Chọn bộ phát wifi nên chọn thương hiệu nào ?

MXMAS

Well-Known Member
Ðề: Chọn bộ phát wifi nên chọn thương hiệu nào ?

Không biết chỗ nào phân phối Buffalo Viettel vậy các bác, thấy mỗi Thành Nhân mà giá nó bán quá mắc.

ngdhieu

Well-Known Member

BUFFALO bên em bảo hành 36 tháng cũng có mà 12 tháng cũng có . Tham rẻ thì mới chấp nhận mua BH ít thì tính hên xui cao hơn . Còn TP-Link bác mua có bảo hành 24 tháng nhưng họ có bảo hành trường hợp treo + đơ đâu :)

BH 36 tháng chi cho nó tốn tiền. Tui xài mấy cái Buffalo rồi, cắm 24/7 mà 6 năm chưa chịu hư.
HDD box Buffalo thì hư 2/5 cái rồi.

spkt

Banned

Các bác cho hỏi ở HCM Tính mua e buffalo wzr-d1100h về làm modem cáp quang của vnpt gói12M thì mua ở đâu uy tín vậy a? Có bác nào xài e này rồi cho e tí thông tin với. Xin cám ơn nhiều

MXMAS

Well-Known Member

Các bác cho hỏi ở HCM Tính mua e buffalo wzr-d1100h về làm modem cáp quang của vnpt gói12M thì mua ở đâu uy tín vậy a? Có bác nào xài e này rồi cho e tí thông tin với. Xin cám ơn nhiều

Chỉ có Thành Nhân thôi bác ơi.

binna

Well-Known Member

ngoài lề 1 chút, cho hỏi nếu dùng để repeater thu phát sóng wifi, thì dùng con nào ngon vậy

mình thì thích linksys thôi, mới lấy về test thử cặp này

tatam

Well-Known Member

Có vẻ như Linksys và Buffalo được anh em tin dùng hơn.

Totolink đang dùng 1 em ở cơ quan hay bị treo lắm.

Chờ xin thêm ý kiến người khác.

vantai48

Totolink thời gian đầu pr rầm rộ rồi cũng chết yểu rồi . Cá nhân mình xài hàng buffalo đã 3 năm nay đều thấy hài lòng. Chạy ổn định và hơn nữa là sờ router lúc nào cũng mát

th_nam1712

Niềm tin làm mọi thứ trở nên khả thi . Hi vọng làm mọi thứ hoạt động và Tình yêu làm mọi thứ đẹp đẽ. Chúc tất cả mọi người có cả 3 điều ấy trong mùa Giáng Sinh này . Giáng Sinh An Lành hạnh phúc và may mắn !

vinagoh

Well-Known Member

Thành Nhân đắt hơn chỗ khác nhiều thế nhỉ, chắc là hơn cái bảo hành 24th. E cũng hơi đắn đo.

Bác xem bên ducquang xem, giao hàng tận nơi đấy.
Buffalo bây giờ đa số hàng china, Bác tìn được hàng từ Japan về thì tốt.
Mình đang dùng cái AG300H hàng china, dùng 6 tháng mà chưa thấy hư. :))

binna

Well-Known Member

MXMAS

Well-Known Member

Thành Nhân đắt hơn chỗ khác nhiều thế nhỉ, chắc là hơn cái bảo hành 24th. E cũng hơi đắn đo.

Hàng chính hãng 100% chưa ai sài qua bao giờ, full box, đầy đủ phụ kiện

thinhsve

Well-Known Member

Có vẻ như Linksys và Buffalo được anh em tin dùng hơn.

Totolink đang dùng 1 em ở cơ quan hay bị treo lắm.

Chờ xin thêm ý kiến người khác.
Hiện em đang sử dụng: Modem Wifi Vigor 2920FVn, Buffalo AG300H (mới mua 2 tháng cài OpenWRT và udpxy để xem IPTV mọi lúc mọi nơi), TotoLink N300RT. Cả 2 con Vigor và TotoLink cắm 24/24 (trừ khi cúp điện) đã hơn 2 năm rồi mà chưa thấy con nào bị treo hết. Riêng Linksys trước đây có dùng và đã bị chết 2 con khi hết bảo hành: WRT54G và WRT300N V1.0, từ đó về sau không dùng Linksys nữa.

vinagoh

Well-Known Member

@thinhsve: Bác giống em, trước dùng 2 con linksys cũng bị die nên bỏ, chuyển qua con GoodM, sau này có nhu cầu dùng Lan gigabit nên múc con Buffalo AG300H.
Hiện tại đang dùng con GoodM làm repeater từ AG300H, sóng ổ định. :)

MXMAS

Well-Known Member

linksys cũng ngon lắm mà ta, sao nhanh die thế nhỉ.

thinhsve

Well-Known Member

Thương hiệu Linksys đã thuộc về Belkin rồi. Mà em công nhận con Buffalo AG300H sóng cũng mạnh thật, chỉ thua con Totolink N300RH thôi (trước đây em cũng dùng con này nữa, bây giờ đã cho bà Chị rồi), chứ tầm phát xa và xuyên bê tông thì hơn con Vigor 2920FVn (em đang nói sóng 2.4GHz của AG300H).

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên