Chim Út với căn bệnh quái ác

Đã xác định phương pháp mổ. Nên thực hiện ở đâu, bỏ qua yếu tố chi phí

• Số lượng người bầu chọn
    87

lyhoang10

Well-Known Member
Ðề: Chim Út với căn bệnh quái ác

Vậy là tốt rồi , chắc mấy bác sĩ vô chiêm ngưỡng thiên thần bé nhỏ ấy mà ...Bác Tuấn cố giử sức khỏe nhé.

tolydieu

Chính thức là về ngày 10/5 nhưng cũng chỉ có 3 ngày để thu xếp việc công và tư
Anh về 3 ngày chắc chỉ đủ lo công việc, nếu 10 sáng CN ngày 13/5 anh thu xếp được thì mời anh chạy qua Q3 làm ly cà phê chia vui với hội HDSG anh nhé.

dungdt2

Anh về 3 ngày chắc chỉ đủ lo công việc, nếu 10 sáng CN ngày 13/5 anh thu xếp được thì mời anh chạy qua Q3 làm ly cà phê chia vui với hội HDSG anh nhé.
Anh về em sẽ alo chạy đến nhà lun cơ :D

roiviec

Member

Bác Tuấn về VN nhưng cũng cố gắng cập nhật thông tin về chim Út cho anh em đỡ sốt ruột bác nhé.

minhtuantkh

15h15', 09/10/2011.

Mai mình xin vợ nghỉ phép 3 ngày rời khỏi trận địa về VN dù thực lòng chưa muốn về vào thời điểm trận đánh sắp kết thúc. Nếu đúng vào lúc đã về VN mà không được nhìn thấy con gái hiên ngang ra khỏi cái phòng quái quỷ đầy máy móc và dây rợ đó thì kể cũng uổng thật. Nên sáng nay cứ hỏi mãi chuyện này làm vợ phát cáu, kệ! chiều nay lại hỏi nữa.

Hình như ông Trời cũng chiều lòng mình. Dù đã book vé ngẫu nhiên cách đây 3 ngày nhưng thật trùng hợp sáng nay con gái đã được tháo bỏ toàn bộ máy hỗ trợ còn lại ( máy thở Ô xy, máy bơm sữa, ...), chỉ còn duy nhất cái máy bơm thuốc tự động vào ven ( tất nhiên rồi vì đầu kim lấy ven để vào thuốc sẽ duy trì cho đến khi ra viện luôn). Gần trưa các bác sĩ và nhân viên y tế đã giải quyết xong cái đám lằng nhằng kia và cho phép cả nhà vào gặp chim Út. Mừng rơi nước mắt khi thấy trên khuôn mặt bé sạch sẽ và làn da hồng hào như chưa hề có chuyện gì xảy ra. Đôi mắt nhìn theo bố mẹ và cái miệng chép chép liên hồi như đang nói chuyện, mà thấy rõ là bé đã biết hóng chuyện và còn cười nữa ( mình thề là bé nhếch miệng cười, nhiều người cùng thấy)

Bữa cơm trưa nay ( bà Ngoại tự nấu "trộm" trong phòng KS) thật vui vì có cả ông Ngoại lại mới từ VN sang hồi sáng sớm. Mình còn lấy chút rượu ra uống mừng rồi lại nói giả sử họ cho bé ra phòng hồi sức chiều nay nhỉ, và vợ lại lườm. Biết đâu đấy vì theo như thông lệ thì sau khi tháo hết dây và máy trợ giúp thì từ 24 - 48h sẽ được về phòng điều dưỡng, nếu bé khỏe nhanh hơn thì về sớm hơn cái thông lệ kia chứ sao. Nếu ngày mai trước khi ra sân bay mà có tin này nữa thì ...nhất quả đất rồi.

Tối nay mình phải làm một bữa "nước mắt quê hương" ( rượu Nga Sơn do ông Ngoại xách tay) tạm ăn mừng với mấy gia đình ở đây mới được. Sau nhiều ngày sống trong lo âu hồi hộp và đầy hy vọng, hôm nay mình chính thức thông báo với các bác bước đầu việc phẫu thuật tim và hồi sức của bé đã thành công. Chuyện ổn định và phục hồi sức khỏe để về nước chỉ còn là vấn đề thời gian ( chắc chắn là trong tháng 5 này thôi kể cả thời gian mẹ bé quyết định lưu lại thêm cho chắc ăn).

P/s: Trưa nay mình đã nghe lời của một bác gợi ý, nói mẹ bé lấy 1000 bath mua vé số Thái. Biết đâu đấy các bác nhỉ !?
Muốn gặp mọi người khi về nhưng vì có quá nhiều việc (chất như núi) phải giải quyết trong 3 ngày, nên ấn định chính xác thời gian gặp sẽ hơi khó. Nếu được có thể sắp xếp vào sáng ngày kia sẽ hẹn bác Chip và các bác ở cafe đâu đó ...sẽ báo sau vậy.

Cảm ơn các bác đã tiếp sức nhiều lắm!

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Cám ơn những dòng comment của bác, mình rất vui, trời quả là không phụ người có lòng. Hy vọng Chim út bác sẽ bình an, khoẻ mạnh.

nguyenleminh74

Active Member

Bé rút hết dây rồi thì nhờ bác chụp ảnh đăng lên cho anh em mừng.
Chúc bác trúng giải to nhá.

dungdt2

Thế này là ngon rồi, hy vọng tràn trề, mua vé số có trúng thì vui, mà ko trúng thì xem như...xả xui vậy :)
Mong gặp lại anh sớm nha :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chúc mừng anh Tuấn và gia đình. Chúc mừng Chip Út đã mạnh mẽ vượt qua được hiểm nguy.

quoctrung

Well-Known Member

Chúc mừng Tin vui mới về Chim Út <:p

hoabantrang

Well-Known Member

Tin tốt quá ! Chúc mừng tổ chim nhà bác minhtuan !
Các bác thiết kế gấp mẫu áo HD cho trẻ em. Chim út khỏi về còn đem diện nào !

lyhoang10

Well-Known Member

Xin chúc mừng bác Tuấn ...đúng là trời không phụ lòng người bác nhỉ

symphony

Well-Known Member

Chúc mừng gia đình bác Tuấn....

Chúc chim út mau chóng khỏi bệnh để tiếp sức cho niềm đam mê của chim bố. (*)

amity

Member

Chúc mừng gia đình bác Tuấn. Chúc Chim non mau chóng khỏe lại.@};- @};- @};- @};-@};-
Thú thực là em theo dõi topic này không sót một comment nào, nhưng để viết ra một lời nào đó thì cũng thật khó, chỉ biết thanks các thông tin update của bác Tuấn, thanks các comment của anh em trong diễn đàn. Mỗi ngày theo dõi tiến triển sức khỏe của chim non mà hồi hộp hơn bất kể bộ phim gay cấn nào khác. Rồi 4R bị lỗi, rồi vào topic mà không thấy thông tin cập nhật… lại ngóng, lại vào, lại chờ đợi. lại theo dõi… Qua mỗi ngày thấy tiến triển sức khỏe của chim non tốt hơn thì như mình cũng có thêm hy vọng, thêm niềm vui... Có lẽ đó cũng là cảm nhận của rất nhiều anh em trên diễn đàn theo dõi topic này. Thanks all.

nvqhaiduong

Well-Known Member

Cảm ơn bác Tuấn đã chia sẻ thông tin. Đây không chỉ là tin vui của riêng gia đình bác, mà còn là tin vui cho nhiều anh em trong diễn đàn. Mọi người đều rất quan tâm đến tình hình sức khỏe của chim Út. Chúc mừng gia đình bác!
P/s: Cuối năm nay gấu nhà em cũng sinh cho em một "cách cách". Em thực sự rất xúc động trước những tình cảm của bác Tuấn dành cho con gái mình!:)

NamBacvn

Chúc mừng GĐ bác chủ và bé.

Em cũng từng sống ở Thái Bình (giống bác chủ nhưng em ở Vũ Thư chứ không phải thị xã như bác chủ) 17 năm, kém bác chủ vài tuổi. Theo dõi các bài của bác chủ từ topic kể về thời bao cấp thấy cảm động vì nhớ lại thời đó như chuyện được phân phối lạc củ để bóc lấy hạt xuất khẩu. Một thời khó khăn còn vượt qua được nên em nghĩ bé sẽ khỏe mạnh vượt qua để nhận tình yêu từ gia đình bác chủ.
Vợ em cũng đang bầu bí, đọc bài này lại thêm yêu bé.

truonghd

Well-Known Member

Đúng là trời k phụ lòng người, chúc Chúc Chim Út mau khoẻ để về với tổ Chim của bác Tuấn
1 lần nữa , xin cảm ơn các thành viên HD đã đồng hành cũng bác Tuấn trong thời gian qua, xin chào thân ái và quyết thắng;))

chauint

Active Member

Kaka cuối cùng con chim nhỏ cũng đã khỏe, bác đã lựa chọn quyết định chính xác, chia vui bác nhé. bác chụp hình cháu nhìu nhìu để sau này lớn lên còn có cái kể cho nó nghe chứ. ^^

loiruot

Well-Known Member

15h15', 09/10/2011.

Hình như ông Trời cũng chiều lòng mình. Dù đã book vé ngẫu nhiên cách đây 3 ngày nhưng thật trùng hợp sáng nay con gái đã được tháo bỏ toàn bộ máy hỗ trợ còn lại ( máy thở Ô xy, máy bơm sữa, ...), chỉ còn duy nhất cái máy bơm thuốc tự động vào ven ( tất nhiên rồi vì đầu kim lấy ven để vào thuốc sẽ duy trì cho đến khi ra viện luôn). Gần trưa các bác sĩ và nhân viên y tế đã giải quyết xong cái đám lằng nhằng kia và cho phép cả nhà vào gặp chim Út. Mừng rơi nước mắt khi thấy trên khuôn mặt bé sạch sẽ và làn da hồng hào như chưa hề có chuyện gì xảy ra. Đôi mắt nhìn theo bố mẹ và cái miệng chép chép liên hồi như đang nói chuyện, mà thấy rõ là bé đã biết hóng chuyện và còn cười nữa ( mình thề là bé nhếch miệng cười, nhiều người cùng thấy)
Cảm ơn các bác đã tiếp sức nhiều lắm!
Còn gì vui sướng bằng phải không bác. Con cái đúng là thượng đế ban tặng cho bố mẹ, bác thật tuyệt vời, chúc gia đình bác sớm quây quần, chúc hdvietnam ngày càng có nhiều kiểu chia sẽ như thế này để anh em được hổ trợ tinh thần vượt qua nhiều chuyện trong cái cuộc sống xô bồ bon chen này!!!
Good luck All!

minhtuantkh

16h, 10/05/2012.

Chiều nay mình đã quay lại Sài Gòn, xuống sân bay rồi mà vẫn còn bần thần nghĩ về con gái. Tiếc là sáng nay đi sớm nên chưa đến giờ được vào thăm, nên cảm thấy như có lỗi với con khi đi mà không chào được bé. Hơi buồn một chút khi đêm qua vào đưa sữa cũng muộn phải gửi qua y tá và biết tình hình cũng chưa có gì tiến triển, hơn thế bé lại phải cắm lại cái dây vào mũi để bơm sữa vì bác sĩ chưa cho ăn bằng miệng.

Lúc chiều qua VC mình mới phát hiện ra cái cân đo trong BV ở bên Thái rất lạ, luôn cộng thêm 3 kg và giảm chiều cao đi 3 cm, ngay cả cái giường bệnh có gắn cân tự động cũng cộng tăng bé lên 300 gr. Chẳng hiểu họ cố tình chỉnh như vậy có ý gì hay là " cân đo kiểu Thái".

Nay gặp lại thằng Chim Anh hai bố con mừng quá đến mức chẳng biết nói gì. Đi vắng mấy hôm mà nhìn nó cứ ngơ ngơ như bị nghiện TV vậy, may là hôm đi dù vợ không đồng ý nhưng mình quyết rút bỏ cái dây LAN internet ra khỏi máy tính để cu cậu không thể chơi game trên mạng chứ không thì nguy to. Sợ nhất là nó nghỉ hè mà ở Sài Gòn thì chắc chắn bị "tẩu" vì TV và Game mất. Chính vì vậy nên mấy bữa nữa quay lại Thái buộc phải tha nó đi theo, cho nó chơi vài bữa rồi cho cu chàng về quê Ngoại nghịch đất cát trâu bò với lũ trẻ quê có lẽ còn tốt hơn ở ở thành phố.

Cơm trưa muộn xong, vội vàng liền tới VP luôn vì cũng sốt ruột với CV mình đã bỏ bê gần tháng qua, may quá lại có được cái hợp đồng cũng tàm tạm an ủi chút ít vì một số cơ hội đã phải bỏ lỡ trong thời gian bị tê liệt. Nói gì thì nói cũng vẫn phải cày thôi mà còn phải tích cực cày ác hơn để kiếm $ mà lo cho con gái chứ. Nếu cứ ngồi mà than thở ủ rũ thì Bụt có hiện ra cũng bó tay.

Tranh thủ báo cáo vài dòng với các bác, còn nhiều việc quá ...thông cảm giúp em vậy nhé!

Bên trên