Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

liam nguyen

Ðề: Re: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Tối qua em cũng nghe Kn4, Kn2 và Richmont nhưng ấn tượng thì chỉ có Richmont và Kn2 riêng Kn4 thì nghe không mấy ấn tượng và cảm thấy bị rền. Không biết có phải tại phòng nghe bé quá hay tại Onkyo 9030 không kéo nổi hay tại chiều qua em đang phê riệu.
Chúc mừng bác chủ đã tìm được niềm vui, âm nhạc là phải vui, phải tìm được cái hay cái đẹp trong lời ca, tại sao lại ông ấy lại viết như thế, tại sao ca sỹ này hát hay đến thế.....
Em nhớ là có lần Nguyễn Ngọc Ngạn ví von ca sỹ và nhạc sỹ giống như con tằm. Cần mẫn ca hát, sáng tác chắt lọc cái hay cái đẹp cho tới cuối đời giống như con tằm nhả tơ đến cuối đời (quá hay phải không các bác). Tuy nhiên bây giờ thì có thể hơi khác, không trả cát xê thì đợi đấy mà tơ với kén.
Vẫn hay phải không bác, bác thế là đắc đạo rồi đấy.

Cỡ Knight 4 là dành cho phòng 30 m2 rồi đó bác ah, nên nguyên nhân phòng nhỏ chắc loại

rock metal bass, trep phải bạo lực nghe mới hay

Mỗi loa dành cho 1 loại nhạc mà bác, Castle hoàn toàn k dành cho metal :D

Hôm qua ông hàng xóm sắm em onkyo 9050, mình đem cặp kn2 qua thử test. Chơi nhạc Cd với đầu của sony, nghe tê tái luôn. Thử test với đầu HDP nhạc lossless thì oke luôn. Mình thì nghe như nhau, ông hàng xóm thì nói nghe thua đầu CD 1 tí xíu. Test thử metal, heavy nghe cũng khá ổn đỡ hơn hẵn so với sài amp đa kênh. Heheeh làm máu sôi sục lên nhất quyết mua thằng onkyo 9050 về mới được.

liam nguyen

Hôm qua ông hàng xóm sắm em onkyo 9050, mình đem cặp kn2 qua thử test. Chơi nhạc Cd với đầu của sony, nghe tê tái luôn. Thử test với đầu HDP nhạc lossless thì oke luôn. Mình thì nghe như nhau, ông hàng xóm thì nói nghe thua đầu CD 1 tí xíu. Test thử metal, heavy nghe cũng khá ổn đỡ hơn hẵn so với sài amp đa kênh. Heheeh làm máu sôi sục lên nhất quyết mua thằng onkyo 9050 về mới được.

Đó là điều tất nhiên mà bác, em đang ráng làm cho xong cái center và surround ủa Castle xong làm cái Amply 2 kênh liên, :D Còn loại nào thì e chưa rõ, có khi e sẽ phối với ampli đèn

JESSIEBO

Active Member

Nếu chơi với Castle Knight 2, Knight 3, Knight4 , bác nghe thử thêm marantz PM 5004, 6004 và chơi DAC rời sẽ cho chất âm tuyệt hơn đó bác !
Đối với tầm trung, DAC được tích hợp sẽ cho sự tiện lợi và giá thành hạ, nhưng chất lượng thì ko bằng CDP cùng tầm giá như ta đầu tư 1 DAC rời.
Còn Knight 5 chơi với amply AUDIOAb 8200A thì thôi rồi, phê hơn phê thuốc ...!

Ừa để lúc nào ra thử nghe lại 2 thằng rồi quyết định mua kiểu nào. Chứ giờ 2 cai loa để không chẳng làm ăn gì được chán quá. Có gì Jes cho cái giá marantz PM 5004, 6004 + Dac vào inbox hoặc nhắn tin cũng được.

Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

triển lãm hi end vừa diễn ra tại hà nội mình cũng đã đc nghe castel bookshelf và Dyaudio excite bookshelf hai cặp loa gây ấn tượng mạnh với mình về khả năng trình diễn không tưởng, không nghĩ là bản nhạc đc trình diễn bởi 2 cặp bookshelf nhỏ bế như vậy

hlhuy

triển lãm hi end vừa diễn ra tại hà nội mình cũng đã đc nghe castel bookshelf và Dyaudio excite bookshelf hai cặp loa gây ấn tượng mạnh với mình về khả năng trình diễn không tưởng, không nghĩ là bản nhạc đc trình diễn bởi 2 cặp bookshelf nhỏ bế như vậy
2 cặp đó là Richmont và Xeo 3 bác ạ. Công nhận là bác chủ đắc đạo sớm chúc mừng bác, ko biết ảnh trong avartar có phải ảnh của bác ko? nếu đúng thì trông khá trẻ mà võ công đã thượng thừa rồi, a e chắc ít người đc như bác bởi đa phần cứ đi tìm kiếm, vật vã những cái đâu đâu...

ductuan6789

Thank bác chia sẻ... bác chủ topic đắc đạo sớm quá...cũng phải ngâm cứu em onkyo 9050 thôi

lu05

Member

Chuyện công suất e cũng quan tâm, nhưng không nhiều, quan trọng là âm thanh. Hơn nữa Onkyo 616 có DAC tích hợp sẵn cho từng kênh âm thanh ra ... chỉ biết nói với bác là ampli tầm trung thì em cho 616 là vị trí đầu bảng.

May mắn gì đâu bác, em mê mà, bao nhiu công sức đổ vào, bao nhiu tiền thưởng lễ vào đó hết =)) cũng may chưa có vợ chứ e là khó sống với kiểu này

Nhìn Avatar của bác làm em cứ tưởng.............

liam nguyen

Kích thước đâu có nói lên được điều gì về chất lượng đâu bác

Thank bác chia sẻ... bác chủ topic đắc đạo sớm quá...cũng phải ngâm cứu em onkyo 9050 thôi

Mình chỉ " đắc đạo " trong tầm giá này thôi bác ah. Từ từ bác sẽ thấy có nhưng bài máu lữa hơn thế này khi đã hoàn tất giai đoạn " tạm thời " :D
ACE ai cũng nghĩ sao mà nghe nó ác liệt thế khi những gì mình có trong này chỉ là " tầm tầm " nhưng ý của mình trong bài này là ... đánh giá so với những thứ ngang hàng mà cụ thể là Castle Knight 2 và 1 ampli không chuyên cho âm nhạc, chứ so sánh với ampli 2 kênh và CDP, hoặc dùng DAC thì làm sao mà so đc hả các bác, nhìn vô đã thấy lệch cứ như nhìn con kiến với con ruồi rồi nói " ồ, con ruồi to hơn " =))

Nhìn Avatar của bác làm em cứ tưởng.............

vâng, chỉ là người yêu, không phải vợ bác ah, nên cứ thế mà Audio thôi =))

Thế thì gom lúa kiếm 1 em nghe chơi vậy.

winfun

Member

mình có con AVR Denon 1612 ghép với cặp loa này thì như thế nào bác chủ? có phù hợp ko?

Thêm tý ảnh cho bài sinh động đi bác :D

vinavinh

Bác ở Đà Lạt Đường nào cho em qua nghe thử với.

liam nguyen

mình có con AVR Denon 1612 ghép với cặp loa này thì như thế nào bác chủ? có phù hợp ko?

Mục đích mình viết bài này là dành cho những anh em nào có ampli không chuyện nhạc, đặc biệt là AVR, muốn tận dụng AVR cho cả 2 mục đích xem phim và nghe nhạc thì Castle Knight 2 là lựa chọn hợp lý nhất trong tầm giá ( theo ý kiến cá nhân mình ). Khi các bác nâng cấp phần nghe, tậu các ampli 2 kênh thì chuyện nâng cấp loa là hoàn toàn không cần thiết.

Câu hỏi của bạn mình xin trả lời là rất phù hợp, nhưng - cần nghe thử trước khi quyết định! Mỗi người một lỗ tai mà, bạn nên có 2 lựa chọn 1 là Castle Knight 2 và Usher.

Thêm tý ảnh cho bài sinh động đi bác :D

Hiện nay mình đang sắp xếp đóng kệ, mình sẽ upload ngay khi hàng về để chia sẽ cùng ACE

Bác ở Đà Lạt Đường nào cho em qua nghe thử với.

Mình ở Ngô Quyền bạn, bạn cũng dân Đà Lạt hả ?

kimthinh

Member

Bác ở Đà Lạt, nếu có điều kiện cho mình nghe ké với, nghe Anh em bình luận rôm rả quá !!!

Bên trên