)
HDD 2Tb trc lũ 2tr + Logitech K400(900k) = 2tr9 ->rẻ hơn cái HDD 2TB bây giờ mà vẫn có cái để sướng tạm :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Bác múc e Logitech® Wireless Touch Keyboard K400 ở đâu vậy? E cũng đang cần 1 e:D.
Ngay hôm qua e thấy bên hdhanoi bán 3200k, cắn răng chạy qua mua 1 chú mà soi mãi chẳng thấy tem gì cả (AMC, Viscom, SPC...), thế là chạy đứt dép:), cùng trì hoãn như bác vậy:)).

ongtrumkon89

Well-Known Member

Em mua ở SenShop Loa, bàn phím, chuột, tai nghe, webcam, thiết bị chơi game, thiết bị laptop. Phân phối, bán lẻ - Đ/c: 93L - Lý Nam Đế - Hoàn Kiếm - Hà Nội. Tel: 043.7475407 SenShop hoặc bác ra SVhouse nhé.

Hình em nó đây bác :
View attachment 43403

Ớ,bên bác HD360 ko có tem tiếc gì à bác,thế thì bác ra Phúc Anh hoặc Trần Anh múc đi,đắt hơn 150k nhưng nó zin :D
À,bác cho em hỏi HDD WD thì phải có tem của những cty NK & PP nào ạ ?

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Ớ,bên bác HD360 ko có tem tiếc gì à bác,thế thì bác ra Phúc Anh hoặc Trần Anh múc đi,đắt hơn 150k nhưng nó zin :D
À,bác cho em hỏi HDD WD thì phải có tem của những cty NK & PP nào ạ ?
Ổ ở đó k có tem của nhà phân phối, mua thì các bác ấy dán tem của cửa hàng, bảo hành 3 năm... tại cửa hàng luôn:)).
E cũng k thiếu chỗ mua, tại thấy rẻ chỗ khác nên nháo nhào:D.
HDD WD phải có tem của 1 trong 3 nhà phân phối e vừa kể trên đó (SPC là Vĩnh Xuân).
/Bàn phím thì e sẽ qua svhouse mua. Nhưng e có chuột k dây M705 roài, chỉ muốn mua riêng keyboard, k biết còn cái nào khác mà đạt chuẩn "ngon, bổ, rẻ" nữa hem ^^.

ongtrumkon89

Well-Known Member

Khuyên bác đừng qua svhouse,mang tiếng là NNK mà sell lẻ đắt hơn các đại lý của nó,em chưa mua ở shenshop bao giờ nhưng xem hàng mà có tem svhouse là ok.Bác ko có nhu cầu bàn phím ko dây thì chém em Razer Lycosa đi,nhìn là mê luôn :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Con K400 e thấy bên svhouse cũng bán 900k mà bác, shenshop rẻ hơn đc mấy đồng ạ?
Em Razer có dây bác ơi, e cần k dây cơ:D. Với cả, giá của em nó... chát quá ạ!!!;)

salenguyenduong

Khuyên bác đừng qua svhouse,mang tiếng là NNK mà sell lẻ đắt hơn các đại lý của nó,em chưa mua ở shenshop bao giờ nhưng xem hàng mà có tem svhouse là ok.Bác ko có nhu cầu bàn phím ko dây thì chém em Razer Lycosa đi,nhìn là mê luôn :D

Hì pác này ko hiểu lắm nè.
Bên nhà phân phối chắc chắn bán lẻ sẽ cao hơn các đại lý rồi. Họ bán vậy các đại lý mới có đường mà làm ăn chứ. Bác nghĩ coi, khách hàng chính của nhà phân phối là các đại lý chứ ko phải khách lẻ mà ông dành cả khách lẻ lẫn đại lý, thì đại lý bán cho ai.

Roland

Well-Known Member

Giá đã cao mà bi h hãng còn giảm thời gian bảo hành nữa chứ. Bùn gê !!!

hoangtuananh69

Hôm qua máu quá vừa lấy con 3T WD chính hãng giá 4550k xót hết cả ruột ....

ongtrumkon89

Well-Known Member

Con K400 e thấy bên svhouse cũng bán 900k mà bác, shenshop rẻ hơn đc mấy đồng ạ?
Em Razer có dây bác ơi, e cần k dây cơ:D. Với cả, giá của em nó... chát quá ạ!!!;)
em check thấy 90% hàng của svhouse bán đắt hơn hàng của shenshop,đúng như bác gì đã nhận định.Ko dây thì K400 là quá hợp lý rùi bác ợ.
Tiện thể các bác cho em hỏi bên Phong Vũ(HCM) bán HDD WD 2TB có 3tr(rẻ hơn Trần Anh 350k),sao ta ko mua ở Phong Vũ rùi ship ra HN nhỉ ?

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Tiện thể các bác cho em hỏi bên Phong Vũ(HCM) bán HDD WD 2TB có 3tr(rẻ hơn Trần Anh 350k),sao ta ko mua ở Phong Vũ rùi ship ra HN nhỉ ?
Bác nên hỏi kỹ nhé, kẻo lại như e đã mất công phóng xe qua hdhanoi đấy:D.

tuanjun

Nói chung là tình hình khủng hoảng, em phải thắt chặt chi tiêu nên tuy đã cạn kiệt gần hết dung lượng ổ cứng đang có rồi, cũng vẫn ko dám mua thêm ổ mới.
Hic hic, nhiều lúc nghĩ cũng buồn vì phải xóa đi nhiều phim mà mình thích.

Forget It

Active Member

Không biết có chỗ nào bán HDD laptop 750Gb/7200rpm/16M giá rẽ không :">

Bên trên