Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Gia Khang

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

mình đang cần mua Tivi ~ 50 inch trong khoản 15 - 30 triệu , các bạn tư vấn giúp mình nên mua loại nào, thanks :)
sms : 09.38.38.38.38

mình xem trên mạng thì thấy được con Sony 50w800b
TIVI LCD SONY KDL-50W800B VN3 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

và con Samsung 46H7000 nhờ các bạn nhận xét giúp ạ
UA-46H7000, UA46H7000 | Samsung UA-46H7000 (46-inch, Full HD, LED TV) | Tivi LED

30tr thì bác chọn ngay con 50W800B của Sony là OK rồi

tctk

mọi người cho mình hỏi: sao mình cắm ổ cứng WD My Passport Ultra 1TB vào nhưng tivi không nhận là tại sao vậy
tinhte_western_digital_wd_my_passport_ultra_4-jpg.1196455

Ổ cứng mình cổng như vầy, không biết giải quyết thế nào nữa

kientrung84

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Ổ này cổng USB 3.0 đây mà. Em cũng có con ổ này nhưng là My passport thường chứ không Ultra. Con ổ của em cắm vào tivi nhận ngon, chả vấn đề gì.

Có thể con ổ này của bác là loại cao cấp, tốc độ cao, và nó chỉ tương tích 3.0 chứ không tương thích 2.0. Lưu ý là tivi W674 cả 2 cổng USB của nó đều chỉ là 2.0 mà thôi. Bác gọi tổng đài Sony thắc mắc xem. Nhưng đầu tiên xem lại spec. của con ổ này xem nó có tương thích 2.0 không đã.

tctk

Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

thanks bác, e thì nghĩ 3.0 nó tương thích lùi 2.0 mà. Chắc để e gọi tổng đài hỏi thử, chép phim usb coi mắc công xóa tới xóa lui quá :), coi online thì mạng fpt cà giựt, coi không đã

tobias51185

các bác cho e hỏi chút, em nhu cầu chỉ xem tivi bóng bánh, cắm lap xem phim HD với dùng làm màn hình máy tính luôn, khoảng cách nhìn tầm 2 mét thì nên mua dòng nào ah? cảm ơn các bác

sẵn tiện cho mình hỏi luôn, remote w674a không có nút resume nhỉ? cái nút "quay lại kênh trước đó", tìm mãi không thấy :D

phuongnut

Banned
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Các bác cho e hỏi con W674A này khi xem phim qua cổng USB thi có nhận folder nhu xem qua PC không ạ. Vì e chia nhiều folder nhu phim hình sự, phim hành động. Thanks

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Các bác cho e hỏi con W674A này khi xem phim qua cổng USB thi có nhận folder nhu xem qua PC không ạ. Vì e chia nhiều folder nhu phim hình sự, phim hành động. Thanks

Nhận folder ngon lành bác ợ

kientan89

Nhiều page quá nên không biết đường mà lục lọi. Mấy bạn cho mình hỏi nhanh vụ này :D
Sau khi đọc bài này thì mình thấy con Sony 42w674a mình mua hồi cuối năm ngoái cũng có hỗ trợ DVB-T2. Vậy giờ mình rút cái dây cáp analog ra, mua cái ăng ten xương cá gắn vô rùi dò digital là xài được DVB-T2 hay phải làm sao nữa để xài được cái DVB-T2 vậy mấy bạn ?
Nếu xài ăng ten xương cá thì mình gắn vô rùi để kế bên cái tivi luôn được không ? Tv mình để phòng ở lầu 2, độ cao khoảng 10m so với mặt đất.

kientrung84

Nhiều page quá nên không biết đường mà lục lọi. Mấy bạn cho mình hỏi nhanh vụ này :D

Sau khi đọc bài này thì mình thấy con Sony 42w674a mình mua hồi cuối năm ngoái cũng có hỗ trợ DVB-T2. Vậy giờ mình rút cái dây cáp analog ra, mua cái ăng ten xương cá gắn vô rùi dò digital là xài được DVB-T2 hay phải làm sao nữa để xài được cái DVB-T2 vậy mấy bạn ?
Nếu xài ăng ten xương cá thì mình gắn vô rùi để kế bên cái tivi luôn được không ? Tv mình để phòng ở lầu 2, độ cao khoảng 10m so với mặt đất.

Chỉ cần làm đơn giản đúng như bác nói là bắt được DVB-T2 thôi.

Hóa ra bác không biết chứ nếu biết thì từ hè năm ngoái bác đã coi được DVB-T2 rồi, lúc đó VTV3 HD bắt đầu phát rồi. Tháng 9 năm ngoái thì bắt đầu phát VTV6 HD và 1/4/2014 thì VTV1 HD bắt đầu phát.

Anten thì tùy khu vực nhà bác, nếu ở nội thành sóng khỏe thì để trong nhà cũng ok. Ngoại thành sóng yếu thì phải anten ngoài trời.

ndchieu22

Well-Known Member

hi bác!

con tivi nhà bác là có DVB-T2 rồi , nếu bác ngay trong quận nội thành thì bác dùng ăngten xương cá để trong nhà vẫn bắt ok, còn ngoại thành ven đô chắc nên dùng ăngten cao ngoài trời, nhà bác ở tầng 2 mà sao cao 10m dc, 1 tầng cao chỉ đến 3.3m bác ở tầng 2 tức là mái tầng 1 thì dc hơn 3m thôi chứ? 10m phải là tầng 4 rồi

kientrung84

hi bác!

con tivi nhà bác là có DVB-T2 rồi , nếu bác ngay trong quận nội thành thì bác dùng ăngten xương cá để trong nhà vẫn bắt ok, còn ngoại thành ven đô chắc nên dùng ăngten cao ngoài trời, nhà bác ở tầng 2 mà sao cao 10m dc, 1 tầng cao chỉ đến 3.3m bác ở tầng 2 tức là mái tầng 1 thì dc hơn 3m thôi chứ? 10m phải là tầng 4 rồi

Nhà bác ý ở trên đồi. Nền nhà đã cao hơn 7m so với mặt đường quốc lộ phía dưới rồi. ^^

kientan89

À tại tầng trệt nhà mình là trần cao 5m rồi, tới tầng lửng là 2,5m, xong tới tầng mình là trần cao 3m cho nên mình tính gọn gọn là khoản 10m thôi :D
Vậy để cuối tuần mình mua cái ăng ten xương cá test thử, thanks mấy bạn nha :D

bantraibk

Có bác nào xài dvb-t2 cho mình hỏi nếu muốn trộn tín hiệu của th cáp sctv vào th dvb-t2 có được không? Hay 1 lần chỉ xem được 1 cái thôi?

manhtran71

Well-Known Member

Chỉ một mà thôi bác ạ, dùng cả hai cắm rút mệt lắm, còn không bác dùng đầu thu SCTV đi bằng cổng HDMI, còn dvt 2 thì cắm chết antenna muốn xem cái nào thì chuyển cái đó.

DigiCity Group

Well-Known Member

Chỉ một mà thôi bác ạ, dùng cả hai cắm rút mệt lắm, còn không bác dùng đầu thu SCTV đi bằng cổng HDMI, còn dvt 2 thì cắm chết antenna muốn xem cái nào thì chuyển cái đó.

Làm theo bác manhtran71 này là tiện nhất bác à, chứ bác có trộn 2 cái vào dc thì tín hiệu cũng k đạt hiệu quả tối đa đâu bác .

ndchieu22

Well-Known Member

Có bác nào xài dvb-t2 cho mình hỏi nếu muốn trộn tín hiệu của th cáp sctv vào th dvb-t2 có được không? Hay 1 lần chỉ xem được 1 cái thôi?

Nó chỉ dùng 1 thôi nếu bác cắm qua cổng angten

Bên trên