Chim Út với căn bệnh quái ác

Đã xác định phương pháp mổ. Nên thực hiện ở đâu, bỏ qua yếu tố chi phí

• Số lượng người bầu chọn
    87

lyhoang10

Well-Known Member
Ðề: Chim Út với căn bệnh quái ác

Phù ...vậy là nhẹ lòng hết 8 phần rồi ...Bé sẽ được ăn tết thiếu nhi với anh chị rồi...chúc mừng bác Tuấn

ilVietnam

Well-Known Member

.....................
Có một chuyện làm mình suy nghĩ. Theo thói quen, ông bà Ngoại muốn cảm ơn y bác sỹ trực đêm vất vả ( phòng bé những ngày đầu lúc nào có 2-3 nhân viên túc trực thường xuyên, giờ còn 1 người nhưng vẫn 24/24) nên mua bánh trái biếu họ làm mọi người rất cảm động, khi hỏi thăm mới biết hầu như chưa bao giờ có thân nhân nào từng làm vậy chứ đừng nói đến chuyện "phong bì". Ban đầu mình cũng nghĩ vì là BV Quốc Tế và chi phí quá đắt đỏ nên không có chuyện kia là phải, nhưng khi gặp bà chị thì được biết ngay cả các BV công cũng như thế, một phần chính sách y tế chăm sóc SK cho người dân Thái rất tốt và được chính phủ bao toàn bộ với mức phí BHYT chỉ là tượng trưng, phần khác chế độ đãi ngộ và thu nhập cho nhân viên y tế khá cao đảm bảo để họ toàn tâm toàn ý cho công việc không phải suy nghĩ vẩn vơ toan tính như ở ...
.....................

Đọc bài của bác mà em lại thấy buồn cho Việt Nam mình quá, dù rằng nước họ về kinh tế cơ sở vật chất hạ tầng kỹ thuật hơn mình cả chục năm nhưng những giá trị về đạo đức nghề nghiệp của họ vẫn giữ đc (đặc biệt là nghề y đã nói ở trên) trong khi đó giá trị đạo đức nghề nghiệp nước mình thì ngày càng mai một đi xuống. Thật đáng phải suy ngẫm[-(

Chỉnh sửa lần cuối:

trankanhhung

Well-Known Member

đã lâu rồi em chểnh mảng vụ nhạc nhẽo phim ảnh
chừ vô đây điều quan tâm lớn nhất ,điều mà em đặc biệt chú ý là tình hình sức khỏe của bé và những động thái của gia đình anh Tuấn...
em rất mừng với những thông tin tốt đã được bác cập nhật
em mong muốn mọi việc tiến triển tốt đẹp nhanh hơn nữa để gia đình bác Tuấn trở lại cuộc sống bình thường, mọi điều chỉ xảy ra như cơn mê...
và cá nhân em lại trở lại với niềm đam mê HD của em...
sau cơn mưa trời lại sáng

leesang

Well-Known Member

Tự nhiên mình có ý nghĩ này. Ước gì ngày mà bé tháo hết máy là ngày Tuấn trúng số để gỡ lại. Kg biết có mua vé số kg nữa.

tolydieu

Ngày nào cũng vào đọc các comment và click thank qua lại cho nhau như tiếp thêm sức mạnh cho bé. Mọi người click thank mạnh mẽ hơn nữa để topic này đủ 1 triệu thank tặng bé vào dịp SN 1 tuổi nào. @};-
Vậy bắt đầu ngay thôi, click thank cho mình trước đi :D

Ngày nào cũng vào đọc các comment và click thank qua lại cho nhau như tiếp thêm sức mạnh cho bé. Mọi người click thank mạnh mẽ hơn nữa để topic này đủ 1 triệu thank tặng bé vào dịp SN 1 tuổi nào. @};-
Đề nghị anh em HDvietnam cùng vào chia sẻ với bé.

Chỉnh sửa lần cuối:

thienthanxanh

Active Member

Thank cái cho bác phấn khởi nhé!!!!

dungdt2

Like mạnh ý kiến của lão luôn :)

ủng hộ bác, mọi người vào ủng hộ đê...hãy giữ gìn topic này để khi Chim út biết đọc cháu sẽ thấy rằng mình thật hạnh phúc khi có rất nhiều người quan tâm tới mình từ khi còn bé----->LỚN =D>=D>=D>

lyhoang10

Well-Known Member

Chung tay vì một tài năng tương lai của...HDvietnam đê........=D>

nvqhaiduong

Well-Known Member

Việc gì chứ chung tay chia sẻ là em xông vào luôn!
Mừng cho gia đình nhà bác Tuấn đã vượt qua được giai đoạn khó khăn!

minhtuantkh

13h15, 08/06/2012.

Hồi đêm mình đã không dám update vì hơi căng thẳng một chút. Xin lỗi nếu đã để các bác phải đợi mong tin bé!

Chiều qua khi vào với bé, hơi giật mình vì thấy cả 3 bác sĩ quan trọng nhất phụ trách ca của Chim Út đều có mặt cạnh bé. Theo như kinh nghiệm bà con ở đây cho thấy khi bộ ba (bác trưởng khoa Tim Nhi, bác phẫu thuật chính và bác gây mê hồi sức) mà cùng gặp nhau hội ý thì không phải là chuyện thường. Một phần là tình trạng của bệnh nhân không ổn, phần còn lại là cũng ảnh hưởng đến …cái bóp ( vì ở đây cứ BS vô phòng là tính tiền Doctor Fee rất cao). Nhưng nhìn kỹ lại thì thấy bác sĩ phẫu thuật đang ngồi ngủ gật, vậy là mình lại suy ra ông này chắc mệt quá nên vào đại phòng bé để nghỉ tạm. Còn 2 người kia thì …vừa nói chuyện vừa cười.

Sau khi bác sĩ trao đổi với bà Ngoại được biết bé bị hạ huyết áp và phải đổi ven thay dây truyền. Khổ nỗi ở đây họ quá chuyên nghiệp đến mức cẩn thận hơi quá, chỉ cần thay đổi thiết bị hoặc đơn giản như rút dây họ cũng phải gọi người nhà bệnh nhân lên để giải thích và yêu cầu ký vào giấy xác nhận. Toàn tiếng Anh chi chít từ chuyên ngành nên mẹ bé cũng bập bõm luôn, mình thì tịt hẳn nên chỉ biết zét zét và tin họ hoàn toàn mà ký vào cho nhanh. Dù có thể chưa có gì quá nghiêm trọng nhưng cũng hơi chột dạ và cuối cùng thì đã...quyết định tạm hoãn không update ngày 07/05 để bữa nay xem sao đã kẻo lại hồ đồ làm mọi người phải lo lắng.

Sáng nay thì thấy cũng tạm yên lòng dù trán bé vẫn còn đắp cái khăn ướt ( vậy là chưa hết sốt) nhưng đã thấy y tá cho cái xi-lanh bự chứa 60ml sữa bơm vào máy truyền thức ăn trong 3 giờ ( 20ml/ 1h). Lúc trước thấy bé cứ mở mắt ngọ nguậy miệng thì há ra như muốn kêu cứu mình không dám nhìn lâu vì xót quá, nhưng nay thấy bé nằm yên li bì thì lại hơi lo lo và đầu óc bắt đầu đoán lung tung. Có lẽ sau lần này về VN mình dễ mắc chứng tự kỷ quá, còn nếu nhẹ thì cũng tưng tửng vừa đi vừa lẩm bẩm. Não mình có vấn đề mất rồi!

Hôm qua sau lúc Viber Call 888..với Chip, rất may là mình đã nhờ mẹ của chú bé 2kg cùng cảnh ( người HN lại làm ở VNA) mua được vé online về VN. Chính thức là về ngày 10/5 nhưng cũng chỉ có 3 ngày để thu xếp việc công và tư ( trong đó có cái vụ quan trọng là trao HDD cho BTC Quỹ TT và nhận CD), sau đó xin cho thằng cu Chim Anh nghỉ hè sớm và đi cùng về lại Thái. Nghĩ thấy lạ lùng vì trước đây kể cả đầu óc có phong phú để tưởng tượng đến cỡ nào mình cũng chẳng bao giờ nghĩ đến cảnh cả cái tổ Chim phải di tản qua Thái thế này. VC mình có lẽ quá nặng tình với con cái nên chỉ cần rời mắt ra khỏi đứa nào là đêm ngày đã lo lắng không yên rồi. Vài năm nữa có đứa thứ 4, thứ 5 rồi không biết tính sao đây!

May mà ông Trời còn thương…! (tự nhủ chỉ ổng là thử thách mình thôi)

dungdt2

Vài năm nữa có đứa thứ 4, thứ 5 rồi không biết tính sao đây!
Hai trai 1 gái là được rồi, đẻ thêm nữa chăm mệt phờ râu luôn đó anh.
Đọc qua tin tức thì thấy tình hình vẫn bình thường, được như vậy là tốt lắm rồi.
Thu xếp về VN còn công việc nữa, cũng phải kiếm ra tiền để "nướng" cho các con chứ.
Chúc anh và gia đình sẽ có những ngày ở bên Thái vui vẻ thôi....

hoabantrang

Well-Known Member

Nhưng nhìn kỹ lại thì thấy bác sĩ phẫu thuật đang ngồi ngủ gật, vậy là mình lại suy ra ông này chắc mệt quá nên vào đại phòng bé để nghỉ tạm. Còn 2 người kia thì …vừa nói chuyện vừa cười.

Vậy cuối cùng bóp của bác có mất cho giấc ngủ và chuyện cười của bác sĩ không bác ?!:D

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Hôm qua sau lúc Viber Call 888..với Chip, rất may là mình đã nhờ mẹ của chú bé 2kg cùng cảnh ( người HN lại làm ở VNA) mua được vé online về VN. Chính thức là về ngày 10/5 nhưng cũng chỉ có 3 ngày để thu xếp việc công và tư ( trong đó có cái vụ quan trọng là trao HDD cho BTC Quỹ TT và nhận CD), sau đó xin cho thằng cu Chim Anh nghỉ hè sớm và đi cùng về lại Thái. Nghĩ thấy lạ lùng vì trước đây kể cả đầu óc có phong phú để tưởng tượng đến cỡ nào mình cũng chẳng bao giờ nghĩ đến cảnh cả cái tổ Chim phải di tản qua Thái thế này. VC mình có lẽ quá nặng tình với con cái nên chỉ cần rời mắt ra khỏi đứa nào là đêm ngày đã lo lắng không yên rồi. Vài năm nữa có đứa thứ 4, thứ 5 rồi không biết tính sao đây!

May mà ông Trời còn thương…! (tự nhủ chỉ ổng là thử thách mình thôi)
Đúng là ông trời vẫn còn thử thách bác nhiều, nhưng bác cứ yên tâm, tình cha con có một sức mạnh rất là thiêng liêng và mãnh liệt, em tin Chim út sẽ vượt qua được căn bệnh này.

nguyenleminh74

Active Member

Em chưa có con gái ( chắc là không có quá vì hai thằng rồi không dám...nữa) nên quý bé gái lắm. Như vậy là tình hình tiến triển tốt hơn rồi. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe, cố gắng lên vì em bé bác nhé.

nvqhaiduong

Well-Known Member

Theo lời bác Tuấn thì sức khỏe của Chim Út tiến triển rất tốt. Hai vợ chồng bác đúng là những ông bố, bà mẹ tuyệt vời, mẫu mực với con cái. Là tấm gương cho các cặp vợ chồng trẻ noi theo.

Bên trên