Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

liam nguyen

Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Bác ở Đà Lạt, nếu có điều kiện cho mình nghe ké với, nghe Anh em bình luận rôm rả quá !!!

Dạo này mình đang tranh thủ sắp xếp bộ dàn, sắm sữa kệ gỗ, khi nào xong Welcome anh em sang chơi :D

kimthinh

Member

vậy thì cảm ơn bạn trước, có gì YM cho mình với nhe:minhquangvtb.

liam nguyen

vậy thì cảm ơn bạn trước, có gì YM cho mình với nhe:minhquangvtb.

Chắc bữa nào phải gom lại HDvietnam, các members tại Đà Lạt chứ bên Box Đà Lạt dạo này chán quá

Nếu mà bạn có nhu cầu mua loa này, hãy chú ý gu âm nhạc xem hợp hay không nhé, nó thích hợp cho nhẹ nhàng hơn

kimthinh

Member

gu nhạc của mình là "thập cẩm ", nhưng chủ yếu là hòa tấu Saxophone và Guitar;

vinavinh

MÌnh cũng ở Đà Lạt đường Ngô Gia Tự mình cũng đang tìm hiểu để đầu tư 1 dàn tầm dưới 20 có gì nhờ ban tư vấn thêm.

JESSIEBO

Active Member
Ừa để lúc nào ra thử nghe lại 2 thằng rồi quyết định mua kiểu nào. Chứ giờ 2 cai loa để không chẳng làm ăn gì được chán quá. Có gì Jes cho cái giá marantz PM 5004, 6004 + Dac vào inbox hoặc nhắn tin cũng được.

Có thêm lựa chọn thú vị cho amply chơi bookshelf nữa đây bác : BỘ ĐÔI AUDIOLAB QDAC ( vừa pre, vừa làm DAC) + Power chuyên dùng cho bookshelf AUDIOLAB MWR , cặp này mà kéo Knight 2 hoặc Richmond thì Marantz và Onkyo chịu không nổi đó bác !

Vậy là bác đang chơi 2.0? Đã có cen với sur chưa?

Hôm triển lãm hiend show ở Daewoo có thấy đôi này ghép với bộ cd và amply Audiolab 8200 thấy cũng tạm đc. Ko quá xuất sắc cho bộ dàn có giá tầm 60tr

Ah hình như hôm đó dùng nguồn từ máy Mac thì phải, chứ ko phải là cdp

Mình đang tia con Onkyo 414, mà chưa biết lựa loa nào... Đọc bài của bác lại phân vân lên 616

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Hôm triển lãm hiend show ở Daewoo có thấy đôi này ghép với bộ cd và amply Audiolab 8200 thấy cũng tạm đc. Ko quá xuất sắc cho bộ dàn có giá tầm 60tr

Hôm đó là đôi Castle Richmond chơi nhạc losles qua MDAC và 8200A , chưa tới 60 tr mà bác

---------- Post added 18-06-2013 at 07:08:17 AM ----------

Mình đang tia con Onkyo 414, mà chưa biết lựa loa nào... Đọc bài của bác lại phân vân lên 616

Có nhiu chơi nhiu, cố quá thành quá cố đó bác

quần_tà _lỏn

Active Member

Bữa ghé bác Jes lấy đôi này, đi nữa đường mưa tầm tã ghé quán cafe đụt mưa.... Về tới nhà lén lút khuân lên "động" của e ... (các bác đừng cười e, cười ng hôm trc hôm sau ng cười đấy!) :)) .... khuya thấy ng khó chịu quá lén gấu lên khui hàng, lọ mọ ráp nghe thử bằng ... điện thoại coi nó có kêu ko để còn bảo hành .... rỉ rã gần 2h sáng..... đóng lại vô thùng ... Nín thở thêm đc 3 ngày, nữa đêm khuân xuống phòng ngủ ráp vô nghe thử..... volume nhỏ để khỏi "đánh thức người khổng lồ" ... lại rĩ rã ... sáng ra gấu hỏi mua bi nhiu vậy?...... và dĩ nhiên câu cửa miệng của e khi bị người khác hỏi về giá cả: - "Của ng ta cho!".... gấu nói: Nghe cũng hay! ....... hehehehe vậy là hợp thức hóa!

Khuya hôm sau khuân xuống phòng khách...... em nghe LL bằng PC, thử hết các bài thường hay nghe, nghe xong .... xóa hết! Tải lại file flac Kitaro để test bass, tải file flac khác...... Có lần e cũng hỏi trên này "vì sao e ngồi nghe ngay giữa thì nghe đều 2 loa, nhưng ngồi lệch qua một bên tí xíu thì nghe lệch - cứ như 2 tia lade từ loa chiếu vào một chổ". Nghe qua CN2 này thì ko còn tình trạng đó, đi tới đâu âm thanh nó cũng đều đều tới đó (... e thích vụ này!).... nghe thử hòa tấu nhạc Trịnh thì có cảm giác tiếng sacxo đang chơi ở bên phải sân khấu, cái này loa cũ e ko.... "thấy" đc như vậy!.... Sáng ra gấu thấy nó nằm ở phòng khách .... và phán .... "Để vậy đẹp!" .... hehehe

Nhận xét sơ bộ của e (vì mới đc có vài ngày): Hay! Do e ko phải chuyên nghiệp và trình nghe có hạn nên e chỉ nói đc vậy thôi! Bass hơi yếu nhưng ngồi xa thì nghe bass rõ hơn ngồi gần (chắc cộng hưởng với tường hay gì đó?), chỉnh EQ trong footbar thì bass tăng lên nhưng chưa tròn căng đc! Xem phim thì ko hay! E thấy nó dùng cho 2.0 thì hay hơn! Còn KOK thì vừa "à lố 1 chai bia lớn" là e bỏ ý định ngay và luôn!

JESSIEBO

Active Member

Công phu quá!..........

binna

Well-Known Member

bác quan_ta_lon, đánh với amp gì vậy, cho anh em mở rộng tầm mắt

liam nguyen

Bữa ghé bác Jes lấy đôi này, đi nữa đường mưa tầm tã ghé quán cafe đụt mưa.... Về tới nhà lén lút khuân lên "động" của e ... (các bác đừng cười e, cười ng hôm trc hôm sau ng cười đấy!) :)) .... khuya thấy ng khó chịu quá lén gấu lên khui hàng, lọ mọ ráp nghe thử bằng ... điện thoại coi nó có kêu ko để còn bảo hành .... rỉ rã gần 2h sáng..... đóng lại vô thùng ... Nín thở thêm đc 3 ngày, nữa đêm khuân xuống phòng ngủ ráp vô nghe thử..... volume nhỏ để khỏi "đánh thức người khổng lồ" ... lại rĩ rã ... sáng ra gấu hỏi mua bi nhiu vậy?...... và dĩ nhiên câu cửa miệng của e khi bị người khác hỏi về giá cả: - "Của ng ta cho!".... gấu nói: Nghe cũng hay! ....... hehehehe vậy là hợp thức hóa!

Khuya hôm sau khuân xuống phòng khách...... em nghe LL bằng PC, thử hết các bài thường hay nghe, nghe xong .... xóa hết! Tải lại file flac Kitaro để test bass, tải file flac khác...... Có lần e cũng hỏi trên này "vì sao e ngồi nghe ngay giữa thì nghe đều 2 loa, nhưng ngồi lệch qua một bên tí xíu thì nghe lệch - cứ như 2 tia lade từ loa chiếu vào một chổ". Nghe qua CN2 này thì ko còn tình trạng đó, đi tới đâu âm thanh nó cũng đều đều tới đó (... e thích vụ này!).... nghe thử hòa tấu nhạc Trịnh thì có cảm giác tiếng sacxo đang chơi ở bên phải sân khấu, cái này loa cũ e ko.... "thấy" đc như vậy!.... Sáng ra gấu thấy nó nằm ở phòng khách .... và phán .... "Để vậy đẹp!" .... hehehe

Nhận xét sơ bộ của e (vì mới đc có vài ngày): Hay! Do e ko phải chuyên nghiệp và trình nghe có hạn nên e chỉ nói đc vậy thôi! Bass hơi yếu nhưng ngồi xa thì nghe bass rõ hơn ngồi gần (chắc cộng hưởng với tường hay gì đó?), chỉnh EQ trong footbar thì bass tăng lên nhưng chưa tròn căng đc! Xem phim thì ko hay! E thấy nó dùng cho 2.0 thì hay hơn! Còn KOK thì vừa "à lố 1 chai bia lớn" là e bỏ ý định ngay và luôn!

Hơ hơ, nếu đã chơi loa nghe nhạc, hẳn bác cũng thích 1 2 thể loại nhạc hơn hẳn các thể loại khác, và đây cũng là tiêu chí chọn loa hàng đầu của mình vì loa nào cũng có thế mạnh của nó. Knight 2 theo mình, dành cho những thể loại du dương nhẹ nhàng. Gu của mình nghe nhạc vàng như Đan Nguyên, Trường Vũ, Trần Thái Hòa ... bèn nghĩ ngay đến e này thử nghiệm và kết quả là bài review này như bác nói. Karaoke ah? E chưa thấy mấy thương hiệu nổi tiếng nào đánh karaoke hợp tai e cả trừ mấy cái của Hàn Quốc haha.

Còn về phim ảnh, đích thực KN 2 không thể thể hiện điểm mạnh của mình trong chuyện này, nhưng đối với 1 cặp Bookshelf thiên về nhạc hơn thì em thấy có trội hơn các cặp cùng cấp khác. :D. Em kinh phí ít nên tạm đầu tư thập cẩm và review này dành cho AE cùng chung cảnh ngộ, vừa muốn nghe nhạc ở mức cao hơn, vừa có thể tận hưởng phim ảnh ở mức chấp nhận đc

ticoi

Member

Bác JES cho hỏi giũa CK 2 và Klipsych F20 nên chọn loa nào (nghe nhạc vàng, hòa tấu...)

quần_tà _lỏn

Active Member

bác quan_ta_lon, đánh với amp gì vậy, cho anh em mở rộng tầm mắt

Dạ Amp cỏ thôi bác ơi! Với lại e nghe nhạc toàn nhắm mắt ko nên cũng ko dám "mở rộng tầm mắt" cho mọi ng đc! :)

Hơ hơ, nếu đã chơi loa nghe nhạc, hẳn bác cũng thích 1 2 thể loại nhạc hơn hẳn các thể loại khác, và đây cũng là tiêu chí chọn loa hàng đầu của mình vì loa nào cũng có thế mạnh của nó. Knight 2 theo mình, dành cho những thể loại du dương nhẹ nhàng. Gu của mình nghe nhạc vàng như Đan Nguyên, Trường Vũ, Trần Thái Hòa ... bèn nghĩ ngay đến e này thử nghiệm và kết quả là bài review này như bác nói. Karaoke ah? E chưa thấy mấy thương hiệu nổi tiếng nào đánh karaoke hợp tai e cả trừ mấy cái của Hàn Quốc haha.

Còn về phim ảnh, đích thực KN 2 không thể thể hiện điểm mạnh của mình trong chuyện này, nhưng đối với 1 cặp Bookshelf thiên về nhạc hơn thì em thấy có trội hơn các cặp cùng cấp khác. :D. Em kinh phí ít nên tạm đầu tư thập cẩm và review này dành cho AE cùng chung cảnh ngộ, vừa muốn nghe nhạc ở mức cao hơn, vừa có thể tận hưởng phim ảnh ở mức chấp nhận đc

E hay nghe nhạc vàng, nhạc đỏ, hoa tấu, nhạc ko lời, nhạc âm hưởng dân ca (Hương Lan, Cẩm ly) nên mới mua cặp này! Với lại tiêu chí của e đầu tư mỗi món dưới 10T và mỗi ngày e chỉ rãnh chừng 2-3h để nghe.... nên món nào đạt đc các tiêu chí của mình thì hốt thôi! E thử lung tung vậy để coi nó tới đâu (tại còn đang BH mừ :) ) và e mua để "chơi" chứ ko phải để "chinh phục" thiết bị nên nó có gì mình "tự sướng" với cái đó thôi! Từ lúc theo lớp "Âm thanh" của "trường hdvietnam",theo các "giáo sư" e đạt các chứng chỉ loa-ampli cho môn "nghe-nhìn", giờ còn môn "dây nhợ" ko có tiền đóng học phí nên thôi e tự nghiên cứu môn "nghệ thuật sắp đặt" xong nữa là thành .... "bác học"! =))

Ah! bác nên thêm hình khui hàng - setup .... cho nó hấp dẫn tí!

liam nguyen

Do lúc sắm loa này, trong nhà k có 1 thiết bị ghi hình nào nên đành post bài chay như vậy. Hướng sắp tới của mình là sắm KN4 làm quân tiền đạo thay cho KN2 này, còn cặp KN2 mình sẽ cho đi theo hướng 2 kênh để phát huy hết sức mạnh tiềm năng của e nó.

E đang chơi KN2 với onkyo 9030 thấy hợp với đôi tai trâu của em, cặp này mà nghe Quang Lê với Đan Nguyên thì thôi rồi... hehe !

JESSIEBO

Active Member

Bác JES cho hỏi giũa CK 2 và Klipsych F20 nên chọn loa nào (nghe nhạc vàng, hòa tấu...)

Klípch sao so với Castle được bác, 2 trường phái âm thanh : bêb chuyên nghe nhạc, bên chuyên xem phim mừh !

Bên trên