Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Nhà cung cấp có dịch vụ lịch phát sóng mới có nhé bác.
Chỉ có Truyền hình An Viên là có lịch phát sóng, VTV và VTC không có.

Muốn dùng lịch phát sóng bác cài đặt ngày giờ cho đúng, tốt nhất chọn cập nhật ngày giờ Tự động
Đọc các comment trên bảo chình thời gian thì sẽ hiện lịch chương trình tivi mà mình làm mãi ko được, có bác nào rõ vụ này ko ?

driverhoa

mình cũng bị như bạn và mình đã tìm ra nguyên nhân là những file đó của bạn là HDrip nên các thông số của nó như bitrate quá cao nên tivi nó không được hô trợ những file đó, bạn muốn xem được thì phải convert lại các file đó.

---------- Post added 29-01-2014 at 19:07 ----------

bác nào có kn vụ này chỉ e với, ko hiểu sao dạo này tv nhà e hay tự restart nhất là khi cắm ổ cứng vào xem 1 số file phải dợi rất lâu sau đó ko xem đc và tự khởi đọng lại... hnay đèn led nó chớp màu đỏ 8 lần là bị l;àm sao vậy các bác. xui xẻo thế chứ hnay 29 tết rồi có muốn đi bh cũng khó, các bác chỉ dẫn giúp e với.. help...help...help~X(~X:)-SS

kennysc

còn cái vụ đèn led chớp đỏ bác co kn ko chỉ e với thx bác nhiều
mình cũng bị như bạn và mình đã tìm ra nguyên nhân là những file đó của bạn là HDrip nên các thông số của nó như bitrate quá cao nên tivi nó không được hô trợ những file đó, bạn muốn xem được thì phải convert lại các file đó.

kennysc

bác nói đúng đó e mới thử xong nó củ chuối lắm nhưng nếu kêt hợp với tv sideveiw thì rất tốt bác ạ,bác có thể xem phim onl ngay trên wed luôn, nếu đường truyền tốt thì xem phim HD ok lắm.
Smart stick vừa đắt lại không tùy biến bằng mua Android box đâu bác nhé.

maihiendidong

Com 674 nhà mình thì mất hết ứng dụng,chắc cũng tại mạng rớt.

kamat

Member

ZingTV | Kích hoạt thiết bị

vào đây mà bác, lúc bác vào ZTV nó cũng hướng dẫn vào link trên còn gì. Bác đọc kỹ thấy liền.

Mà hôm qua em đi mua bộ anten xương cá về mà dò không được kênh nào. May mà vợ nó không có nhà, không thì quê độ quá ^:)^
Có bác nào bên Long Biên dò được không, em dò cả tự động cả thủ công chả ra kênh gì. Không hiểu do khu em miền núi hay là cửa nhôm nó chặn hết sóng :((

Nhà mình ở chung cư Sài Đồng Long Biên tầng 5 dùng anten xương cá bắt được đầy đủ các kênh kể cả VTV3 HD.

kamat

Member

tình hình là muốn out âm thanh TV ra amply nhưng amply không có cổng optical, có bác nào đã dùng qua bộ chuyển optical sang av chưa chia sẽ kinh nghiệm em với \m/ thấy giá cũng khá mắc ~700k, giải pháp rẽ hơn là chuyển 3.5 sang av, không biết cái này chất lượng âm thanh tốt hơn ?

Mình đang dùng giải pháp chuyển 3.5 sang AV thấy chất lượng rất ổn, Optical sang AV thì mình chưa thủ ko biết có tốt hơn ko.

kamat

Member

Bác có thể chỉ rõ hơn khi convert thì chỉnh lại thông số video thế nào, dùng soft gì được ko? TV nha mình cũng thỉnh thoảng gặp hiện tượng file MKV ko đọc được thì TV bị treo và tự restart.

huytran0424

Mấy bạn ơi cho mình hỏi đầu kỹ thuật số tích hợp trong w674 là đầu của hãng truyền hình nào thế , sao đã tích hợp đầu kỹ thuật số rồi mà lúc mua nó còn khuyến mại cái chảo K+ nhỉ

driverhoa

Bác có thể chỉ rõ hơn khi convert thì chỉnh lại thông số video thế nào, dùng soft gì được ko? TV nha mình cũng thỉnh thoảng gặp hiện tượng file MKV ko đọc được thì TV bị treo và tự restart.
1/ Cái đó còn phải phụ thuộc vào file gốc của Bác nhé ( vì nếu file gốc của bạn mà là mhd thì bạn có muốn nâng lên cũng vô ích chỉ tổ nặng thôi nhưng nếu file gốc của bạn là Bluray thì bạn hạ xuống vô tư )
2/ Còn thường thì mình hay để các thông số với file 1280x720 như sau:
video thì Bitrate là 5000 hoặc 6000.
3/ còn các phần mềm thì mình dùng nhiều loại vì mỗi loại nó có một ưu điểm khác nhau như HD convert factory...
4/ Ngoài ra có một số file phim nếu bạn đổi tên sang tiếng Việt thì 674 cũng không nhận được luôn, còn foder chứa file phiim đó bạn đặt tên thì vô tư.
Đấy là kinh nghiệm của mình.

Chúc cả nhà ăn Tết vui vẻ!

martdt

Có bác nào cài firmware mới nhất chưa vậy cho em xin cái đánh giá:):):)

123456jindo

không hiểu sao 1 số file .mkv trước đây mình xem được nhưng giờ không xem được nữa, chọn vào folder film nó load 1 lúc rồi tự reset tv luôn @@

phantom2506

Đang định qua tết sắm em này, các bác có thể tư vấn cho em chổ nào uy tín giá mềm không ạ ?
Em ở SG ạ :D

luatieng

Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Hôm rồi ông bạn em cũng mới lấy con này về, mà bực mình nhất là kết nối dây Lan với Modem không kiểu gì kết nối được cứ báo lỗi trong khi dây Lan cắm vào PC thì bình thường, chẳng hiểu sao, chắc phải dùng Wifi mới được, hic hic!!!
dòng sony đâu có mạnh về kết nối web nếu bác muốn dùng web thì đầu tư lg theo e hợp lý hơn.

Có ai sử dụng được phản chiếu hình ảnh ( Miracast ) của em này chưa , mình dùng HTC One kết nối không được , kết nối wifi trực tiếp sau đó trên TV mình vào phản chiếu hình ảnh còn trên đt mình bắt đầu kết nối thì 2 bên cũng có tín hiệu kết nối với nhau , nhưng báo 1 hồi thì 2 bên báo không thể kết nối ... chả hiểu làm sao .. ai kết nối được chia sẽ kinh nghiệm với

dungsuarez25

Các bác có bác nào ở Hà Nội dùng em này cho em biết là có bắt được sóng DVB T2 của kênh Hà Nội 2 không ạ.em không thấy có

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Cảm ơn bạn,hùi chiều mình kết nói đc rùi,nhưng cứ mỗi lần muốn dùng tivi sideview lại phải rút cáp mạng ra để tivi bắt wifi từ điện thoại,nản :(
K biết có cách nào xem nội dung điện thoại qua tivi k nhỉ? (ngoài HDMI ra ) @@
Tiện đây cho hỏi có bác nào vô đc facebook qua internet tivi chưa? Mình zô hoài toàn k đc,click đăng nhập mãi k zô.
Kết nối với cùng một bộ phát wifi là được,tivi cắm cáp vẫn dùng được đâu phải rút ra kết nôí wifi với điện thọai đâu. Cài pm bubbleupnp trên androi để xem ảnh nhạc hay video trên tivi từ điện thoại.
Chúc bác năm mới vui vẻ!

các bác cho e hỏi sao kết nối tv với lap qua wifi direct thì máy tính ko vào được mạng nữa là sao?

ngocnam00911

Hi,
Các bác giúp đỡ vấn đề này:
Vừa tậu con KDL-42W674A trước tết mà xem phim qua nas buffalo (DLNA) không hiện sub. Mình muốn hỏi cách hiện sub rời .srt như thế nào?

Bên trên