Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

laptopbaria

Chào anh/em!!
Em mới rinh em 42w674a về nhưng khi cắm cáp SVTC vào thì hình ảnh của tivi nhìn không được rõ nét nói chung là hình ảnh rất tệ, Anh/em chia sẻ kinh nghiệm giúp em chỉnh thông số sao cho hình ảnh đẹp hơn.
Cảm ơn
không chỉnh đẹp hơn được anh ơi, do nguồn phát tệ nên xấu, chiếu HD là đẹp ngay thôi.

laptopbaria

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Các bác cho em hỏi lệch chủ đề tý! Bác nào có acc fshare vip ko? inbox cho em mượn tý download mấy bộ phim thuyết minh! Thanks các bác!
Lên web fshare đăng kí tài khoản rồi mua cái card điện thoại 50k nạp vào. Khi nào cần dowload thì đăng kí gói 5k/ngày, cũng được 10 lần đó bác.
Mà nói trước, đường truyền kém thì acc vip cũng không hơn acc free cho mấy.

laptopbaria

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

.................................................

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Trang này antivirus báo "harmful....../likeme.js" . Mấy bạn cẩn thận

cái này là nó nhận file javascript thành virus thôi bác. trang này chính là phim.rola.vn, em xem thấy trang này mạng có cùi load cũng rất nhanh :D

kennysc

bác cho e hỏi nếu gắn thêm cái smat stick thì có thể cài thêm app như viettv mobi ko bác, đăng lăn tăn ko biết có nên lấy ko? đọc thấy có thể xem phim onl vì e nó có cài flash .
Bác nào muốn sử dụng nhanh thì ra em để cho cái rimot không dây của sony nhe !

wormwon

Đang phân vân con này W674A ( 32inch ) với con R405 (40 inch)

Nhu cầu của em là xem phim 1080p và console game ( PS3 PS4 )

Vậy thì mua con nào là đúng đắn nhất ạ?

32 inch + X-Reality™ PRO + MotionFlow™ XR 200 + Smart TV (Con này dòng cao cấp ) giá đang khuyến mãi 9tr9
KDL-32W674A : Dòng W674A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam

40 inch + Motion Flur 100hz ( con này dòng thấp nhưng bự hơn con kia ) giá đang khuyến mãi 9tr
KLV-40R452A : Dòng R452A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam

manhhuy8x

Active Member

Đang phân vân con này W674A ( 32inch ) với con R405 (40 inch)

Nhu cầu của em là xem phim 1080p và console game ( PS3 PS4 )

Vậy thì mua con nào là đúng đắn nhất ạ?

32 inch + X-Reality™ PRO + MotionFlow™ XR 200 + Smart TV (Con này dòng cao cấp ) giá đang khuyến mãi 9tr9
KDL-32W674A : Dòng W674A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam

40 inch + Motion Flur 100hz ( con này dòng thấp nhưng bự hơn con kia ) giá đang khuyến mãi 9tr
KLV-40R452A : Dòng R452A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam
Chào bác !
32W674 chỉ là Internet TV thông thường bác nhé , không phải Smart đâu
Với nhu cầu của bác thì lấy em 40R452 là hợp lý hơn nhé , xem phim + chơi game PS3 + PS4
Giá bên mình tốt nếu bác lấy thì call mình
Thân !

wormwon

2 con trên chênh lệch nhiều không bác?

manhhuy8x

Active Member

Cũng không chênh lệch quá lớn đâu bác nhé , nếu mà chuẩn với nhu cầu của bác thì cứ làm em 40R452 mà chơi :D
Còn bác muốn thi thoảng vào Internet thì lấy em 32 , chọn TV thì nên chọn vào sở thích của mình

ndchieu22

Well-Known Member

2 con này giá đang là như nhau bác chủ nhé, nhưng bác chơi PS3 thì nên lấy 32w674 tần số quét tốt hơn để sử dụng, bác nhu cầu thì ới em.

vietxavi

Member

cho e hỏi có cách nào đưa hình ảnh từ laptop lên tivi 46W804 bằng wife để chơi game k nhỉ, hay bắt buộc phải mua thêm cái dây HDMI nữa

fourseason46

Có bác nào bán 42w674a cũ ko, em ở HCM. Cần mua 1 cái cũ xem tết

taioi03

cho em hỏi con sony dòng w674a có gắn bàn phím không dây đc ko ?

kennysc

bác nào chỉ e cách update offline với, sao tv nhà e ko kết nối wifi đc nhỉ, wifi direct cũng ko luôn... :(( giúp e với, mò từ tối qua tới h mà vẫn ko đc

tranphi1999

Bác cho e hỏi ngu tí: xóa kênh thế nào nhỉ ? Hum trước vừa mua cái anten xương cá như các bác chỉ giáo về, giờ đắp chiếu, dò bằng anten ngoài trời thì được, sao lúc đầu e bật được VTV3HD với VTV6HD, hum sau bật lại không được ? Chẳng biết thế nào mà lần....

donghomeo

sao con này em dùng truyền hình cáp nhiễu thế các bác ạ :(. em đấu dây cap trực tiếp chứ ko âm tường. 3 con tivi ở nhà e đấu nét căng: 2CRT màn phẳng, 1 sony plasma internet. đến con thứ 4 của em thì nhiễu kinh khủng :((. Có kênh thì nét phần trên, nhiễu phần dưới. bác nào tư vấn giúp em với. khoảng cách e đi dây khoảng 17m

tan_huy_93

Well-Known Member

Chia tận 4 TV không nhiễu thì không gọi là cáp Analog. Bây giờ bác mua thêm bộ khuếch đại tín hiệu gắn vào nhé
sao con này em dùng truyền hình cáp nhiễu thế các bác ạ :(. em đấu dây cap trực tiếp chứ ko âm tường. 3 con tivi ở nhà e đấu nét căng: 2CRT màn phẳng, 1 sony plasma internet. đến con thứ 4 của em thì nhiễu kinh khủng :((. Có kênh thì nét phần trên, nhiễu phần dưới. bác nào tư vấn giúp em với. khoảng cách e đi dây khoảng 17m

Bên trên