Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

viet_hp77

Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

thank bác ! nếu thể thì cũng chỉ thủ công thôi. Muốn Play chơi như đĩa trên đầu brulay chứ. Em play thì vẫn chạy nhưng chỉ có tiếng thôi mà ko có hình. Bác nào rành về vụ này giúp em nhé

phantho1989

Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

căn bản vợ em như sau :
CPU : Core 2 Duo 2.93GHz
Main : G41 (Gigabyte EG41MF-US2H)
Ram : 2GB/800
Màng hình LG 22 inch
dùng KMP để chạy Bluray chả thấy giựt gì cả :x:x:x

Bồ em :
CPU : Intel Q9450 2.67Ghz
Ram : 8Gb DDR2 1066 :(
MB :X38-DQ6 Giga
VGA : 9600GT & 5770Radion
S-Card: onbo 7.1 DTS RK
HDD :3Tb seagate S-ATA 2
PSU : Hunkey titan 650W
Mor : 21,5 BenQ Led 2220 15W
Liệu chạy BR có cà giựt ko ạ - em gà BD

Vậy theo các bác CPU nào thấp nhất dòng intel có thể chạy mượt mà bản HD 1080p và bluray ? con của em P4 300ghz mà chạy 1080p thi hinh và tiếng lệch nhau :((, nhờ các bác tư vấn để em nâng cấp cái....

JKer

Member

Vậy theo các bác CPU nào thấp nhất dòng intel có thể chạy mượt mà bản HD 1080p và bluray ? con của em P4 300ghz mà chạy 1080p thi hinh và tiếng lệch nhau :((, nhờ các bác tư vấn để em nâng cấp cái....

tại của bác là P4 =))

daotrihieu

bực mình quá, coi film bluray không đươc như ý, chơi luôn cái cấu hình này, xem phim ok.
cpu : i7-920
vga : ATI 5870
ram : corsair 9gb
main : intel X58
HDD: WD 1,5Tb (chứa film HD cho đã, vẫn chưa ăn thua gì, hic))
thêm máy cái phụ kiện đi kèm, khoảng 32tr, thêm cái LCD DELL 24inch, coi phim bá cháy.

hdnight

bực mình quá, coi film bluray không đươc như ý, chơi luôn cái cấu hình này, xem phim ok.
cpu : i7-920
vga : ATI 5870
ram : corsair 9gb
main : intel X58
HDD: WD 1,5Tb (chứa film HD cho đã, vẫn chưa ăn thua gì, hic))
thêm máy cái phụ kiện đi kèm, khoảng 32tr, thêm cái LCD DELL 24inch, coi phim bá cháy.

Cấu hình của bác quá khủng, xơi gì mà hok được...

Ké topic bác chủ, các bác cho hỏi luôn, đầu đọc Bluray gắn trong PC hiện giờ loại nào là ngon bổ rẻ nhất. Mình đang định đầu tư một cái.

Cảm ơn.

daotrihieu

bác "langthang217" nâng CPU lên dòng core 2 đi, bây giờ mà xài P4 thì hơi thấp.

vump

Member

để chơi 1080p thì đơn giản còn iso chưa thử lần nào...trên PC hay Lap ...vẫn trên HDPlayer :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vump

Member

tại của bác là P4 =))

con Lap dưới Sign em vẫn dùng chạy live BD vẫn ổn(có mỗi cái xem di xem lại... mắc quá mà:((), con iso 40gb thi chưa thử lần nào....

divogame

CPU AMD x4 B55
Mainboard Asrock 890GX Extreme 3
Ram 2G DDR3
HDD Seagate 500G
FSP 400W ( ACbel / Cooler Master )
Case Delux
mấy ông ở đây phán như đúng rồi, có biết gì về phần cứng không mà vào phán láo, xin các người, chắc chưa bao giờ sài qua AMD nên kêu ca nó, đúng là không biết gì cả, bộ bên trên dùng dàn AMD đó, gì thì gì chứ ,thứ nhất nếu nói về chip(cpu) thì nó sẵn sàng đập chết tất cả những con core 2 due của bên intel nếu nói về chơi phim ,2 là main của AMD có card hình onboard ngon hơn nhiều của intel, gấp đến cả vài lần mấy con G31, G41, G45, thứ ba là nó chơi tốt HD chuẩn 1080 ngọt ngào không một chút khựng hình dù cho phim đó có nặng dến đâu, con choi chuẩn brulay thì em nó hơi đuối một tí, nhưng nếu biết cách chỉnh thì vẫn xem được tuy không được mượt cho lắm.Toàn là gà mà vào phán.

heo_bu

AMD X2 250 3.0 Ghz
Main: Jetway HD3300

Các bạn cho mình hỏi bộ đôi này chạy Bluray nguyên gốc được chưa nhỉ?

chạy được rồi bạn à . Com của mình là semp 140 và main 785 cũng đủ chơi rồi .

mrthnhan

con của em
CPU : core2duo 2.2
RAM : 2G dual chanel
HDD : 160G
VGA : 8500Gt 512MB, 128bit cùi
ko bik chạy được ko bác nhỉ

Con main còi MSI G31L-V2 của em không chơi bluray được với TMT3, không biết có cách nào không ạ? trên site của Arsoft nó yêu cầu tối thiểu là G33 mới cay văn cú chứ, còn chơi file rip 1080p thì vô tư luôn

hoang2008

PC cùi của em P4 2.8Ghz, Main Intel 915, DDR1 Ram 2GB, Vga card 9600 chạy blueray gốc phà phà (dùng MPC hay TMT3 đều tốt) => Trừ cái Vga card ra hy vọng lập được kỷ lục cấu hình thấp nhất/ cổ nhất :))

#kulee@

Banned

mình cứ down vễ cắm quá TV ngỗi xem sướng lun :D

mufighter

Member

Onboard card dc k nhở :(

phucvan1989

xin hỏi các bạn: con cpu của mình
Cpu core I5 -750 2,66hz
main giga p55 ud4p
card gt9500
ram 4g ko biết có chạy nổi với TMT3 ko? xin cám ơn

hoang2008

xin hỏi các bạn: con cpu của mình
Cpu core I5 -750 2,66hz
main giga p55 ud4p
card gt9500
ram 4g ko biết có chạy nổi với TMT3 ko? xin cám ơn

Quá nổi luôn bác ơi:-* Gặp em là em chơi một lần 2 phim luôn cho nó máu:))

Bên trên