Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

nobitaro

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Bạn nên vào website bằng PC/Laptop nhé, trước mình thử vào trực tiếp trang kích hoạt ứng dụng Zing trên điện thoại thì không được, thử sang dùng Chrome trên máy tính thì kích hoạt ngon lành.

mình dùng lap mà :| nhưng mình cầm tìm chỗ đề nhập code cơ mà ko tìm thấy :|

khachieu

Well-Known Member

Có bạn nào giúp mình với. Mình xem phim HD qua công USB nhưng không thấy hiện phụ đề măc dù file phim và file phụ đề mình để cùng thư mục và đổi tên giống nhau.

nobitaro

Có bạn nào giúp mình với. Mình xem phim HD qua công USB nhưng không thấy hiện phụ đề măc dù file phim và file phụ đề mình để cùng thư mục và đổi tên giống nhau.

bạn vào option chọn phụ đề rồi chỉnh thêm về utf -8 à đc

ziczacboy123

các bạn cho minh hỏi về cách chuyển đổi mono và stereo trong phần âm thanh được không.Mình dùng truyền hình cáp thấy nó toàn để chế độ âm thanh mono thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member

Cáp Analog hay cáp số bác

Trong phần thiết lập âm thanh trên TV chọn Âm thanh nổi nhé, còn nếu cáp số, audio out chọn Stereo
các bạn cho minh hỏi về cách chuyển đổi mono và stereo trong phần âm thanh được không.Mình dùng truyền hình cáp thấy nó toàn để chế độ âm thanh mono thôi.

Khi bật ZingTV lên thì nó có 1 barcode, mình dùng android scan barcode này thì ra 1 đường link rồi truy cập bằng điện thoại, xong đăng nhập ZingID là xong, phần mềm hoạt động trơn tru, xem bằng ZingTV rõ và đẹp hơn của FPTPlay, cách phân chia các mục cũng như phụ đề các kiểu đều hơn hẳn, tuy nhiên, tài nguyên còn hơi ít và cập nhật chậm.

lanha

Well-Known Member

Bạn nào giúp hướng dẫn chi tiết giúp mình cách kết nối tivi với internet băng dây và wifi với
Xin cảm ơn

khachieu

Well-Known Member

bạn vào option chọn phụ đề rồi chỉnh thêm về utf -8 à đc

Cám ơn bạn mình đã làm được. Bạn cho hỏi thêm có cach nào chỉnh được chữ phụ đề cho to lên được không.
Chư phụ đề hiện lên nhỏ quá khó xem lắm

ntad

bác nào chỉ e cách update offline với, sao tv nhà e ko kết nối wifi đc nhỉ, wifi direct cũng ko luôn... :(( giúp e với, mò từ tối qua tới h mà vẫn ko đc
Bạn muốn kết nối Wifi Direct nhà bạn phải có bộ phát wifi và router phải bật WPS.

ntad

Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Cảm ơn bạn,hùi chiều mình kết nói đc rùi,nhưng cứ mỗi lần muốn dùng tivi sideview lại phải rút cáp mạng ra để tivi bắt wifi từ điện thoại,nản :(
K biết có cách nào xem nội dung điện thoại qua tivi k nhỉ? (ngoài HDMI ra ) @@
Tiện đây cho hỏi có bác nào vô đc facebook qua internet tivi chưa? Mình zô hoài toàn k đc,click đăng nhập mãi k zô.

Bạn dùng chức năng ALLShare Cast (điện thoại samsung) để chia sẻ màn hình điện thoại với TV.

vercerti

ZingTV | Kích hoạt thiết bị

vào đây mà bác, lúc bác vào ZTV nó cũng hướng dẫn vào link trên còn gì. Bác đọc kỹ thấy liền.

Mà hôm qua em đi mua bộ anten xương cá về mà dò không được kênh nào. May mà vợ nó không có nhà, không thì quê độ quá ^:)^
Có bác nào bên Long Biên dò được không, em dò cả tự động cả thủ công chả ra kênh gì. Không hiểu do khu em miền núi hay là cửa nhôm nó chặn hết sóng :((

123456jindo

tình hình là muốn out âm thanh TV ra amply nhưng amply không có cổng optical, có bác nào đã dùng qua bộ chuyển optical sang av chưa chia sẽ kinh nghiệm em với \m/ thấy giá cũng khá mắc ~700k, giải pháp rẽ hơn là chuyển 3.5 sang av, không biết cái này chất lượng âm thanh tốt hơn ?

Nouvo2011

Mình mới mua con này đêm qua, ở đà nẵng thu được VTV3HD và VTV6HD :D
Việc kết với di dong thông qua tv sideview đến đoạn nhập zip code tìm ở đâu mấy bạn?

Sau khi seach được TV trên điện thoại qua tv sideview thì trên màn TV sẽ xuất hiện mã code => nhập vào là OK thôi mà.

lanha

Well-Known Member

Mình có một số clip các bài hát của Thúy Nga đuôi m2ts để trong cùng một thư muc. Khi play thì hết một file ( 1 bài hát ) thì nó lại dừng, muốn chơi tiếp thì lại phải chon file mới rất mất rườm rà. Các bạn có cách nào để khi play nó tự chay hết các clip trong thư mục đó các bạn chỉ giúp mình với.
Thank

manhtran71

Well-Known Member

Mình có một số clip các bài hát của Thúy Nga đuôi m2ts để trong cùng một thư muc. Khi play thì hết một file ( 1 bài hát ) thì nó lại dừng, muốn chơi tiếp thì lại phải chon file mới rất mất rườm rà. Các bạn có cách nào để khi play nó tự chay hết các clip trong thư mục đó các bạn chỉ giúp mình với.
Thank
Cái này mình ít dùng (mình xem qua Dune là chính) nên không nhớ rõ, bác vào option> tuỳ chọn phát lại> đối tượng phát lại> track đơn và tất cả track, bác chọn tất cả. Hy vọng giúp được cho bác :). Bác chỉnh trong khi đang play 1 file nhé.

khachieu

Well-Known Member

Mình xem clip Thúy Nga đuôi m2ts có file bình thường có cả tiếng và hình nhưng có file chỉ có hình không có tiếng. Các bạn cho hỏi đó là do lỗi gì và có cach nào để nghe được cả tiếng không

buihoa

Sau khi seach được TV trên điện thoại qua tv sideview thì trên màn TV sẽ xuất hiện mã code => nhập vào là OK thôi mà.

lúc khởi tạo nhập US nên hỏi code, sau đó chuyển quốc gia thành other là hết, đã kết nối thành công :D

buihoa

Đọc các comment trên bảo chình thời gian thì sẽ hiện lịch chương trình tivi mà mình làm mãi ko được, có bác nào rõ vụ này ko ?

kennysc

bác nào có kn vụ này chỉ e với, ko hiểu sao dạo này tv nhà e hay tự restart nhất là khi cắm ổ cứng vào xem 1 số file phải dợi rất lâu sau đó ko xem đc và tự khởi đọng lại... hnay đèn led nó chớp màu đỏ 8 lần là bị l;àm sao vậy các bác. xui xẻo thế chứ hnay 29 tết rồi có muốn đi bh cũng khó, các bác chỉ dẫn giúp e với.. help...help...help~X(~X:)-SS

Bên trên