Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

tuanhung1433

Active Member
Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Bác ơi bác mua 42LM5800 ấy, LM6200 và LM5800 hơn nhau mấy triệu đấy, tiền chênh lệch thì mua luôn HDP mà xem flim, nghe nhạc. LM6200 và LM5800 chi hơn nhau cái là vào mạng thôi. Mấy khi vào mạng bằng Tivi đâu, chậm lắm. Sắm HDP cũng có chức năng vào mạng mà. Đấy là kinh nghiệm của mình xin chia sẻ cho những ai đang quan tâm đến 2 model này. Thân

Em cũng nghĩ như bác sau khi nghiền ngẫm cả mấy topic về dòng 42in của LG. Cuối cùng alo bác Bảo và rước LM5800. Có tí 3D sánh với đời. Lân la xin gấu thêm ngân sách kiếm cái HDP. Phần nhìn rồi còn phần nghe nữa. Sự HD xem ra còn lắm gian nan.

kimquypticc

Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Bác ơi bác mua 42LM5800 ấy, LM6200 và LM5800 hơn nhau mấy triệu đấy, tiền chênh lệch thì mua luôn HDP mà xem flim, nghe nhạc. LM6200 và LM5800 chi hơn nhau cái là vào mạng thôi. Mấy khi vào mạng bằng Tivi đâu, chậm lắm. Sắm HDP cũng có chức năng vào mạng mà. Đấy là kinh nghiệm của mình xin chia sẻ cho những ai đang quan tâm đến 2 model này. Thân

Mình đang dùng 42LM6200, sau khi test thử vào mạng và cài game chơi thì không mấy khi dùng đến chức năng này nữa vì vào mạng chậm, nhà có sẵn máy bàn màn hình cũng 22 inch mà đa phần lại online trên điện thoại. Chơi game thì hầu như đòi magic remote. Cài LG Remote trên điện thoại cũng không chơi game được nên nhóc con chán > Tết này quyết định mua LM5800 tặng ông bà già thay vì mua tiếp LM6200 (thời điểm này tại ĐMCL chênh nhau 6 triệu mà ở chổ mình ĐMCL bán còn rẻ hơn mấy cửa hàng nhỏ !)
Tóm lại ngoài việc không giải mã được ĐTS thì LM5800 không thua kém LM6200 là mấy. NHững tính năng trội hơn của 6200 so với 5800 thì chả mấy khi ta dùng đến! Nếu muốn lướt web, chơi game trên màn hình TV thì nên mua LM5800 + USB TV android + phím, chuột không dây nữa là ăn đứt LM6200 rồi! Muốn xem phim âm thanh DTS thì cắm ổ cứng vào PC mà chơi !

men0codon

Active Member

Cám ơn tất cả anh em HD đã ủng hộ mykim.vn trong suốt thời giam qua , ngày cuối cùng trong năm mình xin gởi đến các bạn lời chúc sức khoẻ , may mắn , hạnh phúc nhất .
Vài tiếng nữa thôi chúng ta sẽ đón một năm mới với nhiều hoài bảo mới các bạn nhé , và mọi người cũng đều thành công với mong ước của mình . Chúc HDVN trong năm 2013 sẽ có số thành viên tăng gấp nhiều lần , sẽ là một web hàng đầu trong lĩnh vực công nghệ nghe nhìn.
Thân chúc.

longktv

Nhà em đang dùng Tivi LG LM 6410 42" theo như cá nhân em thì thấy rất đẹp và sâu hình,khi xem 3D thì tuyệt vời hình ảnh sống động và đẹp

conf

Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Nhờ bác Bảo tư vấn giữa Samsung 46ES7100 và 46ES6900. Hai con này có gì khác nhau? Sao giá 6900 lại cao hơn 7100? Con 7100 có vẻ ít người mua vì tìm cả forum không thấy ai nói đến. Cám ơn bác.

conf

Không thấy bác Bảo trả lời nhỉ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Coi trang web trên thì Samsung 46ES7100 và 46ES6900 giống nhau đến 95%, những sự khác biệt về tính năng, thông số kỹ thuật hầu như không đáng kể....

conf

Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Cám ơn bác. Mình đã xem nhiều thông tin về 2 em này, theo thông tin chính thức từ Samsung (link) thì ES7100 có tần số quét (720Hz) cao hơn ES6900 (600Hz). 7100 lại tặng 4 kính 3D trong khi 6900 chỉ có 2 kính. Các thông số khác y như nhau. Vấn đề là tại sao SS lại định giá 6900 cao hơn 7100? Cả giá niêm yết của hãng lẫn giá bán của các cửa hàng cũng có sự chênh lệch như vậy. Bác nào rành chỉ giúp mình với.

keobeond

Member
Nhà em đang dùng Tivi LG LM 6410 42" theo như cá nhân em thì thấy rất đẹp và sâu hình,khi xem 3D thì tuyệt vời hình ảnh sống động và đẹp
Mình cũng mới cưới em này, hiện tại chỉ chê mỗi âm thanh kém thật !!! Còn hình ảnh theo cảm nhận cá nhân là ngon, màu sắc ko bị chói như samsung ...và giá như thêm 1 đường ra âm thanh analog hoặc headphone cũng đc.

conf

Hỏi mãi chả có ai tư vấn nên hôm qua ra Pico Plaza HCM mua luôn em 46ES7100. Giá đề 29tr900 được giảm 10% nên còn 27tr. Giá này còn thấp hơn cả các cửa hàng nhỏ lẻ.

men0codon

Active Member

chào cả nhà , mọi người ăn tết vui vẻ chứ . HIC hôm nay khai trương làm việc lại , cả công ty chỉ thấy mỗi ... giám đốc là có mặt :))

kero2005

Active Member

chào cả nhà , mọi người ăn tết vui vẻ chứ . HIC hôm nay khai trương làm việc lại , cả công ty chỉ thấy mỗi ... giám đốc là có mặt :))

bạn là giám đốc à ?:))

---------- Post added 18-02-2013 at 03:46:28 PM ----------

bạn là giám đốc à ?:))
chúc làm ăn phát tài

men0codon

Active Member

còn mấy dàn 5.1 giá tốt , anh em ủng hộ nhé
LG 6520 giá 4.900.000

trannguyenhien

Active Member
chaò bác em hỏi chút xíu nha.em đang định rước em LG 42LM5800 3D.em cũng xem qua ngoài cửa hàng rôì thấy có cổng optical như vậy có xuất được âm thanh DTS không và em có thể xem phim trực tiếp qua cổng USB qua ổ cứng dời được không

Butterfly

Well-Known Member

Thế giữa Samsung46EH5300 và LG 46LM4600 ( chắc 2 con này ngang giá nhau) thì nên chọn con nào nhỉ!

men0codon

Active Member

chaò bác em hỏi chút xíu nha.em đang định rước em LG 42LM5800 3D.em cũng xem qua ngoài cửa hàng rôì thấy có cổng optical như vậy có xuất được âm thanh DTS không và em có thể xem phim trực tiếp qua cổng USB qua ổ cứng dời được không
nếu bạn dùng ổ cứng di động phát qua cổng USB của 42LM5800 thì không xuất âm thanh DTS qua cổng optical của tivi được đâu
Thế giữa Samsung46EH5300 và LG 46LM4600 ( chắc 2 con này ngang giá nhau) thì nên chọn con nào nhỉ!
46EH5300 có internet tivi , 47LS4600 thì không có , tuy nhiên trong SG lúc này kiếm mua 46EH5300 là hơi khó đó bạn , chỉ còn 46ES5600 thôi
LED SAMSUNG - 46" ( smart tivi )

Bên trên