Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

phamtug

Active Member
Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Tôi ra tận trung tâm truyền hình cáp ở Đê La Thành đăng ký, sau đó còn gọi cả vào đường dây nóng nữa, lại còn nhờ cả ông bạn đang công tác tại đài nói giúp ... Thế mà vẫn không xong ... Chán !!!

ax trường hợp của bác sao hi hữu thế đa phần họ phục vụ e k có j phải than phiền

tmn

Member

Tôi ra tận trung tâm truyền hình cáp ở Đê La Thành đăng ký, sau đó còn gọi cả vào đường dây nóng nữa, lại còn nhờ cả ông bạn đang công tác tại đài nói giúp ... Thế mà vẫn không xong ... Chán !!!

KHả năng hệ thống hạ tầng vtvcab khu nhà bác kém nên ko thể lên HD đc, nhiều bác full cả 2 vạch tín hiệu xem vẫn giật hình ầm ầm

tnks06

Nhà mình mãi tới tận trưa hôm qua mới có người đến lắp, trễ hẹn mà chẳng có lấy một câu thông báo hay xin lỗi gì cả [-( Mà thôi, đằng nào cũng lắp xong rồi nên tạm thời cho qua vụ /:)
Cơ mà sao nhà mình chiều + tối qua xem tín hiệu còn đầy ắp cả 2 vạch xanh và vàng, đến sáng nay bật cả 2 vạch chỉ còn khoảng 80% gì đấy thôi thế nhở, không biết có ảnh hưởng gì đến chất lượng không :-??

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Nhà mình mãi tới tận trưa hôm qua mới có người đến lắp, trễ hẹn mà chẳng có lấy một câu thông báo hay xin lỗi gì cả [-( Mà thôi, đằng nào cũng lắp xong rồi nên tạm thời cho qua vụ /:)
Cơ mà sao nhà mình chiều + tối qua xem tín hiệu còn đầy ắp cả 2 vạch xanh và vàng, đến sáng nay bật cả 2 vạch chỉ còn khoảng 80% gì đấy thôi thế nhở, không biết có ảnh hưởng gì đến chất lượng không :-??

bn cứ xem cường độ tín hiệu trong mục dò = tay nếu vạch xanh full vạch vàng giao động từ 98 -> 100 là tín hiệu rất tốt nhà mh cường độ phải đạt như vậy

tnks06

Re: Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

bn cứ xem cường độ tín hiệu trong mục dò = tay nếu vạch xanh full vạch vàng giao động từ 98 -> 100 là tín hiệu rất tốt nhà mh cường độ phải đạt như vậy

Thank bác, để tối về kiểm tra thử
Mà ở đây có ai dùng cái Timeshift trong PVR không, em sợ cắm HDD vào mà cứ lúc xem là nó ghi thế thì được vài tháng chắc đi cái ổ X_X

hacal

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Thank bác, để tối về kiểm tra thử
Mà ở đây có ai dùng cái Timeshift trong PVR không, em sợ cắm HDD vào mà cứ lúc xem là nó ghi thế thì được vài tháng chắc đi cái ổ X_X

Ăn thua gì, HDD như Seagate... thừa sức chịu đc

meomatto

Active Member

Dạo này, họ đang xếp lại kênh và điều chỉnh tần số nên các kênh lung tung hết cả lên. Sao mãi chưa chỉnh xong nhỉ? bấm mỏi cả tay!
Kênh VTV1 ở số 8782 mới oách chứ lị. hehe

phamtug

Active Member

mà cái vụ time chuẩn gmt+7 trên đầu thu sao mãi k khắc phục đi nhở? hồi mới lắp đầu tháng 6 thì chả sao mh gọi suốt từ hồi tháng 7 tới giờ

ldangquang

Em có 1 vài thắc mắc mong bác nào biết thì giải đáp giúp em.

Hiện tại nhà em đang dùng truyền hình cáp của VTVcab, 1 đường chia 3 TV. Tình hình là dạo này xem thấy xấu quá, em đang nghiên cứu cái truyền hình KTS của nó, theo em hiểu thì nó vẫn dùng đường cáp analog đấu vào đầu STB đúng ko ạ, vậy thì chất lượng các kênh SD có khác gì truyền hình cáp không ạ, có đẹp hơn không??

Nhà em 3TV, vậy có cần 3 cái đầu thu ko hay 1 đầu chia 3 giống như cáp vẫn được ạ??

Em thì cũng ít xem TV, xem phim HD là chính như bà cụ nhà em thì xem nhiều, vợ cũng hay xem phim buổi tối, thấy chất lượng tệ quá cũng chán.

Bác nào biết thì trả lời giúp em nhé.

Many thanks,

phamtug

Active Member

Em có 1 vài thắc mắc mong bác nào biết thì giải đáp giúp em.

Hiện tại nhà em đang dùng truyền hình cáp của VTVcab, 1 đường chia 3 TV. Tình hình là dạo này xem thấy xấu quá, em đang nghiên cứu cái truyền hình KTS của nó, theo em hiểu thì nó vẫn dùng đường cáp analog đấu vào đầu STB đúng ko ạ, vậy thì chất lượng các kênh SD có khác gì truyền hình cáp không ạ, có đẹp hơn không??

Nhà em 3TV, vậy có cần 3 cái đầu thu ko hay 1 đầu chia 3 giống như cáp vẫn được ạ??

Em thì cũng ít xem TV, xem phim HD là chính như bà cụ nhà em thì xem nhiều, vợ cũng hay xem phim buổi tối, thấy chất lượng tệ quá cũng chán.

Bác nào biết thì trả lời giúp em nhé.

Many thanks,

lắp đi bác các kênh SD sẽ nét hơn đấy công nhận nhìn hình mịn hơn. chỉ cần đg` truyền của bác đạt y cầu cho tín hiệu tốt là đc nhà bác dùng 3tv mà nếu chỉ muốn dùng 1 đầu thu HD thì 2 cái kia vẫn chia ra xem ngon lành lắp vtvcab HD giờ là lựa chọn đúng đấy kênh đa dạng phù hợp vs mọi lứa tuổi k ảnh hưởng thời tiết

tohiepvn

Member

lắp đi bác các kênh SD sẽ nét hơn đấy công nhận nhìn hình mịn hơn. chỉ cần đg` truyền của bác đạt y cầu cho tín hiệu tốt là đc nhà bác dùng 3tv mà nếu chỉ muốn dùng 1 đầu thu HD thì 2 cái kia vẫn chia ra xem ngon lành lắp vtvcab HD giờ là lựa chọn đúng đấy kênh đa dạng phù hợp vs mọi lứa tuổi k ảnh hưởng thời tiết

Chuẩn nhưng để xem bóng đá cần xem lại, như trận hay nhất thứ 7 độc quyền (hay trận sớm nhất) hoặc nếu thứ 7 trùng thì trận hay cũng lại là k+ và chủ nhật độc quyền cả trận hay laliga nữa, chuối

toom

nhìn cái đầu thu đẹp nhỉ :X

halfmoon8x

nhà tôi k thu đc 3 kênh HD là discovery, cartoon, golf. có bạn nào cũng như vậy k ạ?

phamtug

Active Member

nhà tôi k thu đc 3 kênh HD là discovery, cartoon, golf. có bạn nào cũng như vậy k ạ?

nhà e vẫn đủ kênh chỉ có kênh golf HD mấy hnay đag bị sọc 7 màu thôi bác thử dò tự động lại kênh xem sao nếu vẫn k có thì bác đt báo cho bên kt ấy có thể do tín hiệu iếu nên chưa thu đủ kênh mà nói chung bác cứ thử dò tự động xem sao đã nhé

thu_ky

nhà em phải có bộ kích mới ngon được

tusitat1912

Hiện giờ tổng chi phí để lắp VTVCab HD là tầm 1.1 triệu được 6 tháng thuê bao HD. Điều kiện cần là phải dùng dịch vụ cable analog (110K++) của VTVcab. Với 50K trả thêm sẽ được nhiều kênh HD mới. Kênh HD có thể chia làm mấy loại
1. Kênh HD nước ngoài, có logo HD, tạm coi là HD "xịn" không phải lớm như MyTV: HBO HD, Starmovies HD, Natgeo HD, Discovery HD, Fox sport HD, Wild HD, Travel HD, NHK HD.... và cả Cartoon HD
2. Kenh HD trong nước như VTV3 HD, Bongda TV HD, theo thao HD, HTVC+ HD.... Các kenh trong nước là này phát tín hiệu HD nhưng nội dung chỉ 1 phần là HD như các trận EPL mới có HD hay VTV3 HD có cafe sáng là HD. QPVN cũng phát tín hiệu HD. SCTV Hài HD chắc toàn upscale

Mình dùng VCTV HD từ thời buổi ban đầu với giá đắt vật (2.5T STB) giời giá 490K cho Kaon là giá qua hợp lý. Đã đăng lý lắp thêm 2 cái rồi.
Đầu KAON có chức năng record, timer và Timeshift khá là hay và tiện dụnhg
3 chức năng record, timer và Timeshift là thế nào hả bác?

tusitat1912

e cũng đang phân vân giữa đầu thu VTVCab và đầu thu SCTV? ko biết nên chọn cái nào thì tốt nhất?

3 chức năng record, timer và Timeshift là thế nào hả bác?
đó là chức năng hẹn giờ bật tắt hoặc ghi lại chương trình PVR với cổng USB. Bác đọc lại hướng dẫn sử dụng để biết thêm chi tiết,
PS: đầu thu chỉ nhận định dạng FAT32 còn NTFS sẽ ko nhận

tín hiệu nhà bác đang có vấn đề nên đầu thu sẽ bị báo thiếu kênh hoặc báo lỗi ko có âm hình ảnh, bác báo tổng đài để ktv xuống hỗ trợ

Bên trên