Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

VnVn

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

không hiểu ý bác lắm, bác muốn xem phim trên máy tính bằng phần mềm Wmp à ?
bạn tham khảo thử cái này Làm thế nào để gởi và phát nội dung từ máy tính đến TV? : Câu hỏi thường gặp : Sony Electronics Việt Nam xem có gì hay không.
sẳn đây chia sẽ luôn mình có thử phát film từ thư mục trong máy tính trên TV W804 hình ảnh vẫn có , tiếng OK. Nhưng trên TV vẫn hiện dòng chữ chú Ý file không được hỗ trợ mới lạ, (không có cách nào tắt được dòng chữ ấy) và không tài nào chỉnh phụ đề được. cái này mình chỉ vọc cho vui thôi, mọi thứ đã có dune đảm nhiệm rồi.

Tivi của mình . Khi khi chọn file MKV trên máy tính , chọn vào "Play to" Bravia. Thì những phim mà Tivi "xem" được (Cắm Usb trực tiếp vào), thì nó phát ukie, cả hình và tiếng. Còn những file cắm USB trực tiếp xem không được . Thì nó là "File không hổ trợ" :(

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

trong phần cài đặt của TV có cài đặt kênh digital đó bác, cứ thế mà dò thôi :)

Em dò được 96 kênh mà chỉ có 11 kênh xem được là 1 mớ VTC và thằng VTV3HD, VTV thường, còn lại HBO, Star... HD nhìn ghê lắm chứ không xem được :))

komasd123

Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Em dò được 96 kênh mà chỉ có 11 kênh xem được là 1 mớ VTC và thằng VTV3HD, VTV thường, còn lại HBO, Star... HD nhìn ghê lắm chứ không xem được :))

Bác ở đâu nhỉ, mình ở Long An ko biết mua con 42w674a này có dò đc, mấy kênh của bác ko ta?? n;)

thaod2k3

dang gia 42 w674a dong nay cua sony led vien kha mong + he thong am thanh kha tot , ho tro wifi + usb ho tro 4T doc duoc mkv nhu sap phu de ., Nhu cac bac thay khong co gi ngon bo lai re ca? Dong nay cua sony rat hay bi do neu su dung internet , toc do luot wep so voi doi thi samsung , LG thi thua xa khong ho tro ban phim, chuat hoi tu cho mot smart tv . Bac nao tinh y re thay 42w674a cua sony co mau den rat nong so voi dong khac hinh anh? co the noi la thua so voi SS 40F 6300 va LG42LA 6200

peotipeo

Có bản cập nhật mới PKG3.504GAA kìa, lên đi các bác

VnVn

Member

Oái từ 2 mà đã nhay lên 5 rồi à ^^, tối về up thôi. Cầu mong nó đọc MKV ukie ^^

Đã up lên, mọi file MKV đã được giải quyết em đẹp, up nhanh lên mọi người ơi ^^

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Đã up lên, mọi file MKV đã được giải quyết em đẹp, up nhanh lên mọi người ơi ^^

Sao nhà em vào trong trang web của Sony chưa có nhỉ?! Bác cho em đường link để download về được không.

VnVn

Member

Sao nhà em vào trong trang web của Sony chưa có nhỉ?! Bác cho em đường link để download về được không.

Trang web sony nó cập nhật rất chậm, chậm hơn cả tháng. Bác dùng Tivi vào vào mục Hỗ Trợ Sản Phẩm , rồi Vào Cập Nhật Phần mền thì nó update lên liền. Chứ tìm link thì rất lâu

shjka

Đã úp fw 3.504 hôm qua. Khắc phục được nhiều lỗi reset từ fw cũ. Giờ ổn định, chạy mượt mọi ứng dụng.

younoel

up fw mới đúng là các file mkv chạy ngon lành cành đào! Các bác dùng DLNA bằng allshare hoặc window media player chú ý là muốn xem phim nhận sub rời thì dùng MKVmergegui add sub vào phim mất vài phút là ok (trước đây tivi ko play được phim mux sub lại). chứ dùng dùng wild media server transcode có nhận sub rời nhưng với PC yếu như của em (dual core e5300) thì cpu lúc nào cũng trên 90% chả mấy lúc mà toi chip.

manhtran71

Well-Known Member

Chúc mừng các bác, như mình đã từng nói, kỹ sư SN lâu quá không viết FW hỗ trợ nhiều định dạng nên họ quên bài, bây giờ lấy sách ra xem lại nên mọi việc tạm ổn :).

nhtphong

Active Member

em này so với 40w804 thì sao mấy bác

Vừa up lên firmware 504 . Mọi file MKV đã đọc được. Up lên nhanh mọi người ơi

ク&#

15ショーをつかむ必要がある·Hanzhengjie衣服の生産露出杭州6つの質問衣服企業品質監督、検査検疫のチェック·総局のHeiba​​ngカジュアルウェア不良衣類の13%:100フィギュア聖マリア天公紫派リスト品質Heiba​​ngに乗り込んだホワイトカラー労働者の昔のお気に入りのブランド、メディアミス天での作業は、記者団: "100図年前にこのブランドの服を買うために、その後、今日の400シングルモールを買うそのブランド私はブランドのために投票の手の中にお金だけいるとき失敗した、ああ、結局のところ、非常に驚​​きました,クロエ 財布
she-live.she-live,バレンシアガ バッグ. 2008年11月に有名なコンサルティング会社フロスト&サリバン(フロストサリバン)市場調査に、3で最も有名なスポーツシューズ、バスケットボールシューズのいずれかを選んでランク付け、2007年オリンピックのバスケットボールシューズ中国市場シェアはナイキが最初に産業となって超えています。その他は通常のファッションとエンターテイメント星の独自のブランド要素として承認ファッショナブルなスポーツブランド、国際的なブランドPUMA、KAPPA、国内特別な手順に基づいており、361は、この列に属します。she-live.タグ:高級靴シーン気候ビハインド新鮮放送は季節である日本の秋の靴の女性の靴メンズhttp://www.靴の良いペアは、設計、技量、材料素材からプロセス...の古典的な箱は、小さな正方形のパッケージが多数を率いて​​インスピレーションを受けている。
com/html/2011/jiepaichaoying_1208/13885.素早くグローバルストリート続いそれを割り当てる方法を学習するために一緒に人々を打ちのめす,サングラスレイバン!薄いリネンシャツsexyJakeギレンホールジェイク·ギレンホール緩いと緩いジーンズ、狩猟靴、これはジェイクのお気に入りの服装である。ラインストーンの装飾は、特に輝き。 は、フラットシューズフクロウ指摘し、それがあった女性の甘い気質、足で超快適、ああ。 CHANELの伝統的な語彙に統合だから彼の水中テーマが巧みに、クールな海は本当に魅力的な巻き,ミュウミュウ 財布。ファッションウィーク2012年春多くのデザイナーは、海洋シリーズ非常にクールなカラーの発売との良好な議論のように見えるshe-live.白の暖かい冬のニットの帽子やスカーフでさえ簡単には "冷たい"美素材ソフトでエレガントなファッションスタイルLeopardの長いスカーフ、ヒョウプリントし色あせた決して人気のある、独特の個性のスタイルで目を引く色の人気のある完全な意味をしないプレーントップも非常に存在感このようなキャップと襟融合デザイン、カジュアルなスタイルの服、脱ぎ履きしやすく、非常にスタイリッシュで、格好良い。
これに先立ち2007年8月、セコイア·キャピタル投資のピーク、7.キャピタル(プライベートエクイティ)リミテッド呉Kezhongパートナーの利点のピックを入力して第二ラウンド。アレクサンダーMcQueen2012春と夏のシリーズのフルスカルリングのクールなアレキサンダーマックイーンのクール感あふれるアレキサンダーマックイーンスカルリングは、象徴的なドクロが狂った愛の頭蓋骨のスカーフに表示されていませんでした,MCM バッグ
相关的主题文章:

クロエ 財布 com 2012 07 26を獲得しまし

バレンシアガ &

セルフレーム

dactanhang

Em chưa thử mkv, còn mp4 thì chạy tốt anh. Lúc nào rãnh e test mkv+ phụ đề rời xem sao. Thanks !

Em Sony này xem phụ đề rời vô tư, bạn có thể chọn từng loại phụ đề mình thik nữa :D

Bên trên