Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

vnckien

Active Member
Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Nhưng nếu 310k/tháng, thì thà lắp luôn K+ HD để còn bóng banh có cái tiếng vo ve ru ngủ (khỏi nghe mấy tay BLV) còn sướng chán.

Pogba

Member
Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

hầu như nhà nào cũng có nhiều ti vi nên chi phí chuẩn khi lắp K+HD là : 110k (cáp) + 270K (K+HD) = 380K tháng đấy nhé.

Còn VTV Cab HD thì chỉ có : 110K (cáp) + 50K (HD) + 150K (K+ SD) = 310K

Các bác đừng nói là nhà chỉ có mỗi ti vi để xem K+, nhiều nhà còn ông bà cha mẹ có ti vi khác để trong phòng riêng.
Bác nói chuẩn quá, nhà mình đúng là trường hợp bác nghĩ. Vẫn phải để THC cho mấy TV kia, và phòng trừ lúc K+ giông bão.

xicklo

Well-Known Member

Em vừa đi đăng ký lắp VTVcap HD rồi, chi phí như sau:
Em đang dùng truyền hình cáp VTVcap, chẳng biết các bác dư nào nhưng ở Quảng Ninh em có 65.000 thuê bao 1 tháng, cộng với gói HDcap 50.000/ tháng, thành 115.000/tháng mà xem hơn trăm kênh, bao gồm cả HD. Nếu xem thêm supersunday thì phải đóng thêm 150.000/ tháng, thành ra tất cả chỉ có 265.000/tháng gồm HDcap + Kplus ( K+ chỉ có 2 kênh chuyên chiếu bóng đá thôi ). Theo em thấy giá thành như vậy là ổn hơn gói K+HD (270.000/tháng) mà chỉ để xem mỗi 4 kênh K+ có chất lượng HD

phamtug

Active Member

Em đang dùng truyền hình cáp VTVcap, chẳng biết các bác dư nào nhưng ở Quảng Ninh em có 65.000 thuê bao 1 tháng, cộng với gói HDcap 50.000/ tháng, thành 115.000/tháng mà xem hơn trăm kênh, bao gồm cả HD. Nếu xem thêm supersunday thì phải đóng thêm 150.000/ tháng, thành ra tất cả chỉ có 265.000/tháng gồm HDcap + Kplus ( K+ chỉ có 2 kênh chuyên chiếu bóng đá thôi ). Theo em thấy giá thành như vậy là ổn hơn gói K+HD (270.000/tháng) mà chỉ để xem mỗi 4 kênh K+ có chất lượng HD

e ở hn giá là 110k 1 tháng tiền cab chát hơn bác ở qn còn Hd, k+ thì vẫn như nhau ak bổ sung thêm là vtvcab gói k+ giờ có thêm kênh k+pm r nhé chứ k phải 2 kênh như trước nữa

tnks06

Đang chuẩn bị lắp mà bọn này nó hẹn lắp đặt như c*t ấy X(
Sáng T6 gọi điện => sáng T7 bọn em cho người đến lắp đặt => lúc sau lại bảo sáng T7 full lịch rồi, chuyển sang chiều T7 => được 1 lúc lại thấy gọi điện kêu chiều T7 cũng full nốt rồi, sáng CN bọn em mới đến được 8-} Thế là ngày CN ngồi ở nhà, chờ nó từ sáng đến bây giờ mà chẳng thấy đâu, cũng chẳng thèm gọi điện thông báo gì luôn ^#(^ Mà giờ trời HN vừa đổ mưa to dã man, chắc là khỏi phải đến luôn =))

ecodrive

Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Như vậy là còn nhanh đấy. Tôi đăng ký lắp VTV cab từ khi sắp có giải EURO vừa rồi, thế mà đến ngày hôm nay vẫn chưa lắp, cũng không thèm liên lạc thông tin gì hết. Quá chán luôn ...

phamtug

Active Member

sao các bác đ/k vtvcab vất vả thế nhỉ nhà e dùng vtvcab cũng đã lâu hôm mùng 10-6 có ra đ/k lắp vtvcab HD họ hẹn sáng hôm sau vào lắp và thế là đúng 10 rưỡi sáng có nv tới lắp từ trc đến giờ e rất hài lòng cách phục vụ của vtvcab

Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Như vậy là còn nhanh đấy. Tôi đăng ký lắp VTV cab từ khi sắp có giải EURO vừa rồi, thế mà đến ngày hôm nay vẫn chưa lắp, cũng không thèm liên lạc thông tin gì hết. Quá chán luôn ...
Đặt nó từ hồi có dịch vụ HD, đến nay khoảng 100 tuần mà đã thấy ai hỏi thăm. Có thể nó đến sửa chữa mấy lần, nhòm thấy đầu K+HD nên tế nhị không tiếp thị cho VTVCab HD.

phamtug

Active Member

đầu thu HD này là thu vệ tinh hay dùng cáp vậy các bác ?

dùng cab bác à cab qua stb của vtvcab giải mã ra tín hiệu HD các kênh nc ngoài của họ nét lắm còn có thêm 2 kênh vtv HD NỮA LÀ V3, V6

huynx

Member

đầu thu HD này là thu vệ tinh hay dùng cáp vậy các bác ?
Dùng trên đường cáp đang dùng truyền hình cáp đó bác. Nếu chưa dùng thì bác vẫn phải kéo đường truyền hình cáp đấy

vnckien

Active Member

Mình thì lại rất thích dùng VTVcab mà chẳng được.

xicklo

Well-Known Member

Thấy các bác cứ than vãn dịch vụ phục vụ của vtvcab, chứ em thấy họ phục vụ khá ổn mà, Em đi đăng kỳ chiều hôm trước thì họ bảo tầm 9-10h sáng hôm sau đến lắp, tuy đến tận 11h mới đến lắp nhưng thái dộ phục vụ khá tốt, Dạo này em thấy các dịch vụ ở QN em khá ổn

phamtug

Active Member

Thấy các bác cứ than vãn dịch vụ phục vụ của vtvcab, chứ em thấy họ phục vụ khá ổn mà, Em đi đăng kỳ chiều hôm trước thì họ bảo tầm 9-10h sáng hôm sau đến lắp, tuy đến tận 11h mới đến lắp nhưng thái dộ phục vụ khá tốt, Dạo này em thấy các dịch vụ ở QN em khá ổn

bác giống e e ở hn mà họ phục vụ tận tình lắm lắp đặt cũng nhanh báo lỗi hay hỏng hóc j thì cũng chỉ trong ngày là qua sử lý nói chung e thấy vtvcab là đơn vị chăm sóc khách hàng tốt hơn hẳn các đơn vị khác

ecodrive

Tôi cũng ở Hà Nội, quận Hai Bà Trưng đấy nhé. Vậy mà đăng ký dịch vụ từ trước EURO đến bây giờ vẫn chưa được lắp, cũng không có 1 tí thông tin phản hồi. Dịch vụ quá kém, ngang bằng VTC ... Các Hãng khác thì tôi chưa biết ...

phamtug

Active Member

Tôi cũng ở Hà Nội, quận Hai Bà Trưng đấy nhé. Vậy mà đăng ký dịch vụ từ trước EURO đến bây giờ vẫn chưa được lắp, cũng không có 1 tí thông tin phản hồi. Dịch vụ quá kém, ngang bằng VTC ... Các Hãng khác thì tôi chưa biết ...

bác phone đăng kí ak hay j? ra hẳn chi nhánh hay trug tâm í nhanh chóng họ sẽ cho ng tới lắp e đăng kí đầu HD từ 10-6 họ hẹn hôm sau có ng qua lắp thế là 10h30 sáng hôm sau có nv qua lắp đàng hoàng kiểm tra tín hiệu ok là xem thôi

ecodrive

Tôi ra tận trung tâm truyền hình cáp ở Đê La Thành đăng ký, sau đó còn gọi cả vào đường dây nóng nữa, lại còn nhờ cả ông bạn đang công tác tại đài nói giúp ... Thế mà vẫn không xong ... Chán !!!

Bên trên