Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Trước kia con W804A của mình cũng có lần vào không được, gọi điện hỏi tổng đài chăm sóc khách hàng và được hướng dẫn cài lại cấu hình xuất xưởng (cài đặt hệ thống> cài đặt tổng quan> đặt lại cấu hình xuất xưởng) bác cứ bấm vào và đặt lại từ đầu là OK.

Cho mình hỏi là thu sóng dvb t2, mình ở biên hòa, vậy có thu được sóng từ tp hcm phát ko, nếu được thì được bao nhiêu kênh, thấy trên mạng ghi là được 29 kênh j đó, xin cám ơn

kientrung84

Cho mình hỏi là thu sóng dvb t2, mình ở biên hòa, vậy có thu được sóng từ tp hcm phát ko, nếu được thì được bao nhiêu kênh, thấy trên mạng ghi là được 29 kênh j đó, xin cám ơn

Thu được bao nhiêu kênh là tùy khu vực nhà bác ở đâu, vì chuyện phủ sóng của các đài ở các khu vực khác nhau là khác nhau. Bác cứ để tivi nó dò Auto là được tối đa các kênh có ở khu nhà bác.

Nhà em ở ngoại thành Hà Nội, cách đài trụ sở VTV chừng 20 km đường chim bay mà hiện tại cũng chưa xem được DVB-T2 dó không có sóng, trong khi đó các quận nội thành Hà Nội xem ngon khoảng 1 năm nay rồi. Vì vậy em đoán rằng tầm phủ sóng của DVB-T2 này nó không được rộng đâu, nó khác truyền hình Analog truyền thống. Họ phải lắp nhiều trạm tiếp sóng (có thể là dùng đài địa phương) để phủ cho từng khu vực (một hoặc một vài huyện).

vậy chắc biên hòa mình cách Tp.HCM cũng khoảng 30 km ,vậy chắc cũng chẳng có sóng, thôi đợi khi nào có lắp trực tiếp ở biên hòa vậy

kientrung84

vậy chắc biên hòa mình cách Tp.HCM cũng khoảng 30 km ,vậy chắc cũng chẳng có sóng, thôi đợi khi nào có lắp trực tiếp ở biên hòa vậy

Miền bắc khác miền Nam khác, tùy khu vực, có thể miền Nam đã phủ hết cả tam giác kinh tế HCM, Bình Dương, Đồng Nai, BR-VT rồi cũng nên. Miền Nam hay đi tiên phong.

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Ở BH nếu bác dò có thể bắt được VTV1,2,3,4,6,9 còn VTV HD có thể 1,3,6 và một số đài VTC nữa đó

vipsilip

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

mình cũng ở biên hòa nè bạn, ở bh hiện nay đã thu được sóng dvb-t2 rồi nhé, khoảng 100 kênh, có 1 số kênh khóa mã, vùng phủ sóng dvb-t2 o trong miền nam rất rộng nhé, các bạn cứ dùng angten rồi thưởng thức đi :D

Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

mình cũng ở biên hòa nè bạn, ở bh hiện nay đã thu được sóng dvb-t2 rồi nhé, khoảng 100 kênh, có 1 số kênh khóa mã, vùng phủ sóng dvb-t2 o trong miền nam rất rộng nhé, các bạn cứ dùng angten rồi thưởng thức đi :D
thiệt ak, bạn ở biên hòa khu nào, mình ở gần coopmark ak

xmenbd

Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

View image: 2014 04 17 14 30 20 hình ảnh review.......
[video=youtube;e2CwmjVH9kU]https://www.youtube.com/watch?v=e2CwmjVH9kU&feature=youtu.be[/video] video sinh động...@@
Hỡi các anh chị em trong diễn đàn các anh chị có thể vào test ngay mytv bằng trình duyệt của tv như sau truy cập vào địa chỉ ott.mytvnet.vn/lg hiện tại có 80 kênh truyền hình sd và 2 kênh HD các bác vào test ngay cho ý kiến rùi mytv sẽ nâng cấp tiếp, nếu thấy ổn đinh my tv sẽ cập nhật thu tiền với giá cưc sốc em nghĩ vậy vì em đang dùng mytv trên mobile 500đ/ngày 1 thiết bị.
sao của mình vào xem khung hình chỉ được 4:3(vuông) thế bạn

kuan

Vào đây hóng các bạn

choconbidien

Thấy hội anh em quan tâm Sony đông thật

Nhân tiện, Các bác tư vấn em xem đang băn khoăn con LG42LB631 với Sony W600B với. Hôm trước đã bồ kết em 600B rồi mà hôm nay thấy con LB631 có cái WebOS với Magic remote cũng hay hay. Tiện thể bác thương gia nào ở Hà Nội có giá tốt 2 em này inbox em với, mai chốt được em xúc. Tks các bác

lvhlslsls

Bạn có thể bỏ qua DVB-T2 vì chuẩn này chưa phủ rông khắp vn nên bận có thể qua đây để trải nghiệm DVBT2 (chỉ cần có inter net)
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/865853-phat-trien-web-xem-tivi-cho.html ACE trong diễn đàn cũng góp ý trao đổi cho ra được app trên opera tivi cho dòng bravia như là fpt play hoặc mytv thêm chức năng xem trực tuyến tivi dang html5 thì tốt hơn..^^

xmenbd

Member
làm sao để dk gói dịch vụ DVB-T2 truyền hình AN Viên chẳng hạng, trên tivi có tích hợp DVB-T2

jul12st83

Member

Mình có vấn đề này muốn nhờ anh em chút.
TV Sony Bravia KDL-42W674A
Dàn Sony DAV TZ140
Khi xem film HD từ USB thì tiếng rất bé nên muốn chuyển tiếng từ Tivi sang tiếng của bộ dàn nghe cho nó nó. Đã thử với kênh TV/Cable trên dàn và trên tivi cắm vào jack audio out bên sườn trái của TV nhưng mà không thấy tiếng ra.
Nên nhờ anh em hướng dẫn cho làm sao để chuyển được tiếng từ tivi ra bộ dàn...
Xin cảm ơn anh em nhiều...

jul12st83

Member

Dàn Sony DAV TZ140
Khi xem film HD từ USB thì tiếng rất bé nên muốn chuyển tiếng từ Tivi sang tiếng của bộ dàn nghe cho nó nó. Đã thử với kênh TV/Cable trên dàn và trên tivi cắm vào jack audio out bên sườn trái của TV nhưng mà không thấy tiếng ra.

kientrung84

Dàn Sony DAV TZ140

Bác kiểm tra phần setting âm thanh của tivi, nó có 1 chỗ vô hiệu hóa ngõ ra jack audio, phải chuyển thành "bật" thì ngõ này mới có tín hiệu ra.

mydear

Các bác cho e hỏi, e mới mua cái ăng ten xương cá cắm vào dò tự động digital chả bắt được kênh nào. Tivi thì báo là không có tín hiện ăng ten, lắp ăng ten râu vào cũng báo thế. Nhưng cắm ăng ten bình thường trên nóc nhà thì lại bắt ngon. E thắc mắc không hiểu nguyên nhân là gì nữa. Mong các bác giúp đỡ ạ, thanks all!

kientrung84

Các bác cho e hỏi, e mới mua cái ăng ten xương cá cắm vào dò tự động digital chả bắt được kênh nào. Tivi thì báo là không có tín hiện ăng ten, lắp ăng ten râu vào cũng báo thế. Nhưng cắm ăng ten bình thường trên nóc nhà thì lại bắt ngon. E thắc mắc không hiểu nguyên nhân là gì nữa. Mong các bác giúp đỡ ạ, thanks all!

Không hiểu "anten bình thường trên nóc nhà" của bác ý nói là cái gì? Vì đa số mọi người đều nghĩ anten ngoài trời và anten xương cá là một.

Đương nhiên anten ngoài trời thì bao giờ cũng bắt tín hiệu tốt hơn anten trong nhà.

Bên trên