Castle KNIGHT 4 hay KNIGHT 5 ???

ducdunghd

Active Member
Ðề: Castle KNIGHT 4 hay KNIGHT 5 ???

Âm thanh nghe mượt mà tình cảm và đều cả ba dãi, nếu nghe với cdp marrantz 63mk2 kj signture hoặc marrantz cd 94 limited thì ...thôi rồi hết chổ chê, ngọt ngào cứ như rót vào tai hehe.

ducdunghd

Active Member

Trên đây đều là những kinh nghiệm em đã trải qua, chia sẻ cùng anh em để bớt học phí khi bước chân vào.

caotuanvietdtvt

Active Member
Bác chủ đã tìm được thiết bị ứng ý cho mình chưa vậy.bác thử tham khảo thêm đôi búc seo B&W Cm 5 . nhỏ nhắn tính tế nhưng uy lực không hề nhỏ.

hoangvanduong

ok bác em không thấy , vậy em mời bác chủ có thể ghé bên mình thẩm lại ạ , bên em có cả marantz , unico , Cambridge Audio , Nad , Cayin ... Tha hồ bác chủ test ạ :D:D

E có biết chỗ bác... mà khổ là chỗ bác không có Knight 5 và Knight 4 để e thử. Chừng nào bác có trưng Knight 4 hoặc Knight 5 , bác nhắn e, e nhất định sẽ ghé bác. Tks bác nhiệt tình

hoangvanduong

Trên đây đều là những kinh nghiệm em đã trải qua, chia sẻ cùng anh em để bớt học phí khi bước chân vào.

Rất cám ơn bác đã chia sẻ những thông tin khá quý báu . Những điều bác nói rất giống với cảm nhận của một anh bạn đã chia sẻ với e. Chính vì vậy e mới phải tốn công đi nghe ngóng tận mục sở thị. Knight 5 e nghe rồi, nhưng ghép với Marantz thì e chưa được nghe thử, và Knight4 thì nghe nói là chuyên thể loại nhẹ nhàng hơn Knight 5, đúng với nhu cầu nghe của e....
Mà nghe bác diễn tả, "máu " e nó bừng bừng rồi đó ah :D

C_Pham

Well-Known Member

Knight ghép hợp rồi thì nghe nhạc trữ tình, hòa tấu mê tơi, mấy con klip hay monitor ko có cửa xen vào với em nó.

Em xin giới thiệu cho Bác 1 cặp K5 rao đã lâu, sau vài lần rao chưa Bán được Bác ấy đã fix giá còn có 12Tr đây Bác (giá quá tốt cho 1 đôi loa đỉnh cao theo đánh giá của Bác):

http://www.hdvietnam.com/diendan/24...h-san-pham/1037880-loa-castle-knight-5-a.html

Vậy Bác nhanh tay cưới em nó nhé

xuansan83

Active Member

Âm thanh nghe mượt mà tình cảm và đều cả ba dãi, nếu nghe với cdp marrantz 63mk2 kj signture hoặc marrantz cd 94 limited thì ...thôi rồi hết chổ chê, ngọt ngào cứ như rót vào tai hehe.

Bác đã ghép cdp thành công rồi thì bác nói luôn amply đi cho anh em tham khảo với !

ducdunghd

Active Member

Marrantz 6003, 6004 cho dòng knight 5 trở xuống hay cặp pre pow audiolab 8000p+8000q hay 8200p+8200q cho dòng knight 5 trở lên.

Chỉnh sửa lần cuối:

xuansan83

Active Member

Kombat

Em xin giới thiệu cho Bác 1 cặp K5 rao đã lâu, sau vài lần rao chưa Bán được Bác ấy đã fix giá còn có 12Tr đây Bác (giá quá tốt cho 1 đôi loa đỉnh cao theo đánh giá của Bác):

http://www.hdvietnam.com/diendan/24...h-san-pham/1037880-loa-castle-knight-5-a.html

Vậy Bác nhanh tay cưới em nó nhé

Bác C này có mối thâm thù với bác chủ shop TL hay sao mà cứ hễ thấy Knight là nhảy vào dìm hàng, bác tư vấn cho người mới là điều đáng quý nhưng đừng để vấn đề cá nhân lấn át. Tôi đọc nhiều comment của bác rồi nên góp ý chân thành với bác.

ducdunghd

Active Member

Bác C này có mối thâm thù với bác chủ shop TL hay sao mà cứ hễ thấy Knight là nhảy vào dìm hàng, bác tư vấn cho người mới là điều đáng quý nhưng đừng để vấn đề cá nhân lấn át. Tôi đọc nhiều comment của bác rồi nên góp ý chân thành với bác.

Dìm hàng người ta để bán được hàng củs mình chứ bác, lời khuyên chân thành và là kinh nghiệm cho các bác mới vào là dè chừng tư vấn của các shop nếu ko sẽ phải trả học phí dài dài hehe.......

rockloccoc

Well-Known Member

Pow 8000p khó kiếm bác ạ, ko thấy bác nào chịu xả hàng cả. Hay là bác chơi luôn em 8200p cho dễ kiếm

Thế thì "nặng đô" quá bác ạ, vượt qua giới hạn "ngon, bổ, rẻ" rồi ! Mà Power đắt gấp đôi Pre thì cũng hơi lệch bác ạ ! :)

lethai123

Em thấy bên bác Black Dragon có đánh thử amply Audiolab 8200A với Knight 5, thật ra Knight 5 chỉ cần amply 8200A là quá đủ sức căng tiếng, chừng nào lên Stirling hay Conway mới chơi Audiolab Prepow.
Bác chủ muốn bớt chi phí thì chọn đánh với Marantz 6005 nghe nhạc trữ tình cũng rất ok.

hoangvanduong

Sau nhiều ngày lọ mọ, e đang kết em Knight 4 hơn cả,thứ nhất, vì hợp túi tiền của e, thứ hai vì gu nghe nhạc trữ tình của e khá nhẹ nhàng, Knight 5 thì có ưu điểm bass đầy hơn, nhưng với Knight 4 thì e thấy tiếng mid, là giọng ca có vẻ nổi trội hơn ( chắc tại vì bớt bass lại).
Sau nhiều ngày nghe ngóng, e tạm rút ra kết luận là nếu bác nào nghe trữ tình mà phòng trên 25m2 hoặc thích bass đầy thì chơi Knight 5, còn thích trữ tình nhẹ nhàng như e thì chọn Knight 4. Còn Knight 4 hay Knight 5 cũng đều hợp với nghe nhạc trữ tình.

babyblue

Well-Known Member

Bác thích bass nhẹ,thử nghe Castle Warwick 3 thử đi bác....đảm bảo tiếng trong trẻo hơn dòng Knight nhiều,mà bass cũng không quá tệ,sau này bác thích nhiều bass thì kẹp thêm 1 em sub Rel nữa là bỏ Knight 4,5 xa tít tắp luôn

Bên trên