Chém gió về rượu!

kimvodanh523

Ðề: Chém gió về rượu!

Thấy chủ thớt và vài bác hỏi về Singleton thì tiện thể cho mình hỏi luôn là cái món đó thưởng thức sao cho ngon nhỉ? Vì vừa được tặng 1 cặp nhưng chả biết uống sao cho ngon đây, nên uống đá hay ướp lạnh ta!?

1 cặp 12yo và 18yo luôn:

Ngon ngon, đợi em mua mồi rồi làm 1 chầu nhỉ :))

Nói chứ, vụ uống đá hay ướp lạnh em thấy tùy khẩu vị của bác thôi, vì rượu Tây (cả cognac và whisky) đa phần được khuyên là không nên uống lạnh do độ cồn nhiều nên khi để lạnh thì rượu sẽ bị sẫm màu không trong như lúc đầu và mùi còn giảm đi nữa (do các chất phenol, ethanol bị lắng xuống) trừ rượu nặng quá thì có cho thêm đá cốt yếu để đá tan làm giảm độ cồn và có nước để dậy mùi rượu thôi.

Nhưng dù khuyên thế nhưng chả hiểu sao có 1 số dòng như Gold Label của Johnnie lại thấy nhiều bác bảo là ướp lạnh cả chai và ly thì uống tuyệt vời hơn hẳn, chả biết đường nào mà lần thôi thì kết luận là tùy khẩu vị vậy.

luanda

Con ơi nhớ lấy lời cha
Ngày ba bữa rượu mới ra hồn người

xxxno1xxx

Thấy chủ thớt và vài bác hỏi về Singleton thì tiện thể cho mình hỏi luôn là cái món đó thưởng thức sao cho ngon nhỉ? Vì vừa được tặng 1 cặp nhưng chả biết uống sao cho ngon đây, nên uống đá hay ướp lạnh ta!?

1 cặp 12yo và 18yo luôn:

Chai này dễ uống bác ơi, vị thơm, êm có thoảng hương dư vị trái cây khi nốc xong 1 ngụm. Bữa em uống sếch luôn, không có đá hay ướp lạnh gì cả

xxxno1xxx

Con ơi nhớ lấy lời cha
Ngày ba bữa rượu mới ra hồn người

hồn của đệ tử lưu linh hả bác :))

nói chứ bia thì nhậu nhẹt nốc niếc được, chứ rượu tây thì theo em nhâm nhi tí chút thôi chứ nặng lắm, uống xỉn tổ hại bao tử =.="

trung_apple

Active Member

Cám ơn các anh em đã tư vấn, sau khi nghe các ý kiến, quyết định khui chai 12yo để thử trước 2 ly, 1 ly uống sếch, 1 ly on the rock ;) sẽ review ngay tôi nay, còn nếu lỡ say quá nằm vật thì mong anh em thông cảm.

TR0JAN

1 cặp 12yo và 18yo luôn:

Ngon nhất là dùng với hoa quả ướp lạnh. Sành điệu và đúng cách! (lưu ý: Rượu không đc ướp lạnh)

-Nếu ướp lạnh whisky thì sẽ làm cho màu của Whisky thay đổi và mất đi một số mùi hương của rượu.
-Nếu bỏ đá vào ly whisky (đây là cách uống ngớ ngẩn nhất mà mãi về sau này em mới hiểu :D ) Nếu hiểu nguyên nhân vì sao tại các quán bar ở VN lại đc bỏ đá vào Whisky một cách "sành điệu" như vậy thì em tin ai cũng buồn cười và ngạc nhiên :)

Các bác khi uống rượu tây nhớ đề nghị xem CMT nhé, cứ em nào 18yo trở lên thì hãy dùng, chứ cái hàng 12yo mà dùng thì đi tù sớm >:)

nguyenleminh74

Active Member

Em sang Mã lai có kiểu uống rượu đổ thêm nước vào, ăn canh mà nóng quá họ cũng đổ nước vào.

B30TT9

Member

Thế hôm nào bác cho nguời qua lắp giúp em với.
DT cua em: 0983 730 232

Vẫn up ảnh được đấy thôi bấm vào insert image rồi chèn đường dẫn là được. Lúc nãy chèn thử vẫn up được nhưng nội dung ảnh không hay nên phải gỡ bỏ

leesang

Well-Known Member

HDVN có mở quán nhậu sao mà vô đây thấy toàn bợm kg vậy ta

Jonhpirocas

Tôi thích bài viết của bạn , tuy nhiên bạn có thể có thể chắc chắn làm tăng số lượng vật liệu trên nó, như hình minh họa và nhiều hơn nữa lời khuyên về điều đó .

So far so good thưởng thức các diễn đàn

www.timetripper.com

Jonhpirocas

Thế nào là bạn ?

Tôi thích bài viết của bạn , tuy nhiên , rõ ràng là bạn có thể kết hợp tài liệu về nó , bao gồm cả đề xuất ý tưởng thậm chí nhiều hơn về nó .

So far so good thưởng thức các diễn đàn

timetripper.com

Bên trên