Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II

[4ever]emQuynh

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II

hoành tráng, hùng vĩ, ít nội dung, chấp nhận được
ko uổng công down 8gb trong 3h >:)

[4ever]emQuynh;298356 đã viết:
hoành tráng, hùng vĩ, ít nội dung, chấp nhận được
ko uổng công down 8gb trong 3h >:)

Tốc độ cao phết nhỉ

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

thực ra em ko ở VN nên tốc độ như thế là hơi tồi ;))

cukhoailang

Không ở VN thì thông cảm cho quê hương ta còn nghèo, xứ người kéo một file 1GB chỉ mất chừng 10', anh em phải è cổ ra kéo cả mấy tiếng đồng hồ, acacacac!!!!!!!!!!!!

cukhoailang

Quay trở về chủ đề chính, film sau nhìn kỷ sảo hoành tráng thật nhưng cảm giác sau khi ra khỏi rạp chả thể so sáng bằng phần I được.

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

sao lại ko
phần 1
ít robot hơn, ít đổ vỡ hơn, ít súng đạn hơn, ít xe đẹp hơn, phim ngắn hơn...

vumanhha

nhưng phần 1 nhiều người thấy hay hơn.

MiranaNovax

nhưng phần 1 nhiều người thấy hay hơn.

phần một là phần đàu tiên nên bao h cũng nhậnđược sự yêu thích hơn, bởi vì nó chưa có gì để so sánh với :)). còn phần 2 do áp lực từ sự thành công của phần một nên bao h cũng bị đem ra soi , so sánh kĩ lưỡng vớphaanf1f 1,
nói chung với một bộ phim bom tấn, dựa theo 1 lseries truyện dài tập ( rút gọn nhiều tập vào một phim) thì transformer II là một bộ phim khá thành công

anhkhoi08

[4ever]emQuynh;299635 đã viết:
sao lại ko
phần 1
ít robot hơn, ít đổ vỡ hơn, ít súng đạn hơn, ít xe đẹp hơn, phim ngắn hơn...

phần 2 kỹ xảo hoành tráng hơn, nhưng nội dung thì chưa được chăm chút nên tạo cảm giác ko hay bằng phần 1.
Hi hi. mà bác đem so sánh phần 1 ngắn hơn làm chi nữa. đâu phải cứ dài là mới hay.

freezu

Member

phần 2 kỹ xảo hoành tráng hơn, nhưng nội dung thì chưa được chăm chút nên tạo cảm giác ko hay bằng phần 1.
Hi hi. mà bác đem so sánh phần 1 ngắn hơn làm chi nữa. đâu phải cứ dài là mới hay.

Iem ko nghĩ thế ! Phần 2 nó quá nhiều chi tiết diễn ra trong 1 thời gian dài, mang tính kể lể giải thích nhiều nên khi kết hợp lại nó ko lozic với nhau lắm thôi ! Còn về cấu trúc thì em thấy tương tự như nhau, phần 1 cảm động đoạn Bee bị bắt , phần 2 thì Optimus die ... Thậm chí đoạn Op die còn cảm động hơn ý, vì hầu hết ai cũng yêu quý nhân vật này sau phần 1 rồi ! Hoành tráng nhất, bản lĩnh nhất bên Autobot
Ai nói gì về Trans thì mặc kệ, nhưng em vẫn háo hức phần 3. Vì mỗi đoạn Optimus bắn vỡ cái đỉnh tháp chưa nói dc gì cả. Máy móc vẫn còn nhiều. Các bác làm phim lâu quá :(

MrQ1984

Member

phần 2 xem bản IMAX 42gb phê đừng hỏi :D

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

vẫn còn phần 3 ah? :-o thế thì lại chờ Michael Bay rồi đến lượt các anh tài của forum rồi

NHiều bác chê quá! film đơn thuần giải trí thôi mà. Nó đánh đúng tâm lý giải trí sau một ngày mệt mỏi thì film thành công quá còn gì. Còn bác nào thích đòi hỏi xem film đẳng cấp thì chịu khó tìm film đoạt giải, hoặc film đợt mùa thu mà xem, cũng như chịu khó nghe nhạc cổ điển í. Phim này hay, cả 2 tập đều thích....

anhtuan_021290

Em xem thấy cái em megan sắp lộ hàng thui,đó là em coi bản 720p ko biết mấy bác xem bluray thì có thấy cận cảnh ko nữa

howtomiss

Member

Em xem thấy cái em megan sắp lộ hàng thui,đó là em coi bản 720p ko biết mấy bác xem bluray thì có thấy cận cảnh ko nữa
Hình ảnh thì các nhóm rip tốt thì bản rip cũng giống source từ 95-98% rồi.

karlmarx99

phim này đọc mấy bài review trên mạng mà cười vỡ bụng ra :))

langtu1296

coi lần 1 thấy hay hay, lần 2 coi thấy giống phim hoạt hình quá :)

saycaphe

Member

hoành tráng, nỗi dung ko cần hiểu, xem sướng mắt là đc =)) đang kéo blu-ray IMAX về để dành:p

coi lần 1 thấy hay hay, lần 2 coi thấy giống phim hoạt hình quá :)

Đống ý với bác! Phần 1 xem cảm nhận hay hay, hấp dẫn, chính vì thế nên mình mong mỏi để được xem phần 2. Đến khi xem xong thất vọng tràn trề, tốn cả thời gian mình kéo cục Bluray IMAX gần 50gb về lưu trữ, hic. Robo đẹp và phong phú hơn phần 1 nhưng nội dung phim chả ra đâu vào đâu cả. Nhiều ng cũng nói, phim mang tính giải trí thì đâu cần quan tâm đến nội dung làm gì, đòi hỏi cao quá nhưng đơn giản nhất cũng thấy phim nhiều chi tiết thừa thừa sao ấy, vớ vẩn mà chả ra đâu vào đâu cả. Mình xem đoạn cuối thấy con The Fallen bị vũ lực của loài ng` bắn tả tơi mà chết, đâu phải do Optimus Prime giết vậy mà phim làm cho cả đám nhân vật phải đi tìm con dao gì đó để hồi sinh hậu duệ của các Prime. Con The Fallen, boss cuối, mà chết lãng nhách, chỉ có Megatron là sống. Phim này xem nhảm, Megan Fox là lí do chưa del cái phim này khỏi ổ (~~)--!
Edit: Mà e thấy phần 2 của phim này nó cũng chả hoành tráng gì mấy, đoạn cuối đánh nhau giữa auto bot, quân đội và bọn Megatron rất nhảm, như đùa nhau ý, bắn nhau loạn cả lên, xem còn kém độ hoành tráng hơn phần 1.

freezu

Member

Đống ý với bác! Phần 1 xem cảm nhận hay hay, hấp dẫn, chính vì thế nên mình mong mỏi để được xem phần 2. Đến khi xem xong thất vọng tràn trề, tốn cả thời gian mình kéo cục Bluray IMAX gần 50gb về lưu trữ, hic. Robo đẹp và phong phú hơn phần 1 nhưng nội dung phim chả ra đâu vào đâu cả. Nhiều ng cũng nói, phim mang tính giải trí thì đâu cần quan tâm đến nội dung làm gì, đòi hỏi cao quá nhưng đơn giản nhất cũng thấy phim nhiều chi tiết thừa thừa sao ấy, vớ vẩn mà chả ra đâu vào đâu cả. Mình xem đoạn cuối thấy con The Fallen bị vũ lực của loài ng` bắn tả tơi mà chết, đâu phải do Optimus Prime giết vậy mà phim làm cho cả đám nhân vật phải đi tìm con dao gì đó để hồi sinh hậu duệ của các Prime. Con The Fallen, boss cuối, mà chết lãng nhách, chỉ có Megatron là sống. Phim này xem nhảm, Megan Fox là lí do chưa del cái phim này khỏi ổ (~~)--!
Edit: Mà e thấy phần 2 của phim này nó cũng chả hoành tráng gì mấy, đoạn cuối đánh nhau giữa auto bot, quân đội và bọn Megatron rất nhảm, như đùa nhau ý, bắn nhau loạn cả lên, xem còn kém độ hoành tráng hơn phần 1.

Bác này ko chịu đọc các bài post ở trên sao mà vào chê ỏng chê eo.
Liệu bác có chịu khó xem kỹ từng cử động của con Robot như nào, hình ảnh ra sao, sự phối hợp và tính chuyên nghiệp trong cách điều động quân đội ?
Bới móc ba cái linh tinh từ trang 1 đến giờ lại móc lại ! Bác chứng tỏ mình chả biết cái gì thì đúng hơn ! Chỉ vì Megan Fox mà ko del film này khỏi ổ thì chắc bác chỉ biết được đến mỗi cái ấy ...
Xin lỗi, em là Fan của film này nên em nói thẳng vậy đấy !

Bên trên