Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

khanhnd

Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Vạch cường độ và vạch chất lượng tín hiệu đầu thu nhà bác đạt bao nhiêu %?

Cái này xem ở đâu hả bác. Mình xem info kênh thì thấy 2 vạch xanh, vạch vàng lúc nào cũng gần như full

gis123

Member

Cho mình hỏi tắt chức năng do kênh trên đầu Kaon thế nào nhỉ. Mỗi lần bật lên lâu vãi chưởng

princetq

Member

Cái này xem ở đâu hả bác. Mình xem info kênh thì thấy 2 vạch xanh, vạch vàng lúc nào cũng gần như full
Cái này xem rõ nhất khi vào mục dò bằng tay. Nếu 2 vạch, vạch xanh full, còn vạch vàng luôn dao động 98,99,100 như nhà mình thì thu và xem tốt tất cả các kênh. Nếu vào xem mà thấy 2 vạch ấy đều trên 95% mà vẫn thiếu kênh thì bác gọi cho vtvcab đến xử lý.

khanhnd

Cái này xem rõ nhất khi vào mục dò bằng tay. Nếu 2 vạch, vạch xanh full, còn vạch vàng luôn dao động 98,99,100 như nhà mình thì thu và xem tốt tất cả các kênh. Nếu vào xem mà thấy 2 vạch ấy đều trên 95% mà vẫn thiếu kênh thì bác gọi cho vtvcab đến xử lý.
Đúng như bác nói vạch xanh full, vạch vàng 98-100%, có khi phải gọi hỗ trợ đến kiểm tra

TechPC

Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Đúng như bác nói vạch xanh full, vạch vàng 98-100%, có khi phải gọi hỗ trợ đến kiểm tra

Như thế là chất lượng tín hiệu quá ổn rồi, do phần nhà đài hoặc lỗi đầu thu thôi, bác gọi 19001515 khẩn trương

anhdodo

Hôm bữa mình có gọi thì chưa triển khai Truyền hình KTS ờ HCM. Chỉ có truyền hình cap thôi. có bạn nào đăng ký truyền hình KTS VTVCab ở HCM đc rùi thì cho thông tin nhé.

princetq

Member

Hôm bữa mình có gọi thì chưa triển khai Truyền hình KTS ờ HCM. Chỉ có truyền hình cap thôi. có bạn nào đăng ký truyền hình KTS VTVCab ở HCM đc rùi thì cho thông tin nhé.

Bác lấy thử đầu thu của sctv về cắm vào cáp thường của vtvcab rồi dò xem có các kênh kts ko, nếu có thì nhờ ai đó ở nơi có cung cấp dịch vụ HD mua giúp cái đầu và thuê bao về rồi cắm vào xem. Ở chỗ em ko triển khai, nhưng thực tế là vẫn có sóng bình thường. Quan trọng là có mua đc đầu thu hay ko thôi.

vietthuy

có bác nào biết đầu KAON của VTVcab hỗ trơ những loai USB hoăc ổ cứng cắm ngoài nào không? mình muốn thu 1 số chương trình, mà cắm mãi chỉ nhân 1 cái usb 8gb của HP, còn mấy ổ wd, iomega đều không nhân đươc?

tlovemusic

Member

^Mình dùng Kingston 16gb, cắm vào đầu thu format xong xài ngon lành!

Dammetinh

Bác phải lắp con USB nào tốc độ ổn 1 tý. Khi lắp vào nếu usb tốc độ chậm ko phù hợp nó sẽ báo.

Sau khi lắp USB, bác vào Setting -> PVR -> Format. Sau khi format, bác có thể dùng đc chức năng record (thu chương trình), timer (đặt giờ thu chương trình), timeshift ( máy tự thu liên tục 60 -120 phút gần nhất để mình có thể xem lại phần mình vừa bỏ qua).

Cho mình hỏi khi thu lại chương trình có cần phải bật Tivi không hay chie cần bật mỗi đầu HD và chuyển đến kênh đó là OK?

Dammetinh

Dammetinh

Mình mang thử cái Smarcard của cái đầu thu khác lắp vào đầu thu nhà mình có được đâu.

Dammetinh

Trong cú pháp tin nhắn nạp tiền có mã thẻ smart và mã thẻ nạp tiền. Tiền được nạp cho thẻ smart nên mang cái smart đó sang đầu khác là vẫn dùng được(miễn là cùng chủng loại của VTVCab).
Mà VTVCab toàn "treo đầu dê bán thịt chó", quảng cáo một đầu, giao khách hàng một đầu. Chất lượng cab còn chưa được tốt, mấy kênh thông thường còn xấu và nhòe nhoẹt hơn là thu cab analog. Kênh HD mới chỉ đạt được HD 1080i chứ chưa đến chuẩn Full HD 1080p, âm thanh của mấy kênh này cũng chỉ được stereo (đầu thu báo thế) chứ chưa có 5.1. Nói chung với giá 160N/tháng cho TH ở VN là đắt.
Sao mình lấy cái thẻ của đầu khác lắp sang đầu của mình có đọc được đâu. Bạn thử lại xem nhé. Cùng 1 loại đầu mà.

TechPC

Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Cho mình hỏi khi thu lại chương trình có cần phải bật Tivi không hay chie cần bật mỗi đầu HD và chuyển đến kênh đó là OK?
Tivi chỉ hiển thị cho mình xem thôi còn cái đầu thu KTS nó không liên quan gì cả, bạn cứ chọn kênh cần ghi rồi tắt tivi đi

Mr Manh

Mình ghi lại ct HD bằng USB xem lại rất giật và lag không biết nguyên nhân tại sao nữa, và khi xem lại là không có chuyển qua xem các kênh khác được ngay mà phải tắt nguồn đi bật lại mới được.

Bên trên