Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

vkthang

Ðề: Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

Không nên dùng ata bác ơi, chẳng mấy mà ngỏm cái hdd

minhlep

Member
chơi ha mà có 40Gb thì ít quá , ráng đầu tư hơn cho cái ổ cứng đi bác , vì đây là phần cơ bản nhất để chơi hd . Tối thiểu cũng nên là 500 Gb !
góp ý với bác vậy thôi !:|

buzzone

Member
Ðề: Re: Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

Thông cảm với hoàn cảnh của bác! Mọi người góp ý cả rồi, em cũng như vậy thôi, nếu cố được hơn thì cố gắng để cố, vì cái ổ 40GB tức là nó có tuổi đời cả chục năm rồi, và nó sẽ ra đi rất sớm, nhất là mua hàng 2nd kết hợp với box rẻ tiền. Còn nếu điều kiện chỉ được như thế, ok, dù sao cũng đã hết mình vì đam mê rồi!

pác nói chuẩn quá, nếu kinh tế dư dả chắc ko phải nghĩ đến ATA 40Gb đâ nhỉ, vote cho bác ấy hết mình vì công nghệ

haipvg

Well-Known Member

ATA thì phí tiền mua box, tốc độ chậm và sau này không nâng cấp gì được. Chừng ấy tiền mua cái Sata khi chép phim cắm trực tiếp vào main copy nhanh hơn.

xinganbaobei

mua uổng tiền đấy bạn à, nó mau ngủm lắm, cố gắng để dành thêm vài trăm k sắm cái 320gb xài đỡ :)

emiuanh

Active Member

40Gb này có khi đem cho còn bị mắng thêm :). Chỉ có mấy bác làm DIY nas thì cần để cài freenas, mà có khi h cũng chã cần vì chỉ cần usb ~ 4gb là đủ, đỡ chiếm diện tích. Bác có cho e thì thôi e chịu khó nhận vậy :D

minhbaxi

Active Member

chơi phim HD mà hdd 40gb là cái đinh gì bạn ???
mình hiểu là bạn đang khó khăn ,nhưng mình nghỉ bạn cố gắng thêm rồi chơi cái hdd cho nó xứng đáng bạn à , bạn còn phải lưu giũ phim cho mình nữa chứ sao lại xem xong rồi xóa đi ??? mấy cái hdd 40gb đó cùi lắm bạn à ,mua rồi lại phí tiền đấy
mình đang có 2 ổ cứng ,mổi ổ 2T mà còn thấy thiếu đang dự định mua thêm nè
vài lời cùng bạn

snowangel2790

Well-Known Member
Nếu kinh tế ko dư giả thì ra ngoài mua đĩa về coi là tiện nhất!!!!Cần chi mua HDD về rồi đi chép phim!!!300k cũng đc khơ khớ đĩa dvd ấy chứ!!!Hi vọng máy tính của bác chủ thớt có ổ dvd!!!

cothienlac83

Bác nên tìm con SATA 120GB tầm 400k, case nưã 100k , thì chép khỏe hơn. 40GB ít qua , mấy phim 1080 thì 10GB/phim rồi. bên 5giay thấy có nhiều người bán đó

tusontay

Huyền Thoại
Nếu kinh tế ko dư giả thì ra ngoài mua đĩa về coi là tiện nhất!!!!Cần chi mua HDD về rồi đi chép phim!!!300k cũng đc khơ khớ đĩa dvd ấy chứ!!!Hi vọng máy tính của bác chủ thớt có ổ dvd!!!
Đĩa đâu phải lúc nào cũng có phim mới! :(

Newbie-HD

Member

40G quá ít bạn ơi... Chép fim full HD thì chỉ được khoảng 4 phim, nếu chép phim 720p thì còn đc chừng 10 phim tb. Để chép phim HD bác chịu khó đầu tư ít nhất 1 ổ 1T bác ạ!

làm con 160 đi, ổ cũ giả rẻ mừ...............

KoolFire

Member

Mình còn vài ổ SATA 160GB-250GB, hết BH nhưng còn tốt, nếu bạn ở Bình Dương thì mình giao lưu hén!

mnguyenct

Member

Tuổi thọ HDD 40 bây giờ chắc hơi lớn tuổi rùi, gọi bằng cụ được rồi, không biết theo ông theo bà lúc nào. Xin can! coi chừng chưa coi được phim nào đã chuyển hộ khẩu. Ráng tí mua HDD mới đi, yên tâm hơn. Đừng tự làm khó mình thêm!

hd37

Well-Known Member

Bác mua cái gì thì rẻ hay đắt thì nhớ mua hàng còn bảo hành chính hãng nha bác, không xui lên nó chết là buồn thúi ruột đó

Bên trên