Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

VnVn

Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Con này hỗ trợ dung lượng lên đến 4TB mà bác, có thể hơn nhưng chưa thử. Nói chung công nghệ của sony năm nay tiến 1 bước xa rồi. À còn nhược điểm nữa là ko hỗ trợ được âm thanh DTS ạ!!

Em đang xài chú này bác à. Chú này hổ trợ DTS , nhưng có bị 1 nhược điểm là : Có file MKV đọc được, có file không được, có file 1080 thì ukie, nhưng qua file khác thì lại đọc ko được :(.
Rất bực mình cái vụ này, phụ đề thì em này hỗ trợ good mấy bác à.
Bên cạnh đó nếu sử dụng em này thì nên update phần mền ( Mặc dụ update lên thì vẫn thấy ngu như ngày nào :D )

shjka

Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Em đang xài chú này bác à. Chú này hổ trợ DTS , nhưng có bị 1 nhược điểm là : Có file MKV đọc được, có file không được, có file 1080 thì ukie, nhưng qua file khác thì lại đọc ko được :(.
Rất bực mình cái vụ này, phụ đề thì em này hỗ trợ good mấy bác à.
Bên cạnh đó nếu sử dụng em này thì nên update phần mền ( Mặc dụ update lên thì vẫn thấy ngu như ngày nào :D )

Em up fw nó báo lỗi 7016. Fw em là 3.009. Anh nào hỗ trợ em vụ này với

younoel

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

đặt chế độ tự động update đi bạn, kiểm tra xem tivi đang dùng phien bản bao nhiêu rui`, có khi mới nhất rùi thì sao! phiên bản mới nhất là PKG3.208GAA.

tranduy1985

Bác có check điểm ảnh chết không ạ. Hôm qua e mua con 42w674 bị 1 điểm chết, e ra cửa hàng đổi lại, cửa hàng còn 4 con thì con nào cũng bị 1 điểm ảnh chết. Bực quá, đành đòi trả lại lấy lại tiền đợi lô sau về test ok thì lấy

shjka

đặt chế độ tự động update đi bạn, kiểm tra xem tivi đang dùng phien bản bao nhiêu rui`, có khi mới nhất rùi thì sao! phiên bản mới nhất là PKG3.208GAA.

Có lẽ mình tắt internet nên nó không cập nhật được thì phải. Tối nay chỉnh lại giờ xem sao. Cảm ơn bạn nhé !

shjka

Bác có check điểm ảnh chết không ạ. Hôm qua e mua con 42w674 bị 1 điểm chết, e ra cửa hàng đổi lại, cửa hàng còn 4 con thì con nào cũng bị 1 điểm ảnh chết. Bực quá, đành đòi trả lại lấy lại tiền đợi lô sau về test ok thì lấy

Em không thấy điểm chết và không thấy hở sáng ở model này. Thanks !

tienngoc81

Các bác đã dùng em này cho đánh giá với, đang quan tâm em nó đây.

younoel

Các bác đã dùng em này cho đánh giá với, đang quan tâm em nó đây.

muck đi bác ợ! B-), e này xem HD rất ngon, hình ảnh đẹp, nhưng internet tivi rất ngu. Xem phim file mkv hỗ trợ DTS. kết nối PC qua cổng HDMI vì ko có cổng Dsub. hoặc dùng DLNA cũng ok. :-SS

shjka

Chào cả nhà! Mấy hôm nay em cay cú vụ âm thanh dts của sony 42w674a quá. Chuyện là em có dàn loa 5.1 logitech z506 nên em muốn xuất âm thanh ra loa nghe 5.1 cho nó đã, nhưng loa không có cổng optical mà loa chỉ có cổng 3.5mm (trái, phải) 3.5mm (sau trái, sau phải) 3.5mm (sub/center) mà tivi chỉ có một đầu 3.5mm headphone. Em chỉ cắm được 1 jack 3.5mm (trái,phải) vào 3.5mm headphone tivi thì nghe được có 2 loa + sub => nản :( . Em để ý phía sau loa có thêm 2 khe RCA mà nó ghi là stereo left+right cái mà trước đây em nghĩ là chắc cũng giống như jack 3.5mm (left+right), và em cũng thử mua jack 1 đầu 3.5mm cắm vào headphone tivi, đầu kia là 2 đầu RCA cắm vào loa z506 thế là ra 5.1 hoàn chỉnh (cắt và phân tần âm thanh) hay như sound card creative 5.1 pro usb mà em hay dùng với laptop => :)
Chút kinh nghiệm riêng em. Mong ace chỉ giáo thêm. Thanks!

baocaosu_xxx

lý do vì sao file mvk lúc chạy được lúc không : Tương thích HD:
480/60i, 480/60p, 576/50i, 576/50p, 720/50p, 720/60p, 1080/50i, 1080/60i, 1080/24p (HDMI™ only), 1080/50p (HDMI™ / Component), 1080/60p (HDMI™ / Component)

zosiar

Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Well ! chiều nay em vừa lùng được cáp nối usb 1,5m có cục tăng áp giá 80k kết nối vào khe usb bé nó thành công ^^. Giờ thì phim, hình, nhạc gì cũng thuận tiện rồi. sau đây là hình bé nó. hè hè!

Trải nghiệm thử app ZingTV và ZingMP3 trên con này đi bác, http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/614215-ho-tro-dich-vu-xem-video.html

hangpham2712

VnVn

Member

lý do vì sao file mvk lúc chạy được lúc không : Tương thích HD:
480/60i, 480/60p, 576/50i, 576/50p, 720/50p, 720/60p, 1080/50i, 1080/60i, 1080/24p (HDMI™ only), 1080/50p (HDMI™ / Component), 1080/60p (HDMI™ / Component)

Cho em hỏi làm sao phần biết được các loại tương thích này khi down phim nhỉ ~~ . Chứ rõ ràng down nhiều file 720 xem vẫn không được.
Hôm qua update lên firmware mới 211GAA, nhưng chưa thấy "smart" lên chút nào

peotipeo

Cho em hỏi làm sao phần biết được các loại tương thích này khi down phim nhỉ ~~ . Chứ rõ ràng down nhiều file 720 xem vẫn không được.
Hôm qua update lên firmware mới 211GAA, nhưng chưa thấy "smart" lên chút nào

Canh đúng theo đây mà phang

peotipeo

Ý của mình là lúc nhìn phim HD để down thì làm so sánh, tại thường phim chỉ viết 720 hay 1080 thôi :(

nếu bạn có cài k-lite codec, chuột phải media info, nó hiện đầy đủ thông tin
còn down trên mạng thì còn tuỳ ng up có chịu ghi thông số, thường thì mấy trang torrent là ghi đủ nhất

windzeck

Các bác cho em hỏi, con này có pass through được DTS qua HDMI ARC hoặc cổng Optical không :-/

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

trong phần cài đặt của TV có cài đặt kênh digital đó bác, cứ thế mà dò thôi :)

Cảm ơn thông tin của bác!

Nhà em dò rồi, ra những 47 kênh nhưng không kênh nào xem được, màn hình đen ngòm.

Vậy là sao ta!

Bên trên