Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Em cũng đang dùng con này. Mới đầu dùng thì không vấn đề gì, nhưng dạo này thì màn hình bị nhiễu mành xem rất khó chịu, khi xem phim từ đầu HD ( em dùng đầu HDlife V9) thì nhiễu càng nặng, khi xem từ đầu K+ HD thì đỡ hơn nhưng nhìn kỹ thì vẫn thấy mành. Em không biết là do các thiết bị phát( đầu HD, đầu K+) hay lỗi của tivi nữa, có bác nào gặp trường hợp này không?
Chào bác !
Hiện tượng này là em TV của bác bị như thế nào , bác chụp ảnh lại rồi post lên diễn đàn để anh em có thể tư vấn và giúp cho bác được không
em vừa mua em 42w674a ở chỗ em giá khá chát 12tr490 @@
các bác cho em hỏi share phim từ laptop qua tv như thế nào,em share từ điện thoại qua tv thì ok rồi
Bác mua được em này với thời điểm bây giờ thì giá đó cũng sát giá thị trường rồi bác à , bên em rẻ hơn được 1 chút

laptopbaria

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Sao bác ko ra PIco, bằng giá mà vẫn đc 1 bộ sứ sương dùng tết, e vừa lấy hôm thứ 2
Bộ đựng mứt sứ xương của sony tặng có một thiết kế không giống ai, bao gồm 3 cái hũ nhỏ và 3 cái hũ to, vỏ hộp thì sang trọng bên trong thì chất lượng quá kém, tốt nhất là khỏi lấy quà để bớt vài xị có lí hơn.

kid_r07

Member

Không full theo dạng nào bác ?
Có sọc đen phía trên và dưới ? Hay sọc đen hai bên trái và phải ?

2 làn đen trên dưới đó bạn, coi full toàn màn hình nó mới sướng, chọn các chế độ trong "màn ảnh" thì lại bị mất một góc hình, buốn ghê

cfirecolony

Nhạc phim chưa thử nhưng bắn hình lên được. Hình như phim tuỳ định dạnh hay sao ấy. Bạn tìm lại mấy trang trước có thông tin bạn cần
bác cho hình lên kiểu gì bảo em để e thử với ;))
bác gọi 1800588885 đi hãng giúp cho bác
chắc em mày mò vài ngày xem có ra ko, rồi ko được thì gọi, mà sao em kết nối với wifi direct của nó cứ bị limited, phải tắt wifi máy tính rồi mở lên kết nối lại mới được, làm giống như trang sony hỗ trợ cũng ko làm đc :(

manhtran71

Well-Known Member

2 làn đen trên dưới đó bạn, coi full toàn màn hình nó mới sướng, chọn các chế độ trong "màn ảnh" thì lại bị mất một góc hình, buốn ghê

Bác đừng buồn! TV nào cũng rứa, trừ khi bác có con màn 21:9, còn không bác phải chịu mất hình khi phóng to. Chỉ có một số ít film là full được màn hình nhưng đa số là film hoạt hình.

tan_huy_93

Well-Known Member

Đó là do tỉ lệ của phim là 21:9, khi xem trên màn hình tỉ tệ 16:9 sẽ có 2 vạch đen trên và dưới.
Tỉ lệ 21:9 thì phải xem trên màn hình 21:9 thì mới toàn màn hình.
Đa số các phim bây giờ đều 21:9, như bác xem phim trên HBO hay StarMovies có phim cũng có 2 vạch đen như thế.

dtk808808

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

e cũng muốn múc e này quá;e ở hà nội bác nào cho e xin báo gia vs:D

kennysc

e cũng nghĩ như bác, ngoài 40r452 sony còn có con nào 40 - 42" trong tầm giá 8 - 10 tr ko các bác?
Nếu bác có ý định dùng smart tivi thì mua tivi thường cho giá nó mềm, tiền còn lại đầu tư 1 em android box. Vì Internet tivi của sony vẫn chưa smart đâu :). Còn giữa X7 và ATV1200 thì cũng như nhau thôi, thấy cộng đồng X7 cũng nhiều đấy bác ạ, support nhau tốt hơn

kid_r07

Member

Có bác nào treo tường bằng giá đi kèm của Sony ko thì hướng dẫn em chi tiết cách làm với, vì cũng lần đầu làm mấy cái này nên sợ sai lệch... cám ơn trước nhé

vuthecong78

Well-Known Member

Mình hay xem bóng đá trên máy tính bảng Galaxy note 10.1 bằng phần mềm FPT PLAY. Muốn chia sẻ không dây để xem trên TV cho sướng mà tìm mọi cách làm không được. .

Bạn mua con Android box đi vừa thay cho Galaxy Note và HDMI adapter.

ndchieu22

Well-Known Member

Có bác nào treo tường bằng giá đi kèm của Sony ko thì hướng dẫn em chi tiết cách làm với, vì cũng lần đầu làm mấy cái này nên sợ sai lệch... cám ơn trước nhé

bác đọc kỹ tờ giấy hướng dẫn nó cũng đơn giản thôi ah, 42w674 chân đế đảo ngược thành giá treo

mrnghc

Member

Các bác cho em hỏi tý! Con w74A nhà em để chế độ HDMI màn hình đen thui để test hở sáng, nhìn thẳng thì ngon, ko vấn đề gì, nhưng khi nhìn từ cạnh tivi vào (nhìn ngang màn hình tivi) thì thấy có những vạch sọc mờ mờ. Hôm qua em mới để ý. Liệu con tivi nhà em có vấn đề gì ko nhỉ?

qpphamanhthao

TV BRAVIA Internet đèn nền LED 46 inch dòng W704A. NHÀ EM MỚI MUA CON NÀY> NHƯNG EM KHÔNG BIẾT LÀM THẾ NÀO ĐỂ XEM HD ONILNE TRÊN CÁC WEB NHƯ HAYHAYTV.VN VÀ PUB.VN VÌ KHÔNG CÓ FLASH PLAYER. NHỜ CÁC BÁC INBOX DÙM EM CÁCH SỬ DỤNG HIỆU QUẢ CON NÀY NHÉ. THANKS

managerf4

tình hình là mình mới mua sony w674a giá 11t400,các bạn cho mình hỏi có ai bị như mình không : lúc đầu coi full hd trên youtube rất ok,nhưng bây giờ chỉ coi được khoảng 5 giây là hình ảnh mờ tịt như là coi chất lượng thấp vậy,mong các bro cho ý kiến,tai youtube hay tại ti vi nhà mình hay do mạng nhà chậm(gói vnpt 165k/tháng) ,mong nhận được ý kiến của các bạn

đã mua con sony này @@ định mua LG6200 nhưng ko đâu còn. các bác cho em hỏi cái phản chiếu hình ảnh dùng sao nhỉ? em đã kết nối đc điện thoại em vào sóng wifi của TV rồi, sau đó làm thế nào nữa ạ?
Còn cái nữa, em lên web để xem phim (rola.vn); làm sao để phóng to màn hình ra các bác?

tình hình là mình mới mua sony w674a giá 11t400,các bạn cho mình hỏi có ai bị như mình không : lúc đầu coi full hd trên youtube rất ok,nhưng bây giờ chỉ coi được khoảng 5 giây là hình ảnh mờ tịt như là coi chất lượng thấp vậy,mong các bro cho ý kiến,tai youtube hay tại ti vi nhà mình hay do mạng nhà chậm(gói vnpt 165k/tháng) ,mong nhận được ý kiến của các bạn

chắc do mạng nên youtube tự đẩy xuống đpg thấp hơn. bác thử lại vào hôm khác xem.

managerf4

thank bạn,cũng thử nhiều ngày rồi vẫn vậy ah bạn ơi,ko lẽ phải nâng cấp đưởng truyền sao ta haizzz

nhungsieunhan9x

Active Member

TV BRAVIA Internet đèn nền LED 46 inch dòng W704A. NHÀ EM MỚI MUA CON NÀY> NHƯNG EM KHÔNG BIẾT LÀM THẾ NÀO ĐỂ XEM HD ONILNE TRÊN CÁC WEB NHƯ HAYHAYTV.VN VÀ PUB.VN VÌ KHÔNG CÓ FLASH PLAYER. NHỜ CÁC BÁC INBOX DÙM EM CÁCH SỬ DỤNG HIỆU QUẢ CON NÀY NHÉ. THANKS

TV này chỉ có tính năng giải trí thôi chứ ko trình duyệt web như máy tính được bác ạ. Bác xem phim trên mạng có nguồn dẫn youtobe mới được bác ạ.. Chúc bác thành công nhé

Bên trên