Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II

yinyang

Ðề: Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II

những nhận định của tui cũng chẳng mong gì các bạn thấy, cảm phim đó như tui thấy, cảm; cũng chẳng mong gì các ưa phim đó hơn chỉ đơn giản là các bác nghĩ thế nào rồi cho rằng mình có cái quyền đánh giá thấp 1 cách thiếu xây dựng,thiếu công bằng những phim như vậy; 1 các vô tình hay hữu ý làm cho những nguời mê phim đó như tui là kẻ ngốc, chẳng biết gì à ? . Các bạn phải thấy rằng, những hiệu ứng kỹ xảo trên phim là cả 1 sự đầu tư công phu của những con nguời rất giỏi về óc sáng tạo, dàn dựng, trình độ xử lý; bấy nhiêu đó thôi, về kỹ thuật thôi là đủ làm nhiều nguời nguỡng mộ lắm rồi. Và thật là ridiculous khi so sánh nó với phim Vn, 30 năm nữa ko biết làm đc phim nhưng vậy ko nữa, 30 năm là gần nữa đời nguời đó bạn, đừng làm phép so sánh như thế chứ

tự dưng cái cha này nhặng xị lên, rảnh quá, thì bác thấy hay thì tự lập topic đại loại như là "Ai mê người máy biến hình thì vào đây" =)) rồi tha hồ mà gõ phím nhá.

Nói chung là không ai có thể phủ nhận rằng phim này coi nhiều lần cũng chưa hiểu hết được cái logic của nó. Và đúng như em Cáo đã tuyên bố, phim này chỉ dành cho người "genius" coi, héhé.

Tui nói vậy là khen phim đó nghen, không có mấy phim mà phải coi nhiều lần để ráng hiểu logic của nó đâu à. Phim sâu xa như vậy mà đứa nào dám chê hả? Đứa nào chê chọi dép nó liền. Làm được như người ta hông mà bày đặt chê lên chê xuống.

đồ wy~ sứ =))

Như vậy hồn của Transformer II thì nhạt, nhưng tính logic gì great. Và đừng có nói rằng chi tiết Sam gặp mấy tay trùm đã chết lúc cuối phim la ko có logic, lúc đang ở lằng ranh giữa sự sống và cái chết thì có nhiều điều ko thể thành có thể lắm, nếu ko tin thì bạn cứ tìm hiểu thử.

thôi ko dám, =)) em mà nằm ở ranh giới đó thì ko biết em có cơ hội lựa chọn ko nữa =))..

Cái thiếu duy nhất của Tran 2 & 1 là nội dung hay và để lại dư âm trong lòng người xem. Tiếc thay tiêu chí xem phim của mình trước nhất phải là nội dung hay, có ý nghĩa và nhiều cảm xúc, sau đó mới là kỹ xảo tô điểm cho bộ phim thêm hoành tráng.
yes man :-bd

searching

tôi nói bạn tìm hiểu chứ ko kêu bạn dấn thân vào, phải sắp chết mới biết. search trên mạng đó bạn, tận dụng engine tìm kiếm của Google vào, google it, or bing it :)

residentevil

Well-Known Member

Bác này có cảm xúc giống hệt em. Không xem lại lần thứ 2 cho cả 2 phần. Còn với Ice Age thì cả 3 phần đều hay, xem lại mãi vẫn chưa chán.

Cảm xúc của em sau khi xem xong: phim cũng tạm được, ngoại trừ kỹ xảo ra thì nội dung dở ẹt. Sẽ không xem lại lần thứ 2.
P/s: xem Ice Age 3 thì khác hẳn, rất vui nhộn và hào hứng, hôm nào mấy đứa bạn đến nhà xem lại nữa ^^
Đúng là phim thì mỗi người cảm nhận 1 kiểu, còn theo cảm nhận của tôi thì ICE AGE 3 tự nhiên cho con chồn lắm mồm vào xem nhức cả đầu, cứ đến đoạn con chồn là ngáp và chỉ chờ đến đoạn con sóc săn hạt dẻ, 3 con khủng long con cũng kute, và kết nhất cảnh chúng nó đi qua vùng có khí độc bị trúng độc dở hơi hết cả lũ, xem đoạn này lúc 1h sáng mặc dù phòng cách âm cũng kha khá nhưng cười ầm ĩ làm ông bà già chửi vọng lên sợ hết hồn .
Nói chung theo quan điểm của tôi phim hoạt hình mà ít lời thoại nhưng vẫn đọng lại cho người xem nhiều cảm xúc như Wall-E và Tom&Jerry mới thật là đáng xem.
Nhắc lại, đây là quan điểm của tôi, của riêng tôi thôi :rolleyes:
Còn Trans2 thì ... có trong máy rồi nhưng đợi đông đông và kiếm vài món ngon mới xem

tieuthieugia

Well-Known Member

xem ra mọi người rất vui với thớt này...
rất tiếc, cảm nghĩ của em về phim này chỉ gói gọn trong post đầu

dualshock

Member

Rất đồng tình với bạn searching. Theo mình, bạn là người đánh giá phim khách quan nhất trong topic này.
Đúng rùi, bạn ý khen mà
Khi đánh giá một phim, đương nhiên có quyền cho ý kiến chủ quan của mình vào đó. Nhưng khi chê thì cũng đừng chê quá. Có thể có người chưa coi phim này, họ xem đánh giá và cảm nhận quá chủ quan của bạn. Sau đó họ không coi phim này nữa. Nói chung đừng đem cái chủ quan của mình áp đặt quá mạnh lên người khác (xem hay chưa xem phim).
Sorry, mình không phải "nhà phê bình" chuyên nghiệp nên chỉ có thể nhận xét theo chủ quan thôi. Mình không áp đặt quá mạnh lên người khác, ở đây là thảo luận, thảo luận thì phải có ý kiên trái chiều mới hay chứ. Bạn lo lắng cho bộ phim này quá đó ^^ yên tâm đi, vẫn đầy người xem mà.
Cá nhân mình thì:
Về kỹ xảo: phim này kỹ xảo quá tuyệt vời, hiện tại chưa có phim nào qua được. Không chỉ về kỷ xảo, cách tạo hình và dàn dựng của đoàn làm phim cũng tuyệt. Thử xem lại đoạn con robot phức tạp nhất - con robot được tạo thành từ các máy công trình đó - mới thấy nó có biết bao nhiêu part? Riêng con Optimus nếu mình nhớ không lầm thì hơn 1000 chi tiết. Chỉ riệng việc nghĩ ra cách lắp ghép cho cái mớ lùng nhùng đó là thấy khâm phục rồi.
Về nội dung: phim giả tưởng, nội dung bình thường. Mô típ phim cũng dễ đoán. Cái này tùy người thôi. Nhưng giữa những phim quá hay về nội dung (như Leon, The Sixth Sense,...) cũng phải có những phim đỉnh về kỹ xảo chứ.
Đồng ý. Kỹ xảo thì đạt trình độ thượng thừa rùi.
6/10 về nội dung.
Bạn là người thích nó mà còn cho điểm nội dung 6/10 thì những người không thích như tôi cho 4/10 cũng không quá đáng nha.

vumanhha

Có lộn không vậy ta. bản bluray và rạp làm gì có chuyện đảo lộn. Mình đi coi rạp mấy lần xem trans 2 bluray rip mòn HDD có thầy gì ko liền mạch đâu?

Dạ,em không coi ở VN nên không rõ rạp bên mình có chiếu không,nhưng bên này thì có khác,em cũng xem đến 4 lần ngoài rạp rồi mà.
Ví dụ như quãng 1:59:00 (bản ESiR),sau khi Sam thoát khỏi cái nhà trong làng và đang bị truy đuổi,thằng Starscream nó ra lệnh cho Rampage:"Rampage,Spring the trap",lúc đó con rampage nó đang bên cạnh 1 cái máy ủi và cái máy ủi nó mở cửa hất ba má Sam ra,ông bà ấy chạy ra chỗ Sam và Sam liền bị sập bẫy.Em xem ngoài rạp thì không có đoạn đó,tự nhiên ông bà ấy chạy đâu ra rồi cả nhà bị con Robot chĩa súng vào thôi,thế hồi đấy xem xong em cứ nghĩ mẹ sao chả hiểu nó bắt cóc ông bà ấy làm gì,vô duyên (lúc trước em nhớ có 1 bác cũng thắc mắc khúc này giống em).
Một đoạn nữa là quãng 2:04:28,chị em Arcee Twins và IronHide tìm thấy Sam,em xe máy em ấy bảo tao đưa mày đến chỗ Optimus xong thì ăn quả đạn vỡ toang.Em xem rạp không có đoạn này,thành ra lúc trước khi công chiếu đọc trên này nghe bảo Micheal Bay cho Arcee Twins chết nhưng sao xem đi xem lại không có,giờ mới hiểu.
Ngoài ra lúc đánh nhau còn nhiều cảnh rất nhỏ nữa.

howtomiss

Member

Dạ,em không coi ở VN nên không rõ rạp bên mình có chiếu không,nhưng bên này thì có khác,em cũng xem đến 4 lần ngoài rạp rồi mà.
Ví dụ như quãng 1:59:00 (bản ESiR),sau khi Sam thoát khỏi cái nhà trong làng và đang bị truy đuổi,thằng Starscream nó ra lệnh cho Rampage:"Rampage,Spring the trap",lúc đó con rampage nó đang bên cạnh 1 cái máy ủi và cái máy ủi nó mở cửa hất ba má Sam ra,ông bà ấy chạy ra chỗ Sam và Sam liền bị sập bẫy.Em xem ngoài rạp thì không có đoạn đó,tự nhiên ông bà ấy chạy đâu ra rồi cả nhà bị con Robot chĩa súng vào thôi,thế hồi đấy xem xong em cứ nghĩ mẹ sao chả hiểu nó bắt cóc ông bà ấy làm gì,vô duyên (lúc trước em nhớ có 1 bác cũng thắc mắc khúc này giống em).
Một đoạn nữa là quãng 2:04:28,chị em Arcee Twins và IronHide tìm thấy Sam,em xe máy em ấy bảo tao đưa mày đến chỗ Optimus xong thì ăn quả đạn vỡ toang.Em xem rạp không có đoạn này,thành ra lúc trước khi công chiếu đọc trên này nghe bảo Micheal Bay cho Arcee Twins chết nhưng sao xem đi xem lại không có,giờ mới hiểu.
Ngoài ra lúc đánh nhau còn nhiều cảnh rất nhỏ nữa.

2 đoạn bạn nói Mình xem rạp đều có đủ. Megastar và Galaxy Sài gòn

howtomiss

Member

tui là tui cho ý kiến cho phim chứ ko có đi xỉa xói câu chữ người khác như bác, vậy ha.
Rõ ràng topic là chia sẽ cảm xúc mà, thì cảm xúc tui nó dzậy, biết sao giờ.
Các bác thấy nó hay, nó nhân văn thì cứ ca, tui thấy ko đạt thì tui chê.

Thiệt tình

Mình ko có ý xỉa xói gì ai cả chỉ thấy hơi buồn cười thôi :))

dohoashutter

Hấp dẫn hơn phần 1 nhìu.Đẹp đến từng viên đạn bắn ra.

ptwop

Member

Em down chậm, bây giờ mới xem vào buôn 1 câu được. Kỹ xảo thì hoành tá tràng nhưng đúng là nội dung không hay bằng phần 1.
Thằng đạo diễn cạn ý tưởng hay sao mà cả phim chỉ thấy có đúng 1 loại vũ khí mới, mấy con robot thì thêm được 1 con đoạn đầu chạy trên 2 bánh xe và 1 con đoạn cuối cái gì cũng cho vào xay là ấn tượng, còn đâu thấy cứ nhàm nhàm như nhau. Ai đời robot mà đánh nhau cứ như phim tàu, chỉ thấy đấm, đạp, gươm dao? Mà có dùng gươm thì cũng chơi công nghệ cao kiểu ánh sáng hay lade gì cho nó máu chứ toàn kim loại, súng thì cũng chỉ đạn với pháo chán phèo.
Lúc quay cảnh đánh nhau trên sa mạc chẳng thấy quay đại cảnh chiến trường đâu, trông cứ như là đánh nhau với quân tưởng tượng.
Xem lần đầu thì cảm giác từ háo hức chuyển dần sang thất vọng 1 tí. Tuy nhiên để giải trí xem lại thì vẫn ngon.

freezu

Member

vui và xạo nhất là Sam chết rùi ...lên trên kia gặp mấy ông hồn bot...sống lại
trong khi bác sỹ đã bó tay
vậy mấy ông kia quyết định số mạng hơn cả Nam Tào Bắc Đẩu hay Thượng Đế....?
Thế mới là film mà bác .. Bác phải để ý cái thằng Sam nó nói: Anxtanh đã sai .. Bởi vì mọi lý thuyết vật lý của con người khám phá còn quá bé so với vũ trụ ! Ngay cả thực tế cũng cho thấy điều này ...

. Mà nhân vật chính ko biết nghĩ sao mà chỉ với việc hồi sinh Optimus có khả năng cứu cả thế giới khi mà Optimus cũng đã là bại tướng. Tiện thể các nhân vật mắc cái bệnh ...nói nhiều thì fải. Coi xong trans2 lại có cảm giác cốt phim giống y chang fần 1, 1 sự lặp lại, nhất là cái khúc 2 thằng kia bại trận chuồn-->có fần 3 mà như thế này nữa thì cất vô kho luôn đc rùi.
Nhưng điểm nổi trội của trans2 thì ko thể chê đc, kĩ xảo hoành tráng, thiết kế chuyển động cái gì cũng nhìn rất thật. (trừ 1 đoạn 2 cô cậu chạy wa làn bom đạn thế nào mà lại thấy bom đạn nổ xuyên người nhỏ Megan Fox- em nghĩ chắc lỗi source chứ ko fải lỗi nhóm rip)
Prime fần này đánh đúng là dũng mãnh, khi hy sinh cũng có cả 1 khoảng lặng của phim.
kết luận:
Dù trans2 rất sướng mắt đã tai, nhưng vẫn thích trans1 hơn
Optimus là 1 Prime, mà thằng Máy bay già nó bẩu chỉ có Prime mới có thể chiến thắng được Fallen. Với lại khi mà cả fe chỉ có Optimus là mạnh nhất, và đường chỉ dẫn chỉ có vậy, nên nó phải làm thôi.
Nói chung mình chỉ bàn cái này ng này thích, ng kia thích, còn mọi thứ đã tốn tiền tỷ rồi, ko phải lơ mơ để chê trách được đâu ạ :D

MiranaNovax

Fallen cũng là 1 prime :)) xong roài phản bội lại,
nói chung xem phim này cũng được , kĩ xảo hoành tráng, megan fox sexy :)) blah blah

anhnh

em thấy phim này cũng bình thường thôi mà có gì đâu, em xem lại có 3 lần một lần bản DVDR một lần là DVDRIp và lầm cuối cùng là HD, nhưng mà cái mà em mong chờ lại không phải cái đó mà là 2012 HD
đấy mới là kĩ sảo đấy mới là phim., bác nào mà không bít thì thật đáng tiếc :D

Dragon89

em thấy phim này cũng bình thường thôi mà có gì đâu, em xem lại có 3 lần một lần bản DVDR một lần là DVDRIp và lầm cuối cùng là HD, nhưng mà cái mà em mong chờ lại không phải cái đó mà là 2012 HD
đấy mới là kĩ sảo đấy mới là phim., bác nào mà không bít thì thật đáng tiếc :D

mỗi người có một cách nhận xét bạn ạ ! và mỗi phim có một cái hay riêng ! không cần bạn nhấn mạnh phim 2012 trong topic của trans 2 đâu

anhnh

mỗi người có một cách nhận xét bạn ạ ! và mỗi phim có một cái hay riêng ! không cần bạn nhấn mạnh phim 2012 trong topic của trans 2 đâu

OK men lời đề nghị được chấp nhận sorry mọi người, nhưng mà em thấy ấn tượng nhất là lúc vừa vào phim có đoạn nó sẻ đôi cái oto của bon desep ấy em lấy sub của bác subin hay bác lệ dung có cái câu :" Vãi hàng mình xịn thế nhỉ " làm em thấy buồn cười không đỡ được =))

cuongdoanvan

Well-Known Member

mới chép xong , tối về xem thôi

cong_chua_tuyet

em đã mong chờ và quyết định xem phim này vì có chị Megan Fox nhưng xem kg lôi cuốn bằng phần 1,nếu hollywood có làm p3 em cũng buồn chả coi vì quá ngán ngẫm với mấy con robot

cuongdoanvan

Well-Known Member

em đã mong chờ và quyết định xem phim này vì có chị Megan Fox nhưng xem kg lôi cuốn bằng phần 1,nếu hollywood có làm p3 em cũng buồn chả coi vì quá ngán ngẫm với mấy con robot

đúng roài , phận nữ nhi đừng coi phim này , có ngôi nhà hạnh phúc vn kìa chúa công 8-}8-}8-}

anhkhoi08

thông điệp của phim là mờ nhạt, kiểu như ko có bài học hay ý nghĩa nhân văn hay điều tốt đẹp của cuộc sống đc phản ảnh trong phim cả. Như phim CARS là về cách ''nên nguời'' của 1 thanh niên có tài, nổi tiếng vội nên chỉ biết mình hay sự lãng quên vô tình, tính thực dụng của ngừoi đời đv radiator spring town; hay như UP nó là ko bao giờ là muộn đối với 1 giấc mơ, và ngay cả đứa con nít cũng dám và thực hiện mơ uớc, Ice age là về tình bạn,... nhiều nhiều nữa. Đó là cái hồn của fim, nó đuợc thể hiện qua những cách thức và phuơng tiện khác nhau, còn về tính logic của phim là tính hợp lý trong diễn biến câu chuyện và cả những hiệu ứng hình ảnh vật lý, tuơng tác nữa.
)
Như vậy hồn của Transformer II thì nhạt, nhưng tính logic gì great. Và đừng có nói rằng chi tiết Sam gặp mấy tay trùm đã chết lúc cuối phim la ko có logic, lúc đang ở lằng ranh giữa sự sống và cái chết thì có nhiều điều ko thể thành có thể lắm, nếu ko tin thì bạn cứ tìm hiểu thử. Cũng cần nói thêm là đã coi 1 phim như transformer mà ko chấp nhận những tình huống như vậy thì khó mà bàn cải thật, sao bạn ko đặt câu hỏi '' tòan bộ câu chuyện của fim là 1 thứ chẳng hề tồn tại : the cube, all spark, autobot, decepticons, optimus prime, megatron, ...vậy thì phim này chẳng có make sense gì hết rồi '', phim này là khoa học giả tuởng bạn ạ, science-fiction.
'
những nhận định của tui cũng chẳng mong gì các bạn thấy, cảm phim đó như tui thấy, cảm; cũng chẳng mong gì các ưa phim đó hơn chỉ đơn giản là các bác nghĩ thế nào rồi cho rằng mình có cái quyền đánh giá thấp 1 cách thiếu xây dựng,thiếu công bằng những phim như vậy; 1 các vô tình hay hữu ý làm cho những nguời mê phim đó như tui là kẻ ngốc, chẳng biết gì à ? . Các bạn phải thấy rằng, những hiệu ứng kỹ xảo trên phim là cả 1 sự đầu tư công phu của những con nguời rất giỏi về óc sáng tạo, dàn dựng, trình độ xử lý; bấy nhiêu đó thôi, về kỹ thuật thôi là đủ làm nhiều nguời nguỡng mộ lắm rồi. Và thật là ridiculous khi so sánh nó với phim Vn, 30 năm nữa ko biết làm đc phim nhưng vậy ko nữa, 30 năm là gần nữa đời nguời đó bạn, đừng làm phép so sánh như thế chứ

Bác này nói hay. Nếu thank dc,em sẽ thank cho bác phát nữa. Còn các ông nôi nào coi xong mà há mỏ ra chê một cách thiếu suy nghĩ thì cần phải xem lại. Phim nào cũng có cái hay, cái dở. bộ phim Transformers2 cũng không ngoại lệ, ở bộ phim này nội dung phim chưa hay thôi, chứ không đến mức mà đem so với "siêu nhân Gao" được. Không biết các bác này tài giỏi đến đâu mà dám mở miệng ra nói nhưng câu như thế. nói như thế chỉ thể hiện sự kém hiểu biết thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongdoanvan

Well-Known Member

ke ke , mới xem xong , quá đã coi không dám chớp mắt , khoái mỹ biểu dương lực lượng quân sự ......ah mấy cái moto nửa chứ , em gái nằm vểnh mông trên chiếc chopper nhìn mà thèm............cả hai:D

Bên trên