Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

vnckien

Active Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

Anten UHF ở tiệm bán đồ anten truyền hình bình thường đều có bạn à. Giá có 160k, rất chắc chắn.

Mình không hỏi mua bộ khuếch đại, chắc chắn anten Viettronic không kèm đâu bác.

ipv6

À. Bạn có thu được những kênh của AVG (An Viên) không? Sao chỗ mình không có sóng của AVG :-/

Cho mình hỏi thêm là đầu thu DVB-T2 có phân biệt mạng đa tần và đơn tần không? Thí dụ, đầu thu bắt được các kênh phát theo mạng đa tần nhưng không thu được những kênh phát theo mạng đơn tần.

Chỉnh sửa lần cuối:

vnckien

Active Member

À. Bạn có thu được những kênh của AVG (An Viên) không? Sao chỗ mình không có sóng của AVG :-/

Cho mình hỏi thêm là đầu thu DVB-T2 có phân biệt mạng đa tần và đơn tần không? Thí dụ, đầu thu bắt được các kênh phát theo mạng đa tần nhưng không thu được những kênh phát theo mạng đơn tần.

TV nhà mình nhìn thấy tất cả các kênh của Anviên, những kênh này có trong list kênh, nhưng TV lại không đọc được - không hình, không tiếng bạn à.
Đầu thu DVB-T2 thì không có khả năng phân biệt được mạng đa tần và đơn tần như bạn muốn, trừ khi là chuyên gia về TH thì may ra người ta biết. Thân.

vnckien

Active Member

VTV6HD tại TP. HCM (và Hà Nội) đã lên sóng DVB-T2 từ chiều hôm qua 06/09/2013, các bác có TV (hoặc STB) hỗ trợ DVB-T2 dò lại chương trình để thu được VTV6HD miễn phí.

manhtran71

Well-Known Member

VTV6HD tại TP. HCM (và Hà Nội) đã lên sóng DVB-T2 từ chiều hôm qua 06/09/2013, các bác có TV (hoặc STB) hỗ trợ DVB-T2 dò lại chương trình để thu được VTV6HD miễn phí.

Đã có kênh này bác ạ, nhưng mình không cần dò gì cả nó tự hiện diện trên kênh. :)

manhtran71

Well-Known Member

Vậy à. Sao TV nhà mình nó lại không hiện như vậy á.

Chắc trong phần cài đặt bác phải chọn là thêm kênh tự động sao đó, Tv mình cứ moĩo lần bật nếu antenna đủ mạnh có kênh là nó cập nhật luôn, còn coi được không lại là chuyện khác.

vnckien

Active Member

Chắc trong phần cài đặt bác phải chọn là thêm kênh tự động sao đó, Tv mình cứ moĩo lần bật nếu antenna đủ mạnh có kênh là nó cập nhật luôn, còn coi được không lại là chuyện khác.

Bác nói đúng. Mình vừa xem lại Menu cài đặt kênh KTS tự động, TV nhà mình đặt ở chế độ "tắt". Mình vừa chuyển về chế độ "bật" để khi có kênh mới nó tự động cài đặt cho mình.

smilegirl

Active Member

DVB-T2/MPEG-4 mình dùng cái antenna vuông nhỏ trên đầu TV vẫn bắt tốt các đài VTV..., VTC.... trừ VTC 16 ngoài ra còn 1 số đài khác nhưng chắc antenna nhỏ quá nên "không có tín hiệu....hẹn lại lần sau":(( . TV đặt ở tầng hai cao khoảng 5m.

Nhà em cũng có cái antenna vuông giống như của bác nhưng có 2 sợi dây ra để lắp vào thiết bị vậy cắm vào tivi như thế nào nhờ bác hướng dẫn, cảm ơn bác.

vnckien

Active Member

Nhà em cũng có cái antenna vuông giống như của bác nhưng có 2 sợi dây ra để lắp vào thiết bị vậy cắm vào tivi như thế nào nhờ bác hướng dẫn, cảm ơn bác.

Chỉ cần cắm đầu Jack từ anten vào ngõ anten của TV và dò sóng KTS (trên TV, chỉ có duy nhất một ngõ vào cho jack anten thôi - ngoại trừ một số trường hợp đặc biệt khác có 2 cái ngõ giống nhau - thêm một ngõ ra, nếu trong trường hợp này, bác cắm ngõ 1 và dò sóng, không được, bác chuyển qua ngõ kia), đơn giản mà bác.

ngc_luu

Well-Known Member

Bác này từ hồi xài HD tới giờ quên luôn cách cắm anten cho TV roài

vnckien

Active Member

Bác này từ hồi xài HD tới giờ quên luôn cách cắm anten cho TV roài

Nhiều bác dùng PayTV, mua TV mới về, gọi nhà đài đến lắp (cáp/ vệ tinh) và mọi thứ được NV nhà đài làm hết bác. Các bác ý chưa bao giờ được leo lên mái nhà xoay cột anten đâu.

ptt0903939220

đầu thu số mặt đất chuẩn dvb-t2-mpeg4 hd ngoài avg có hàng nhưng không cho tự cài đặt để thu các kênh phát không khóa mã của vtc và vtv thì thị trường hiện nay bên mình đang bán đầu dvb-t2-mpeg4 hd thu được tại 147 tân khai phường 4 quận 11 tphcm 8 kênh của vtv trong đó có 2 kênh hd và 26 kênh của vtc và 2 kênh của avg.giá bán lẻ thì khoảng 700 ngàn còn giá bán sỉ thì rẻ hơn,hy vọng trong thời gian tới giá đầu thu sẽ giảm để theo kịp lộ trình số hóa của chính phủ.còn vụ khe cắm cam với công nghệ khóa mã và bẻ khóa hiện nay thì cam o còn khả thi nữa.bác nào cần hộ trợ anten kts thì liên lạc Tuấn đt 0937929220 gặp tuấn nhé,bên mình chuyên dịch vụ này tận nơi.

ipv6

TV nhà mình nhìn thấy tất cả các kênh của Anviên, những kênh này có trong list kênh, nhưng TV lại không đọc được - không hình, không tiếng bạn à.
Đầu thu DVB-T2 thì không có khả năng phân biệt được mạng đa tần và đơn tần như bạn muốn, trừ khi là chuyên gia về TH thì may ra người ta biết. Thân.

AVG đã mở khóa 2 kênh là ViệtTeen (vị trí 50) và Đọc Sách (vị trí 83). Bạn kiểm tra lại xem :).

STB của mình phân biệt được đơn tần và đa tần đó bạn :-??.

ipv6

đầu thu số mặt đất chuẩn dvb-t2-mpeg4 hd ngoài avg có hàng nhưng không cho tự cài đặt để thu các kênh phát không khóa mã của vtc và vtv thì thị trường hiện nay bên mình đang bán đầu dvb-t2-mpeg4 hd thu được tại 147 tân khai phường 4 quận 11 tphcm 8 kênh của vtv trong đó có 2 kênh hd và 26 kênh của vtc và 2 kênh của avg.giá bán lẻ thì khoảng 700 ngàn còn giá bán sỉ thì rẻ hơn,hy vọng trong thời gian tới giá đầu thu sẽ giảm để theo kịp lộ trình số hóa của chính phủ.còn vụ khe cắm cam với công nghệ khóa mã và bẻ khóa hiện nay thì cam o còn khả thi nữa.bác nào cần hộ trợ anten kts thì liên lạc Tuấn đt 0937929220 gặp tuấn nhé,bên mình chuyên dịch vụ này tận nơi.

Khi nào đầu thu DVB-T2/MPEG-4 về thì cho mình biết nhé bạn ;).

vnckien

Active Member

AVG đã mở khóa 2 kênh là ViệtTeen (vị trí 50) và Đọc Sách (vị trí 83). Bạn kiểm tra lại xem :).

STB của mình phân biệt được đơn tần và đa tần đó bạn :-??.

Cảm ơn bác, lâu rồi không mọ vô mấy kênh này nên không biết. Em vừa mở kênh 50 và 83 và quả thật xem được bác. Nhưng kênh 83 đang có chữ thử nghiệm bên dưới, chắc hết thử nghiệm và chuyển qua chính thức thì nó lại khóa?

Em ngóng kênh QPTV và ANTV trên DVB-T2 mà mãi chưa thấy bác.

có phải bạn dưới bình dương bữa ghé mình mua cái đầu dvb-t2 mẫu không.

Đầu DVB-T2 đã có bán chưa? Hiệu gì? Giá bao nhiêu vậy bác?

ipv6

có phải bạn dưới bình dương bữa ghé mình mua cái đầu dvb-t2 mẫu không.

Là em đó anh. Quê em có nhiều người tìm mua đầu thu này. Khi nào đầu thu về anh nhớ gởi SMS cho em nhen :).

Cảm ơn bác, lâu rồi không mọ vô mấy kênh này nên không biết. Em vừa mở kênh 50 và 83 và quả thật xem được bác. Nhưng kênh 83 đang có chữ thử nghiệm bên dưới, chắc hết thử nghiệm và chuyển qua chính thức thì nó lại khóa?

Em ngóng kênh QPTV và ANTV trên DVB-T2 mà mãi chưa thấy bác.

Hy vọng là nó không khóa để anh em có nhiều cái để coi [-O<

ptt0903939220

Là em đó anh. Quê em có nhiều người tìm mua đầu thu này. Khi nào đầu thu về anh nhớ gởi SMS cho em nhen :).

Hy vọng là nó không khóa để anh em có nhiều cái để coi [-O

ptt0903939220

Hy vọng là nó không khóa để anh em có nhiều cái để coi [-O

quê bạn ở đâu?đầu thu dvb-t2 mua về tình hình sóng ở đó thế nào?hàng về nhiều sẽ có giá ưu đãi và chế độ hậu mãi cho bạn

Bên trên