Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

kennysc

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

bạn có thể tậu thêm cái smart stick nhé, cái này vừa có chuotj vừa có bàn phím , có thể xem phim onl... bạn vô google tìm hiểu thêm nhá
cho em hỏi con sony dòng w674a có gắn bàn phím không dây đc ko ?

Seneken

Member

Khả năng cao là do đường truyền nhé. Youtube nó sẽ tự động đẩy video về độ phân giải thấp hơn nếu đường truyền mạng không ổn định hoặc không đủ mạnh để tải hình ảnh độ nét cao

Chất lượng hình ảnh được Tự động theo tốc độ đường truyền nha bạn.

Có cách nào để giải quyết vụ coi Youtube không ta, ép TV tự động chọn chất lượng hình ảnh cao khi coi Youtube ah ???

Smart stick vừa đắt lại không tùy biến bằng mua Android box đâu bác nhé.
bạn có thể tậu thêm cái smart stick nhé, cái này vừa có chuotj vừa có bàn phím , có thể xem phim onl... bạn vô google tìm hiểu thêm nhá

manhhuy8x

Active Member

Có cách nào để giải quyết vụ coi Youtube không ta, ép TV tự động chọn chất lượng hình ảnh cao khi coi Youtube ah ???
Cách giải quyết tối ưu nhất là bác hãy lắp cho mình 1 đường truyền mạng sóng khỏe , thì tự khắc Youtube sẽ đẩy video lên định dạng cao hơn , nếu mạng tín hiệu đường truyền kém thì chỉ xem được độ phân giải thấp

donghomeo

Chia tận 4 TV không nhiễu thì không gọi là cáp Analog. Bây giờ bác mua thêm bộ khuếch đại tín hiệu gắn vào nhé

Mình mua bộ khuếch đại tín hiệu loại cắm điện từ khi lắp truyền hình cáp. Cắt đấu nối lại đầu dây các kiểu, đổi cổng mà vẫn ko nét được. Bó tay rồi. Giờ chỉ còn cách vác cái tivi khác lên cắm thử vào đường dây để test do dây hay do tivi mà thôi.

cho e hỏi có cách nào đưa hình ảnh từ laptop lên tivi 46W804 bằng wife để chơi game k nhỉ, hay bắt buộc phải mua thêm cái dây HDMI nữa

em nhớ là nó xem đc qua wifi nội bộ, kể cả PC cùng trong mạng cũng chia sẻ hình ảnh, video đc; nhưng chưa biết làm thế nào @@

athanh8807

Member

Các bác cho mình hỏi, mình xem tv bình thg`mà hình ảnh nó cứ kèm theo bóng mờ mờ, đại loại là trông nó nhiễu nhiễu, ko đc sắc nét ấy, khá là khó chịu. Làm thế nào để khử nó đi :-<
Cái LCD Samsung nhà mình có bị vậy đâu :(

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Các bác cho mình hỏi, mình xem tv bình thg`mà hình ảnh nó cứ kèm theo bóng mờ mờ, đại loại là trông nó nhiễu nhiễu, ko đc sắc nét ấy, khá là khó chịu. Làm thế nào để khử nó đi :-<
Bạn xem truyền hình cáp hay xem film qua USB, nếu xem qua cáp thì bạn chỉnh lại cái giảm nhiễu xem, thông minh, tự động, hay chọn sao cho vừa mắt bạn thử xem

tan_huy_93

Well-Known Member

Bóng ma, hoặc nhiễu là do tín hiệu Analog kém nha bác.

Cách tính năng giảm nhiễu, khử nhiễu bác chọn Tự đông và giảm nhiễu Thông minh đối với hệ TV Analog nhé.

athanh8807

Member

Bạn xem truyền hình cáp hay xem film qua USB, nếu xem qua cáp thì bạn chỉnh lại cái giảm nhiễu xem, thông minh, tự động, hay chọn sao cho vừa mắt bạn thử xem
Truyền hình cáp.
Giảm nhiễu thì mình luôn để Thông minh, chuyển qua Tự động thì thấy cũng rứa :))

Bóng ma, hoặc nhiễu là do tín hiệu Analog kém nha bác.
Cách tính năng giảm nhiễu, khử nhiễu bác chọn Tự đông và giảm nhiễu Thông minh đối với hệ TV Analog nhé.
Vậy là do tín hiệu Analog hả bác. Vậy mà mình cứ nghĩ là do tv bị j :-<
Tại 1 cái LCD để dưới nhà thì ko sao, cái LED này để trên lầu thì lại bị :-<
(hồi đó coi = cái tv analog cũ mèm thì ko thấy hiện tg. này, h thay = cái này thì lại thấy :)))

kennysc

các bác cho e hỏi tv e bị 1 điểm chết, theo kn các bác thì bao nhiu điểm chết thì đc bảo hành, mua dc 2 hôm hnay mới nhìn ra vấn đê, e ở tỉnh nên ko có chính sách đổi trả mới chết chứ...

letienngoc

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

các bác cho e hỏi tv e bị 1 điểm chết, theo kn các bác thì bao nhiu điểm chết thì đc bảo hành, mua dc 2 hôm hnay mới nhìn ra vấn đê, e ở tỉnh nên ko có chính sách đổi trả mới chết chứ...

Chắc là 2 điểm trở lên bác ạ :D. Nhưng BH thì chắc là khó rồi. Hôm qua e cũng phát hiện 1 điểm chết ở trên góc màn hình, giật mình..nhưng hóa ra điểm chết đấy chỉ có trong 1 clip ca nhạc. Em next bài khác thì ko còn nữa. Hiện giờ mọi thứ vẫn ổn :D

kennysc

1tr7 cũng ko mắc lắm đâu, mà quantrongj là hàng chính hãng đi nguyên bộ nhìn sang và đẹp, lại ko rắ rối vì bạn ko cần dùng quá nhìu remote
Smart stick vừa đắt lại không tùy biến bằng mua Android box đâu bác nhé.

ndchieu22

Well-Known Member

1tr7 cũng ko mắc lắm đâu, mà quantrongj là hàng chính hãng đi nguyên bộ nhìn sang và đẹp, lại ko rắ rối vì bạn ko cần dùng quá nhìu remote

bác nào nhu cầu mua smart stick của sony giá hạt rẻ thì alo em nhé sẽ có giá tốt cho bác

lanha

Well-Known Member

Khẩn, khẩn, khẩn. Thời gian đổi mới tivi của mình còn 2 ngày nữa.
Mong các bạn giúp mình cách kiểm tra độ hở sáng và điểm chết của màn hình dòng tivi 674A này với.
Cám ơn các bạn trước.

kennysc

dung đc mà bác, e mới mua hôm 24/01 up fw mời nhất các tính năng ddeuf ok , màu sắc e thấy ko đẹp cho lăm, nhất là màu xanh lá cây, nhìn ko thật, bị ám vàng nhiều quá, có lẽ phải tinh chỉnh lại. nhưng lại ko có app nao xem truyền hinh onl cả, mà các cụ nhà em yêu cầu phải có mấy kênh vtv mới chết chứ, hnay em mới đặt mua thêm em sì mát tích, ngày mai mới nhận đc hàng, e sẽ review cho các bác sau khi test
Bác nào dùng được FPT Play cho em nó chưa ạ?

huy_gl

Chào cả nhà , mình hôm nay cung vừa cưới một em về , gần tết mà sao em này còn tăng giá hơn mấy ngày trước đó nữa chứ, ngặt nỗi máu quá muốn mua để tết có cái xem nên đành chịu đắt chút 12.2T day
Cảm nhận ban đầu về chất lượng hình ảnh cũng được nhà mình ỏ Gia Lâm - Hà Nội dò đài KTS cũng được mấy chục kênh nhưng xem được chỉ khoảng 26 kênh gì đó. Nhưng thấy có bác bảo dò được cả VTV3HD và VTV6HD mà mình co dò được đâu ngay cả VTV6 SD cũng chẳng có nói chi HD
- Và chẳng thấy ứng dụng mấy gì cả , hay là mình chưa cài đặt ra nhỉ ? thôi để tối nay đi làm về vọc tiếp xem thể nào
- Tiện thể hỏi luôn anh em trong diễn đàn có biết soft nào hay hay chia sẻ cho mình và các anh em khác trong diễn đàn cùng biết , ví dụ như phần mền xem được TV HD online chẳng hạn ..v..v.v.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.

waitforyou1

các bác ơi, em mới biết diễn đàn mình mà em chưa biết làm cách nào để trình chiếu video full hd trên lap cho tivi, hình như nghe nói phải là dòng đt Xperia hoặc lap vaio mới hỗ trợ kết nối qua tivi được thì phai

duymanh1291

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Bác mua ở đâu vậy ạ...Cho xin cái địa chỉ

gokien75

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Chào cả nhà , mình hôm nay cung vừa cưới một em về , gần tết mà sao em này còn tăng giá hơn mấy ngày trước đó nữa chứ, ngặt nỗi máu quá muốn mua để tết có cái xem nên đành chịu đắt chút 12.2T day
Cảm nhận ban đầu về chất lượng hình ảnh cũng được nhà mình ỏ Gia Lâm - Hà Nội dò đài KTS cũng được mấy chục kênh nhưng xem được chỉ khoảng 26 kênh gì đó. Nhưng thấy có bác bảo dò được cả VTV3HD và VTV6HD mà mình co dò được đâu ngay cả VTV6 SD cũng chẳng có nói chi HD
- Và chẳng thấy ứng dụng mấy gì cả , hay là mình chưa cài đặt ra nhỉ ? thôi để tối nay đi làm về vọc tiếp xem thể nào
- Tiện thể hỏi luôn anh em trong diễn đàn có biết soft nào hay hay chia sẻ cho mình và các anh em khác trong diễn đàn cùng biết , ví dụ như phần mền xem được TV HD online chẳng hạn ..v..v.v.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Bác mua được giá 12tr2 ở đâu vậy ? để mai em chỉ đứa em đến mua . tks bác

Bên trên