Chất lượng thật về FTTH TV của Viettel - Buồn quá các bạn ơi

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Chất lượng thật về FTTH TV của Viettel - Buồn quá các bạn ơi

Tính lắp cái FTTH TV này cho cơ quan vừa tiện có TV xem trên hội trường, vừa tiện có cáp quang sử dụng mà kiểu thế này thì nản thật rồi. Chỉ cần yêu cầu gói này quốc tế tầm 700-900kb/s và trong nước cứ max speed là ok.
Bác ơi cái FTTH TV này đáp ứng được yêu cầu quốc tế của Bác (vì thực tế nó còn cao hơn), mà hình như Bác đánh bị lộn chứ 700-900kb/s # 87.5-112.5KB/s . Thực tế Viettel FTTH TV toàn trên 200KB/s không à, còn trong nước thì khoảng 1.4MB/s.

truonghd

Well-Known Member

Có 1 điều khoản Chấm dứt HĐ là: "Sau thời gian 30 ngày kể từ ngày ký hợp đồng, nếu Bên A (Viettel) không trang bị đầy đủ thiết bị đầu cuối để có thể cài đặt và sửa dụng dịch vụ của bên B"
Tôi sẽ kéo dài đến đủ 30 ngày để có thể thực hiện điều khoản này. Viện lý do chính đáng để không nghiệm thu và nhận bàn giao như: Xem TV hoặc phim bị đứng hình (chuyện này có thật 100%, nhưng tôi rất ít xemNETTV chỉ mê đường truyền 10/10Mbps thôi nên mới lắp), chứng tỏ thiết bị dỏm, bắt đổi thiết bị liên tục cho chúng khùng lên là bắt mình chấm dứt HĐ và ...

giống mình, mình chỉ mê cái đường truyền thôi, chứ coi truyền hình có đuọec đâu, từ hồi lắm tới giờ k mở lên luôn, vì có mở để khoe 1 lần mà quê quá, vì coi k được nếu đang down

rock_coi84

Minh là KTV bên VNPT thì nếu khách hàng chưa ký vào biên bản bàn giao nghiệm thu , tức là chưa hoàn công hợp đồng . thì khách hàng có thể yêu cầu hủy hợp đồng và bên mình sẽ hoàn lại tiền cho khách hàng .

rock_coi84

thế thì hiểm nhỉ , mình đang dùng VNPT định chuyển sang dùng VT thấy tình trạng này có lẽ thôi, hi vọng VNPT thời gian tới ra gói này rẻ mọt chút thì tốt

Bọn mình đang tổng hợp ý kiến khách hàng và hóa đơn các mạng khác để so sánh về giá . hii vong Vnpt sẽ giảm giá hoặc ra 1 số gói fiber giá tốt.

hungmh80

Active Member

Bọn mình đang tổng hợp ý kiến khách hàng và hóa đơn các mạng khác để so sánh về giá . hii vong Vnpt sẽ giảm giá hoặc ra 1 số gói fiber giá tốt.

Mình cũng đang hy vọng VNPT giảm giá để người tiêu dùng được nhờ.

netxuxu

Nghe nói VNPT sắp tung ra các gói FTTx giá rẻ. Dù sao, chất lượng dịch vụ băng rộng VNPT cũng ổn định hơn các nhà cung cấp khác.

Nghe nói VNPT sắp tung ra các gói FTTx giá rẻ. Dù sao, chất lượng dịch vụ băng rộng VNPT cũng ổn định hơn các nhà cung cấp khác.
anh này đi đâu cũng dùng từ "nghe nói" vậy ta? nhưng cũng hy vọng vào VNPT lắm.

nc1402

Member

anh này đi đâu cũng dùng từ "nghe nói" vậy ta? nhưng cũng hy vọng vào VNPT lắm.

Nếu là tin nội bộ tất nhiên phải sử dụng từ an toàn "nghe nói" rồi! Mình xác nhận cũng "nghe đồn" như thế! Hãy đợi đấy :)

Nếu là tin nội bộ tất nhiên phải sử dụng từ an toàn "nghe nói" rồi! Mình xác nhận cũng "nghe đồn" như thế! Hãy đợi đấy :)

Hic, giờ mới nghe nói :(, hồi đó đợi mãi FTTH giá rẻ của VNPT mà chẳng biết chừng nào mới có, vừa dây vào thằng viettel thì nghe nói sắp có... làm sao gỡ ra đây :((

các bác dùng vnpt yên tâm là mạng này có gói j mạng khác cũng sẽ có, quy luật cạnh tranh mà.

Nói chung như thế này các bạn, nhà mình cũng đang xài FTTH Eco của Viettel. Và trước đó mình có dùng VNPT cũng như FPT (vì nhà mình hùi xưa có kinh doanh phòng net) . Mình xin có kết luận theo ý mình như sau:
--Việc bác chủ thớt phàn nàn về tốc độ đi quốc tế khi mà đường truyền nhà xài là 1,5MB mà chỉ download dc có 250-300KB/s , đều đó mình đồng tình vì mình cũng mắc phải như bạn.
--Các bạn trên có bàn về chất lượng của VNPT là tốt nhất thì mình xin thưa chẳng có ai qua được Viettel về cơ sở hạ tầng cả,chuyện mạng mạnh yếu,tốc độ nhanh hay chậm là còn tùy vào nhiều thứ lắm các bạn ah (địa lý,thiết bị đầu cuối) .
--Nói đi cũng nói lại, các bạn có thể lên google mà search với các từ khóa VNPT,FPT,Viettel,CMC thì hầu như diễn đàn nào cũng phàn nàn về chất lượng của các nhà mạng VN chứ hok riêng gì Viettel, nhưng vậy chúng ta có thể thấy rõ chất lượng hạ tầng mạng đi quốc tế của VN còn nhiều hạn chế.
--Bởi thế, chúng ta nên chấp nhận những gì mình đang có, nước ta như thế là tốt rùi đó, có nhiều quốc gia theo mình biết thì tốc độ internet còn chậm hơn nhiều so với chúng ta.
--Các bác nào đang xài Viettel thì có chú ý nếu như chúng ta download ở những trang hay server của VNPT thì tốc độ lúc nhanh lúc chậm, đó là do bên phía VNPT nó cho những proxy rởm, còn khi download ở FPT thì lúc nào cũng full cây.
Mình chỉ có ý kiến như thế, nếu như bài viết này có gì sai mong các bạn chỉ giáo .

kushin

Member

Nói chung như thế này các bạn, nhà mình cũng đang xài FTTH Eco của Viettel. Và trước đó mình có dùng VNPT cũng như FPT (vì nhà mình hùi xưa có kinh doanh phòng net) . Mình xin có kết luận theo ý mình như sau:
--Việc bác chủ thớt phàn nàn về tốc độ đi quốc tế khi mà đường truyền nhà xài là 1,5MB mà chỉ download dc có 250-300KB/s , đều đó mình đồng tình vì mình cũng mắc phải như bạn.
--Các bạn trên có bàn về chất lượng của VNPT là tốt nhất thì mình xin thưa chẳng có ai qua được Viettel về cơ sở hạ tầng cả,chuyện mạng mạnh yếu,tốc độ nhanh hay chậm là còn tùy vào nhiều thứ lắm các bạn ah (địa lý,thiết bị đầu cuối) .
--Nói đi cũng nói lại, các bạn có thể lên google mà search với các từ khóa VNPT,FPT,Viettel,CMC thì hầu như diễn đàn nào cũng phàn nàn về chất lượng của các nhà mạng VN chứ hok riêng gì Viettel, nhưng vậy chúng ta có thể thấy rõ chất lượng hạ tầng mạng đi quốc tế của VN còn nhiều hạn chế.
--Bởi thế, chúng ta nên chấp nhận những gì mình đang có, nước ta như thế là tốt rùi đó, có nhiều quốc gia theo mình biết thì tốc độ internet còn chậm hơn nhiều so với chúng ta.
--Các bác nào đang xài Viettel thì có chú ý nếu như chúng ta download ở những trang hay server của VNPT thì tốc độ lúc nhanh lúc chậm, đó là do bên phía VNPT nó cho những proxy rởm, còn khi download ở FPT thì lúc nào cũng full cây.
Mình chỉ có ý kiến như thế, nếu như bài viết này có gì sai mong các bạn chỉ giáo .

Không phải là hạ tầng còn hạn chế mà với cái mức giá internet ở VN thì chẳng có nhà mạng nào dám đầu tư mua băng thông quốc tế nhiều hơn cả, bởi vậy khi bạn cần tốc độ kết nối quốc tế lớn thì bạn phải trả tiền như 1 khách hàng ở nước ngoài thôi.

hungmh80

Active Member

các bác dùng vnpt yên tâm là mạng này có gói j mạng khác cũng sẽ có, quy luật cạnh tranh mà.
Chuẩn đấy , kiểu gì nó cũng phải ra thôi, Đợi chờ là hạnh phúc , mình chót dùng VNPT rồi

Không phải là hạ tầng còn hạn chế mà với cái mức giá internet ở VN thì chẳng có nhà mạng nào dám đầu tư mua băng thông quốc tế nhiều hơn cả, bởi vậy khi bạn cần tốc độ kết nối quốc tế lớn thì bạn phải trả tiền như 1 khách hàng ở nước ngoài thôi.

Bạn nói cũng đúng nhưng nói đi cũng nói lại, không phải giá Intenet VN thấp đâu, theo như mình được biết thì giá của nước ta tương đối cao rồi đó (cái này cần xác minh lại).

Bác ơi cái FTTH TV này đáp ứng được yêu cầu quốc tế của Bác (vì thực tế nó còn cao hơn), mà hình như Bác đánh bị lộn chứ 700-900kb/s # 87.5-112.5KB/s . Thực tế Viettel FTTH TV toàn trên 200KB/s không à, còn trong nước thì khoảng 1.4MB/s.

Mình không viết nhầm đâu, kb/s không phải kbs nhé bạn. thấy bảo VNPT sắp ra FTTx giá rẻ, không biết thế nào...

các bác dùng cáp quang nên chịu khó kéo torrent các trang trong nước như viettorrent hay allhdbits, đảm bảo được max đường truyền hết, vừa không phải lo nghĩ về băng thông quốc tế , mà cũng giúp tăng seed cho các torrent trong nước

Nhà em mới lắp hôm qua test thử mediafire thì được 500kbit còn dùng fshare tài khoản vip down được 1,3Mb.

nc1402

Member

Hình như các bạn đang lạc đề :D. Chủ thớt nói rằng: ADSL tuy gói cước thấp nhưng download QT cao còn FTTH TV thì gói cước cao nhưng download QT thấp. Chủ thớt chỉ tức chổ này :D. Chứ băng thông QT thì VNPT đứng thứ 2 thì chả ai dám đứng nhất

netxuxu

Chi phí đầu tư cho FTTH đã cao, nhưng chi phí lắp đặt FTTH rẻ --> việc bóp băng thông QT để giảm chi phí thuê truyền dẫn QT là lẽ đương nhiên.

vanlang+

Active Member

Chi phí đầu tư cho FTTH đã cao, nhưng chi phí lắp đặt FTTH rẻ --> việc bóp băng thông QT để giảm chi phí thuê truyền dẫn QT là lẽ đương nhiên.

Mạng nào mà chả bóp, chỉ có vấn đề là bóp ít hay nhiều mà thôi.

Bên trên