Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II

Ðề: Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II

Mình có bới móc gì đâu, xin lỗi vì cũng vì sau khi xem phim này xong có 1 vài ý kiến cá nhân như vậy muốn bàn về phim này chút nên comment luôn chứ cũng chưa có đọc qua các bài viết trước, bởi mình nói về cảm nhận của riêng mình chứ đâu phải bới móc những ý kiến khác để hùa theo hay gì đâu. Sorry, bạn nói mình biết đến mỗi cái ấy là sao? Nếu nói như bạn thì mình del xừ cái phim này đi, down JAV đầy ổ xem cho rồi chứ Megan Fox thì liên quan gì đến cái ấy nhỉ? Cô ta có phải là diễn viên phim cấp 3 đâu. Ng đẹp thật chứ nhìn mà liên tưởng đến cái chuyện đó thì bạn mới là ng khéo tưởng tượng, thế bây giờ bạn thấy 1 ng phụ nữ đẹp trên đường, bạn ngắm ng ta tức là trong đầu bạn cũng đang nghĩ đến chuyện ấy với cô ta à?. Bạn là fan của phim này thì cũng k thể khiến phim hay hơn hay khiến ng khác phải cảm thây phim hay đc, mình cũng hiểu tâm trạng của bạn vì bạn thích phim này, mình cũng từng là fan phim này khi xem phần 1 nhưng đến phần 2 mình thấy nó nhảm, có được không nhỉ? không được à?
Edit: Vừa mới đọc lại từ đầu trang 1 đến trang thứ 5 đã thấy ý kiến chê phim nội dung dở, nhạt nhiều hơn và khen rồi.Lúc đầu comment mình chưa đọc từ đầu, đọc xong càng muốn chê nh` hơn, tiếc là văn không hay sợ làm phật lòng 1 vài fan quá khích.

Chỉnh sửa lần cuối:

howtomiss

Member

Mình xem đoạn cuối thấy con The Fallen bị vũ lực của loài ng` bắn tả tơi mà chết, đâu phải do Optimus Prime giết vậy mà phim làm cho cả đám nhân vật phải đi tìm con dao gì đó để hồi sinh hậu duệ của các Prime. Con The Fallen, boss cuối, mà chết lãng nhách, chỉ có Megatron là sống. .

Fallen bị Optimus đấm xuyên ngực bóp nát trái tim -> chết chứ bị vũ lực loài người bắn tả tơi hồi nào ta?

Fallen bị Optimus đấm xuyên ngực bóp nát trái tim -> chết chứ bị vũ lực loài người bắn tả tơi hồi nào ta?

Hic, vừa coi lại đúng là thế thật, hồ đồ quá xin lỗi các bác tại cái phim xem xong chẳng đọng lại được tí nào. Nhưng dù sao vẫn thấy phim không hay! Bạn nào thấy phim hay tức là tôi và bạn không đồng quan điểm, chẳng cần phải cãi nhau nh` cho mệt. Topic là "Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II" chứ k phải là "Nơi chia sẻ lời khen ngợi sau khi xem phim" mà lại k cho người khác chê phim dở nên mình thấy chẳng có gì là k đúng khi mình nhận xét phim dở cả!

Em xem 2 lần(HDrip),nhưng lần thứ 2 mới thực sự là đã vì down dc bản IMAX 22GB của DON.Phim này thì quá là đã mắt(nhất là cảnh Optimus tử chiến trong rừng,sau khi nó nói "I'll take you all life",nhạc vô cùng bi tráng=P~=P~).

Quả thực đây là phim xem đã mắt nhất từ trước đến nay,và làm xuất sắc nhiệm vụ giải trí,tất nhiên ko nói đến nội dung(muốn xem nội dung xâu sắc thì ko thiếu những bộ phim "hàn lâm").

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

phim này có thể hiểu là hoành tráng + phá hoại
toàn nhà đẹp + xe đẹp mà bọn này phá hết ko còn gì

Hic, vừa coi lại đúng là thế thật, hồ đồ quá xin lỗi các bác tại cái phim xem xong chẳng đọng lại được tí nào. Nhưng dù sao vẫn thấy phim không hay! Bạn nào thấy phim hay tức là tôi và bạn không đồng quan điểm, chẳng cần phải cãi nhau nh` cho mệt. Topic là "Chia sẻ cảm xúc của bạn sau khi xem xong phim Transformer II" chứ k phải là "Nơi chia sẻ lời khen ngợi sau khi xem phim" mà lại k cho người khác chê phim dở nên mình thấy chẳng có gì là k đúng khi mình nhận xét phim dở cả!
Đây là chỗ bàn luận, ng khen hay, kẻ chê dở là chuyện bình thường. Nhg đã chê thì nên chê cho đúng, chê cho phải,đừng ba chớp ba nháng nói thế này thế kia thì không hay. Phim hay dở thế nào khoan nói đến, mỗi việc nó kéo đến lượng khán giả, doanh thu cao vọt thì nó là thành công.
Biết bao nhiêu phim được các nhà phê bình khen ngợi hoặc đoạt giải, nhưng ra đến rạp được mấy ma xem (trong đó không chừng cũng có bác). Vài dòng bình luận :-$

Thế nào là ba chớp ba nháng? Trong lòng mình thấy nó không hay thế nào thì nói ra thế ấy, có cần trước khi chê phải xem ý kiến của người khác, thăm dò rồi mới được chê à? Việc nó mang đến doanh thu cao không có nghĩa là nó hay, đang bàn về nội dung bạn nói đến doanh thu làm gì nhỉ, mình đâu có phủ nhận nó thành công trong việc thu hút lượng lớn khán giả, bởi vì đây cũng là phim mà mình rất mong đợi trong năm nay?

Lioncoeur

Phim hay dở thế nào khoan nói đến, mỗi việc nó kéo đến lượng khán giả, doanh thu cao vọt thì nó là thành công.

Phim New Moon với Twilight doanh thu cũng cao lắm đấy. Đáng lẽ chỉ thu được tiền vé của một đứa con gái thì lại được tới gấp đôi vì có thêm thằng khờ bị lôi đầu đi theo :-j

:D ba chớp ba nháng là xem chưa rõ hết mà phán đó....hề hề....nhg mà thôi, vào bàn cãi tí cho nó xôm í mà. Bác thích cũng được, không thích cũng chẳng chết thằng Tây nào. Có người xem cải lương thấy hay ra phết, có người nghe cổ điển lại chết mê chết mệt, cả 2 là một trời một vực nhg có ai bảo người nghe là ngu, là dốt, là dại đâu....thôi, tí tởn tí cho vui nhà....

tieuthieugia

Well-Known Member

trời..thớt này còn sống sao?

catanaccio

Thực sự hồi xem ở rạp đã có cảm giác bất ổn về phim này, về xem lại bản HD mới biết. Đó là phim làm cực ẩu, kỹ xảo nếu để ý sẽ thấy dùng tốc độ cao để che cái thô sơ ( đoạn trong rừng bác nào soi kĩ thì thấy có đoạn cái cây như cái tranh giấy 2d cắt ra ấy, đoạn bom nổ xuyên người megan fox, và đặc biệt là đoạn nói truyện của Jetfire với Prime trước khi liên hợp, các bác tua lại vài phút trước sẽ thấy 2 cảnh con Prime y hệt nhau, mấy thằng lính đằng sau cũng y hệt nhau, chỉ là lấy đối xứng :-<). Các bác nào còn film cứ giở ra coi em nói có đúng ko
Đưng bác nào bắt em post ảnh nhé vì em xoá cái film này sau khi seed đủ rồi.

howtomiss

Member

đoạn trong rừng đẹp đấy chứ bác?

brucelee123456

Active Member

rởm nhất là khúc bà mẹ tới chỗ con trai học! Đúng là trò hề!

fusuke

Được đề cử Mâm xôi vàng quả là không hề oan uổng.

edomedia

Cảm xúc của em sau khi xem xong: phim cũng tạm được, ngoại trừ kỹ xảo ra thì nội dung dở ẹt. Sẽ không xem lại lần thứ 2.
P/s: xem Ice Age 3 thì khác hẳn, rất vui nhộn và hào hứng, hôm nào mấy đứa bạn đến nhà xem lại nữa ^^
phim này kỹ xảo thì tuyệt, nội dung em thấy cũng bình thường

Bên trên