Có nên mua hàng hiệu tại VN?

KimKanas

Ðề: Có nên mua hàng hiệu tại VN?

Từ SG mà bay qua Sing hay Malay còn dễ và nhanh hơn bay ra Hnội nữa. Chỉ kẹt mỗi cái chưa làm Passport :( Lười chết đi được :(

SaigonKnight

Từ SG mà bay qua Sing hay Malay còn dễ và nhanh hơn bay ra Hnội nữa. Chỉ kẹt mỗi cái chưa làm Passport :( Lười chết đi được :(
Passport làm có 10 ngày là lấy rồi bác ơi :)) Tiền vé máy bay qua thì rẻ chứ tiền ăn chơi mua sắm thì còn tùy ah :)

vbnn2

Passport làm có 10 ngày là lấy rồi bác ơi :)) Tiền vé máy bay qua thì rẻ chứ tiền ăn chơi mua sắm thì còn tùy ah :)

Đã xác định ăn chơi và gom đồ thì tốt nhất nên mang 2-3000$ là vừa :D Vì 1 năm chắc cũng đi 1 lần, ai dư giả thì trên 1 lần =)) Nên khi đi phải gom nhiều, nhưng tốt nhất là gom vừa vừa thôi :D Chứ không mặc ko hết, để tiền năm sau mua tiếp :D

cuti

Đã xác định ăn chơi và gom đồ thì tốt nhất nên mang 2-3000$ là vừa :D Vì 1 năm chắc cũng đi 1 lần, ai dư giả thì trên 1 lần =)) Nên khi đi phải gom nhiều, nhưng tốt nhất là gom vừa vừa thôi :D Chứ không mặc ko hết, để tiền năm sau mua tiếp :D

Bác này đang mơ đây mà, qua Sin mà đòi mua 1 đống đồ rẽ mang về, dạo này đô Sing nó cao lắm bác ơi, hehe $1.17SD=1USD đó bác.

phuoctait2p

mua của mấy nhãn hiệu Việt Nam vẫn tốt chán, giá dễ chịu.

keodanchuot

Bác này đang mơ đây mà, qua Sin mà đòi mua 1 đống đồ rẽ mang về, dạo này đô Sing nó cao lắm bác ơi, hehe $1.17SD=1USD đó bác.
Đồng tình ý kiến với bác này , Sing bán đồ cũng đâu có rẻ gì đâu , được cái chất lượng đảm bảo hơn thôi , còn Malay với Thái thì không rành :D , ai có tiền đi du lịch chắc xách 2-3000 làm 1 đống về mặc trừ hao nhỉ :D

july_girl

Có bà con bên nước ngoài với hay đi du lịch thì khoẻ quá rồi. Nhờ mỗi lần là gom về 1 đống. Như bên malay ấy, có đợt sale cả 70%, nghe thôi là mún qua bợ 1 thùng về mặc rồi. ở đây ai có kinh nghiệm quá đó chưa ?
Hihi 1 năm bà con về có 1 mùa hè à , mà cho có mấy bộ chứ đâu cho nhìu ^^ , ừ mà em search google thấy mua sắm quần áo khi du lịch thì nổi nhất là Sing , Thái , Malay với Phillippines , Sing thì toàn hàng nổi tiếng chất lượng thì đảm bảo nhưng khá cũng không gọi là rẻ bao nhiêu cả @@ , Phi thì giá cả tầm tầm , còn Thái với Malai thì đồ rẻ , mà ai ở Malai chắc sướng nhỉ 1 năm cả mấy mùa sale , tha hồ mà shopping không phải suy nghĩ :(

kepin

Well-Known Member

Bạn bè em bán hàng shop trong vincom center nói rằng có tiền đừng có dại mà mua hàng trong đó. Toàn hàng FAKE.

ti2li119

Well-Known Member

Xách về tới đây toàn giá trên trời không hà :-?

thanhtung90

Active Member

Ăn chơi không sợ mưa rơi, bác đã dùng hàng hiệu thì mua ở VN làm gì, bác nhỉ?!

ktq

Member

Mua tại các cửa hàng chính thức tại VN ấy, giờ cũng đâu thiếu nhãn hiệu lớn nào : sáng SG, chiều HN mua sắm, khỏe ru.

Còn muốn hàng dữ mà VN không có thì Sing, chứ mua mấy thứ hàng tầm tầm thì VN táng cho gọn vì giá cả cũng xêm xêm, muốn kiếm hàng ngon giá rẻ thì phải canh me thôi (nhưng mà hàng ngon giá rẻ thì chắc khó kiếm).

keodanchuot

Ăn chơi không sợ mưa rơi, bác đã dùng hàng hiệu thì mua ở VN làm gì, bác nhỉ?!
Đúng đó bác , muốn xài hàng hiệu thì có dịp đi du lịch thì hốt thôi là hay nhất , đảm bảo khỏi sợ fake , giá cũng không sợ hố :D

phuhuynh

Theo mình thấy thì ở VN hầu như không có cửa hàng chính thức nào của các Brand thời trang nổi tiếng nước ngoài :-<, toàn là fake hoặc mua ở nước ngoài tự đem về bán lại giá gấp 5,6 lần. Mình cũng chả hiểu tại sao người ta không dám mở cửa hàng ở VN nhỉ :-/.

Còn nghe các bạn nói xong tự nhiên thèm đi nước ngoài thật, mà chưa có vốn, đi thì tốn cỡ nhiêu, và đi nước nào là ổn :-??

SaigonKnight

Mua tại các cửa hàng chính thức tại VN ấy, giờ cũng đâu thiếu nhãn hiệu lớn nào : sáng SG, chiều HN mua sắm, khỏe ru.

Còn muốn hàng dữ mà VN không có thì Sing, chứ mua mấy thứ hàng tầm tầm thì VN táng cho gọn vì giá cả cũng xêm xêm, muốn kiếm hàng ngon giá rẻ thì phải canh me thôi (nhưng mà hàng ngon giá rẻ thì chắc khó kiếm).
Dân mình toàn qua đó hốt đồ sales không chứ gì, miễn vào đúng khu trung tâm mua sắm của nó mà mua, giá sales cũng ổn, chứ đừng ra khu phố tàu mua là không đỡ nổi đâu :))

kei202

Member

Em nghĩ là hàng hiệu nhập về VN cũng tốt,bây giờ làm ăn uy tín đặt lên hàng đầu chứ mấy cái vụ fake kia xưa rồi.Tất nhiên phải nên mua ở những nơi uy tín...............:D

KimKanas

Theo mình thấy thì ở VN hầu như không có cửa hàng chính thức nào của các Brand thời trang nổi tiếng nước ngoài :-<, toàn là fake hoặc mua ở nước ngoài tự đem về bán lại giá gấp 5,6 lần. Mình cũng chả hiểu tại sao người ta không dám mở cửa hàng ở VN nhỉ :-/.

Còn nghe các bạn nói xong tự nhiên thèm đi nước ngoài thật, mà chưa có vốn, đi thì tốn cỡ nhiêu, và đi nước nào là ổn :-??
Vậy mấy cái shop của những nhãn đồ hiệu như LV, GC, Zara... trên Diamond hay Vincom cũng bán đồ fake cả hả bác??? Gia cũng mấy em đó toàn tính bằng đô cả mà :(

SaigonKnight

Chú này ngơ quá :)) Hàng đưa về đó thì là hàng thật chứ. Công ty mẹ ở bên kia ủy quyền bán ở store ở mỗi quốc gia tất nhiên phải đưa hàng thật để trưng bày rồi, giả để bị kiện à :)

vbnn2

Đi malaysia bạn àh. Trong khoảng tháng 6 - 7 - 8 có đợt mega sale (đến 70%), qua đó gom đồ thoải mái hehe. Nếu dư giả cầm tầm 2000$ đi là phê oài :D

keodanchuot

Thèo mình thì bạn nên làm 1 tour Sing-Malai ,cũng tùy là bạn muốn vừa du lịch vừa mua sắm hay muốn đi gom hàng , nếu mua sắm chơi chơi thì 1500-2000 là vừa , còn muốn gom hàng bán thì max 5000 thôi :D

hoasimtim

Well-Known Member

Em nghĩ là hàng hiệu nhập về VN cũng tốt,bây giờ làm ăn uy tín đặt lên hàng đầu chứ mấy cái vụ fake kia xưa rồi.Tất nhiên phải nên mua ở những nơi uy tín...............:D

Cứ ra chợ Tân Bình tha hồ mà lựa:)

Bên trên