Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

Protool

Ðề: Có nên mua hdd 40GB ATA + box để chép phim HD ?

ổ 80gb ata cũng chỉ 250-300k thui ,

mà chơi hd mà chơi usb 8gb lẫn hdd 40gb thì chắc ko còn là HDer nữa rồi

teenpop20022002

Em nghĩ 40Gb thì hơi ít, tất nhiên tùy dk mỗi người, but nếu kẹt quá thì đành chịu thôi.
Bác nào có dư HDD cũ cần bán up hdd thì để giá tốt cho chủ thớt nhé....hihi

ducgmarble

còn nếu ATA thì phải mua cái nào có dung lượng lớn 1 chút!, vay thì copy phim HD mới nhieu duoc!

ducgmarble

cách khác, nếu bạn mà có laptop cũ thì hãy dùng hdd này, bạn hãy tháo hdd của nó ra, ra ngoài tìm mua cái box HDD, chắc cỡ 300k à, gắn vào cổng USB, thế là copy phim vô tư!

children09

Well-Known Member

Đúng là 40 GB thì quá ít. Đối với mình 2 TB vẫn còn ít (tham lam quá)
Vậy bạn cố dành dụm để mua ổ 250 GB cũng được, chứ 40 GB bây giờ tìm hơi bị khó.

Bác làm ổ 40gb cũng được. Chép được 1 phim King Kong 2005 bản Bluray 30gb + 2 phim 720p.
Xem xong thì xóa rồi chép xem tiếp

TeppiVietNam

40GB ATA thì vừa ít vừa chậm bạn ạ..Nên bán đi rồi mua cái ổ to hơn tí..Tầm 320GB SATA thì hay hơn.

hauvned

ek, bác muốn chép phim hd thì phải đầu tư quả 500 GB mới thỏa chí, 40GB chép được mấy phim

thangbkpro

40GB theo em nếu bác muốn mua thì coi xong thì xóa và chép tiếp , có thể chép 5 - 8 phim đấy chứ bác :D , còn ATA thì chuẩn cũ quá bác mua coi chừng bên tiệm họ chặt chém giá cả do hàng ko sản xuất ( hàng hiếm ) , tốc độ chép thì lại ko bảng chuẩn SATA hiện tại và độ bền thì chả dc đãm bảo ( do HDD giờ bền chỉ dc 5 năm có khi mua về xài vài tháng là dở chứng rồi ) nên em nghĩ bác bỏ ra tầm 1mil mua HDD > 320GB chép là vừa , hoặc nếu bác thích nhỏ gọn thì mua usb 32GB hoặc 64GB chép cho tiện đỡ vướng dây
Bác này nói có lý nè, nếu mua thì em khuyên bác ko nên mua ATA nữa vì ổ ATA giờ đã cũ lắm rồi, mua chỉ tổ phí tiền và ôm hận.
Mua ata 40G thi chi bằng bác mua cái usb 64GB cho rồi, đỡ tốn tiền mua box, mai mốt HDD hư box coi như cũng vứt vì đa số HDD ATA tới thời điểm này cũng sắp hư cả rồi.

Bên trên