Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

kforhai

Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

MK ơi cho mình lời khuyên với mình tính lấy con 42"lm6200 bên bạn giá là 13t9 là giá co 6 kính chưa bạn. rồi mình nghe khi xem phim qua HDD hình hay bị chuyển động nhanh hơn bình thường có đúng vậy không vì chủ yếu mình xem qua HDD cho tiết kiệm, nhà mình ở quận 11 gần đầm sen vậy phí vận chuyển bao nhiêu, nếu được thì tối mai mình ghé qua lấy em nó.

xmax007

bác cho em giá con 46es6220 mà nó là 3d thụ động hả bác ? được em qua bác múc luôn !

men0codon

Active Member

MK ơi cho mình lời khuyên với mình tính lấy con 42"lm6200 bên bạn giá là 13t9 là giá co 6 kính chưa bạn. rồi mình nghe khi xem phim qua HDD hình hay bị chuyển động nhanh hơn bình thường có đúng vậy không vì chủ yếu mình xem qua HDD cho tiết kiệm, nhà mình ở quận 11 gần đầm sen vậy phí vận chuyển bao nhiêu, nếu được thì tối mai mình ghé qua lấy em nó.
42LM6200 giá mykim.vn là 13.900 đã kèm 06 kính 3D , con này quá ổn trong tầm tiền bạn ạ
bác cho em giá con 46es6220 mà nó là 3d thụ động hả bác ? được em qua bác múc luôn !
46ES6220 bên mình bán 23.700.000 bạn nhé

tmn

Member
Các dòng tv của Hàn đời mới bây giờ ko hiểu sao nó thiết kế kiểu gì màn hình cứ bóng loáng ra, phòng mà để đèn hay mở cửa là nó bắt sáng rất khó chịu, chả lẽ xem tý thời sự cũng phải kéo rèm như xem phim (em đang sd con 42ls4600 đc mấy ngày nay, chưa biết kê kích lại kiểu gì cho đỡ lóa mắt đây)

men0codon

Active Member

LED LG 32" model 2012 : 32LS3300 giá chỉ 6.100 ( có vài cái thôi nha pà con )

kforhai

Member

OK vậy chiều nay mình đi làm về ghé qua MK tư vấn thêm vài điều thắc mắc nữa nếu ok thì múc em này luôn.

butaka

Samsung Plasma 42 D450 dùng vẫn ngon sau 2 năm, chất lượng, hình ảnh, giải trí xem HD mkv hay flv rất chuẩn hỗ trợ cả phụ đề. M thấy ko phàn nàn gì cả.

bữa thứ 6 có ủng hộ pác con LG 42LM6200. bác cho e hỏi e update fw từ usb k thấy file đuôi pek. update wa mạng thấy lâu quá. bác bít cách nào chỉ e với. Thanks

tatam

Well-Known Member

Cổng USB của LG 42LW4500 không nhận được HDD 3TB nguồn ngoài, trên 1.5 TB đọc tốt. Mình đã thử trên Seagate Freeagent Goflex USB 3.0 3TB.

men0codon

Active Member

bữa thứ 6 có ủng hộ pác con LG 42LM6200. bác cho e hỏi e update fw từ usb k thấy file đuôi pek. update wa mạng thấy lâu quá. bác bít cách nào chỉ e với. Thanks
bạn tải file update vào usb rồi mở menu mục update ra sẽ thấy mà
Cổng USB của LG 42LW4500 không nhận được HDD 3TB nguồn ngoài, trên 1.5 TB đọc tốt. Mình đã thử trên Seagate Freeagent Goflex USB 3.0 3TB.
hdd 3T không nhận đâu bạn nhé

hoang727699

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

bác mykim tư vấn cho mình con nào 32",led,full hd,cổng vga.để mình xài pc đó mà.ở chỗ bác có e nào như vậy ko.báo giá lun nha.thank

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

bác mykim tư vấn cho mình con nào 32",led,full hd,cổng vga.để mình xài pc đó mà.ở chỗ bác có e nào như vậy ko.báo giá lun nha.thank

bạn chọn SONY 32EX650 , 32NX650 hay TOSHIBA 32PX200 là phù hợp ( xem giá trên web mykim.vn ủng hộ mình nhé )

kforhai

Member

mình tối thứ 6 vừa rồi có qua pác MK ủng hộ con LG 42LM6200 tối đó tự nhiên mưa quá trời tội thằng em đi giao hàng ướt chèm nhẹp hết cài ti vi cho mình đến tối gần 10h đêm mới về bo cho em nó 100k cho nó vui nhưng vẫn còn vài điều thắc mắc vẫn chưa thõa mãn lắm. thứ nhất là mình gắn THC mặc dù chỉ gắn 1 line duy nhất và hỗ trở thêm bộ tăng tín hiệu sóng lên nhưng hình vẫn nhòe quá không ok lắm không biết sao nữa, cái thứ 2 là mình xem phim trực tuyến trên mạng được 10-15p thì nó báo là bộ nhớ đầy thế là no tự out mạng luôn không hiểu nữa. mong bác MK cho vài lời khuyên.

hoang727699

Re: Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

bạn chọn SONY 32EX650 , 32NX650 hay TOSHIBA 32PX200 là phù hợp ( xem giá trên web mykim.vn ủng hộ mình nhé )

sámung ko có cái nào tính năng như vậy ko bác.mình ko cần internet đâu.led,full hd,cổng vga là ok rồi.model cũ 2011 cũng được.tầm 8tr được rồi.bác ráng kiếm thử coi

tvip

Member

e thử rồi vẫn k thấy pác ơi. vào nâng cấp phần mềm thì phải kết nối mạng.

Bạn phải cắm USB đúng cổng app nhé. LM6200 có 3 cổng USB, mỗi cổng có chức năng riêng biệt.

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

mình tối thứ 6 vừa rồi có qua pác MK ủng hộ con LG 42LM6200 tối đó tự nhiên mưa quá trời tội thằng em đi giao hàng ướt chèm nhẹp hết cài ti vi cho mình đến tối gần 10h đêm mới về bo cho em nó 100k cho nó vui nhưng vẫn còn vài điều thắc mắc vẫn chưa thõa mãn lắm. thứ nhất là mình gắn THC mặc dù chỉ gắn 1 line duy nhất và hỗ trở thêm bộ tăng tín hiệu sóng lên nhưng hình vẫn nhòe quá không ok lắm không biết sao nữa, cái thứ 2 là mình xem phim trực tuyến trên mạng được 10-15p thì nó báo là bộ nhớ đầy thế là no tự out mạng luôn không hiểu nữa. mong bác MK cho vài lời khuyên.
khu vực bạn ở tín hiệu THC có tốt không ( thăm dò bên nhà hàng xóm thử ) , nếu xung quanh cáp ai cũng xấu thì bó tay rồi , thêm bộ tăng sóng cũng chịu thua , 42LM6200 xem phim trực tuyến không được đâu bạn nhé , cần chỉnh , ktra tivi cứ alo mình cho người đến , cám ơn bạn đã ủng hộ
sámung ko có cái nào tính năng như vậy ko bác.mình ko cần internet đâu.led,full hd,cổng vga là ok rồi.model cũ 2011 cũng được.tầm 8tr được rồi.bác ráng kiếm thử coi
samsung model 2011 hết hàng rồi , 2012 thì không có cổng VGA

mình cắm cả 3 cổng vẫn k dc pác ơi

Bạn phải chọn đúng file FW. mình update bằng FW ở trang LG Singapore là được ngay. Chú ý đọc kỹ tài liệu hướng dẫn, trong hướng dẫn có ghi là tạo 1 folder có tên là "LG_DTV" rồi copy file FW vào đó. Mình thì mình để 1 file ở ngoài và 1 file ở Folder kia cho chắc chắn.

Bạn phải chọn đúng file FW. mình update bằng FW ở trang LG Singapore là được ngay. Chú ý đọc kỹ tài liệu hướng dẫn, trong hướng dẫn có ghi là tạo 1 folder có tên là "LG_DTV" rồi copy file FW vào đó. Mình thì mình để 1 file ở ngoài và 1 file ở Folder kia cho chắc chắn.

ok thanks pác. lát về làm thử. mình tưởng là nó thấy file có đuôi .pek là tự update chứ. ^^

Bên trên