[Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nh

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

bác chỉ em luôn cách thay đổi link với,em không tìm thấy chỗ để đổi, tks bác

Ủa? Vậy ban đầu làm sao bác nhập được cái link bác đang dùng vào vậy :D
Muốn add link của LiveTV vào thì bác chọn: System->Add-ons->My add-on->PVR Client->PVR IPTV Simple Client->Configure->nhập link vào dòng M3U Playlist URL
(Áp dụng cho Kodi 15 nhé)

mytap2005

Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

Bác HieuHien cho em hỏi. Em xài cái Kodi 15 của bác. Khi khởi động thì máy tự chạy playlist.m3u8 xem vtv6. Em hỏi làm làm cách nào để tắt luôn cái playlist này khi khởi động máy. TKS

HieuHienSupport

Active Member

Bác HieuHien cho em hỏi. Em xài cái Kodi 15 của bác. Khi khởi động thì máy tự chạy playlist.m3u8 xem vtv6. Em hỏi làm làm cách nào để tắt luôn cái playlist này khi khởi động máy. TKS

Ủa, em nhớ là cái của em đâu có cho chạy tự động kênh vtv6 đâu nhỉ, bác cài bản nào? Bản của em bác tải ở đầu topic này nhé #1

chimtroi

Tôi muốn xem các kênh TV online của Viettel : NEXT TV trên Kodi 15 thì phải làm sao vậy bạn? Thanks
(Đang xài Himedia Q10 IV)

HieuHienSupport

Active Member

Tôi muốn xem các kênh TV online của Viettel : NEXT TV trên Kodi 15 thì phải làm sao vậy bạn? Thanks
(Đang xài Himedia Q10 IV)

Các kênh đó có trong Rạp chiếu TV số 3 của addon VietMedia Movie anh nhé

chimtroi

Các kênh đó có trong Rạp chiếu TV số 3 của addon VietMedia Movie anh nhé

Ok, cảm ơn bạn. Xin hỏi thêm bạn là có cách nào để add shortcut này ra ngoài màn hình chính cho tiện ko vậy?

HieuHienSupport

Active Member

Ok, cảm ơn bạn. Xin hỏi thêm bạn là có cách nào để add shortcut này ra ngoài màn hình chính cho tiện ko vậy?

Bác có thể tham khảo hướng dẫn cụ thể TẠI ĐÂY nhé :)

dangquelam62

Active Member

Muon danh sách addons hiện icon thì tùy chỉnh ở đâu? Bác nào biết xin chỉ giúp...xin cảm ơn.

HieuHienSupport

Active Member

Muon danh sách addons hiện icon thì tùy chỉnh ở đâu? Bác nào biết xin chỉ giúp...xin cảm ơn.

Bác đưa chuột vào góc bên trái màn hình Kodi, chọn kiểu view là thumbnail nhé:

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

Bac Hieuhien oi, sao Live-TV addons cua bac ko coi duoc vay , bac coi lai xem nhe ! thanks

1 số kênh bị lỗi hay bác ko mở được addon? bác có thể xem trong HieuHienTV cũng được nhé

cuong_tnt

Member

Bác hieuhiensupport ơi! Sao xem K+ bằng addon HieuHienTV giật, nhòe hình quá vậy bác. Trong khi chuyển sang xem các kênh VTV HD thì không sao bác ợ?

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Ko có bản cho Win hay Mac hả bạn?

HieuHienSupport

Active Member

Bác hieuhiensupport ơi! Sao xem K+ bằng addon HieuHienTV giật, nhòe hình quá vậy bác. Trong khi chuyển sang xem các kênh VTV HD thì không sao bác ợ?

Cái này do server và muốn stream K+ tốt thì mạng phải mạnh nữa. Cho hỏi bác đang dùng wifi hay cắm dây vào dùng vậy ạ? Hiện tại em dùng wifi mà ko xem được

thanhminhppc

Active Member

Bác cho hỏi mình cài bản tích hợp của bác bây giờ mình muốn uninstall một vài add on thì ko được. Có cách nào để xoá trực tiếp bằng es file explorer ko bác

HieuHienSupport

Active Member

Bác cho hỏi mình cài bản tích hợp của bác bây giờ mình muốn uninstall một vài add on thì ko được. Có cách nào để xoá trực tiếp bằng es file explorer ko bác

Bác muốn xóa thì vào bên trong thư mục Android/data/org.xbmc.kodi/files/.kodi/addons rồi chọn cái bác muốn xóa nhé

cuong_tnt

Member

Cái này do server và muốn stream K+ tốt thì mạng phải mạnh nữa. Cho hỏi bác đang dùng wifi hay cắm dây vào dùng vậy ạ? Hiện tại em dùng wifi mà ko xem được

Mạng nhà e thì khỏi phải lăn tăn. Cáp quang FPT 15mb, nói là wifi để cho đỡ phải nối dây chứ thằng access point e để nó để ngay bên cạnh. Em kéo phim online 1080p các add on khác không giật, chỉ mỗi tội không có K+ bác ợ.

meocon

Well-Known Member

Mạng nhà e thì khỏi phải lăn tăn. Cáp quang FPT 15mb, nói là wifi để cho đỡ phải nối dây chứ thằng access point e để nó để ngay bên cạnh. Em kéo phim online 1080p các add on khác không giật, chỉ mỗi tội không có K+ bác ợ.

Cài sopcast coi bóng đá đi a

danghongvu

Well-Known Member

Cho mình hỏi.
Kodi mình khi play nó open mặc định file m3u VTV6 .
Bây giờ muốn xóa file đó để vào giao diện chính của kodi thì làm như nào vậy?
Cảm ơn.

Bên trên