Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

Di Oi Gi

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

Cá tháng tư Việt Nam chỉ ăn theo, chả liên quan gì đến nhau cả và không có gì là khó hiểu khi có quyết định giấy trắng mực đen rõ ràng thế kia.

e là có điều gì bên trong ấy

trước em có xem công văn gì đó có nói " Mỹ ( thật thà): nói là làm ; Trung (nguy hiểm) : làm ko thèm nói ; Việt ( trí tuệ ) : dương đông kích tây; nói một đường làm một nẻo"

bác có thể chụp công văn kèm con dấu xác minh ko ?

thsttl

Các bác ơi, em dùng con sony w954, vào mục digital mà sao k dò được đài kỹ thuật số nào nhỉ? Em ở khu vực cầu giấy :(

Mình ở Biên Hòa hiện tại chỉ xem được các kênh sau: VTV1,2,3,3HD,4,6,6HD,9 ; ANTV, TTXVN (THÔNG TẤN XÃ VN), VIETTEEN, ĐỌC SÁCH, CẦN THƠ, HTV9. Cho mình hỏi sao không có các kênh VTC như 1 số người nhỉ ???

thsttl

các bác ở Hà Nội bắt đc những kênh nào free ah?
E mới mua 1 con W674A hôm qua dò ra bắt đc từ VTC1 đến VTC16 (trừ VTC15) các kênh VTV1 , VTV3, VTV3HD , VTV6HD thôi ah

Bác ở chỗ nào mà lại bắt được thế, ti vi mình chả bắt được j cả :(

tan_huy_93

Well-Known Member

Có thể khu vực bác sóng số mặt đất VTC yếu.
Các kênh bác nêu là của Truyền hình An Viên và VTV.
Mình ở Biên Hòa hiện tại chỉ xem được các kênh sau: VTV1,2,3,3HD,4,6,6HD,9 ; ANTV, TTXVN (THÔNG TẤN XÃ VN), VIETTEEN, ĐỌC SÁCH, CẦN THƠ, HTV9. Cho mình hỏi sao không có các kênh VTC như 1 số người nhỉ ???

tan_huy_93

Well-Known Member

Ngoài các kênh bác nêu còn có các kênh KHÔNG KHÓA MÃ của Truyền hình An Viên
các bác ở Hà Nội bắt đc những kênh nào free ah?
E mới mua 1 con W674A hôm qua dò ra bắt đc từ VTC1 đến VTC16 (trừ VTC15) các kênh VTV1 , VTV3, VTV3HD , VTV6HD thôi ah

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác cứ đùa, em không làm bên truyền hình thì làm gì trong tay có công văn có đóng dấu cho bác xem.

Nhưng... VTV đã và đang phát DVB-T2 và đã mở rộng khu vực phát sóng, Truyền hình An Viên cũng phát quảng bá một số kênh trên hệ thống DVB-T2 của mình, VTC cũng đã nâng cấp lên phát DVB-T2 ở một số khu vực... Và cuối cùng là các hãng sản xuất TV họ đã sản xuất các Model hỗ trợ DVB-T2 tại thị trường Việt Nam.

Các điều trên đủ chức minh không đùa... Chuyện quốc gia mà bác xem như cá tháng tư...

Em chả hiểu bác đang nghĩ cái gì...
e là có điều gì bên trong ấy

trước em có xem công văn gì đó có nói " Mỹ ( thật thà): nói là làm ; Trung (nguy hiểm) : làm ko thèm nói ; Việt ( trí tuệ ) : dương đông kích tây; nói một đường làm một nẻo"

bác có thể chụp công văn kèm con dấu xác minh ko ?

Chỉnh sửa lần cuối:

vnckien

Active Member

Các bác ơi, em dùng con sony w954, vào mục digital mà sao k dò được đài kỹ thuật số nào nhỉ? Em ở khu vực cầu giấy :(

Bác có lắp anten UHF và hướng anten về đài phát tại HN chưa? TV quét các kênh analog thì rất nhanh, nhưng dò đài KTS thì rất lâu, phải vài phút đấy bác.

thsttl

Bác có lắp anten UHF và hướng anten về đài phát tại HN chưa? TV quét các kênh analog thì rất nhanh, nhưng dò đài KTS thì rất lâu, phải vài phút đấy bác.

Có chứ, em dùng loại ăng ten UHF mà, hướng về phía Nguyễn Chí Thanh. Vậy mà đợi 5-10p mà chả thấy gì cả :(

Em dùng cái ăng ten này nè :

d0cc0c4ub4i

Ăng ten này bác mua bao tiền và mua ở đâu thế bác? Hóng xem angten này có bắt được ko :D
Có chứ, em dùng loại ăng ten UHF mà, hướng về phía Nguyễn Chí Thanh. Vậy mà đợi 5-10p mà chả thấy gì cả :(

thsttl

Ăng ten này bác mua bao tiền và mua ở đâu thế bác? Hóng xem angten này có bắt được ko :D

Em mua trên đường Láng ở đoạn giữa giữa Cầu vượt nguyễn chí thanh với Trường đhgtvt, 50 cành :D
Bác dùng thử xem sao, chỗ em là chả bắt được thì phải :(

vnckien

Active Member

Không rõ anten "này" của bác có phải là UHF hay không? Trừ khi bác ở căn hộ nhà cao tầng không thể mắc được anten trời, nếu dùng anten xương cá UHF thì chắc chắn bác thu được DVB-T2.

TV của bác xịn lắm đấy, nếu xem KTS thì TV của bác càng phát huy hiệu quả. Bác thử đổi sang anten xương cá (giá cũng chỉ từ 120k-150k mà thôi) và nên lấy loại của VTC hay Vietronic cho chắc chắn.

Chúc bác sớm thu được DVB-T2.

sokita

Member

chuẩn UHF trong nhà là cái này này
Đầu kỹ thuật số VTC - AVG - K+ Lắp đặt nhanh nhất

sokita

Member

gọi là ăng ten tàu bay

Di Oi Gi

Bác cứ đùa, em không làm bên truyền hình thì làm gì trong tay có công văn có đóng dấu cho bác xem.

Nhưng... VTV đã và đang phát DVB-T2 và đã mở rộng khu vực phát sóng, Truyền hình An Viên cũng phát quảng bá một số kênh trên hệ thống DVB-T2 của mình, VTC cũng đã nâng cấp lên phát DVB-T2 ở một số khu vực... Và cuối cùng là các hãng sản xuất TV họ đã sản xuất các Model hỗ trợ DVB-T2 tại thị trường Việt Nam.

Các điều trên đủ chức minh không đùa... Chuyện quốc gia mà bác xem như cá tháng tư...

Em chả hiểu bác đang nghĩ cái gì...

:D thank bác

theo tinh thần chỉ đạo quốc gia, từ ngày cá tháng 4 tivi không tích hợp DVB-T2 không được nhập, vậy là các model cũ sẽ ko còn cơ hội đến tay người tiêu dùng

kiểu này em phải tìm đối tác thanh lý hết mớ hàng và nguyên liệu tồn đọng rồi, khổ thật.... phải chi gia hạn được đến cá tháng 4 2015

laptopbaria

Các bác cho em hỏi cái. Em ở BRVT tính sáng mai làm cái sony 42W674A có DVB-T2. Nhưng chỗ em thì ko có sóng DVB-T2 rồi, vậy nếu em dò kênh KTS mặt đất sóng DVB-T thì khả năng được nhiều đài không? Nhà em có sẵn cái anten UHF tương đối cao. Quá chán cái tín hiệu truyền hình vệ tinh chảo rồi, phen này vứt chảo xuống bếp luôn.

thsttl

Không rõ anten "này" của bác có phải là UHF hay không? Trừ khi bác ở căn hộ nhà cao tầng không thể mắc được anten trời, nếu dùng anten xương cá UHF thì chắc chắn bác thu được DVB-T2.

Em nhìn trên tờ bìa bên ngoài vỏ bọc ăng ten thấy ghi chữ UHF/VHF mà. :(

SONY đều có mã đầu là KDL hết mà bác.
Chính xác là những model SONY của năm 2013 đều hỗ trợ DVB-T2, KDL-xxWxxx là mã của các model 2013.

nhà e sony KDL-EX650 mua năm 2013 chỉ có DVB-T không có T2

Bên trên