Chia sẻ đam mê và phần mềm nghe nhạc lossless từ nhiều nguồn

huhem35

Well-Known Member
Cám ơn bạn m00nx_x đã cài cho tôi HQPlayer và JPlay cã 2 đều là bản mới nhất.Thật là tuyệt vời khi nghe nhạc bằng 2 phần mềm nầy.
Trên PC tôi dùng để nghe nhạc,lướt web,xem phim,YT....và hệ thống tôi dùng là Intel core i7-6700k CPU @3.40GHz,ram 16GB,Nvidia GTX 1060 3GB,windows 10Pro,onkyo av receiver TX-NR545,speaker Klipsch.
Nhạc thì nghe nhiều thể loại.

m00nx_x

Well-Known Member
Nguyenhoang 85:
Nhờ bạn giúp cài dùm HQPlayer v3.201 hiện mình đang sử dụng win 10 và JPlay 6 với DAC rời.Cám ơn bạn.
Teamviewer
ID : 508 790 682
Pass: 9889

Sở thích-thể loại nhạc: Soft Jazz: Jacintha, Inger Mary; Classic into Jazz: European Jazz trio, Jacques Loussier; Vocal Audiophile: Alison Kraus, Jacintha, Rebecca Pigeon ....
Phần cứng:
DAC: Korg DS-DAC-100 - 1bit USB-DAC , Uptone Regen, USB cable: Oyaide Continental 5S
Laptop: Toshiba Satellite, core i7, Ram 8G
Pre amp: Adcom GFP 750
Amp: Classe CA2200
Loa: B&W CDM7NT

Cam on bạn m00nx

Máy của bạn cài nhiều phần mềm quá, hệ thống không còn ổn định. Chắc chắn nghe nhạc không được trọn vẹn.

nguyenhoang85

Quay trở lại với mục đích chính ban đầu là các bạn phải giới thiệu về sở thích, thể loại nhạc và thông tin phần cứng của mình nhé. Các bạn đã được chia sẽ mà chưa làm việc này vui lòng cập nhật cho đầy đủ. Các bạn muốn được chia sẽ khác cũng không ngoại lệ. Mình làm việc gì nó rỏ ràng ra việc đó, chứ không phải nói một đằng làm một nẻo rồi thành tào lao thế nào cũng được nha. Tạm dừng việc chia sẽ.

Cám ơn bạn m00nx đã cài HQPlayer giúp. Hiện đang ngóng JPlay 6, xin bác cài giúp nốt.
Cám ơn bạn nhiều.
Nguyenhoang85

pedrolam

Để các bạn có cơ hội giao lưu, học hỏi lẩn nhau và cảm nhận về âm nhạc tốt hơn,. Chúng ta hảy chia sẽ tự nhiên về những gì mình có, cảm nhận về các thể loại nhạc, thiết bị, phần mềm phát. Những khám phá thú vị của bản thân. Để mọi người cùng nhìn nhận và chọn lựa ra những ý tưởng có giá trị.

Lưu ý: Phần mềm bản quyền hình thức chia sẻ là gíán tiếp. Người được chia sẻ chỉ sử dụng phần mềm mà không thể chia sẻ với người khác. Vì nếu chia sẽ công khai sẽ đối diện với nguy cơ bị khóa bản quyền. Hệ quả mất tiền và tất cả người được chia sẽ cũng bị khóa.

Hiện tại mình đang có: HQPlayer (Windows [Bản quyền], Mac OS) , Jplay (Windows [Bản quyền]), Audirvana Plus (Mac OS).
Mẫu tham gia chia sẽ:

Thiết bị : Ví dụ (PC/Laptop/Macbook/iMac), Cấu hình: i5 2500, DDR3 4gb
Sound Card - DAC - AMP: ...
Loa phát: ...
Thể loại: ...
Bài hát yêu thích: ...
Phần mềm yêu cầu: ...
Phần mềm đã mua: ...(Nếu bạn có phần mềm bản quyền muốn chia sẽ)

cho minh
c

Để các bạn có cơ hội giao lưu, học hỏi lẩn nhau và cảm nhận về âm nhạc tốt hơn,. Chúng ta hảy chia sẽ tự nhiên về những gì mình có, cảm nhận về các thể loại nhạc, thiết bị, phần mềm phát. Những khám phá thú vị của bản thân. Để mọi người cùng nhìn nhận và chọn lựa ra những ý tưởng có giá trị.

Lưu ý: Phần mềm bản quyền hình thức chia sẻ là gíán tiếp. Người được chia sẻ chỉ sử dụng phần mềm mà không thể chia sẻ với người khác. Vì nếu chia sẽ công khai sẽ đối diện với nguy cơ bị khóa bản quyền. Hệ quả mất tiền và tất cả người được chia sẽ cũng bị khóa.

Hiện tại mình đang có: HQPlayer (Windows [Bản quyền], Mac OS) , Jplay (Windows [Bản quyền]), Audirvana Plus (Mac OS).
Mẫu tham gia chia sẽ:

pedrolam

chi

Mẫu tham gia chia sẽ:

cho minh xin jplay pc i7 2600 dac dragonfly 1.5 loa bw c9 amp yamaha A-S801 nghe nhac rock,pop va nhac xua email cho minh kmai8222@gmail . Cam on ban nhieu

nguyenhoang85

Máy của bạn cài nhiều phần mềm quá, hệ thống không còn ổn định. Chắc chắn nghe nhạc không được trọn vẹn.

Ngyenhoang85:
Đã đổi laptop khác, nhờ bạn m00nx cài lại hộ HQPlayer và JPlay 6.
Teamviewer ID 515 864 064
Teamviewer pass 6272

Cám ơn bạn nhiều

longliberty

Cám ơn bạn m00nx_x đã cài cho tôi HQPlayer .minh xin giới thiệu phần cứng của mình.
Hệ thống mình dùng là laptop dell Intel core i3-M380 CPU @2.53GHz / Ram 6GB / AMD Radeon HD 5000 /windows 10Pro.
Apm: McIntosh MA7900
speaker : B&W 803
DAC & Cd: đang tham khảo mua
Nhạc thì nghe :trữ tình , bolero ...

haolq

Bác cài giup em 1 bản HQplayer bên win10 .

Teamview: 516 601 599
pass : 3595

Thank bác

truong_guitar

Nhờ anh cài giùm em HQPlayer với JPlay 6 với ạ.
Teamviewer ID: 937 864 511
Pass: 123456
Cảm ơn anh.

nguyenhoang85

Nhờ bạn m00nx giúp cài lại JPlay 6 va HQPlayer.
Teamviewer ID 515 864 064
Password 417czf
Xin cám ơn nhiều

Cám ơn bạn m00nx đã cài giúp HQPlayer và JPlay 6. JPlay 6 đã nâng SQ lên một mức rất cao, tất cả các đĩa CD tự ripped giờ đây đã nghe hay hơn bản CD gốc. Có rất nhiều âm thanh trước đây không nghe ra bay giờ đã rõ mồn một, tiếng hát bay giờ rất thật, âm thanh 3D nâng lên một mức mới, bass sâu hơn nhiều. Vô cùng cám ơn bác m00nx.
\Nguyenhoang85

m00nx_x

Well-Known Member
Cám ơn bạn m00nx đã cài giúp HQPlayer và JPlay 6. JPlay 6 đã nâng SQ lên một mức rất cao, tất cả các đĩa CD tự ripped giờ đây đã nghe hay hơn bản CD gốc. Có rất nhiều âm thanh trước đây không nghe ra bay giờ đã rõ mồn một, tiếng hát bay giờ rất thật, âm thanh 3D nâng lên một mức mới, bass sâu hơn nhiều. Vô cùng cám ơn bác m00nx.
\Nguyenhoang85
Nghe nhạc ít ra phải nói được như vậy. Còn rất nhiều người cứ nghe người ta đồn cái này hay, cái kia hay rồi nghe như kiểu đàn gảy tai trâu.

lam hung

Member
Nhờ bạn m00nx cài giúp JPlay 6 và HQPlayer cho mình với, xin cám ơn bạn rất nhiều.
Teamviewer ID: 583 827 244
Password: 8501
Đang rất chờ bạn, Xin cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

lam hung

Member
Tiếp tục chờ đợi mong bác m00nx cài giúp JPlay 6 và HQPlayer cho mình với, xin cám ơn.
Password:7129

Chỉnh sửa lần cuối:

lam hung

Member
Bác m00nx có vào HDvietnam cài giúp JPlay 6 và HQPlayer cho mình với, xin cám ơn bác rất nhiều.
Hệ DH: Win Server 2012, PC core i5 , ram 16 gb,
Dùng để chuyên nghe nhạc, xuất ra DAC rời. Phần mềm AO đã mua chung với các bạn vnav
Password: 7129
Đang chờ bác, cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

lam hung

Member
Mong bác m00nx tiếp tục chia sẻ ạ, xin cám ơn bác rất nhiều.
Password: 8642

Chỉnh sửa lần cuối:

lam hung

Member
Cám ơn bác m00nx rất nhiều ạ, Sau bao lâu mong mỏi, vì lỡ nghiện nhưng điều kiện có hạn vẫn quyêt định lắp máy mới, cài Win sạch và nhờ bác kích hoạt 1 lần nữa, xin chân thành cám ơn bác.

Bên trên